ถามสมาชิกSUNNY THAILAND และผู้ที่คิดว่าจะมาอยู่กับSUNNY THAILAND (โปรดอ่าน)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    อบอุ่นเป็นกันเอง อยู่เเล้วรู้สึกสบายใจมากครับ ST อยู่ในส่วนของชีวิตประจำวันไปเเล้วครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  2. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

จิงครับได้รู้ความในใจด้วยครับว่าคิดไงกับ ST กันบ้าง

3. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    เข้ามาอ่านกี่ที่ๆ

ก็ หล่อ ยก คลับ หวะ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ขึ้นไปๆๆๆๆๆๆๆ

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ขึ้น ปายยยย :D:D:D:D

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ลงมาๆ

7. Daemon-B14

Daemon-B14 New Member Member

9
    1
    0
    อันดับแรกเลยสำหรับตัวผมนะ ยอมรับว่าสังคมนี้ดีจิงๆ น่าชื่นชม ซึ่งเป็นที่พึ่งพาได้ถ้าอยากรู้ข้อมูลของรถและแน่นอนคนมีรถย่อมไม่อยากถูกต้ม ผมคนนึงละที่มาเป็นสมาชิกที่นี่และที่คลับนี้แห่งเดียวด้วย เพื่อหาข้อมูลของ B14 ที่ใช้อยู่ แต่นับวัน ๆ เริ่มจะรู้สึกว่ามันไม่ใช่แค่หาข้อมูลขอคำปรึกษาซะละ แต่เป็นอาการเสพติดบอร์ดนี้วันละนิด ๆ แต่ยังไม่มีไอเดียอะไรจะมาแจมเลยอะ เพราะในเรื่องรถก็ถือว่าเป็นผู้ใช้ที่ดีคนนึง ไม่ใช่ช่างที่ดีเท่าไหร่ (คือถนัดจิ้มคีย์บอร์ด มากกว่ามุดใต้ท้องเพื่อถ่ายน้ำมันเครื่อง) อย่างดีก็แค่พวกเครื่องเสียงรถยนต์การดูแลขั้นพื้นฐานนิดหน่อยเท่านั้นเอง ดังนั้นก็คงเรียกได้ว่าผมเข้ามาในฐานะผู้ใช้รถมากกว่าผู้ชอบแต่งรถ หรือ นายช่างใหญ่ อย่างดีก็แค่มาแบ่งปัญประสบการณ์กันว่ารถผมเป็นไง ทำไรมาบ้าง ใช้อะไรอยู่ เสียตังไปเท่าไหร่ ก็แค่นั้น ซึ่งตรงนี้ผมว่ามันสำคัญมากเลยนะ มันทำให้คลับนี้มีเสน่ห์มากๆ เลย

จะขอยืนยันนอนยันจะยังใช้เธอตลอดไปนะ B14 ตั้งใจว่าจะอยู่กันถึง 500,000 โล (จะไหวไหมเนี่ย)

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  8. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    อบอุ่น อบอุ่น

9. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ชื่น จายยยยย จิงๆ

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อิอิ :D:D:D:D:D

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ขึ้นไปๆๆเดี๊ยวปักหมุดแหม่มเลยหล่นดีนัก:D

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาช่วยดันๆๆๆๆๆๆๆ

13. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมเต็มใจที่จะเข้ามาครับ..แต่มันติดปัญหาเรื่องเวลาครับ..เพราะที่ทำงานเวลาไม่ค่อยตรงกับที่อื่นเลยไม่ค่อยได้ไปมิตติ้งซักเท่าไหร่..ว่างๆก็จะเข้ามาดูกระทู้แต่ก็ไม่ค่อยได้ตอบ..อิอิ ก็ไม่รู้จะตอบอะไรดี
    ไม่รู้ว่าจะมีไครจำผมได้บ้างเนอะ...

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0

วันนั้นโดนแต้มยาครับ :D:D:D

15. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :p:p:p:p

16. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อ่านแรกๆเสียวเลยต้องอ่านให้จบนะเนี่ย

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หมอ อาร์ต นี่

มา แนว

อากังฟู นะ เนี่ย

18. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ชื่อ หมออาร์ต ได้ มาก้อเพราะ อย่างนี้แหละ

19. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คริคริ

20. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เข้ามาดูคน

ใจ ใจ...

21. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ถ้าคน ไม่ใจ ล่ะ จะเป็นยังไงเหรอ ตาโอ อิอิ

22. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ไม่รู้เหมือนกันว่ะ
    บังเอิญว่าเรามันก็ใจๆ กันอยู่แล้วซะด้วยสิ

แหมๆ บ้านน้อยหลังนี้ สุขขีเสียจริง

:D :D :D

23. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    จุ๊บ ๆ ๆๆๆๆ ๆ ๆๆๆๆๆ

24. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ว๊ายยยยยยย คนข้างบน จุ๊บ ใครอ่ะ

เสียว ตรูด จัง

25. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ต่อจากใครก็น่าจะคนนั้นแหละค๊าบบบ อูยยย เสียวด้วยยย

26. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อูยยยยย... มาทันเสียวพอดี... :D

27. SOOK14

SOOK14 New Member Member

2
    1
    3
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาอ่าน ST เกือบทุกวัน และเคยข้อความช่วยเหลือจากพี่ๆใจคลับนี้
    อยากบอกว่าผมประทับใจมาก พี่ๆในคลับนี้มีน้ำใจมาก ช่วยตอบปัญหา และส่งรูปมาอธิบาย
    จนผมซ่อมรถผมเสร็จได้ด้วยตัวผมเอง ไม่ต้องไปที่อู่เลย(ก่อนหน้าที่จะเข้ามาใจคลับนี้รถมีปัญหาบ่อย
    โดนอู่แถวบ้านฟันเป็นประจำ)จนกระได้คำแนะนำจากพี่ๆ และลองไปซ่อมเองดูปรากฎว่าปัญหาที่เคย
    เป็น หายไปหมดจนถึงทุกวันนี้ และก็ได้รู้ว่าที่ไปซ่อมที่อู่แถวบ้านแต่ละครั้งซ่อมไม่ถูกจุด เลยไม่หาย
    ซักที่ ผมได้นำเรื่องราว การช่วยเหลือของพี่ในคลับ ST ไปเล่าให้คนที่ทำงานฟังทุกต่างยกย่อง
    พี่ๆในคลับนี้กันทั้งนั้น
    สุดท้ายนี้ อยากบอกว่าผมโชคดีมากที่ได้มารู้จัก คลับ sunny thailand.com
    (ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย)

28. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แจ่ม ๆ เลขสมาชิกท่านได้แต่ใดมา
    :D:D:D

29. ottozzz

ottozzz New Member Member

86
    20
    0
    พี่ๆๆทุกคนใจดีมากงับ อัธยาศัยดีด้วยผมเปงคนไม่ค่อยพูดไปมิตติ้งพี่เขาก้อชวนคุยจนใจชื้นเลย
    ตอนแรกนึกว่าต้องนั่งเหงาซะแล้วเพราะคลับใหญ่มาก มีปัญหาเรื่องรถพี่ๆก้อช่วยตอบโดยไม่ได้เลือกว่าคุณอยู่ในคลับเราเหรอป่าว
    สรุปได้คำเดว อบอุ่น ที่สำคัญ มีเดกหงอยู่กันเยอะ อิอิ

30. ottozzz

ottozzz New Member Member

86
    20
    0
    ลืม วันนั้นตอนผมรถชนที่เรียบมอเตอร์เวย์ ผมกำลังหงุดหงิดกับการขับรถของตัวเองอยู่
    ก้อมีรถมาจอดมาถามเราว่ามีไรให้ช่วยป่าวคุยไปคุยมา ซันนี่ไทยแลนด์นี้เอง พี่เขาไม่ได้รุจักกับผมเลยนะงับแต่อยู่กับผมจนเคลมประกันเสดซึ้งใจจิงๆๆ แล้วอย่างนี้จะไม่ให้รักได้ไง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้