เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช่เลย

1. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เข้ามาอ่านบ่อยๆ เจอปัญหาแต่ล่ะคน ไดเรียนรู้ต่างๆ ไว้เก็บไว้ปรับเปลี่ยนนำไปใช้ในชีวิตประจำวัน..

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

สบายดีคราบผม แล้วเปนไงบ้างคราบ สบายดีอ่ะเป่า ลูกแก้วไปทำงาน4เดือน

เดี๋ยวก้กลับมาแล้ว อิอิ ดูแลสุขภาพด้วยนะคราบ

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เยี่ยมเลย ชอบๆๆๆ ถูกทุกอย่าง อิอิ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงคราบ สามารนำไปปรับใช้ในชีวิตของเราได้ มันอาจจะไม่เหมือนกันทั้งหมด

แต่ก้พอที่จะเปนแนวทางในการแก้ไขปัญหาได้

5. kungversion2

kungversion2 New Member Lady Member

81
    0
    0
    ไม่ต้องน้อยใจนะ ยังไงชั้นก็รักแกนะโอ๊ต อยู่บ้านเดียวกันทุกวันยังจะมาทำเป็นขี้น้อยใจอีก

6. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    สบายใจได้แล้วนะโอ๊ต......แฟนเค้าบอกมายังงี้แล้ว......จะได้ไม่ต้องคิดมาก

ความรักของคน2คน.....มันต้องปรับเข้าหากันแบบนี้แหละ

มันจะได้ไม่มีปัญหาค้างคาใจ....มีอะไรบอกกันไปตรงๆเลยจะได้ไม่ต้องเก็บมาคิดคนเดียว

ถ้าเก็บๆไว้นานวัน.....มันจะกลายเป็นปัญหาใหญ่ได้นะ

โอ๊ดรถเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เหงาได้อีก นะตอนนี้ เพื่อนหนีไปเที่ยวกะแฟนหมด

เหลือแต่เรา เหงาๆๆ

8. :D :eek: :D :eek: :D ขอบคุณพี่โอ้ กับ เจ้าของกระทู้นี้ด้วยนะคับ :D :D

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่าอิจฉาจัง ดีใจด้วยนะคราบผม ขอให้รักกันนานๆๆนะคราบ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เราก็หาคนไปด้วยจิ อิอิ เปนไงมั่งอ่ะ หายไปเลยนะ สบายดีอ่ะเป่า

11. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เหงามากมั๊ยอะ

ลองมาอยู่ไกลบ้านแบบเราแมะ

ว่าอันไหนมันเหงากว่ากัน

12. จะนานหรือป่าวโอ๊ตเองยังไม่แน่ใจเลยคับ ปากบอกว่ารักๆ แต่เวลาทำไรไม่ค่อยแคร์กัน หึหึ

อยากรู้เหมือนกันคับ ว่ายิ่งนานวันมันจะยิ่งเปลี่ยนไปมากขนาดไหน :cry: :cry:

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็ต้องดูๆๆกันไปคราบ กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจคราบ ขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆๆ

และพบกับรักที่สดใสนะ และขอให้เข้าใจกันคราบผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2009
  14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    อะถูก ไม่ว่าในสถานะไหน

เวลาเท่านั้นที่จะบอกเราว่า

คนที่เราคบหรือคุยอยู่ด้วยนั้น

มันจริงใจหรือแค่หมาหยอกไก่ฆ่าเวลาเฉยๆ

15. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ถูกต้องที่สุดค่ะ พี่ลูกแก้ว สู้ๆนะพี่ นู๋อยากไปบ้างจัง แต่ไม่มีโอกาสเลย Miz u นะพี่ Take care ค่ะ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆๆ หุหุ :D:D:D:p:p:p โอ๊ะโอ่

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลูกแก้ว สู้ๆๆๆ ลู๔กแก้วสู้ตาย ลูกแก้วไว้ลาย สู้ตาย สู้ๆๆ

จาโดนไหมเนี่ยเรา เค้าให้กำลังใจนะ อิอิ

18. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    พี่ๆครับ ทำยังไงให้1ปีผ่านไปเร็วๆครับ
    :cry:

19. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

พี่เอาใจช่วยนะโอ๊ต......ถ้ามันคือเนื้อคู่จริงก้อคงไม่ไช่เนื้องอกจะให้มีอุปสรรคมากแค่ไหน

เราก้อต้องได้อยู่ด้วยกันนะ......อย่าคิดมากเชื่อพี่สิ:D:D:D

ปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติบ้างก้อได้

20. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

หาอะไรทำค่ะ ให้ตัวเองยุ่งๆ เข้าไว้
    แล้วก็จะรู้สึกว่าเวลามันผ่านไปเร็วเองโดยอัตโนมัติค่ะ ;)

สวัสดีค่ะทุกท่าน ตอนนี้แนนสบายดี... :D
    อาจจะมีเรื่องปวดใจเฉี่ยวเข้ามาเล็กน้อย แต่โดยรวมก็คือเรื่อยๆ ค่ะ

หลังจากที่ไม่ได้ออนเอ็มมานาน เพราะพี่พัดสั่งห้ามออนตั้งแต่โดนหักอก
    ก็ลองออนดู....
    ได้เจอเจ๊ลูกแก้วด้วย แต่ไม่ได้คุยอะไรกันมากมาย (คุยนิดเดียวก็ดีใจแล้วค่ะเจ๊ขา...)
    ได้เจอรุ่นน้อง คุยแล้วก็ตั้งฉายาให้เราว่า "Princess of Tears"
    เป็นฉายาที่เศร้าแต่ก็เพราะดี.....

ที่ปวดใจเล็กๆ คือ เห็นคนที่หักอกออนค่ะ
    ต่างคนต่างลืมบล็อกกันและกัน...

ตอนแรกเห็นเค้าจั่วชื่อไว้ว่า ไม่ว่านานเท่าไหร่หัวใจก็เป็นของเธอ
    เราก็แอบดีใจนะว่า เออ หรือจะเป็นเรา
    แต่สักพักคิดได้.....น่าจะเป็นแฟนเก่าเค้ามากกว่ามั้ง
    คนที่เค้าลืมไม่ได้ คนที่เค้าเคยโกหกว่าเป็นแค่แฟนเก่า
    แต่จริงๆ แอบมีอะไรกัน แล้วเราเพิ่งรู้ทีหลัง

ไม่เข้าใจผู้ชายเลยว่า ทำไมยังหน้าด้านทำ
    ทั้งๆ ที่ผู้หญิงคนนี้ทิ้งเค้าไปมีคนใหม่แล้ว
    เค้าไม่เคยสนใจตัวเองเลย
    แย่มาก................

เราก็เลยยังไม่บล็อก ดูซิว่าเค้าจะทำยังไง
    ปรากฏว่า เค้าบล็กเราค่ะ
    เรางี้น้ำตาซึมเลย.............
    (รู้งี้บล็อกมันซะก่อนก็ดี....)
    ก็นอนไม่หลับ ร้องไห้กันไป....

แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะมากแล้ว
    ร้องไห้น้อยลงจนแทบไม่ร้องแล้ว

แต่อย่างว่า ความรู้สึกไม่ใช่สิ่งที่จะลืมกันง่ายๆ
    ผู้หญิงไม่ได้เหมือนผู้ชายที่ทำร้ายความรู้สึกคนอื่นได้แบบหน้าตาเฉย

บางวันก็มีคิดถึง แล้วก็มานั่งเสียดายความรู้สึก เสียดายเวลา
    เสียดายทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำให้เค้า ............. น่าเสียดาย

แต่พอถึงจุดๆ นึง ความเสียดายก็เปลี่ยนเป็นความอาฆาตแค้น
    พี่พัดก็เตือนว่า ไปอาฆาตสวะพรรค์นั้นก็ไม่ได้อะไร
    แต่...ถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้ มันก็เคยตัว ได้ใจ

ตอนนี้เลยรอเวลา ต่อให้เป็นอีก 10 ปี 20 ปี หรือตลอดชีวิตก็ไม่เป็นไร
    ใครรู้จักกับมันก็ฝากบอกด้วยนะคะว่า "เรื่องนี้ 10 ปีก็ไม่จบ"
    อย่าหวังว่าจะมีชีวิตได้อย่างสงบสุขเลยนะ.....ระวังตัวไว้แล้วกัน
    ยิ่งทำงานราชการด้วย หาจุดอ่อนได้เยอะมาก ระวังตัวไว้ให้ดีๆ นะจ๊ะ

ผู้หญิงอ่อนหวาน อ่อนแอ....... แต่เมื่อไหร่ที่ถึงขีดสุด แค้นถึงขีดสุด
    ก็จะเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือได้เช่นกัน... :mad:

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  21. คิดมากปวดหัวนะ อิอิ ปลอบใจตัวเองป่าวเนี่ย เห้อๆๆๆ

22. :D
    :D ขอบคุณพี่โอ้มากนะคับ :eek::eek::eek: โอ๊ตก็ว่าจะคิดน้อยๆแล้วอ่ะพี่เหนื่อยๆๆๆ :cry::cry:

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดถึงอดีต มองไปข้างหน้า แล้วก็หาสิ่งที่เราชอบหรือรัก ให้เวลากับมัน

หรือหาไรทำคราบ จะได้ไม่เหงา ถ้าเราคิดแต่เรื่องที่ผ่านมา เราก็จะจม

อยู่กับมัน

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดิ้ลก้เคยเจอแฟนเก่าออนเอ็มนะ แต่ไม่เคยทักก่อนเลย

เค้าก้ทักมาเราก้ไม่ตอบ ( เพราะยังไม่อยากคุยด้วยมั้ง ) บางทีก็เหนรูปเค้า

ไปเที่ยวทะเลกับแฟนใหม่ ยิ่งทำไม่ให้อยากคุยด้วยใหญ่ ถ้าจะถามว่าแล้วทาม

ไมถึงไม่บล็อก เพราะถ้าบล็อกเค้าไม่เหนเรา มันก็ไม่สนุกดิ ให้เค้าทักมาแล้ว

ไม่ตอบ มันทรมานกว่าเยอะ อิอิ แอบโรคจิตเล็กๆๆ อาจจะมีเสียใจบ้าง

เล็กๆๆน้อยๆ แต่ก็เท่านั้นแหละ เดี๋ยวก็ลืม หรือหาไรเล่นต่อไปดีก่า

ดีกว่ามานั่งคิดนั่งเศร้า ในเมื่อเค้าไม่เคยที่จะแคร์เรา เราก็ไม่จำเปนที่จะต้องแคร์

เค้า ผมเชื่ออยู่อย่างนึงนะว่า เรามีอะไรที่แฟนใหม่เค้าไม่มี แฟนใหม่เค้าก็มีไร

บางอย่างที่เราไม่มี ไม่มีใครเฟอร์เฟก ตรงสเปคไปซะหมด จะมีอยู่ช่วง

เวลานึงที่เค้าต้องคิดถึงเรา

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็จิงนะ คิดมากปวดหัวเป่าๆๆ หาไรทำดีก่า ง่ายที่สุดเปิดโททัดหาไรดูสนุกๆๆ

ดีก่าเยอะ เราต้องมีไรคิดอีกเยอะ

26. ขอบคุณคับ

27. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

อย่าเครียดเลยนะค่ะ

ในเมื่อเราเสียดายเวลากับเค้าไปแล้ว

ตอนนี้ก็อย่าไปเสียเวลากับเค้าอีกเลยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ

28. นิดา

1,335
    148
    0
    ถูกต้องนะค่ะ

29. นิดา

1,335
    148
    0
    ความรักสำหรับคน 2 คน อาจจะมีบางอย่างไม่เข้าใจกัน หรือผิดใจกันบ้าง

ทำให้เรามานั่งน้อยใจ แคลงใจอยู่ลึกๆ ยิ่งคิดก็ยิ่งเหนื่อยใจ

แต่ในเมื่อเรารักเค้า เค้ารักเรา เราต้องคุยกันบ้างบางอย่างอย่าทำเรื่องเล็กให้เป็นแผลใหญ่กันเลยนะค่ะ

นึกถึงตอนแรก ๆ เวลาคุณรักกันใหม่ ๆ ผิดนิดเดียว คุณก็รีบแก้ไขกลัวแฟนจะไม่รักคุณแล้ว

แล้วในเมื่อเวลานี้เรามีเค้าแล้วก็อย่าให้เราต้องผิดใจกันเลย ใจเค้าใจเรากันหน่อยนะค่ะ

ลองคิดอีกมุมว่าถ้าเกิดต่างคนต่างไม่เข้าใจกัน คุณก็จะยิ่งห่างกันไปเรื่อยโดยไม่รู้ตัว

ความรักมันต้องมีความเข้าใจ บนพื้นฐานความเกรงใจ ต่อกันและกันค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้