เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ไม่เข้า ทำไมเรื่องของคนอื่นเราพูดเราปลอบใจคอยชี้แนะเรื่องต่างๆให้เพื่อนๆเราหรือคนที่เรารู้จักให้ดีกันได้ให้รักกันเหมือนเดิมได้

แต่ทำไมเวลาเราเจอเข้ากับตัวเราเองทำไมเราแก้ปัญหาไม่ได้ ได้แต่ปลอบใจคนอื่นแต่ ปลอบใจตัวเองไม่เป็น มันเป็นเพราะเหตุอันใด

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    สวัสดีนะคับ ทุกๆๆท่าน

นานๆๆแวะมาทีนึง

ไม่ค่อยได้เล่นเลยคอมเนี่ย

ตอนนี้กำลังเดินตามหาความฝันที่ตัวเองตั้งไว้

เหนื่อยมากๆๆคับ ยามท้อยามเหนื่อย ไม่รู้จะหันไปหาใคร

ถึงหันมองไปก็ไม่มีอยู่ดี ผมพึ่งรู้ว่า การที่อยู่คนเดียวมันมีทั้งดีและไม่ดี

ขอบคุณเวลาที่ทำให้ผมเข้มแข็งในบางครั้ง ขอบคุณกระทู้นี้ที่ทำให้ผมอยู่ได้ทุกวันนี้

ถึงแม้วันนี้ผมกะแฟน จะไม่ได้คบด้วยกันแล้ว แต่มันก็ไม่มีวันไหนที่ผมไม่เคยไม่คิดถึงเขา

ผมเลือกจำแต่สิ่งดีดีที่เรา2คนมีมาให้กัน สิ่งที่ไม่ดีผมไม่อยากจำ เพราะชีวิตคนเราต้องไปข้างหน้า

จะมาจมอยู่กะอดีตที่ไม่น่าจดจำทำไม ว่ามะ แต่ถ้าเป็นไปได้แฟนผมมาอ่าน ผมก็อยากบอกเขาเสมอว่า

ผมยังรักเขาอยู่ รักมาก ผมห่วงใยเธอเสมอ ดูแลสุขภาพให้มากๆๆนะ BY กอล์ฟ

3. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    และมีเพลงมาฝากกกกก

1 เพลง โครตตรงกะผมเลย

http://thai-songs.blogspot.com/2009/01/drfuu.html

ถ้าเธอนั้นเข้าใจสายตา ก็คงเห็นว่าฉันเสียใจ
    เธอก็คงเปลี่ยนคำทักทาย สบายดีใช่ไหม
    ความบังเอิญจึงได้พบกัน ข้างเธอนั้นคงเป็นเพื่อนใจเธอคนใหม่
    คนที่เธอทิ้งฉันไปเลือกเขา
    จับมือเขาแล้วดูมั่นใจ ไม่น่าอายเหมือนตอนมีฉัน
    เห็นอย่างนั้นตัวฉันวันนี้ก็ยินดี

* ต้องขอบใจที่ยังทักทาย ได้แต่ยิ้มให้เธออย่างนี้
    แต่ความจริงในใจที่มี มันอยากให้เธอรู้

** เธอไม่เคยเป็นแฟนเก่า เพราะฉันไม่เคยมีแฟนใหม่
    จะอยากให้รู้ทำไม พูดไปเธอคงไม่อยากฟัง
    เมื่อเธอเองมีคนของเธอ มีใจมีที่หวัง
    แต่ว่าฉันมีเพียงหัวใจลงเอยกับความหลัง
    ที่ยังรักเธอ คิดถึงเธอด้วยความเจ็บ

ผิดก็รู้ที่ยังบ้าบอ ไม่ได้รอให้เธอหวนคืน
    แต่จะฝืนเปลี่ยนใจรักใครเขาทำกันอย่างไร
    เมื่อชีวิตเคยเป็นของเธอ มันก็เหมือนยังเป็นของเธอเรื่อยไป
    แม้ว่าเป็นอะไรที่ใช้แล้วทิ้งก็ตาม

ซ้ำ *,**

ไม่อยากรักเธอ ต้องคิดถึงเธอด้วยความเจ็บ

4. ยอมชดใช้ด้วยหัวใจดวงน้อยๆครับคุณครู.. อิอิ :D

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แหมมมม กล้าพิมมานะนู๋ เด๊วสาวๆในสังกัดนู๋ไม่มาสาดน้ำกรดใส่เจ๊หรอกเหรอค่ะ แง้วๆๆๆ

ปล. ว่าแต่จะเริ่มใช้หนี้(รัก)เมื่อไหร่ดีอ่าค่ะ อิอิ :p

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอาอีกแล้วครับ แวะมาเยี่มอีกแล้วครับพี่น้อง...!!

ใครเคยเล่นโทรศัพท์แฟนบ้าง

คือว่า

บังเอิญแฟนผมลืมโทรศัพท์ไว้ แล้วผมต้องเก็บไว้ แต่ผมก็ปิดเครื่องไว้ เพื่อเป็นการไม่ยุ่งเกี่ยวเรื่องส่วนตัวของเค้า

แล้วเค้าก็โทรมาถามเบอร์เพื่อนเขาที่เค้าต้องการ เราก็ต้องเปิดเครื่อง...แต่อดใจไม่ไหว เลยคุ้ย ค้นหาอะไรที่ผิดปกติหน่อย ไม่ได้ดูนานแล้ว

ปกติ ผมจะเข้าไปดู บันทึกการโทร ว่า ใครโทรเข้าโทรออกบ้าง นานไม่นานก็ดูไป..(ไม่ได้ดูบ่อย นานมากๆถึงจะดูทีเพราะให้ความวางใจ)

ผมก็ไม่ได้ดูนานแล้ว แต่คราวนี้ เปิดหา ไฟล์ที่เก็บข้อมูลนั้นไม่เจอแล้ว ปกติจะต้องเจอตรงนี้ๆๆ

แต่มันไม่อยู่ที่เดิม คิดว่าเครื่องผิดปกติ

แต่ก็ค้นๆๆ หาจยเจอ ไปแอบซ่อนไว้

ซึ่งปกติแล้ว ถ้าเรากดดูโดยการกดตัวสีเขียว เพื่อดูเบอร์ที่ใช้งาน มันก็จะขึ้นทั้ง เบอร์ที่รับ ไม่รับ

แต่มาดูในนี้ มีอยู่เบอร์นึง ซึ่ง ไม่มีอยู่ในปุ่มกดโทรออก(สงสัยลืมลบในนี้)

ในเมื่อเป็นเบอร์ที่รับสายอย่างเดียวดูแล้วเป็นเวลาที่เราไม่อยู่เลย แต่ก็มีโทรออก น้อยมากแต่..!! จะเป็นช่วงที่โทรหาเราเสร็จ แล้วถึงโทรหาเบอร์ปริศนา

ซึ่งในการโทรครั้งๆนึงก็ 14-18 นาที แต่เป็นส่วนน้อย ส่วนมากจะไม่เกิน 5 นาที

ถามว่า

เค้าคิดที่จะนอกใจเราถึงขั้นไหนแล้ว

แล้วเราควรทำตัวยังไง โหวกเหวกโวยวาย รึเค้นหาคำตอบจากเค้า หรือ เฉยๆดูเชิง หรือ ไม่ต้องสนใจปล่อยมันคุยกันต่อไป หรือ ...???

แต่ผมไม่อยากใช้วิธีของผม ซึ่งแน่ๆ ผมจะเฉยๆ ไม่สนใจ เย็นชา ไม่บอกถึงปัญหาที่เจออยู่ตอนนี้ และก็ไปหาคนใหม่ต่อๆๆไป ถ้าถึงเวลาที่เค้าจับได้ หรือเราพร้อมที่จะเริ่มกับคนใหม่ แล้วค่อยให้เค้ารู้ มันคงจะไม่ดีเท่าไร

ใครคิดยังไง จะแก้ไขยังไง ช่วยๆ แชร์ทีนะครับ..

ผมว่า ต้องมีหลายคนเคยเจอ ปัญหาเช่นนี้เหมือนกัน

ปล. ผมไม่คิดที่จะโวยวาย ทะเลาะเพื่อเค้นหาบุคคลนั้นแน่ๆ ในเมื่อเค้าพยามปิดบัง ยังไงเค้าก็ไม่บอกเราหมดอยู่แล้ว

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  7. คุยกันสิครับ ไม่ต้องถามตรงๆหรอก แค่ถามว่าพักนี้ได้คุยกับใครบ้างหรือป่าว แล้วค่อยๆลงลึกไปเรื่อยๆ เรื่องแบบนี้รีรอไม่ได้หรอกครับ ถ้าเป็นแบบที่เราคิด ยิ่งปล่อยเวลา ก็เหมือนปล่อยใจเขาไปจากเรา คุยแบบมีเหตุ มีผล อย่ามีอารมณ์นะครับ แล้วจะแก้ปัญหาได้ด้วยดีครับ :)

จะเห็นผลโดยเร็วหรือไม่ ขึ้นอยู่กับวิธีการคุยอ่ะครับ.. ถ้าเรายิงคำถามตรงๆเป็นใครก็คงต้อง ตั้งตัวไม่ติดและปัดปฎิเสธแน่ๆ ถ้าวิธีเราดี..เขาก็อาจจะสารภาพมาเอง แทนที่เราจะถามเขาก็ได้ แต่เราต้องแข็งใจที่จะรับฟังด้วยนะครับ

ยังไงขอให้โชคดีนะครับ อย่างน้อยก็มีนู๋ฟ้างามๆ อิอิ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้

8. ในสังกัดคงไม่มีหรอกครับ.. อิอิ :)

แล้วคุณครูจะให้ผมเริ่มผ่อนเมื่อไหร่อ่ะครับ :D

9. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าเป็นเราคงทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น แล้วค่อยๆติดตาม ดูให้เห็นชัดๆกันไปเลย

แล้วค่อยมาเคลียร์ แต่อันนี้ก็แล้วแต่ละคน ก็มีวิธีตัดสินใจต่างๆกันไป

บางทีก็เคย อยากทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น แต่บางทีก็อดไม่ได้ เพราะ เสียดายเวลา และความรู้สึกดีๆที่มีมา

แต่เท่าที่เคยลองทำ ก็ลองโทรไปเบอร์นั้นดู แล้วเอาเบอร์ไปเช็คหาข้อมูลต่างๆ ว่าเป็นใคร...

ยังไงก็สู้ๆนะ ใจเย็นๆ อาจจะไม่มีอะไรร้ายแรง ลองดูสถานการไปก่อนดีกว่า..

แต่อย่าให้เค้ารู้ว่าเราจับผิดเค้าอยู่ เพราะอาจจะบานปลายได้ >.<

(อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะนะ -*-)

TonRacing และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

เลือกคนที่เรามั่นใจว่า เค้ารักเราจิงๆๆ และ ไม่ทำให้เราเสียใจ เปนดีที่สุด

อย่างน้อย เค้าก้น่าจะดูแลเราได้เปนอย่างดี ไม่ทำให้เราเสียใจ

แต่อยูที่เราว่า เรารักเค้าหรือเป่า

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนเพราะ เราอาจจะไม่เจอกับสถาณการณืจิงมั้งคราบ พอเกิดขึ้นกับเรา

อาจจะทำให้เราทำอะไรไม่ถูก อึ้งหรือกำลังเสียใจอยู่ มันมีหลายอารามณ์

ในเวลานั้น ต้องผ่านไปสักระยะ จะทำให้เราให้กำลังใจตัวเองคราบ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆน้องชาย ไปให้ถึงฝัน พี่เปนกำลังใจให้ ท้อได้แต่อย่าถอย ไปให้ถึงที่ฝันไว้

แล้วเราจะมีความสุขกับสิ่งที่ได้กลับมา เอาแฟนที่เราคิดถึง ไปเปนกำลังใจเวลา

ถ้อ นึกถึงภาพดีๆๆที่เคยมี มันจะเปนแรงช่วยเราได้

13. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ถ้าเป็นแนน แนนจะไม่ปิดมือถือนะ....

ถ้าเป็นแฟนกันจริงๆ ก็ไม่น่าจะมีอะไรที่ต้องปิดบังถึงขนาดรับสายแทนไม่ได้นี่คะ??
    และถ้ามีสายไหนที่ต้องรับเองแล้วไม่ให้เราคุย ก็ตั้งข้อสงสัยกันได้เลย...

อย่างช่วงที่มีแฟน (เรียกแฟนได้มั้ยเนี่ย? เจอกันสองครั้งแล้วมันก็ทิ้งไปเพราะไม่อยากคบต่อ) ก็จะบอกเค้าหมดนะว่า มีคนมาจีบนะ ชื่อนี้ๆๆ อยู่คลับนี้ๆๆๆๆ ก็ว่ากันไป............

ไม่ว่าเค้าอยากจะฟังหรือไม่ เราก็อยากจะบอก
    เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจของเรา

............แต่มันเจือกไม่บริสุทธิ์ใจซะเอง เซ็งฟ่ะ............

ในกรณีคุณ Tracks
    แนะนำให้ซุ่มเพื่อรอคำสั่งโจมตี เอ๊ย! ซุ่มดูสถานการณ์ต่อไปดีกว่าค่ะ

เพราะถ้าเกิดไปโวยวายกับเค้า ต่อไปเราก็จะไม่รู้เรื่องของเบอร์ปริศนาและว่าที่เบอร์ปริศนาอื่นๆ ในอนาคตอีกเลย
    สาวเจ้าต้องระวังตัวมากกว่าเดิมแน่นอน

แล้วก็อยากแนะนำให้เก็บเบอร์นั้นไว้
    ลองให้เพื่อนผู้หญิงที่ทำงานลองทำเป็นโทรผิดดูก็ได้ อาจจะพอได้เบาะแสมากขึ้นค่ะ

ยังไงก้อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ สู้ๆ ค่ะ ^-^

บ่นมั่งดิ....
    เจอผู้ชายเหมือนจะจีบ แต่พ่อเล่นไม่ลงทุนเลย
    บอกให้เราโทรหา ตลกตายแหละคุณ....
    นิสัย................................................. >_<

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนผม จะอยู่เฉยๆๆคราบ ขอดูเชิงไปก่อน ยังไม่รีบถาม รอให้ดูเค้าว่าจะพูด

อะไรหรือเป่า หรือ มีอะไรที่เปลี่ยนไป ลองจดเบอไว้เปนหลักฐาน

เวลาเกิดทะเลาะกันขึ้นมา จาได้ให้เค้าดูได้ว่า เบอนี้จิงหรือเป่า ไม่ได้เฟคขึ้นมา

หรือไม่ก็รอดูสักพัก เดี๋ยวเค้าก้ร้อนตัวขึ้นมาเอง ความลับไม่มีในโลกหรอกคราบ

หรือไม่ถ้าอยากรู้จิงๆๆ ลองแย่ๆๆดู ลองทำเหมือนเรารู้ไรมา เดี๋ยวเค้าก้ทน

ไม่ไหว เฉลย ออกมาเอง

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ผมเคยใช้วิธีนี้ด้วยแหละ สืบไปสืบมารุกระทั่ง ชื่อพ่อชื่อแม่ ทะเบียนรถ

ทะเบียนบ้าน จบที่ไหนมา เกรดเท่าไรยังไง ดูไปดูมา มันดีกว่าเรา ทุกอย่างเลย

เลยแอบคิด เออ มันก้ดีกว่าเราจิงว่ะ มิน่าเค้าถึงไป เลยเค้าใจแฟน ว่าทำไมถึง

ไปคบกันคนใหม่ ทุกคนย่อมไปหาคนที่ดีกว่าเสมอ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อิอิ แอบอิจฉานู๋แฟง

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋ปาล์มมี่พร้อมม่ะไหร่หล่ะคะ เจ๊พร้อมเสมออ่าค่ะ ทุกวินาที คริๆๆๆ :cool:

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เห็นด้วยกับนู๋ปาล์มมี่อย่างที่สุดค่ะ อย่างน้อยเราก้อมีรถคู่ใจที่ไม่มีวันทิ้งเรา

ปล. แหมมมมม นู๋ปาล์มมี่ดูเปงผู้เชี่ยวชาญเนอะ มาเปงที่ปรึกษาส่วนตัวเจ๊หน่อยซิ ฮ่าๆๆๆๆ

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ง่า พี่ดิ้ลจ๋า อย่ามาอิจฉานู๋แฟงเลยค่ะ ก้อแค่แซวกานเฉยๆในกระทู้อ่าค่ะ ไม่มีอารายมากกว่านั้น (จิงม่ะ นู๋ปาล์มมี่) (หนุ่ม KU เจ้าชู้ทุกคนแหละ ไม่ไหวๆๆ เข็ด :mad:) รอพี่ดิ้ลจัดหนุ่มๆ ใจดี น่ารัก จริงใจ ไม่ต้องหล่อ ให้ซักคนดีกว่าค่ะ อิอิ ให้พี่ดิ้ลจัดให้น่าจะ โอเคกว่า หุหุ

20. เสียใจจังเลย.. อกหักแล้วสิเรา :(

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ปีนี้เล่นสงกรานไม่สนุกเลยอ่ะ

เราเล่นน้ำ บางกลุ่มดันเล่นสาดกระสุน

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

เฮ้ออออ เจ๊เป็นคนผิดอีกแล้วซิน้า นู๋ปาล์มมี่ เมื่อไหร่จะมารับผิดชอบเจ๊ อ่าค่ะ ???

23. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    คงเหมือนกับเพลง แก้ปัญหาตัวเองไม่ได้ ของ ไอซ์ ล่ะครับ
    มันคง มีเรื่องของความรุ้สึกที่ผ่านมาด้วยไง
    บางทีคิดว่าง่ายๆ แต่ก็ทำใจลำบากอยู่มิใช่น้อย

TonRacing และ ^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  24. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ขอตอบตามความคิดผมแล้วกัน....นะครับ

ถ้าเป็นแบบนี้.....ขอตอบตรงๆๆเลยว่าแฟนคุณคิดไม่ซื่อสะแล้ว

ถ้าให้ดีลองเอาเบอร์โทรปริศนา....มาลองโทรหาดูเลยดีกว่า

แต่ทำเป็นฟรอม์โทรผิดถามโน้นถามนี้....ให้แน่ใจว่ามันเป็นเบอร์

ของเค้าจิงเป็นเบอร์ผู้หญิงหรือผู้ชาย.....ถ้าเป็นผู้ชายละก้อคุณแน่ใจได้เลย

ถ้าไม่ใช้ญาติพี่น้องหรือว่าเพื่อนของเค้าจริง.....กรณีนี้ขอเน้นว่าจับให้มั่นคั้นให้ตาย

ต้องแน่ใจและชัดเจน.....แล้วก้อมาเปิดอกคุยกันไปเลยดีกว่าว่าจะเลือกเค้าหรือเลือกคุณ

คุณจะได้ไม่ต้องมา มีเขาอยู่บนหัวของคุณอีก....จบก้อคือจบเลิกก้อคือเลิก

ดีกว่าอยู่แบบนี้เหมือนเราเป็นตัวอะไรสักอย่าง.......

พยายามอย่าให้ไก่ตื่นก่อนนะครับ.....แล้วค่อยๆคุยกันดีที่สุดแล้ว

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  25. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ไม่มีใครคุยด้วยเลยอ่ะ :cry::cry::cry:

แง.....ไม่คุยแล้วก็ได้ ชิชิ...

26. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0

:D:D

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

:behindsofa::cheer2::peace:​

28. Daniella

968
    67
    0
    อ่ะนะ แต่ละคน - -"

29. ก็รับผิดชอบอยู่นะ.. คิดถึงเจ๊ ตลอดเลยนะเนี่ย.. :)

ขี้งอลจังเลยนะสาวบางนา.. :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้