เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ไปไกลๆ เลยไป...
    อย่าให้ฉันเจอหน้าเธออีก เข้าใจไหม
    ฉันไม่อยากเห็นหน้าผู้ชายจัญไร
    ที่เหยียบย่ำหัวใจจนแทบไม่มีชิ้นดี...

ไปไกลๆ ดีกว่ามั้ย...
    อย่าคิดว่าฉันโง่จนทำอะไรก็ได้แบบนี้
    เพราะฉันไม่ใช่นางเอก และไม่ได้แสนดี
    ขนาดที่เจอแบบนี้แล้วจะทนเป็นวัวเป็นควาย

ไปไกลๆ ไสหัวไป...
    และช่วยจำใส่สมองน้อยๆ ของเธอเอาไว้
    ทีหลังอย่าไปทำเหี้ยๆ แบบนี้กับใคร
    เพราะอาจไม่มีอวัยวะครบ 32 ชิ้นไว้ใช้ยามชรา!!!

กลอนพิเศษ แต่งให้คุณแฟงไว้ใช้ด่าผู้ชายคนนั้น (หากยังได้คุยกันน่ะนะ)

แนนว่านะ ที่มีทอมกับดี้เยอะขึ้น
    นอกจากจะเพราะผู้หญิงเยอะกว่าผู้ชายแล้ว
    ก็น่าจะเป็นเพราะว่าผู้ชายทำตัวเแบบนี้ซะเยอะด้วยล่ะมั้งคะ... :mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2009
  2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอ้าเวง....โดนเลยตรู..!!

3. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    แสดงว่าทำอะดิคะ :D :D :D
    เริ่มร้อนตัวแล้วเนี่ย 55

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  4. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    พี่เข้าใจนะว่านู๋แฟง อาจจะมีอคติ แต่คนในวงการดีๆๆยังมีอีกเยอะนะ

ลองดูดีๆๆ คนเราต้องดูกันนานๆๆ

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ เ ฟ ง ! ! ! ! ! ! ! ! เ เ ก ใ ห้ ฉ า น เ ข้ า ม า ทำ ไ ม อ่ ะ ? ? ? ?

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อิอิ ได้ใจนู๋แฟงเลยนะเนี่ย น้องเรา:D:D:D

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ยังไงก็เปนกำลังใจให้คราบ ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปได้โดยเร็วคราบผม

อย่าไปคิดไรมาก อะไรที่ผ่านมาก็ให้ผ่านไป เอามาคิดปวดหัวเจ็บหัวใจเป่าๆๆ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าคิดไรมากนู๋แฟง เราไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลก ก็ต้องเจอคนที่แตกต่างกันไป

อยู่ที่เราจะเจอแบบไหน แต่ละคนมีเหตุผลของตัวเอง เครียดไปไม่ได้มี

ไรดีขึ้นมา สู้เอาเวลาไปสอนเด็กหนุ่มๆๆดีกว่า 5555

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

:eek::cry::eek: เม้นม่ะถูกเลย :eek::eek::eek:

11. Daniella

968
    67
    0
    :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โดนใจล่ะซี้!!!!! อิอิ :D

ตอนนี้รอดูท่าที รอดูซิว่าเค้าจะรู้สึกผิดมั่งมั้ย
    หรือเค้าจะกู่ไม่กลับกับผู้หญิงคนนั้น.......

แนนปิดช่องทางการสื่อสารเหลือแค่โทรศัพท์กับเว็บนี้
    แต่ก็.............................ไม่อยากหวังอะไรมากแล้ว :cry:

ทำไมแนนถึงต้องเจอเรื่องแบบนี้ด้วยนะ.... :cry:
    โลกของแนนตอนนี้ไม่น่าอยู่เลย ชักจะเบื่อเข้าไปทุกที....ทุกที...

(ขอพูดแบบหยาบๆ คายๆ หน่อยเถอะนะคะ)
    จะเปลี่ยนใจมาทำอะไรกับผู้ชายมั่งนี่มันยากมากเลยหรือนี่...???
    จะให้เค้าบอกอะไรๆ กับเราอย่างจริงใจ มันไม่ได้เลยเหรอ... ???
    แค่ความจริงใจจะให้กันไม่ได้เลยเหรอ... ???
    อุตส่าห์เปิดกว้างขนาดนี้แล้วนะเนี่ย........... :cry::cry::cry:

ถ้าเค้าไม่ทำให้แนนระแวงและนั่งแกร่วรอเค้าครึ่งวัน
    แนนอาจจะรู้สึกดีกว่านี้....
    ต่อให้บอกแนนว่า จะไปจีบมีอะไรกับสาวหลายๆ คนโชว์
    แนนก็ไม่ว่าอะไร

แค่บอกกัน และแคร์กันมั่งนิดหน่อยก็พอแล้ว... :cry:

แต่นี่.....pm เอย.... ข้อความเยี่ยมเอย....
    ไม่มีตอบกลับมาเลย
    (ลืมบอกไปว่า วันที่นั่งรอ ตอน 10 โมงกว่าๆ ส่ง pm หาเค้าด้วยค่ะ)

แถมในบางกระทู้ ยังมีหน้ามาทำหน้ายิ้มได้อย่างไม่รู้สึกผิดเอาซะเลย....
    แนนไม่ใช่ของเล่นน้า!!!!!!!!! :cry::cry::cry::cry:

เฮ้อ สุดท้ายผู้ชายแมร่งก็ชอบผู้หญิงสวยๆ แต่นิสัยงี่เง่า
    มากกว่าผู้หญิงหน้าตาธรรมดาแต่ไม่งี่เง่าแบบแนนสินะ..........
    :cry::cry::cry::cry::cry:

"เพิ่มเติม"
    นอนไม่หลับ เครียด.....
    พรุ่งนี้มีสอบคำศัพท์ภาษาจีน 1 หน้ากระดาษ A4
    ..............ตูจะรอดมั้ยเนี่ย... :cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2009
  12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
  13. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ ^^ เมื่อวานตอนที่เกิดเรื่อง ยอมรับว่าบร้าไปแว้ววววววววววว แบบว่าอึ้งอ่าค่ะ ไม่คิดว่า sense ตัวเองจะแรงขนาดนี้ เมื่อตอนเยงๆยังอ้างอิงกระทู้ของคนๆนั้น แซวเล่นๆอยู่เลย ว่าไปหักอกสาวๆคนไหนอยู่รึเปล่า ที่ไหนได้ พอตอนหัวค่ำ โดนเองเลยตรู เฮ้ออออ ไม่ได้ซีเรียสอารายหรอกค่ะ แค่เกลียดคนโกหกที่ยังสามารถไหลลื่นไปได้แบบหน้าด้านๆเท่านั้นเอง เฮ้อออ ตื่นมาเช้านี้อากาศดี ไปดูสาระแนห้าวเป้ง คลายเครียดดีกว่า งุงิ ^^

เด๊วจะมาเล่าให้ฟังว่าควรเสียตังค์ไปดูกานม่ะ ?

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ฮ่าฮ้า เช้านี้มีคำตอบมาจากหนุ่ม EVO5 เจ้าค่ะ แต่ ตอบไม่ตรงคำถามแฟงถือว่าตกรอบ หุหุ ^^​

ทำไมเบียร์จะไม่เคยเจอครับ ความรุ้สึกแบบนั้น
    เบียร์เจอ มาไม่น้อยไปกว่าคัยหรอกครับ

เบียร์เคยรัก ผู้หญิงคนนึง รักมากจนไม่อยากจะมีคัยอีกแล้ว

เราอยู่ด้วยกันมา 1 ปีครึ่ง เทอ..คนนั้นอยากได้ โน้ตบุค เค้าคุยกับเบียร์ เบียร์บอกสิ้นเดือนเด่วไปดูกันน่ะ เอาบัตรไปผ่อนก็ได้

พอถึงสิ้นเดือน เบียร์อยู่ที่ทำงาน เค้าโทรมาหา ถามว่าเรื่องบัตรเป้นยังไงบ้าง เบียร์บอก "ไม่รุ้ดูก่อน เงินจะพอไหม"
    เท่านั้น เค้าวางสายไป ไม่โทรมาหาเบียร์จนถึงเย้นๆ เบียร์โทรไป Wating รอสาย เค้าก็รีปวางแล้วมาคุยกับเบียร์
    เบียร์ถามว่าทำไมไม่โทรหากันบ้าง เมื่อกี้คุยกับใคร เค้าบอกคุยกับพี่บอย..(เบียร์รู้ว่าเค้าคือคนที่มาจีปแฟนเบียร์)
    เบียร์ : ถาม ไม่อยากคุยกับเบียร์หรอ
    เทอ : ไม่อยากคุยอ่ะ เบื่อ ๆ
    เบียร์: ทำไม อ่ะ
    เทอ : ก็เบียร์หาของที่ เราต้องการไมได้อ่ะ
    เบียร์ : เทอก็เลยคุยกับคนอื่นใช่มั้ย
    เทอ : ใช่ ... เพราะ ชั้นคิดว่า เค้าซื้อให้ชั้นได้ คบเทอไปชั้นก็ไม่รุ้ว่าเมื่อไหร่จะได้
    เบียร์: เรายังรักกันอยู่ไหม
    เทอ : ตอนนี้ก็รัก แต่ต่อไปอาจจะไม่ใช่แล้วก็ได้
    เจ็บพอมั้ยครับ
    ต่อจากนั้นมา เค้าก็ คบเบียร์ พร้อมกับคนนั้นไปด้วย
    มีอยู่วันนึง ผู้ชายคนนั้นโทรมาชวน แฟนผมออกไปเที่ยวด้วย แฟนผมรีปตกลง บอกด้วยว่าจะ นั่งรถเมล์มาเอา เสื้อที่บ้านผมเอง (ผมให้มาบ้านผมเองยังไม่เคยมาเลย)
    รุ้ไหม เบียร์ต้องเอา เสื้อแซ้ค ที่เบียร์ซื้อให้ (อยู่บ้านเบียร์) ขับเอาไปให้แฟนเบียร์ ให้แฟนเบียร์ออกไปเที่ยวกับผู้ชายคนอื่น มันเจ้บแค่ไหน
    (เทอบอกว่า เทอก็เลือกใครไมได้ เทอก็รักเบียร์ แต่ ผุ้ชายคนนั้นเป้นของใหม่ เทอขาดเค้าไมไ่ด้เทอเหงา )
    หรืออยากฟังคำอื่นที่เบียร์ ได้ยินมาอีก

เทอ : ถ้าตอนนี้เทอเลือกได้เทอจะไม่เลือกเบียร์

คำพูดที่เทอพูดกับคนอื่น เมื่อคนอื่นถาม...ว่าคบกับผมทำไม
    เทอ : ก็คบไปงั้น

ผมขับรถผ่านหน้า บ้านแฟนเก่าเทอ เทอหันไปมองบ้านเค้าตลอด ผมเลยให้เพื่อนผมถามเทอว่า ยังรักคนนั้นอยุ่หรอ ไปมองเค้าทำไม สงสารเบียร์ มันบ้าง
    เทอ : ก็เบียร์ เสือก มามองเห็นเอง

เทอ : ความต้องการซื้อ สิ่งของเครื่องใช้ของเทอ มันมีความสำคัญมากกว่าความรุ้สึกเบียร์ ค่ะ

อีกหลายคำที่มันเจ็บ ..แต่พอละ แค่นั้นก็ทำให้คนฆ๋าตัวตายได้แล้วครับ
    เทอคนนี้ที่ทำให้ผมรู้ว่า ความดี ไม่มีค่าอะไรเลย

อ้าวแล้วสิ่งที่เกิดขึ้นกับแฟง ทำไมเบียต้องทำกับแฟงด้วยล่ะคะ แฟงไปทำอารายให้เบียยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย​

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

^
    ^
    ^
    สงสัยชาติที่แล้ว........จะเคยทำบุญร่วมกันมา

ยังที่เค้าเรียกกันว่า.....(ทำบุญร่วมชาติ.....ตักบาตรร่วมขัน)

แอ๊ะๆๆอย่าตอบนะว่า..........

ทำกรรมร่วมกันมาสะมากกว่า........ชาตินี้ถึงได้มาเจอคนแบบนี้ :p:p:p

16. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    อืม...อ่านจากที่คุณอะไรนั่นน่ะเขียนมา เหมือนคุ้นๆว่าจะเคยเห็นละครน้ำเน่าเล่นกันอยู่นะครับ

17. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    ถ้าไม่อยู่เงียบๆ คนเดียว ก็คง มีแอลกอฮลเป็นเพื่อนคู่ใจอะครับ อิอิ

18. Garage Can Do..

Garage Can Do.. New Member VIP

170
    2
    0
    แล้วยังไงต่อดี

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นั้นน่าสิ :D:D:D

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

:D:D:D:D:D:D:D

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แวะมาทักทายอีกรอบนะคับบบบบ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลยยย ยุ่งกะงานและก็ยุ่งกะงานที่ผมจะบวชด้วย

21พฤษาคมนี้ ผมขอลาบวชแล้วนะคับ อะไรที่เคยล่วงเกิน ไป ผมก็ ขออโหสิกรมมด้วยนะคับ

คิดถึงทุกๆๆคนนะคับ ขอให้โชดดีกันทั่วหน้า ร่ำรวยกันทุกคน เจอรักแท้กันไวๆๆนะคับ

BY กอล์ฟคับ

22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    คุณแฟงจิมารำจิงหรอ

อิอิ ผมก็ขิเรียนเชิญนะคับ

ถ้าว่างก็มาได้นะคับ

กินเลี้ยงวัน เวลา18.00 ณ

และขอเรียนเชิญพี่ชายผมด้วย

ยังไง ก็โทรสอบถามรายลพเอียดได้นะ

085-33-99-435 กอล์ฟคร้าบบบบบ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    วันที่เท่าไหร่ค่ะ กี่โมงค่ะ เอาเพื่อนไปได้กี่คน เอาโคโยตี้ไปเลยได้ม่ะคะ คริๆๆๆ ^^

24. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แวะๆมาขอรับ อาจจะไม่ได้อ่านครบทุกข้อความ แวะมาๆๆๆครับแว้บๆๆ สู้ๆๆกันคร้าบบบ

25. Daniella

968
    67
    0
    ตอนนี้เริ่มดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ
    แฟงเองก็สู้เค้านะคะ ^^

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันไม่อะไรแน่นอนหรอก วันนี้รักกันดีๆๆ พรุ่งนี้เลิกกันซะงั้น

ต้องอยู่อย่างมีสติ และยอมรับกับสิ่งที่มันเกิด

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่สนใจตรงโคโยตี้เนี่ย ถ้าเอาไปดังแน่เลยแฟง :D:D:D

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มบ่อยๆๆก้ได้ รึว่ากำลังอินเลิฟ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วคราบ อย่าไปคิดไรมาก อะไรจะเกิดก้ต้องเกิด ยิ้มสู้

ปัญหามีไว้ให้เราพุ่งชน

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋พุ่งชนปัญหา จนรู้สึกว่าตัวเองเปงวัวกระทิงแล้วอ่าค่ะ ทำไงดีอ่าค่ะพี่ดิ้ล คริๆๆ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้