เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มีปัญหาหรือไม่เข้าใจกัน หันหน้ามาคุยกันเปนดีที่สุดคราบ

อย่าเก็บเปนอันขาด เดี๋ยวมันจะกลายเปนเรื่องใหญ่ โดยจะมีเรื่องเล็กๆๆน้อยๆๆปนมาด้วย

แล้วเราจะงง เรื่องนี้ตอนไหนหว่า อะไรแบบเนี่ย เปิดใจคุยกัน ปรับเข้าหากันดีที่สุด

2. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    วันนี้ได้เจอแฟนครั้งแรกในรอบ1เดือน ดีใจที่ซู้ดดดดดดดดดดด อิอิ

TonRacing และ Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เผื่อผมด้วยนะครับ......อิอิ :D

4. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ขอบคุณมากๆ ค่ะที่ให้กำลังใจ....

ช่วง 2-3 วันมานี้
    ได้มีโอกาสคุยกับน้องที่ตั้งฉายาให้แนนว่า Princes of Tears
    เค้าบอกว่า เค้าไม่เคยลืมเราเลย (เห?) และเค้าคิดว่าแนนเป็นคนที่มีฟีโรโมนสูงมากสำหรับเค้า (หา?????) ทั้งๆ ที่เราเห็นเป็นแค่น้องชายมาตลอด

ระหว่างคุยกัน เค้าก็พยายามชวนคุย หาการ์ตูนแนวโหดเลือดสาดให้ดู
    แนนจะได้ลืมเรื่องคนที่ทำให้เสียใจไปบ้าง แล้วก็โทรหาทุกวันที่เค้าว่าง
    แล้วก็ช่วยปลอบใจให้ลืมผู้ชายคนนั้น....

และในขณะเดียวกัน....
    ก็มีรุ่นน้อง (อีกแล้ว?) บอกว่าชอบ
    แถมกล้ามาก ให้แนนส่งโทรศัพท์ให้พี่พัด แล้วบอกเองเลยว่า ชอบ
    ขออนุญาตพาไปไหนมาไหน

ซึ่งตอนแรก คิดว่าสงสัยพี่พัดได้ด่าไฟแล่บ
    แต่เปล่า...พี่พัดปล่อยเหมือนกัน
    ให้ไปเป็นแบบถ่ายภาพได้ (น้องเค้าบ้ากล้อง SLR อยู่) แต่อย่ากลับดึก
    แต่ยังไงก็เป็นได้แค่น้องอยู่ดี.......มองเค้าแบบนั้นเสมอ

ตอนนี้เริ่มรู้สึกอย่างนึงว่า
    คนเรานี่ก็แปลกนะ.....คนที่รักเราก็มีตั้งเยอะแยะ
    ทำไมเราถึงไม่รักเค้า แต่กลับไปรักคนที่ไม่รัก

และความรู้สึกต่อมาก็คือ....
    เพราะเรามีหัวใจ และหัวใจได้เลือกคนที่รักไปแล้ว
    จะเปลี่ยนมารักคนอื่นที่อาจจะรักเรามากกว่าคนๆ นั้นที่ไม่รักเรา......มันก็ไม่ได้
    เพราะหัวใจไม่ใช่สิ่งของที่สามารถเปลี่ยนชิ้นใหม่หรือคืนเงินได้ภายใน 7 วัน...

พี่พัดก็ว่า.....
    ถ้าเรารับรักจากคนที่รักเรา ทั้งๆ ที่เราไม่รักเค้า
    นอกจากเราจะไม่มีความสุข รู้สึกผิดตลอดเวลาแล้ว....
    เรายังทำร้ายคนที่รักเราทางอ้อมอีกด้วย

ตอนนี้เลยไม่กล้ารักใคร ไม่กล้าเปิดใจให้ใครอีก
    เพราะกลัวจะทำร้ายเค้าทางอ้อม

เรากลัวมากไปมั้ย...??? ใครก็ได้ช่วยตอบเราที

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ช่ายคราบ ความรักมันไม่มีแบบแผน เรารักเค้า แต่เค้าไม่รักเรา มีคนรักเรา

แต่เราไม่รักเค้า ถ้าให้เลือกนะ ระหว่างคนที่เรารัก กับคนที่รักเรา ผมยอมเลือก

อันหลังนะ อย่างน้อย ก็ยังพอที่มั่นใจได้บ้าง เค้าอาจจะรักเราจิงๆๆ ไม่ทำให้

เสียใจก็เปนได้ แต่ก็เค้าใจนะ ว่า คนเราไม่สามารถเปลี่ยนใจหรือบังคับใจ

ตัวเองได้ มันต้องมาจากความรู้สึกข้างในจิงๆๆ ยังไงก็ขอให้เลือกคนที่เรา

อยู่ด้วยแล้วมีความสุข คนๆๆนั้นอาจจะไม่ได้เฟอดชเฟอก100% แต่เค้าอาจะเปน

คนที่รักเรามากที่สุด

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยคราบผม อิอิ

7. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

ขอบคุณค่ะคุณดิ้ล
    อยากทำได้อย่างนั้นบ้างเหมือนกันค่ะ
    แต่แนนอยากรักใรสักคนเพราะแนนอยากจะรักมากกว่าค่ะ

ถ้าเรารักเค้าเพราะว่าเค้ารักเรา แต่เราไม่ได้รักเค้าทั้งใจล่ะก็.....
    ถ้าเค้ารู้ เค้าคงเสียใจแย่เลยไม่ใช่เหรอคะ...

วันนี้ก็นอนไม่หลับอีกแล้ว.....แย่จัง....

ฉันไม่ใช่เจ้าหญิง...
    ที่จริง ฉันเป็นแค่คนอ่อนไหว
    ทุ่มเท จริงจัง รักหมดใจ
    แต่สุดท้าย ก็ได้มาแค่ "น้ำตา" :cry:

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อืมช่ายๆๆๆ มันมีหลายมุมมองนะ ขึ้นอยู่กับเหตุผลของแต่ละคน

เหตุผลของความรักในแต่ละคนไม่เหมือนกัน ต้องดูเปนกรณีๆๆไป

แต่แค่ขอให้มีคนรักเราสักคนนึงแค่นี้ก็ดีใจแล้ว แต่วันนั้นยังมาไม่ถึง

9. เศร้ากันไปเห้อๆ เหนื่อยใจนี่มันยิ่งกว่าเหนื่อยกายจริงๆนะ

10. ohmmy

ohmmy New Member VIP

155
    8
    0
    ดูกระทู้ นี้ มาสักพัก ไม่คิดว่าจะเกิดกับตัวเอง T T

TonRacing และ Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายแล้วคราบ เหนื่อยกายยังพักได้ แต่ถ้าเหนื่อยใจเนี่ยสิ พักไงก้ยังไม่หาย

มันจะเหนื่อยใจกลายเปนท้อแท้ไป

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันเกิดขึ้นได้กับทุกคนคราบ ความรักคนที่เราคิดว่าแน่นอน มันอาจจะไม่เปน

อย่างงั้นก็ได้คราบ มีไรไม่สบายใจก็ปรึกษากกกกันได้คราบผม

ยินดีรับฟังเสมอคราบ เปนกำลังใจให้

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เมื่อคืนนี้ ผมได้คุยโทรศัพท์กับแฟน...

บังเอิญเมื่อคืนนี้เหนื่อยมากๆ เลยนอนแต่ 4 ทุ่ม ปกติ นอน 5- 6 ทุ่ม เค้าจะโทรมาช่วงก่อนนอนทุกวัน

เค้าโทรมา ผมก็งัวเงียๆ เซ่อนอน

ก็คุยกันตามปกติ คุยกันไปเรื่อยๆ....
    คุยมาซักพัก....เสียงเริ่มหนักขึ้น

แล้วก็มาเจอท่อนหุกเข้าไปว่า "ตะเอง คิดที่จะแต่งงานกันมั้ย" :eek: อึ้ง..!! ผมจะงักไปแป๊บนึง..

ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไง และคงตอบเหมือนผู้ชายคนอื่นๆที่เค้าอึ้งเช่นกันว่า "ผมยังไม่พร้อมเลยอ่ะ"

แต่เค้าก็เข้าใจว่าไม่พร้อม ที่เค้าถามก็หมายความว่า เคยบ้างมั้ย เคยคิดที่จะแต่งงานกันมั้ย

คบๆกันมา คิดมั้ยว่ เราจะต้องอยู่ด้วยกันไปตลอด คิดมั้ยว่า เราเป็นเนื้อคู่กัน กินจริงๆจังๆกับเค้าบ้างมั้ย..... <<<< โดนดอกนี้เข้าไป อึ้งยิ่งกว่าเดิม.. :eek:

ซึ่งผมก็ไม่สามารถตั้งรับคำถามของเค้าได้(ครั้งแรก)เป็นอะไรที่ตอบยากมากๆ เพราะ อนาคตต่อๆไป ทุกสิ่งทุกอย่างมันไม่แน่นอน...

โดยเฉพาะตัวกระผมแล้ว โดยรำพัง อยู่กับแม่ กับหลาน และพ่อที่ไม่สบาย ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้

ผมยังไม่คิดเรื่องแบบนี้แน่ๆเลย

แต่ผมก็ย้ำว่า "รอผมพร้อมดีๆก่อนดีกว่า ถึงเวลา มันก็มาเองแหล่ะ คบกันดีๆไปเรื่อยๆ อย่าพึ่งคิดว่าใครคู่ครอง ใครคู่แต่ง ทำวันนี้ให้ดีที่สุด...อย่าพึ่งไปคิดว่า วันหน้าใครจะเป็นของเรา และแน่นอนไม๊
    ถ้าคุณทำดี เจแต่สิ่งดีๆแล้วทำไปมีความสุข ทำไปเถอะ ดีกว่ไปคิดว่าเค้าจะคิดยังไง จริงจังกับเรามั้ย ถ้าไม่เป็นอย่างที่คิด มันจะ มีทุกข์"

พอๆๆๆ พอล่ะครับ มันยาวไป...เอาเป็นว่า ใครอ่านแล้วคงเข้าใจเนาะว่าผู้หญิงต้องการอะไร...

และผู้ชาย ควรจะตอบยังไงดี

ช่วยแชร์ความคิดเห็นทีครับ...ทั้ง ชาย และ หญิง ตามสบายเลยครับ...ถือว่าช่วยๆกัน

Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เรื่องแต่งงาน ต้องขึ้นอย฿กับไรหลายๆๆอย่างเลยนะ ถ้าถึงเวลาแล้วหรือ

ที่เหมาะสม มันจะบอกกับเราได้เอง อย่าไปเร่งมันจนเกินไป

เค้าอาจะแค่อยากรู้ความคิดของเราเฉยๆๆในเรื่องนี้มั้ง

แต่ถ้าถามว่า ผมคิดยังไงกับเรื่องแต่งงาน ใจนึงอยากแต่งงานนะ

ประมาณ 80 % เลยแหละ อีก 20 บอกว่ายังอยากใช้ชีวิตแบบผู้ชายอยู่

แต่ก็คิดไว้บ้างแล้ว การชีชิตการแต่งงานไม่เหมือนกับการใช้ชีวิตเปนแฟน

ต่างกันอย่างสิ้นเชิง ไม่ใช่แค่เราคนเดียวแล้ว มันรวมถึง คนอื่นๆๆ

และครอบครัวอื่นๆๆทั้งของเค้าและของเรา แล้วรวมถึงบุตรในอนาคตอีก

ความรับผิดชอบมันเยอะกว่า แต่สาวๆๆเชื่อเถอะ ผู้ชายทุกคนก็ใฝ่ฝันว่า

สักวันนึง เราจะได้แต่งงานกับคนที่เรารักเหมือนกัน

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  15. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ทำใจ+++

Daniella และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  16. Daniella

968
    67
    0
    ตอบข้างบนนะคะ...

ผู้หญิงต้องการความมั่นใจและมั่นคงในชีวิตค่ะ
    ต้องการความมั่นใจ.........ว่าเค้าจะไม่รักคนอื่น และจะไม่โกหกเรา
    ต้องการความมั่นคง........เพื่อที่จะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปอย่างสบายกายและใจ

อันนี้แนนคิดแทนคนอื่น ตอบได้แค่นี้แหละค่ะ

แต่สำหรับตัวแนนเอง
    ตอนนี้ ขอแค่ใครสักคนที่ไม่โกหกกันเท่านั้นเอง
    อยากทำอะไรก็ทำเถิด ฉันจะไม่ห้ามเธอ....
    และอย่าเรียกร้องสิ่งที่ทำให้ไม่ได้ เพราะมีแต่จะเสียความรู้สึกกันทั้งคู่....

เมื่อเช้าให้พี่พัดมาส่งที่อนุสาวรีย์แล้วนั่งปอ. 8 ต่อไปบ้านเพื่อนพี่พัด
    ขึ้นรถเมล์มาได้เท่านั้นแหละ.............ลมจะใส่

เพราะเห็นผู้ชายคนนึง คัวใหญ่ๆ ท้วมๆ ใส่เสื้อคลุมสีดำ
    หน้าตาและบุคลิก คล้ายกับคนที่เค้าทำเราเสียใจทุกวันนี้....

แต่เห็นเค้ามากับผู้หญิงผิวคล้ำร่างเล็ก
    เลยไม่กล้ามองมากว่าใช่เค้าคนนั้นมั้ย.....
    (เดาว่าไม่ใช่ก่อนแล้วกันนะคะ โลกคงไม่กลมขนาดนั้นหรอก...)

เลยได้รู้อย่างนึงว่า...
    เรายังไม่ลืมเค้าเลย แค่เห็นคนหน้าคล้ายก็ใจเต้นซะแล้ว
    ทั้งๆ ที่เค้าทำไม่ดีกับเราสารพัด... แต่เรากลับเกลียดได้ไม่ถึง 100 % สักที

นี่อาจจะไม่ใช่ความรัก
    เพราะความรักควรจะเป็นความรู้สึกดีๆ ของคนสองคนที่มีให้กัน

แต่นี่เป็นความฝังใจ....ที่เมื่อไหร่ก็ลืมไม่ได้

แต่ว่า ยังพอแยกแยะได้ว่า
    "รัก" ก็ส่วนนึง
    แต่ "เกลียด" ก็เป็นอีกส่วนนึง

ชาตินี้ยังไงก็ให้อภัยไม่ได้
    แม้จะรักมากแค่ไหนก็ตามที....

ด่าผู้หญิงที่เคยรู้สึกดีด้วยแบบขึ้นมรึงกรู
    ด่าพาดพิงถึงคนที่แนนนับถือถึง 2 คน

ยังไงก็ต้องจัดการให้ได้แน่นอน...

"ฉันอยู่นี่ ศัตรูที่รัก"
    --สักวันหนึ่ง ฉันจะต้องไปหาเธออีกครั้งแน่นอน--

........ ไม่ว่าจะด้วยความรู้สึก รัก ที่ยังเก็บไว้
    หรือความรู้สึก เกลียดและเคียดแค้น ก็ตามที .......

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  17. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ก้อนานๆได้เข้ามาทีเดี๋ยวนี้

พี่ ใจเย็นๆนะ

มันมองได้หลายแนวนะ ว่าทำไมผู้หญิงถึงถามคำถามนั้นๆออกมา

1. คุณทำอะไรให้เค้าไม่มั่นใจหรือไม่
    2. คุณได้เปลี่ยนไปหรือเปล่า
    3. คุณเริ่มเคยชินกับความสัมพันธ์ครั้งนี้ และได้แสดงออกมาอย่างนั้นหรือไม่ (คือเริ่มเฉยชาบ้างเป็นบางที)

คำตอบง่ายๆสำหรับ 3 ข้อดังกล่าวนั้นคือ
    ผู้หญิงเค้าแค่ต้องการทราบ และเชื่อว่า ความสัมพันธ์นั้น ยังเหมือนเดิม ไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปในทางที่แย่ลง
    และต้องการทราบว่า ทางผู้ชายนั้น ยังคิดที่จะร่วมเดินก้าวไปกับเค้าหรือไม่ และคิดจริงจจังแค่ไหน

บางที่ ผู้หญิงเองก็กลัวกับความรักที่ไม่แน่นอน เช่นเดียวกัน

ส่วนเรื่องแต่งงานนั้น
    ทางผู้หญิง เค้าแค่ต้งการหาหลักปัก ว่าผู้ชายคนนี้ คิดจะคบกับเราจิงๆ

มีทางหนึ่งคือว่า ลองพูดกับเค้าดู ว่าเหตุผลอะไรเราจึงไม่พร้อม
    และทำให้เค้ารู้สึกถึงความรักที่เรามีให้เค้า (อย่าเสแสร้ง เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่รู้)
    ยกเว้นว่า คุณได้เปลี่ยนไปแล้วจริงๆ

ไว้จะเข้ามาคอมเมนท์ใหม่นะค่ะ
    ขอเท่านี้ก่อน

Daniella และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผู้หญิงต้องการความมั่นใจและมั่นคงในชีวิตค่ะ
    ต้องการความมั่นใจ.........ว่าเค้าจะไม่รักคนอื่น และจะไม่โกหกเรา
    ต้องการความมั่นคง........เพื่อที่จะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปอย่างสบายกายและใจ

คุณแนนตอบถูกแล้วคราบผม ผู้หญิงส่วนใหญ่ต้องการแบบนี้

คุณแนนตอบแทนผู้หญิง 90 % ได้เลยนะ ถ้าเรามีแบบนี่เมื่อไร โดยที่ไม่ขาดข่อใดไปข้อนึง

คนที่เค้ารักเค้าจะไม่ปไหนจากเราแน่นอน ( แต่ต้องรู้จักกับคำว่าหยุดก่อนนะ ) เพราะคนที่มีความมั่นคง

ที่ทำให้เค้าได้ทั้งสบายใจสบายกายได้มากกว่าเรายังมี อีกเยอะ

19. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ตอนนี้เซงหนักก่าเดิมครับ รถประตูเปงรอยครับ น้อยชายดันเอาไปชนมา เซงเลยครับ แต่ไม่มากไม่เปงไร ตอนนี้ก็เบื่อเบื่อเซงเซง ใช้ชีวิตไปวันวัน เฮ้อ เพื่อนเพื่อนหนีไปแต่งงานกานหมดแล้ว

20. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เฮ้อออ อยากดู The Fast4 แต่ไม่มั่นใจพอที่จะไปดูคนเดียว เง้อออออ เศร้า สงกานต์อุตส่าห์หยุดยาว สิบเอ็ดวัน ก้อไม่มีแฟนไปเที่ยวกาน คงจะอยู่บ้านจนตะไคร้ขึ้นก้นไปเลย เฮ้อออออ

21. เซ็งๆๆๆๆๆ

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ใจเยนๆๆๆคราบผม เดี๋ยวคนที่เค้าจะแต่งงานกับเรา กำลังมาคราบ

เค้ากำลังก้าวเข้ามาหาเราในทุกๆๆวัน

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าคิดมากนู๋แฟง ไปดูในสิ่งที่เราชอบไม่เหนเปนไรเลย เดี๋ยวเนื้อหาในเรื่อง

ก็ทำให้เราหายเหงาเองแหละ สู้ๆๆๆๆ เปนกำลังใจให้นะ ดีซะอีก ไม่มีใคร

แย่งป็อปคอน อิอิ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่สบายใจเรื่องไหน ระบายได้นะคราบ ยินดีรับฟังคราบผม

25. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ข้อแรกผมว่า......พอจะมี แต่ข้อสองนี่ยังอีกยาวไกลอ่ะพี่ดิ้ล 5555+++++:D

26. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    :cry::cry::cry::cry: Im not a broken heart woman but wanna cry :cry::cry::cry:

27. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เจอกระทู้นีโดยบังเอิญ.....ใส่คำว่า...ทำดีที่สุดแล้ว....ในค้นหาเพราะช่อง 93 Cool FM

เปิดเพลงนี้ฟังแล้วอยากได้

........แต่....เจอกระทู้นี้อยู่กระทู้แรก......เลยลองอ่านเล่นๆไปซักพักนึง......สุดท้าย....

อ่านจนจบหมดทุกหน้า.....ซะงั้น........ไม่เคยอ่านกระทู้ไหนหมดมาก่อนเลย

เพิ่งจะมีกระทู้นี้แล่ะครับ.....ผ่านความรู้สึกแบบนี้มาปีกว่าๆแล้วครับ......เสียดาย......

เจอกระทู้นี้ช้าไปนิดนึง.....ม่ะงั้นล่ะก็คงได้ระบายความรู้สึกกันหมดแน่ๆเลย

กระทู้นี้เป็นได้ทุกอย่าง....เพื่อน พี่ น้อง กำลังใจ เพื่อนใจ เพื่อนเที่ยว...แม้แต่...ห้องน้ำ....

ที่หลายๆคนอึดอัดต้องการระบาย.....ก็จะมาระบายในกระทู้นี้......................

หลายคนพบรักเพราะกระทู้นี้..หลายคนต้องเสียใจเพราะกระทู้นี้..(น้องที่ผมรู้จักคนนึง)แทงใจดำใครป่าว

มากหน้าหลายตา วนเวียน เข้าออก ในกระทู้นี้ ส่วนผม....ขอฝากเนื่อฝากตัวเลยแล้วกันครับ

ยังไงก็แนะนำกันมั่งนะครับผม....แบบว่า อกหักมือใหม่ น่ะครับผม

ช่วงนี้ก็เริ่มนิ่งๆแล้วครับผม....ทำใจได้บางส่วนแล้ว.....แต่ก็ยังมีหลอกหลอนอยู่บางเวลา

เช่นช่วงที่เค้าไม่ได้ไปนอนบ้านแฟนใหม่ของเค้า...ก็จะโทรมาบ้าง....โทรมาท่ะมายยยย

ช่วงที่โดนใหม่ๆก็เสียใจ....เสียความรู้สึกเยอะมากๆเพราะว่าให้อภัยเค้ามาตลอด 6 ปีที่คบกันมา

6 ปีที่จับได้ว่าเค้าแอบมีคนอื่น ปีล่ะคนที่จับได้......ไม่รวมเบี้ยบ้ายรายทาง

แซบอีหลีมั้ยครับพี่น้อง....ก็ให้อภัย....ให้โอกาศแก้ตัวมาตลอดเวลาที่ผ่านมา...(ใจอ่อน..รักมาก)

ซึ่งตัวเองไม่เคยแม้แต่จะคิดมีใครเลยตลอดเวลาที่คบกันมา......(คิดว่าถ้าเค้ารู้คงเสียใจเลยไม่ทำ)

จนครั้งสุดท้ายที่ไปทำงาน ต.จ.ว. หลายวัน.....มีคนโทรไปหาบอกว่าเอาอีกแล้วแฟนมึง.......

อึ้งครับ.....เลิกดีกว่า.........หลายอย่างในชีวิตเปลี่ยนไปมาก....แรกๆคิดว่าจะอยู่ยังไงถ้าไม่มีเค้า

ช่วงเวลานั้นก็วิ่งเหตุ...ช่วยเหลือคนเจ็บกันแบบไม่หลับไม่นอนกันเลย....ช่วยได้เยอะครับ

ไม่มีเวลามาคิดเรื่องโง่ๆของเราเองให้เสียเวลา....ไปช่วยเหลือคนดีกว่า...........................

สุดท้ายก็อยู่มาได้.....ผ่านความรู้สึกแบบนั้นมาได้...........................

ข้าวแกงพี่แตนข้างร้านก็ยังเยอะจนเราอิ่มแบบพุงกางเหมือนเดิม.....

ข้าวขาหมูตลาดนัดข้างบ้านก็อร่อยเหมือนเดิม...............................

หมูปิ้งหน้า 7-11 ก็ยังมีมันเยอะเหมือนเดิม..................................

ส้มตำ-ไก่ทอดหน้าซอยก็ยังแซบเหมือนเดิม..................................

ก๋วยจั๊บแม่มะลิข้าง ท๊อป โชคชัย 4 ก็ยังอร่อยเหมือนเดิม...........

ทุกอย่างยังเหมือนเดิม.......หายไปอย่างเดียวคือ..... เธอ .....คนนั้น

ป.ล.ขอเอาคำพูดบางคำของเพื่อนๆในกระทู้นี้ไปใช้บ้างนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 6 เมษายน 2009
    ดิ้ล Daytona และ Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  28. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ลุง JZGE อย่าคิดมาก เดี๋ยวแก่เร็วนะ อิอิอิ ก๋วยจั๊บแม่มะลิอร่อยจิงจิง สู้สู้นะครับ

29. Jesus_RG

515
    36
    0
    อย่าเศร้าจิแฟง.........อยู่แบบโฉดๆๆๆ เอ้ย โสดๆๆก้อดีนะ หนุกดี ฮี่ๆๆๆออกเที่ยวเรยยยย หนุกหนานๆ

30. Jesus_RG

515
    36
    0
    เอ่อ...ลองนึกๆคำๆนี้ก็ได้นะครับ ช่วยได้เยอะเหมือนกะนเวลานึกครึ้มนึกอยากทำอะไรให้เค้าน่ะครับ คำว่า เราไม่มีสิทธิ์ น่ะครับ ไม่ได้อยู่สถานะที่จะทำอะไรให้เค้าอีกต่อไปได้แล้วน่ะครับ (สำหรับผมน่ะนะ กว่าจะตัดใจได้แหม.........)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้