ใครอยู่อุดร-ขอนแก่นบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย manpano, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    คับผ๊ม

คับๆผมก้อรอเงินจากธนาคารเหมือนกาน(เมียนั้นแหละอิอิ)

2. manpano

manpano New Member Member

135
    0
    0
    เหตุการณ์เมื่อคืนหลังจากเลิกงานแล้วใด้ไปนั่งกินข้าวและกินเหล้าด้วยความสนุกสนานและตกลงว่าจะไปหาที่กินต่อด้วยความแรงของดีกรีใด้ลองรถกันและหนึ่งในหกคันใด้เกิดยางหน้าระเบิดทำให้รถหมุนออกนอกถนนและกวาดเอาถังขยะป้ายต่างๆและไปหยุดอยู่ที่ต้นไม้ต้นเล็กๆต้นหนึ่งเพื่อนที่ขับนำหน้าก็ใด้กลับรถสวนเรนเปิดไฟสูงมาดูเหตุการณ์...เป็นจังหวะที่รถไม่แรงอย่างกระผมขับมาเป็นคันสุดท้ายสุด(ต่อให้อิอิ..)ใด้พูดในใจว่า..อ่าวไอ่..ทำไมเปิดไฟสูงแล้วสวนเรนมาวะเข้างทางมืดมากสร็จ แล้วก็ไปจอดอยู่หน้าร้านเพื่อที่จะมาร้องเพลงตามที่นัดไว้รอใด้ประมาณสัก20นาทีอ่าวทำไม่นานมาก็ออกก่อนเรานี่หว่ารึว่าไม่มาแล้วจึงใด้กลับบ้าน(ไม่ใด้เอาโทรศัพท์ติดตัว)พอไปถึงที่บ้านใด้มีโทรศัพท์มาว่ารถที่มาด้วยใด้เกิดอุบัติเหตุลงข้างทางก็ใด้รีบไปที่เกิดเหตุคิดในใจว่าโอ่หนักแน่..แต่พอไปถึงกลุ่มเพื่อนๆจอดอยู่กันครบแล้วบอกว่าเรียกแล้วแต่เรียกไม่ทันมันเร็วอิอิ..แล้วก็ใด้ลงไปดูรถยางหน้าระเบิดทั้งสองเส้นท้ายกระบะติดกับต้นไม้ดูแล้วเข้าอู่สัก3อาทิตย์ก็น่าจะเสร็จ..ไม่เป็นไรมากท้ายนี้ก็ขอให้เพื่อนๆตรวจสภาพรถก่อนใช้งานด้วยนะคร๊าป..........

3. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ต้องระวังนะ

คนขับเปงไหร่มากป่าวอ่ะ ตาแมน

4. manpano

135
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ...ร้องเพลงต่อเฉยเลย

5. "ratty"

"ratty" New Member Member

356
    0
    0
    ยังไงก้อระมัดระวังในเรื่องการขับรถกันให้มากๆน๊ะคับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ส่วนวันเสาร์ที่1นี้ใครไปสนามน้ำพองก้อระมัดระวังด้วยคับ(โค้งเยอะคับมีอุบัติเหตุมาแล้ว) สนามนี้คาดว่ามีผู้ให้ความสนใจเยอะคับ เพื่อนๆจากกทม.ถ้าว่างก้อจามากันเยอะคับ ยังไงถ้าเพื่อนๆว่างก้อเข้าไปพบปะกันน๊ะคับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อยู่บุรีรัมย์ครับ

7. manpano

135
    0
    0
    ครับยินดีที่รู้จักครับ......เพื่อนก็ทำงานอยู่ม.รามบุรีรัมย์ครับ

8. "ratty"

356
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับ เข้ามาคุยกันได้เสมอคับและถ้ามีโอกาศมาอีสานตอนบนก้อทักทายกันคับ...

9. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    มีคัยไปกันบ้างคับวันนี้ๆๆ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไปไกลก็แค่โคราชราชครับ แต่ม่ะก่อนไปบ่อยครับ ขอนแก่น น้ำพองตอนนั้นยังแงมอไซอยู่เลย....

11. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    นครพนมได้มั๊ยครับ เพราะพรุ่งนี้จะพาลูกสาวแม่ยายไปสอบตำมะหรวดที่ขอนแจ๊น รร.เทศบาลวัดกลางครับ ว่างๆแวะเข้าไปทักทายบ้างนะครับ

12. "ratty"

356
    0
    0
    ยังไม่แน่เลย โป่งไปป่าว และยินดีต้อนรับคุณตาต้าคับ (ตาแมนมีคู่แฝดแล้ว อิอิ) เดินทางปลอดภัยคับ...

13. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    สวัสดีคับพี่ตาต้า เจอแล้วจะทักทายนะคับ

14. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    บอดคึกคักดี

บอดคึกคักดีจังเลยดีคับเพื่อน เยอะชอบๆๆ

15. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    เรื่องคลับ

ตาแมนเรื่อง คลับ เราว่าไงครับ รอฟังอยู่นะเนี่ย

16. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    เดี๋ยวจะแว่ะมาคุยบอร์ดนี้บ่อยนะครับ ชาวอีสานด้วยกัน...อิอิ
    ผมอีสานตอนล่าง.....

17. manpano

135
    0
    0
    สวัสดีเพื่อนๆทุกคน ยินดีต้อนรับคร๊าป....จะใด้มีเพื่อนชาวนครพนมอีกคนละตาด้าด้วย..

18. manpano

135
    0
    0
    ตอนนี้ก็กำลังรวมเพื่อนๆอยู่ครับแล้วก็จะหาวันรวมนัดมีตกันว่าจะวันไหนดีเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราปอีกที....เร็วนี้ๆใจเย็นวัยรุ่น..55+:D:D

19. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ม่วนซื่น โฮแซว ตั้งคลับเร็วๆนะครับ รอๆ

20. "ratty"

356
    0
    0
    ตาแมนเดี๋ยวโทรหาน๊ะ...จาได้รีบๆดำเนินการเพื่อมิตติ้งคับ...

21. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    รับทราบคร๊าบๆ

รับทราบแล้วคับตาแมนเพื่อนๆทุกคนก้อมาเปงคลับเดียวกานนะคร๊าบ:car::gossip:

22. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    แจ้งให้ทราบ

ตาแมนวันที่13-24มีนาผมต้องไปจัดรายการที่เมืองทองธานีอ่ะ มิตติ้งอย่าตรงวันเด้อ

23. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    ถ้าใกล้สงกรานจะมีรวมตัวกันมั่งมั้ยหน้อ จาไปเที่ยวพอดีเพื่อจาเข้าไปแจมด้วย อิอิ

24. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    น่าจะมี

น่าจะมีคับ ถ้ามาก้อโทรมาได้เลยคับยินดีต้อนรับนะคร๊าบ

25. manpano

135
    0
    0
    ก็จะนัดกันว่าจะมีตแรกสถานที่ไหนดีและวันไหนดีนะครับ....แล้วก็จะขอเก็บภาพและขอข้อมูลเพื่อที่จะใด้เก็บเป็นประวัติแต่ละคันแล้วจะส่งข้อมูลไปให้ตานะว่าเรามีการมีตกันจริงๆนะครับ...ก็จะเอาวันไหนดีครับจะเป็นเย็นวันไหนก็ให้เพื่อนๆแสดงความคิดเห็นด้วยครับ.......:D:D:sad:

26. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    ผมน่าจาไปข่อนแก่นวันที่7อ่าอยู่ยาวถึง17ได้เลยมั้ง อยากไปเจอเพื่อนๆแถวนั้นมั่ง

27. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    โอ้แหล่มเลย มีตติ้งโซนอีสาน เสียดายไม่ได้ไปมีตด้วยนะคับ (ยังเด็กอยู่เซงเลย)

28. "ratty"

356
    0
    0
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆจากทุกๆที่คับ ตาแมนผมว่าเรานับจำนวนรถที่มีก่อนดีกว่าเอาที่เรานับได้แน่ๆ ทางขอนแก่นเดี๋ยวผมรวบรวมให้คับ แล้วค่อยมาเลือกวันกันอีกทีคับ...

29. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    อืมๆ

อย่างนี้ต้องโหวตอ่ะคับ ตาแมนว่าใครว่างวันไหนบ้างอ่า

30. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    คริคริ

แต่ผมว่างตลอดอ่ะ (ถ้าขอเมียได้อ่านะ):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้