ตามกระแสครับ ถามหาศิษย์เก่าหอวัง(ลาดพร้าว)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Bo@tkung, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รุ่นพี่ๆเยอะจังแหะ อิอิ

2. send2bear

send2bear New Member Member

60
    0
    0
    วุฒิ กับโอ๊ต ห้อง 11
    เรา 14
    อาร์ท SignifeR ก้อ ณธัญอ่ะ ห้อง 7

3. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    เอ่อ หมีนี่ใช่หมีที่เป็นหัวหน้า ตอนเรียน รด.ป่าวอ่ะ

:D :D :D

แก้ไขล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2006
  4. aomy

aomy New Member Member

3
    0
    0
    ซวยแล้วมีแต่เด็กๆๆ ผมรุ่น23กะ26อะ

อยู่ไม่ทันสาวๆๆผมยาวด้วยสิ

ไมชอบ เจ๊นวลอะ งง สงสัยมะเคยโดนเจ้เตะ

5. Inner_pe[A]ce

Inner_pe[A]ce New Member Member

27
    1
    0
    โอ้วววว เรา 24 ตอน ม.ต้น ง่ะ ... ไม่มีรุ่นนี้ เลย หว่ะ .... เฮ้อออออ

6. PoM(G.O.C.)

67
    8
    8

รุ่นผมรุ่นสุดท้ายอ่ะครับที่ผมสั้น . . .อิอิ

7. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    วันก่อนผ่านหน้าโรงเรียนไม่น่าเชื่อว่าจะเปลี่ยน ไปขนาดนี้ ตอนสมัยที่เรียนอยู่ไม่เห็นปรับปรุงอะไรเลย:mad: :mad: :mad:

8. send2bear

60
    0
    0
    เหอๆ ช่ายคับ ยิ่งฝั่งพหลนะ เห็นแล้วอึ้งอ่ะ
    ทียุคเราอยุ่ เห็นเป็นป่ารกร้างอ่ะ แต่ตอนนี้เป็นสวนสวยงามเลย

9. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    หวัดดีคับ ผมทิ๊กคับ ห้อง6/14 รุ่น 30 คับ

turboman นี่ โดป่าวเนี่ย ดูจากรถ evo2 ในรูปมันคุ้นๆน่ะ:D
    send2bear นี่ พี่หมี เพื่อนพี่น๊อตป่าวคับ หากไม่ใช่ก็ขออภัยคับ
    รู้สึกว่าจะมีศิษย์เก่าหอวัง อีกหลายท่านที่ยังไม่เข้ามารายงานตัวนะคับ:p

10. send2bear

60
    0
    0
    ช่ายแล้ว ตูเอง :D

11. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    สมัยผมเรียนน่ะ มีตึกใหญ่แค่ 4 ตึกเอง 1 - 2 - 3 ตึก 4 ทำยังไม่เสร็จ อยู่ไป 1 ปี ทำเสร็จ ตอนเรียน ม.ปลาย เรียนที่ตึก 5 เป็นรุ่นแรก ๆ ที่เรียนใช้ตึกนี้

12. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    เอาเข้าไป
    รุ่นไรก้อจำไม่ได้แล้วอ่ะ แต่จบมาจะ 6 ปีแล้ว
    ชื่อ วอง คร้าบบบบ อยู่ห้อง 11
    เรียนหอวังมัน 6 ปี เลยอ่ะ
    สงสัยจะเก็บตกทุกอาจารย์เลยมั๊งเนี่ย
    เข้ามาเช็คยอดกันเยอะแยะไปหมดเลยนิ
    คงไม่จัดคลับหอวังกันอีกนะ

13. send2bear

60
    0
    0
    ไม่ถึงกับต้องจัดคลับหรอกมั้ง เอาว่ารับรู้กันไว้
    เผื่อใครเจอเพื่อนกันในนี้
    เช่น ผมก้อมาเจ้าไอ้เจ้าทิ๊ก (ม่าคุง) ในนี้เนี่ย

14. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    จำผมได้ป่าวเนี่ยพี่ ผมเป็นเพื่อนพวก ไอ้ไก่ ไอ้เจ ไอ้ปิ ไงพี่

15. send2bear

60
    0
    0
    จำไม่ได้ก้อบ้าแล้ว
    เห็นไอ้น็อตมันบอก แกเป็นญี่ปุ่นไปแล้วหรอไงฟะ :D

16. nowini

nowini New Member Member

4
    0
    0
    รุ่นเดียวกับเจ้าของกระทู้ จำได้ว่าถ้าไคๆๆอยู่ที่ร.ร.เย็นๆๆประมาณ 5-6 โมงเย็น พออ.นวลปรางค์หรืออ.อรวรรณ(จำไม่ได้แร้น)เดินลงมาจากตึก 5 ทันใด ไม่ว่าจะสนามบอล หรือสนามบาส ทุกคนจะพร้อมใจกันเลิกเล่นและทยอยกลับบ้านอย่างไม่มีสาเหตุ และที่สำคัญ จำได้ว่าอ.อรวรรณขับรถเต่าสีแดงด้วย

ปล. ตอนนี้ร.ร. เราสวยขึ้นเยอะมากกกก

17. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    ฮามาก เพิ่งเห็นกระทู้ อาร์ตนะครับ จบรุ่น 28 ครับ รุ่นเดียวกับไอ้หมีดำแหละ
    อาจารย์ที่ชอบ "ป้าแป๊ด" ช่วงนั้นไอ้ยอด ไอ้ตู้ ห้องผมโดนเรียกเข้าห้องวิชาการประจำ ( ไปติวข้อสอบมั๊ง )
    5 5 5 ยินดีรู้จักครับ

18. SignifeR

61
    2
    0
    เดี๋ยวนี้โรงเรียนเราเปลี่ยนไปมากครับ ( พูดเหมือนแก่เลยว่ะ ) สวยขึ้น สาวๆ ก็ น่ารักขึ้นมั๊ง อิอิอิ
    อยากจะกลับไปตีเทนนิส เล่นบาสเหมือนเมื่อก่อน แต่อายเด็ก P.O.M นี่ ห้อง 4 นี่คนไหนอ่ะครับ ??? น่าจะพอรู้จักกัน ตอน ม.6 อยู่ 6/7 ครับ ห้องสุดท้ายสายวิทย์ เปรี้ยวจี๊ด มีแต่ตัวเจ็บๆ ทั้งนั้น
    ว่างๆ นัดเจอกันที่โรงเรียนเก่าสิ อิอิ

19. PoM(G.O.C.)

67
    8
    8
    อิอิ. . .บอกไงดีอ่ะ ปอมกลุ่มพวก ไอ้เจน เอ้ เปิ้ล อะครับ แฟนเก่าอุ๋มอ่ะครับ แฮะๆ:p :p

20. Bo@tkung

Bo@tkung New Member VIP

17
    0
    0

อยู่ห้องไหนครับ อยากรู้ๆๆๆ เผื่อว่าจะนึกออก

21. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    รุ่น 29 ห้อง 6/7มีป่ะ

22. kai_ds

kai_ds New Member Member

17
    0
    0
    :) อ่ารายงานตัวหน่อยจบรุ่น 30 ครับ

23. SignifeR

61
    2
    0
    เพื่อนๆ หอวัง

คิดว่าน่าจะมีอ่ะ
    เพราะผมรุ่น 28 ก็มี 6/7 อิอิอิ เกี่ยวมั๊ยอ่ะ

ปอม นี่เอง นึกว่าใคร เราอาร์ตนะ ( แต่ก่อนก็หม้อ...แม่งอัปมงคลมาก :p )
    ห้อง 7 กลุ่มไอ้ยอด ตู้ ดอง ฯลฯ เดี๋ยวนี้ก็ยังเจอกันอยู่เนืองๆ

24. send2bear

60
    0
    0
    ใช่เจ้าไก่ primera รึเปล่าเนี่ย
    เหอๆ พี่หมีเอง เพื่อนพี่น็อตอ่ะ

25. kai_ds

17
    0
    0
    ครับ....ไก่เอง
    เปงไงบ้างพี่หมีไม่ได้เจอตั้งนาน

26. send2bear

60
    0
    0
    ก้อเรื่อยๆอ่ะ ตอนนี้รถเซ็ตโบแล้ว ว่างๆไปลองกันคลอง 5 หน่อยดิ อยากรู้ว่า VVL มันเป็นยังไงบ้าง จะโดนสวนรึเปล่าอ่ะ :D

หมายถึงพี่โดนแกสวนเอานะ :)

27. kai_ds

17
    0
    0
    เหอๆ.......ยอมพี่ตอนนี้วิ่งม่ะออกเดี๋ยวเข้าอู่ก่อน

28. Bo@tkung

17
    0
    0

รุ่นเดียวกับผมเลยเหรอ(ม.ปลาย รุ่น 30) อยู่ห้องไหนอ่ะคับ ผมห้อง 6/5

29. kai_ds ก้อไอ้ไก่ห้อง 6/9 ไง มึงจำพวกกูไม่ได้เหรอวะโบ๊ท
    เราเคยเจอกันครั้งล่าสุดเมื่อนานมาแล้วอ่ะ
    ที่ ปั๊ม ปตท. หน้าหอการค้าอ่ะ ตอนที่มึงไป meeting citymania อ่ะ
    ที่มี กู(ทิ๊ก) ไอ้ไก่ พาไอ้ตั้มไปดู meeting อ่ะ
    (ไอ้ตั้มใส่แว่นห้อง 6/10 ที่ขับ city สีดำ ล้อดำอ่ะ แต่งโหดๆอ่ะ)

ส่วน พี่หมี กะ ไอ้ไก่ ถ้าจะเชงกันจิงๆ เดี๋ยวนู๋จัดให้ได้ฮ่ะ ไม่ต้องไปไกลถึงคลอง 5 หรอก แถวๆนี้ก็พอน่ะ
    รถพี่หมีเซตโบอ่ะ ต่อให้น้องหน่อยดิพี่ รถไอ้ไก่มันเดิ๊มเดิม เครื่องก้อใกล้เน่าแล้ว อย่ารังแกน้องเลยพี่ หุหุหุ
    พี่หมีวิ่งกะรถไอ้แน๊ตดีกว่า เห็นว่า civic มันแรงที่สุดในซอยแล้วนี่ ( ทั้งซอยมี civic อยู่คันเดียว ) 555

30. Bo@tkung

17
    0
    0

อ๋อ กรูนึกออกแล้ว...ทั้ง 3 คนเลย ตอนแรกกูไปนึกถึงไอ้ไก่ห้อง 10กว่าๆ อ่ะ ที่มันจะตัวคล้ำๆ เตี้ยๆ หน่อย

ตอนนี้นึกออกหมดแล้ว โทษทีว่ะ.....ไม่ได้เจอนาน เป็นไงมั่งวะ แล้วรถไอ้ตั้มไปถึงไหนแล้วเนี่ย

ส่วนพี่หมีนี่กูว่ากูก็ต้องเห็นหน้าแล้วร้องอ๋อแน่ๆ เลยอ่ะ หวัดดีล่วงหน้านะครับพี่หมี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้