ถามสมาชิกSUNNY THAILAND และผู้ที่คิดว่าจะมาอยู่กับSUNNY THAILAND (โปรดอ่าน)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    คับ

SR-FA-DAM และ wenkel ถูกใจสิ่งนี้
  2. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    คิดและวิเคราะห์อยู่นาน กว่าจะมาได้น่ะครับ

แล้วก็ไม่ผิดหวัง มาด้วยความเต็มใจ

เปิดดูSTก่อนทุกครั้งที่เปิดคอมฯ ทุกกระทู้ ทุกคำตอบ อ่านหมด

ส่วนมีทติ้งประจำเดือนที่จัดไปทั้งหมด18ครั้ง

ไปมา 14 ครั้ง ส่วนมากจะไปก่อนสมาชิกท่านอื่น

เพราะไปก่อน ได้กินก่อนครับ อิอิ...:D :D :D :D

NHUM-YAI-JAI-DEE, jojo9, SR-FA-DAM และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ส่วนตัวผม เข้าบอร์ด ST ก่อนเปิดคอมทุกครั๊งงง
    :D :D :D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ได้อ่านกระทู้นี้แล้วชื่นใจ
    ทุกคนที่เข้ามาตอบบางคนถึงแม้จะสั้นแต่ได้ใจความมาก
    มีบางคนที่อ่านและไม่ตอบผมก็เลยยังไม่รู้ว่าคุณให้ความหมายกับ
    คําว่าSUNNY THAILAND มากเท่าไหน;)

ปล.ยังรอคําตอบจากสมาชิกอยู่นะครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ชัดมั้ยๆ ปู่ ปั๊ดโดดทับเลย Link :D :D

6. wboatamon

wboatamon New Member Member

247
    91
    0
    เอ๊ะ ... ยังไง :confused:

7. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มาช้าไปหน่อย

ถ้าว่างก็ไปตลอด

มาด้วยความเต็มใจ

ไม่ได้มีใครมาบังคับ

Sunny - Thailand

jojo9 และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  8. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ....... เต็ม 100 ครับ รัก คลับ รักคนในคลับ รักรถ ......................รักทุก อย่างเลย ใน SUNNY THAILAND ...... ส่วนท่านใดที่ รับ สติกเกอร์ หายไป หรือ ไม่มา meeting ไม่ต้องคิดมากนะครับ ....ยังกลับตัวทัน

NHUM-YAI-JAI-DEE, jojo9, SR-FA-DAM และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ผมก็เป็นคนนึงนะครับที่เข้ามาบอร์ดบ่อย ๆ แต่ก็รู้สึกผิดนะครับที่ไม่ได้ไปมิตติ้งเท่าไหร่นัก จำได้ว่าแค่ครั้งเดียวที่ได้ไปมิตติ้ง ก็คือตอนปีใหม่ เพราะว่าช่วงนั้นไม่ต้องออกต่างจังหวัด แต่ที่วันปกติไม่ได้ไปเพราะว่าส่วนใหญ่แล้วผมต้องเดินทางต่างจังหวัดอยู่บ่อย ๆ หวังว่าพี่ ๆ คงเข้าใจนะครับ แต่วันไหนหากมีโอกาสจะเข้ามิตติ้งแน่นอนครับ ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์อยากมีนะครับ เพราะว่าภูมใจที่เป็น ST แต่ตอนนี้หลุดไปแร้วววว ยังไม่ได้ติดอันใหม่เลย แต่ก็ยังรัก ST เหมือนเดิม ขอโทษจริง ๆ ครับ.....

ปล. ไม่ได้ร้อนตัวนะครับ แต่ว่ารู้สึกอย่างนี้จริง ๆ ....

NHUM-YAI-JAI-DEE และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  10. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ผมมาที่นี่ก็เพราะผม ชอบ B-14 และอยากจะหาเพื่อนๆที่ขับรุ่นเดียวกันมาแลกเปลี่ยนความคิดกัน ผมพยามยามหาตาม GOOGLE และก็หาเจอ และส่วนหนึ่งผมก้รักB-14
    ก่อนซื้อรถมา ผมก็ตัดสินใจว่าจะเอาอะไรดี พอดูแล้วผมชอบ B-14มากกว่า เลยเลือกที่จะมาอยู่ตรงนี้
    ถึงผมจะยังไม่เคยไปมิ้ตติ้งเลย แต่ก็รับรู้ได้ว่ามีความอบอุ่นมากครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE, jojo9 และ extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  11. vat B 14

vat B 14 New Member Member

13
    2
    0
    เต็มใจเหมือนกับครับ ไม่สนใจเรื่องเทห์ ตอนนี้แค่ถามตอบในกระทู้ พร้อมเมื่อไปมิตติ้งแน่ครับ

jojo9 และ extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  12. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อัพปาย
    ชอบๆๆได้รู้ความรู้สึกจากสมาชิกหลายๆคน:D

13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตาผม บ้างล่ะ แง่ม แง่ม :D :D :D :D

รู้สึกดีใจ ที่มีวันนี้ครับ ดีใจที่ลบคำสบประมาท ได้ เพราะตอนที่ตั้ง

คลับใหม่ ๆ บอกได้เลยว่ามี แค่ ไม่ถึง 10 คนครับ ใครจะไปเชื่อว่า

10 คน ณ . ตอนนั้น จะเป็นร้อยๆ คน ตอนนี้ รู้สึก ว่าสนิทกับสมาชิก

ทุกคนขึ้นทุกวันๆ ได้รู้จัก เพื่อนใหม่ๆ นั่งนับวันเวลาได้ไปเจอกัน

จนเหมือน เป็นส่วนหนึ่ง ของชีวิตไปแล้ว คิดว่าถ้า เปลี่ยนรถ หรือยังไง

ก้อคง อยู่ที่นี้ ต่อไปแหละครับ :) :) :) :)

14. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ใช่ เลย ครับ

ทุก วันนี้

จากงาน อดิเรก

กลาย เป็น ส่วน หนึ่ง ของ ชีวิต

ไป ซะ แล้ว จริง ๆ ครับ

ประทับ ใจ

ประ ท๊าบ จ๊ายยยยยยยยยย

15. ang

ang New Member Member

24
    9
    0
    ดีใจมากครับที่ได้รู้ว่ามี SUNNY THAILAND และมีความเต็มใจที่เป็นส่วนหนึ่งของคลับ

พอได้เข้ามาก็ยิ่งรู้ว่า ที่นี่มีเพื่อน มีพี่ มีน้องอีกหลายคนเลย รู้สึกอบอุ่นมากครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE และ BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    รัก ชิบ หาย เลย

suuny - thailand
    only

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ส่วนตัวแล้ว อาจจะไม่ค่อยมีเวลาไปร่วมกิจกรรม แต่ถ้าถามว่า พอเอ่ยชื่อ ST แล้ว คิดถึงไร ตอบได้เลยว่าคิดถึงภาพต่างๆผ่านมาในหัวเยอะมาก ความรู้สึกดีดี ที่มีต่อหลายๆคน แล้วอีกหลายๆคนที่รู้สึกดีดีต่อเรา นี่คือสิ่งที่รู้สึกได้ ต่อ Sunny Thailand

อีกอย่าง....หลงรักพี่ติ่งเข้าอย่างจัง สงสัยจะเลิกยากส์ เอิ๊กๆๆ คนไร ใจดีชะมัด รักนะพี่ จุ๊ปส์ๆๆ

พี่เบิ้ม ขออภัยถ้าไม่มีเวลาไปร่วมกิจกรรมนะพี่ แต่รับประกันไม่มีตกข่าวแน่เพราะอัพเดทกะไอ้หลุงตลอด...อิอิ

jojo9, SR-FA-DAM และ BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  18. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ข้อมูลส่วนตัวยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เด๋วจาโดนนนน มาโอนล่ง โอนลี่
    เปลี่ยนซะด้วยน้า
    :D :D :D

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  19. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    you come first คุณเป็นหนึ่งสำหรับเรา
    กับคำๆนี้ ที่นี้อบอุ่น ไปมิตติ้งก็อบอุ่น เข้าบอร์ดทุกวัน คุยกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทางเอ็มเอสเอ็น ได้ใจ
    :D

jojo9 และ extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  20. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ส่วนตัวใช้ sunny b14 เพื่อน ๆ บางคนก็รู้จักกัน ทุกครั้งที่เข้า RC Web เปิดอยู่ 2 บอร์ด

ไม่ดูกระทู้ตัวเองที่ขายท่อ ก็ Sunny Thialand ถึงจะไม่ได้เป็นสมาชิก แต่ก็แวะเวียนมาบ่อย ๆ

เพราะตั้งแต่ตัวเองรู้จัก b14 ผมได้อะไรจากที่นี่ไปเยอะ ไม่ว่ามิตรภาพ + ของแต่ง + ความรู้

และอีกหลาย ๆ อย่างครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE, jojo9 และ extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  21. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    อ่านแล้วรู้สึกผิดยังไงไม่รู้ เพราะเราไม่เคยไปมิ้ตติ้งกับเค้าเลย

แต่ในใจจริง ๆ ก็ดีใจที่ได้รู้จักคลับแห่งนี้ ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ Sunny Thailand

เมื่อไหร่ก็ตามที่ผมมีเวลาว่างเล่นเนต ผมก็จะเปิดเวปบอร์ดของ Sunny Thailand ขึ้นมาเป็นอันดับต้น ๆ และตอบกระทู้บ้างถ้ากระทู้ไหนพอตอบได้ หรืออ่านอย่างเดียวถ้าเราตอบไม่ได้ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งไป

ณ ที่คลับแห่งนี้ทำให้ผมได้ความรู้เรื่องรถมากขึ้น ได้รู้จักเพื่อนมากขึ้น ได้ประสบการณ์ใหม่มากขึ้น

ขอบคุณจริง ๆ ครับ Sunny Thailand...

NHUM-YAI-JAI-DEE, jojo9 และ BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ตอบเว้ย

หรือว่า ใครมีปัญหา

23. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0

ไม่มีครับพี่ กลัวแระ

24. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ดีใจกะทุกคําตอบมากครับ:D

25. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ความหมายของ Sunny Thailand นอกจากมิตรภาพของเพื่อนฝูง พี่น้อง ที่ชื่นชอบและใช้รถรุ่นเดียวกัน นอกจากนั้นความสัมพันธ์ก็โยงใยต่อเนื่องกลมเกลียว แม้ว่ามาถึงที่ทำงานจะเปิดดูบอร์ด Sunnu Thailand ก่อนอันอื่น แม้จะไม่ได้ตอบ แม้จะไม่ได้ไปมีตติ้งเลย จะด้วยอะไรก็ตาม หัวใจก็ยังเป็น Sunny เหมือนเช่นเดิม

NHUM-YAI-JAI-DEE และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  26. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ........อิ รู้ได้ไง ว่าพี่ชอบผู้ชาย :D :D :D :D

27. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
    รถเรายังไม่มีสติ๊กเกอร์

ทุกครั้งที่เข้าเน็ต เข้า s t ทุกครั้ง

ทุกครั้งที่เราเห็นรถในคลับ ก็ว่าเพื่อนกัน ( เเม้เขาไม่รุจักเรา เพราะเรายังไม่ได้มีตติ้ง )

เราสมัครสมาชิก เพราะ ซันนี่คือชีวิตเรา

รักซันนี่จัง:eek: ;)

28. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เต็มใจอย่างแรง แต่ผมเด็กต่างจังหวัดไม่รู้ว่าคู่ควรกับ การที่จะใช้ชื่อคลับ และทีมเป็น SunnyThailand หรือยัง

สติ๊กเกอร์ก็ยังไม่มี อิอิ แบบว่าไม่รู้ว่าติดไปแล้วคู่ควรหรือเปล่ามีตติ้งก็ไปไม่ได้
    วันเสาร์ผมต้องทำงานทั้งคืนยันเช้าอ่ะคับ

29. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อ่าน แล้ว รู้สึก ดี จัง เลย

อยู่ ต่าง จังหวัด อย่า น้อย ใจ คร๊าบ

คุย กัน ใน บอร์ด ก็ ได้ เหมอืน กัน

30. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ยิ่งอ่านยิ่งซึ้งงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้