ถามสมาชิกSUNNY THAILAND และผู้ที่คิดว่าจะมาอยู่กับSUNNY THAILAND (โปรดอ่าน)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton-B14

ton-B14 New Member Member

67
    5
    0
    รับทราบบ คับบ

2. seesan

seesan New Member Member

3
    0
    0
    เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อตะกี้นี่เอง ใช้เน็ตก็ไม่ค่อยเก่ง แต่เต็มใจ พอใจน่ะ ก็เรามันคอเดียวกัน
    sunny thailand

3. rachovii

rachovii New Member Member

15
    0
    0
    ผมเพิ่งสมัครได้ 2 วัน ขอถือโอกาสตอบคำถามครับ
    ผมคิดว่าการที่กลุ่มคนมีอะไรเหมือนกัน (ถึงแม้จะเหมือนกันในตอน "เริ่ม" แต่ลงท้ายไม่เหมือนกัน) มารวมกลุ่มกัน คือเรื่องที่ดี
    เช่น ทุกคนมีโอกาสได้รับประสบการณ์ ความรู้ มุมมองใหม่ คือทุกคนมีโอกาสได้รับเหมือนกันหมด
    บางคนมีโอกาสได้ช่วยเพื่อนสมาชิก / "ได้ช่วย" ขนาดขึ้นต้นยังขึ้นคำว่า "ได้" เลย เมื่อทุกคนมีแต่ได้ จะไม่เรียกว่า "ดี" ได้งัย?

และผมก็ไม่ลืมว่าการเป็นสมาชิก ก็เหมือนเป็นประชาชน คือมีสิทธิ และหน้าที่ของความเป็นสมาชิก
    ซึ่งผมจะพยายามรักษาสิทธิความเป็นสมาชิก และหน้าที่ของสมาชิก ส่วนจะทำได้มากน้อยขนาดไหน นั่นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
    แน่นอน ทุกคนอยู่ภายใต้กฎเกณฑ์ของกลุ่ม

โห.. ผมดู over ไปไหมเนี่ย / ขอโทษครับ ผมพยามใช้สิทธิของการเป็นสมาชิกอยู่น่ะครับ :)

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    อะไร อะไร ... มันดี

อย่างไง มัน ก็ดี น่ะครับ :D

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
  6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ค่อยๆ ทำกันไปครับ ตามกำลังของเรา ไม่ต้องเทียบกะคนอื่น
    เดินตามทางของเรา เดินตามทางของ เนวิเกเตอร์ ครับ

เอาใจช่วยทุกท่านจ้า

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สมัครสมาชิกแล้วถ้าหากว่ามีโอกาสก็มามิตติ้งกันบ้างยามมีเวลาว่างนะคร๊าบบ

แหล่มคร๊าบบบ
    ใจเท่านั้นครับ ที่เราต้องการ ไม่ใช่มาเพื่อแค่ขอสติ๊กเกอร์ แล้วก็หาย

โดยเฉพาะหน้าตา 5555

ตามหนุ่มคนนี้เลยครับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมก็เข้ามาดุคลับนี้บ่อยนะครับ
    ผมขับตัว nv van ครับ รู้จักไม่กี่คน แต่ก็เข้ามาวนเวียนประจำครับ
    ถ้ามีเวลาผมจะไปมิตติ้งด้วยนะครับ
    คุณแสป เนี่ยคนนึงที่ผมรู้จัก รีบใส่ เบรคซะนะครับ อิอิ
    เด๋วเอาไม่อยู่
    แล้วผมจะมาสมัครอยู๋ที่นี่ได้ป่าวหว่า

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ด้วยความยินดี ครับพี่น้อง

10. six-one-nine

six-one-nine New Member Member

12
    0
    0
    สิ้นเดือนนี้มีตังค์ จะไปล่าหาอะไหล่ที่ไหนดีคับ 0817733316
    ผมขับSUNNY B11 3ประตู หลังคาเตี้ย TOP JAPAN

11. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    ถึงตอนนี้จะเปลี่ยนจาก neo มาขับ tiida ก็จะขออยู่ sunny thailand เหมือนเดิม

แบบว่าอยู่แล้วสบายใจ ก็รู้สึกดีแล้ว ความเป็นกันเองมีมาก เป็นเพื่อน ๆ พี่ๆ น้อง ๆ

สนุกดี มีความสุขมาก ถึงยังไงจะเปลี่ยนรถกี่คัน ก็จะอยู่ที่นี่แหละ

12. nhonzaa

nhonzaa New Member Member

117
    21
    0
    เพิ่มมาใหม่..เต็มใจนะ คับ

13. Denn

9,717
    819
    113
    เจอกันล่ะ
    ยินดี ที่ได้รู้จักน่ะคร้าบบ
    มาบ่อย ๆ

sunny-thailand เรา
    ไม่จำเป็นต้องมีรถ
    ไม่จำเป็นต้องรถสวย
    ไม่จำเป็นต้องเป็นรถรุ่นเดียวกัน

แค่มีใจ .... แน่นอน ครับ
    โคด วี :D

14. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แหล่มมมม :D:D:D

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แต่ละคนมีเหตุผลที่จะอยู่ อยากได้โน่นอยากได้นี่ พอได้รับก้อไป พอไม่มีก้อเข้ามา เหมือนเชื่ยรายว่ะ ใจก้อพอนะ :D

16. kitty B14

kitty B14 New Member Member

74
    27
    0
    ขออยู่ด้วยคนครับ

ตัวผมอาจจะไม่ค่อยว่าง แต่ใจผมอยู่ด้วยตลอดครับผม:):):)

17. nismo B-14

nismo B-14 Member Member

106
    17
    18
    ผมเพิ่งสมัครเมื่อ2วันที่แล้วอ่ะครับ ปกติก็จะเข้ามาอ่านพร้อทกับเก็บเกี่ยวความรู้ในเรื่องรถ เผอิญแม่ใช้รถb14อยู่และมีปัญหา พอเข้าgoogleก็ได้มาเจอบอร์ดนี้ ส่วนตัวผมว่าบ้าานหลังนี้มีความรักความสามัคคีกันดีมากคับ
    ถ้าผมมีใบขับขี่เมื่อไหร่ก็พร้อมจะไปMeethingกับพวกพี่ๆแน่นอนครับ

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

อ่า ยังไม่มีใบขับขี่ เหมือนกัน เลย อิ.....อิ :D:D:D:D

19. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เข้ามาอ่านหาความรู้อยู่บ่อยๆ รู้สึกที่นี่มีความเป็นกันเองดี ทะลึ่งนิดๆตามประสาผู้ชาย :)

20. Denn

9,717
    819
    113
    อ่าน่ะ :D

21. PonDzii

PonDzii New Member Member

56
    4
    0

หุหุ ,, นิดหรือมากก็ไม่รู้น่ะครับบ 5 5 5

ขำๆ นะ อย่าคิดรัยมาก !!:D:D

22. DaySpeed

8,976
    822
    0

หายหรือยังไม่ได้ทำค้าบบบบบบบบบบบ:D

23. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

วิ่ง ป่ะล่ะ :D:D:D:D

24. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    สวัสดีครับ

สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เองครับหลังจากได้เจ้าB14มาซัก2เดือนแล้ว
    ครับ แต่ก็เข้ามาศึกษาการอยู่ร่วมกันของบอร์ดนี้อยู่ตลอดครับเรียกว่าทุกวันน่า
    จะได้ครับ จากเดิมที่ใช้คันเก่าอยู่พอดีมีโอกาสเข้าไปทำเบรคที่อู่คุณติ่งอยู่ตลอดเพราะอยู่ใกล้กันแล้วราคาไม่แรงด้วย ได้พบกับครอบครัวคุณติ่งและเห็น
    การสนิทชิดเชื้อกับสมาชิกstที่เข้าไปที่อู่คุณติ่งอยู่บ่อยๆรู้สึกประทับใจในความ
    เป็นกันเองภายในกลุ่มเลยครับ วันแรกที่ได้เจ้าB14มาก็เอาเข้าไปที่คุณติ่งเรย
    ครับ อีกทั้งสมาชิกท่านอื่นก็ให้ความรู้ผมเป็นอย่างดีในเรื่องต่างๆที่อยากรู้แม้
    ไม่เคยรู้จักกันก็ตาม บางทีขับไปซื้ออะหลั่ยจากเพื่อนสมาชิกที่อยู่แถวศรีนครินทร์ พอคุยกันแป๊บนึงก็รู้สึกเหมือนเค้าคุยกับเรามาเป็นปีแล้วเหมือนเราเป็น
    สมาชิกในกลุ่มมานานแล้วเลยครับ ทำให้วันนี้ผมได้สมัครเข้ากลุ่มซะทีหลังจาก
    ที่ติดงานยุ่งๆมานาน(ตอนนี้ก็ยังยุ่งอยู่เรยค้าบ) meetingคราวนี้ผมจะเข้าไปเจอ
    กับพี่ๆเพื่อนๆให้ได้ครับ
    ขอบคุณคุณนุและคุณออย,คุณหนึ่ง,คุณติ่งสำหรับข้อมูลต่างๆที่อยากรู้ก็ได้รู้นะครับ

25. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    :D:D:D

26. Denn

9,717
    819
    113
    คนขับ b14 นี่ ส่วนใหญ่ หน้าตาทุกคน ครับ

confirm :D

27. DaySpeed

8,976
    822
    0

ชมงี้ก้อเขิลแย่เลยท่าน
    :D

28. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไม่ได้เป็นสมาชิก แต่เวลาไปทำรถอู่พี่ติ่ง ผมคุยได้กับทุกคนได้อย่างไม่ต้องเกร็งผมว่าที่นี้เป็นกันเองมากแล้วครับ

29. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ได้ข่าวว่า สอยพัลซ่ามา เรียบร้อยแล้วหรอ อิ.....อิ

30. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองเล่นดูนะพี่ อยากรู้เหมื่อนกันว่ามันจะเป็นยังไง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้