ใครอยู่อุดร-ขอนแก่นบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย manpano, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manpano

manpano New Member Member

135
    0
    0
    โฮ วันนี้เลิกงานสามทุ้มครับ:cry: มีอะไรมาบอกเล่าหน่อยนะครับ

2. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    หวาดดีคับพี่ๆ ผมก็อญู่ขอนแจ่นคับ แต่อยู่อำเภอพล เปนอำเภอสุดท้ายก่อนเข้าเขตจังหวัดโคราช อ้อแล้วก็บ้านยายผมก็อยู่ ชุมแพคับ มีเทคนิคดีๆ เกี่ยวกับไทเกอร์ ก็แนะนำด้วยนะคับ อายุเพิ่ง 16 เอง สงสัยเดกสุดในบอร์ด

3. manpano

135
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับอายุไม่สำคัญครับขอให้มีใจรัก เออแล้วมีเพื่อนปะครับ :D:D

4. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    ดีคับ ผมก็อยู่ขอนแก่น ใช้ไทเก้อเคื่อง 2L คับ ยินดีที่ได้รุ้จัก

5. audiophile

96
    1
    0
    เพื่อนนี่ จะเอาเพื่อนหญิงเพื่อนชายคับ อิอิ

6. audiophile

96
    1
    0
    เอ่อพี่ๆคับ ที่น้ำพองนี่ไปแข่งที่ค่ายเปรมใช่ป่ะคับ

7. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    สอบถาม หน่อยครับ ... จากหนองคาย มีรถ ไปมหาสารคาม ป่าว ครับ
    ถ้ามีหมดกีโมง .. ใช้เวลาเดินทางเท่าไร .... ราคายังไง....
    ถ้าไม่มี .... ต้องไปต่อรถที่ไหน ... ยังไง เพราะผม มีงานที่ หนองคาย ครับ และก็ ต้องข้ามไปส่ง เพื่อน ๆ ที่เวียงจัน ก่าจะกลับก็ เย็น ๆ ไม่รู้ว่า รถไปสารคามจะหมดกี่โมง อะดิ มีป่าวก็ไม่รู้ ว่าจะไปนอนบ้านเพื่อน ที่ ม. สารคามอะครับ
    และก็ ถ้ามี ... มันก็ หมดเร็ว ซัก ก่อน 6 โมง หรือไม่มี ... มีโรงแรมที่พักถูก ๆ มั่งไม๊ ครับ ไม่เรื่องมาก เพราะ ช่วงนั้น ผมอยู่ คนเดียว กะ เป้ ใบ นึงและ .... และก็ เอ่อ ...... ถ้าจามีเพื่อน ๆ ใจดี สามารถ ให้ผม นอนค้างที่บ้านได้ กันเหนียวก็ แจ่ม อิอิ เป็นโฮมเสตร์ ไปเลย 55 เด๋ว เอา สูตรกรีนทีไปฝาก อิอิ .................................. ขอบคุณมากครับ

8. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    เท่าที่รู้นะคับนั่งจาก หนองคายมา ต่อรถไปสารคามที่ขอนแก่น รถจากขอนแก่นไปสารคามน่าจะหมดปะมานทุ่มกว่าๆนะคับ ขึ้นทางฝั่งตะวันออกของ บขส รถสีม่วงๆขาวๆ คันไม่ใหญ่มากรถแอร์คับ เดินทางปะมาน 2 ชม กว่าๆ อะคับ ที่พัก ก็ ในเมืองตามสะดวกเลยคับ 350 up รู้เท่านี้อะคับ :D:D

9. manpano

135
    0
    0
    แหมก็หญิงนะซิ :) แล้วไปมหาสารคามก็ไปขึ้นที่ขอนแก่นอ่ะคับแล้วเห็นว่าจะไปเวียงจัน เอาสาวลาวมาฝากด้วยนะคับ:D:D

10. na046

983
    7
    18
    เหอ ๆ ใครว่าสาวลาวไม่แจ่มนะผมเถียงเลย ยิ่งเป็นช่วงตอนบน นะ มีเชื้อ ผสม เวียดนาม นิด ๆ นะ แหม ๆ ............. และก็ในเรื่องของความอวบนี่ซิแจ่ม ยังไงก็ขอบคุณ มาก ๆ ครับ

11. PANUWAT_JAE

PANUWAT_JAE New Member Member

23
    0
    0
    พักที่ขอนแก่น ได้ครับ โรงแรมที่ขอนแก่น ไม่แพงหรอก
    250 ก้อมี

12. "ratty"

"ratty" New Member Member

356
    0
    0
    หว้าเสียดายคับ พอดีช่วงนี้ผมมาอยู่ชุมแพ ถ้าอยู่ขอนแก่นพักบ้านผมได้คับ (แต่หนีบสาวลาวมาฝากด้วยนะคับ อิอิ) การเดินทางก้อตามที่เพื่อนๆบอกละคับ แล้วก้อยินดีต้อนรับน้องใหม่คับว่าแต่ชื่อไรคับ เอ้อเมื่อวันที่ 6 มีใครไปบ้างคับ ส่วนผมย่างหมูดื่มเบียร์อยู่ข้างแทรคคับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเพื่อนๆก้อรักษาสุขภาพกันด้วยทั้งคนทั้งรถนะคับ :)

13. manpano

135
    0
    0
    ผมก็ขอรับประกันอีกหนึ่งเสียงว่าสาวลาวแหล่มมากๆแตถ้าอยากไปถึงลาวก็ต้องมาหาผม.....55+

14. มังกรขาว

มังกรขาว New Member Member

434
    1
    0
    อยู่โคราชใกล้ข่อนแก่นคุยได้เปล่าค่ะ...

15. "ratty"

356
    0
    0
    ได้คับคุณอ้อยยินดีต้อนรับเพื่อนๆคับ (ว่าแต่ข่องแก่นไม่มีนะคับ อิอิ) :p

16. na046

983
    7
    18
    จริงป่ะ คร๊าบบบบบบบบบ แสดงว่าถ้าจะไปลาวอยากได้แจ่ม ๆ นี่ต้องไปหา คุณ manpano ก่อนเลยช่ายป่ะคร๊าบบบบบบ แหมม อย่างงี้ ถ้าว่างต้องขับรถมามีทกับพี่ ๆ ชาวตอนบนมั่งและ น่าสน ๆ อิอิ และก็ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับข้อมูลต่าง ๆ

เออและก็ รถที่มาจากหนองคายอะครับ ที่ไปขอนแก่นจะหมดกี่โมงครับผม ขอบคุณครับ:)
    ว่าแต่ที่ ขอนแก่น นี่เค้าว่า แถว ๆ ใต้โรงแรม อะไรน้า จำชื่อไม่ได้ เห็น ว่ามันสุด ตรีนจิงป่ะครับผม ยิ่งช่วงวาเลนไท ยิ่งแจ่มป่าว อิอิ อยากไปกิน จับ ต้ม เส้น อีกอะ ..... หร่อย :D

17. na046

983
    7
    18
    โทษที่ครับ โจ๊ก จั๊บ เส้น อะนะ จำผิด

18. jack8414

jack8414 New Member Member

9
    0
    0
    อยู่โคราช เมื่อก่อนอยู่ขอนแก่น แถวชลประทาน
    ....ถึง คุณ JUDY มาแจมแถวนี้ด้วยเหรอ ..ไป กลับ KORATTALK ดีก่า..

19. manpano

135
    0
    0
    คุณna046 ไม่ต้องไปถึงเมืองลาวคับเด็กๆสาวๆลาวมาอยู่อุดรหมดแล้ว แห๋มถ้าคุยเรื่องนี้คุยใด้ทั้งวันทั้งคืน 55+ ถ้ามามีทเดี๋ยวจัดให้รับลองกลับสมุทรสงครามไม่ถูก5555+

20. มังกรขาว

434
    1
    0
    :eek:อย่าแซวดิเขาเขินนะตะเอง อิอิ:eek:

21. "ratty"

356
    0
    0
    เขิลไรคับคุณอ้อย :)
    ที่คุณแมนบอกว่ามีสาวลาวอยู่อุดรเยอะแยะก้อจิงคับ เพราะเค้าเข้ามาได้สุดแค่อุครคับ จำกัดพื้นที่ไว้แค่นั้น ส่วนรถจากหนองคายมาขอนแก่นไม่แน่ใจคับ แต่น่าจาหมดดึกนะคับ เพราะรถจากหนองคายจาวิ่งผ่านขอนแก่นไปหลายจังหวัดคับ :)
    อ้อเกือบลืมคับ ที่ว่าใต้โรงแรมนะคับ ชั้นใต้ดินโรงแรมโซฟีเทวล์คับ ต่อด้วยโจ๊ก จั๊บ เส้นคับ :p

22. มังกรขาว

434
    1
    0
    :eek:คนข้างบนนี่ชื่อไรอะค่ะจะได้เรียกถูก...ว่าจะไปชุมแพพักบ้านใครได้บ้างเปล่าค่ะมะมีตังค์นอนโรงแรมมะอยากนอนวัดด้วย....อิอิ

23. "ratty"

356
    0
    0
    ชื่อรัตน์คับ ว่าแต่คุณอ้อยจามาทำไรที่ชุมแพคับ พอดีเลยผมนอนวัดเดี๋ยวแบ่งที่นอนให้ อิอิ

24. na046

983
    7
    18
    น่าจะใช่นะครับ ใต้โรงแรมโซฟีเทวล์ แจ่มๆ และก็ พอผมอยู่สารคามได้ซัก วันที่ 29 พวกผม เต็ปเอ๊า ก็ว่าจะขึ้นไปครับ ไปสกนคร แต่ไปรถคันเดียว ถ้ายังไง อาจได้เจอกันครับ ขอบคุณมาก ๆ เลย สำหรับ ข้อมูลนะครับผม แต่ โจ๊ก จับ เส้น เนี่ย อยาก ๆ ๆ มาก ๆ
    แต่ว่าทริบ คุณ manpano ก็ น่าสนอยู่นา อิอิ ....

25. manpano

135
    0
    0
    ทริปผมมันแน่นอนนอนแน่อยู่แล้วครับ ถ้าผ่านมาอุดรโทรหาผมใด้ครับยินดีต้อนรับเต็ปเอ๊า ครับ...

26. "ratty"

356
    0
    0
    ไปสกลฯก้อแวะไปเที่ยวสวนรักน่ะคับ อ้อหรืออีกที่ก้อเอ็มเจคับ ส่วนขอนแก่นยินดีต้อนรับเสมอคับแถมต่ออุดรไปหาคุณแมนได้อีกต่างหาก (แจ่มๆคับคุณแมนรับประกัน)

27. "ratty"

356
    0
    0
    สวัสดีวันเสาร์ที่เงียบเหงาจังเลย (ลูกค้าหายไปไหนหมดหว่า) ...

28. manpano

135
    0
    0
    อยู่นี่ครับ..อากาศเริ่มเย็นคงไม่อยากออกไปไหน 55+

29. มังกรขาว

434
    1
    0
    โคราชลมหนาวเริ่มพัดแล้ว...

30. manpano

135
    0
    0
    โคราชเอาทุกอย่างเลยนะทั้งอากาศหนาวทั้งน้ำท่วม ขอให้ระวังสุขภาพด้วยนะคร๊าป...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้