เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ให้ + คุณ JZGE แก้เครียดเรียบร้อย
    เดี๋ยวจะทยอยให้ + ชาวบ้านแก้เครียดให้ตัวเองกันมั่งล่ะค่ะ....

คอยรับเครื่องหมาย + จากแนนดีๆ นะเออ อิอิ ^^

ตอนนี้ปั่นป่วนม่วนท้องหนักกว่าเก่า...
    ตอนแรกคิดว่า หนีไป Relax มันซะเลย
    จะได้นั่งอัพรูป ดูรูปชาวบ้านแก้เซ็งไป

ที่ไหนได้....คนที่หักอกเรา หลังๆ ขยันอัพคลิปขึ้นมาซะงั้น!!!
    เห็นชื่อแล้วใจสั่นทุกที

โอ๊ยยยยยยยยยยย เมื่อไหร่จะเกลียดได้ 100% ซะทีล่ะฉัน
    เฮ้ออออออออ - -"

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0

มาแล่ะน้องผม.......อ้าว...เรียกลุงนิหว่า.....

มาแล่ะหลานผม !!!!!!!!!

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆๆๆอยูที่โน่นมีคอมเล่นแก้เหงาอ่ะเป่า ไม่งั้นเซงแย่

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

โฮ้ การให้อภัยเปนสิ่งที่ดีนะคราบ แต่ให้บ่อยไปมันก็จะทำให้ตัวเรารู้สึกแย่นะ

ทุกอย่างรอบๆๆตัวเรานั้นยังอยู่เหมือนเดิม ไม่ด้จากไปไหน แค่คนๆนั้นต่างหาก

ที่ไม่ได้อยู่ในชีวิตเราแล้ว เค้าก็ไปอยู่ในส่วนนึงของชีวิตคนอื่น

ส่วนใหญ่จะเปนเราต่างหากที่คิดว่า ไม่มีเค้าแล้วเราจะอยู่ไม่ได้

กลับตรงข้าม เค้าไม่เหนคิดแบบนั้นเลย ไม่มีเราเค้าก็อยู่ได้ มีคนใหม่ได้

แล้วทำไมเราจะเปนแบบเค้าบ้างไม่ได้ อิอิ

ปล. ขอบคุณคราบผมที่อ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าล่าสุด เคยนั่งอ่านเหมือน

กัน รู้สึกเมื่อตาและปวดคอมาก มันเปนได้ทุกอย่างคราบ มีหลายรสชาติ

เพราะเรื่องของแต่ละคนม่เหมือนกัน ได้เหนความรักในอีกหลายมุมมองคราบ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่าย มันเปนคำที่ทำให้เราหยุดได้

6. JZGE

855
    57
    0
    ที่อภัยเพราะ.......ใจอ่อนและ รักมาก คิดมาตลอดว่าคนเรามีสิทธิที่จะผิดพลาดกันได้

แต่อย่างเค้านี่ ผิดแล้วผิดอีก แต่ถึงตอนนี้ผมก็ งง ที่ว่าให้อภัยเค้าหลายๆครั้งน่ะเราโง่....หรือใจดีกันแน่ อิอิ

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เหอะๆๆ ไม่เอาๆๆๆ อยู่บ้านอ่าแหละดีแล้ว เบื่อออกไปข้างนอก แดดก้อร้อน ฝนก้อตกหนักได้อีก ประเทศไทยตอนนี้เปงอารายก้อม่ายรู้ พุ่งนี้ยังไม่รู้เลยว่า กทม รถจะติดขนาดไหนเนี่ย เฮ้ออออออ

8. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ผ่านมาเป็นกำลังใจ ให้กับคนอกหักทุกคน คร้าบบบบบบ.......ไม่อยากให้ใครเจอคำนี้เลย

อยากให้ทุกคนสมหวังในรัก......นะครับ

9. อยู่บ้านก่ะเจ๊ได้อ่ะป่าว อิอิ :D

โอ๊ดรถเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สำหรับผม การให้อภัยนั้นผมก็ให้ได้นะ แต่ให้แค่ครั้งเดียวพอ ไม่ว่าจะรัก

มากขนาดไหน พอถ้าเหมือนว่า ให้อภัยได้ทุกครั้ง มันก็จะไม่มีที่สิ้นสุด

โอ๊ดรถเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่หนังสนุกนะ นู๋แฟง อิอิ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม คุณโอ้

13. JZGE

855
    57
    0
    ตัดริงโทนมาฝากเพื่อนๆครับ มี 2ท่อนแล้วแต่ใครจะชอบอันไหน

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ ขอให้เจอรักแท้เร็วๆๆนะคราบ

15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ปากดีอ่า นู๋ปาล์มมี่ รับผิดชอบคำพูดด้วยนะ :D

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆๆ นู๋แฟงม่ะเหงาแล้ว อิอิ

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ถูก

ดูด้วยว่าเค้าทำตัวให้เราน่าให้อภัยรึเปล่า

เช่นกับบางคนเนี่ย

ครั้งเดียวก็เกินพอ

ทำซ้ำซากอยู่แล้วยังมาปากดีเนี่ย

ต้องด่า

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  18. JZGE

855
    57
    0
    ขาดแล้วจ้า..........ขาดแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่านครับผม

19. vw67

vw67 New Member Member

10
    2
    0
    เป็นกระทู้ที่ยาวที่สุดที่เคยเห็นจริงๆ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

:eek::eek::eek: อิอิ แต่บางทีก็ขึ้นอยู่กับหตุผลนะ

---------- Post added at 01:55:58 ---------- Previous post was at 01:51:48 ----------

มันเปนอะไรๆๆหลายๆๆอย่างด้วยอ่ะคราบ มากกว่ากระทู้แล้วมั่ง มีความผูกพัน

มีพี่มีน้องมีเพื่อน เลยอยู่ด้วยแบบรักกันมีไรก็ปรึกษากันคราบผม

21. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    กับบางคน

เหตุผลมันก็คือคำแก้ตัว

แต่ละคนก็มีเหตุผลให้กับสิ่งที่ตัวเองทำกันทั้งนั้น

ต่างคน ก็คิดว่าสิ่งที่ตัวคิด หรือทำลงไป เป็นสิ่งที่คิดว่าดีที่สุดแล้ว

มันไม่มีใครยอมรับว่าตัวเองผิดกันหรอก

น้อยมาก คนที่จะกล้ายอมรับว่าตัวเองผิดน่ะ

เพื่อนเรา (ผู้ชาย) มาบ่นให้ฟังตลอดว่าเบื่อแฟน อยากเลิก

มีคนใหม่คบแล้ว ทำตัวก็ไม่เหมือนเดิม ไม่โทรไปหา ไม่อยากเจอ บ่ายเบี่ยงแฟนมันตลอด

ถามมันว่า ทำไมไม่บอกเลิกแฟนเมิงไปวะ

มันบอกว่า กูไม่อยากผิด รอเค้ามาบอกเลิก

????????????????????????

22. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    นานๆแวะมาอ่านสักที ง่วงเลยแหะ นอนดีกว่า...........:D

23. JZGE

855
    57
    0
    ถูกค้องครับ....ส่วนนึงก็คิดแบบนี้เหมือนกัน

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ตี้ เปงไงบ้างค่ะ สบายดีไหมค่ะ แวะมาเยี่ยมน้องๆบ่อยๆนะพี่ ฝากความคิดถึง ถึงพี่บ๊วยด้วยนะคะ ^^

25. sc.tangmo

sc.tangmo New Member Member

468
    1
    0
    อกหักดีกว่ารักไม่เป็นนะค่ะ

อย่าจมอยู่กับอดีตที่เลวร้าย เพราะนั้นเป็นสิ่งที่ทำร้ายตัวคุณเอง

ลุกขึ้นสู้ อยู่อย่างเข้มแข็ง(แม้ใจในเราจะอ่อนแอสักเพียวไหน)

อย่าอ่อนแอให้เค้าเห็นเพราะเค้าไม่มีวันที่จะสงสารเรามีแต่จะซ้ำเติม

ทำทุกวันของเราให้มีค่า อย่าไปฝากความหวังไว้กับคนคนนั้นทั้งหมด

คนที่เค้าแต่งงานกัน อยู่กันมาสิบๆปีเค้าก็ยังเลิกกัน แต่เค้าอยู่ได้เพราะ(ใจ)เค้าสู้

ยามที่เราท้อให้มองคนที่ต่ำกว่า เพราะมันจะทำให้เรามีกำลังใจที่จะสู้ต่อไป

เป็นกำลังใจให้นะ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

มันก็ยังมีอยยู่นะที่ยอมรับ แต่อย่างที่บอกคนส่วนใหญ่ก็คิดว่าเหตุผล

ของตัวเองถูก แต่ในความเปนจริง อาจจะไม่ใช่ เลือกที่จะเปิดใจยอมรับ

กับความคิดของคนอื่น แล้วนำกลับมาแก้ไข

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีต้อนรับนะคราบผม :D:D:D

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ขอบคุณคราบผม เราต้องยืนด้วยขาตัวเอง อย่าเอาใจไปไว้กับเค้า ในเมื่อ

เค้ายังไม่เหนค่าของมัน แล้วทำไมเราต้องเอาใจเราไปฝากไว้กับเค้า

รักตัวเองเปนดีที่สุด หยุดเสีบใจเลิกร้องไห้ และเริ่มต้นกับสิ่งใหม่ๆๆ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคราบ

29. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    โดนใจอย่างแรงก๊า....

เคยมีคนบอกว่า ฟ้าหลังฝนมักจะสดใสเสมอ...

ตอนแรกคิดว่า ไม่จริงหรอก นี่มันฟ้าหลังฝนช่วงที่โลกแปรปรวนนะ

ชีวิตคงถึงจุดที่เลวร้ายสุดขีดชนิดกู่ไม่กลับ...

คนที่เคยชอบก็แต่งงานซะแล้ว - -" (ชอบนานแระ ชอบอยู่ข้างเดียว)
    ...แล้วเราล่ะ? ยังหาคนที่จริงใจไม่ได้เลย....
    มีคนที่เคยรักมากเค้าก็ทิ้งเราไป... (กรูไม่ดีตรงไหนห๊าาาาาาา)

แต่เมื่อคืนก็ได้คุยกับคนสองคนที่ทำให้รู้สึกดีกันคนละอย่าง
    นี่อาจจะเป็นฟ้าหลังฝนของเราก็ได้มั้ง??

เอ่อ....ช่วยเลือกหน่อยสิว่าเราจะคบเพศไหนดี
    เล่นมีเข้ามาสองคนสองเพศเลย ฮา................

สักวันมันคงจะเป็นของเรานะคับ สู้ๆ ท้อแต่ไม่ถอย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้