เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    พยายามเข้าไว้คราบ เปนกำลังใจให้ ขอให้ผ่านอุปสรรค์ไปได้

พิสูจตัวเองให้เหนว่าเรารักลูกสาวเค้าจิง คนเปนแม่ก็เปนห่วงธรรมดา

ตอนที่มีแฟน แฟนผมก็เปนลูกสาวคนเล็กสุด ก็เคยเจอปัญหาเดียวกัน

แต่คนทำให้ผู้ใหญ่เหนแล้วก็ไว้ใจ เดี๋ยวเค้าก็ไฟเขียวคราบ

สู้ๆๆคราบผม

2. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    พี่แค่แม่แฟน ผมนี่ซิ ตอนนี้ทั้งตะกูลของแฟนผมไม่มีใครชอบขี้หน้าผมซักคน :sad:

แถมยังบอกให้แฟนผมเลิกกับผมอีกตังหาก

ไม่รู้ผมทำผิดอะไร :cry::cry:

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อ้อ Work&Travel ช่ายม่ะคะ ดีจังเลย แฟงไม่ได้เข้ามา ไม่ได้รู้เรื่องเลย อยากฝากพี่ลูกแก้วซื้อเครื่องสำอางกะน้ำหอมจัง อิอิ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆคราบผม พยายามเข้าไว้ คิดในทางที่ดี ญาติๆๆเค้าก็ต้องหวง

และเป็นห่วงธรรมดาคราบ ต้องพิสูจและใช้เวลาเท่านั้น ที่จะช่วยเราได้

ทำให้เค้าเหนคราบ อยู่ในสายตาเค้า ให้เค้าเหนว่าเราไม่ได้พาลูกหลานเค้า

ออกนอกลู่นอกทางคราบ สู้ๆๆคราบ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไว้ถ้าพี่มีโอกาศได้คุยแล้วจาบอกให้นะจ๊ะ

6. ขอบคุณคับที่แนะคำค๊าบ

ปล. ลืมบอกไปว่าแม่แฟนเค้าชอบคนรวยๆอ่ะคับ เราแค่พอมีพอกินสงสัยเค้าคงคิดว่าพาลูกสาวเค้าไปไม่รอดมั้งคับ หุหุ

7. :D :D :D เอาใจช่วยนะคับ สู้ๆๆ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

8. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    รักแท้แพ้....แม่ยาย.....ขำ ขำ นะครับอย่าซีเรียส

ลำบากใจครับเจอแบบนี้....คนในครอบครัวเค้าไม่เล่นด้วย

ตอนนี้อยู่ที่แฟนเรามากกว่าว่าเค้า....จะรับได้แค่ไหนครับ

(ของอย่างงี้...มันขึ้นอยู่กับคน2คนครับ)

9. ถูกเลยคับ

10. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอบคุนนะคับ :D

เอาใจช่วยพี่เหมือนกันคับ สู้ๆๆคับ ซักวันต้องเป็นของเรา อิอิ :p

ถูกต้องเลยคับ

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ถ้ารักกันจิงไม่ว่าจะมีเรื่องอะไรมาขัดขวางก็ต้องช่วยกันแก้ปัญหา

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆคราบ ขยันๆๆทำงาน ความรักก็แบบนี้อ่ะคราบ มีอุปสรรค์เปนเรื่องธรรมดา

เราต้องฝ่าฟันไปด้วยกัน อย่าเพิ่งท้อ มันเปนเหมือนบททดสอบ

ถ้าเราผ่านไปได้ จะทำให้ราเข้าใจคำว่ารักได้มากขึ้น

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่คราบ อยูที่เรา2คน แต่สิ่งแวดล้อมรอบข้างก็มีผลด้วยเช่นกัน

เราต้องเดินไปด้วยกัน อย่าทิ้งกันและกัน คอยดูแลประคองกันและกัน

ทำให้คนโดยรอบเหน ว่าเรารักและสามารถดูแลเค้าได้จริงๆๆ

13. ขอบคุณคับป๋ม.......ขอบคุณคับ

14. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    สู้ๆครับ...

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ ว่าแต่หายไปไหนกันหมดหว่า อิอิ

16. ยังอยู่คับ ยังสู้ต่อไปคับ

17. เห้อๆๆๆๆๆๆ เหนื่อยแระนะ

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ปลง ตก แล้ว อ่าค่ะ พี่ดิ้ล

19. เหนื่อยยยยยยยยยย

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆคราบ ความพยายมอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยุ่ที่นั่น ใช้ได้ในทุกเรื่องนะ แม้จะเป็นในเรื่องของ

หัวใจก็ตามที สู้ๆๆคราบ เปนกำลังใจให้ ของให้ผ่านอุปสรรค์ไปได้ และสมหวังกับคำว่ารักทุกท่านคราบ

ปล. หากไม่สบายใจ หรือ อึดอัดเชิญระบายได้เลยคราบ ยินดีรับฟังเสมอ ค่อยๆๆช่วยแก้ปัญหากัน

จะได้มีความรักที่สมหวังกันทุกคน

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ปลงตกเรื่องไรหรอนู๋แฟง เรื่องหัวใจอ่ะเป่า

22. ขอบคุณคับ ความรัก ผมคิดว่ามันเป็นสิ่งสำคัญนะ มันเป็นอะไรที่ทำให้เรามีกำลังใจ

23. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้ต่อไป อิอิ ช่วงนี้เหนื่อยมากมาก เฮ้อ สู้หน่อย เพื่อ X-Box 360 อะ อยากได้มากมาก รวมทั้ง LCD 42 นิ้ว โอ้ว หมดอีกหลายตังแน่เลย เราต้องสู้เราต้องสู้

ปล. ช่วงนี้ซิ่งรถมากไม่ได้ พ่อดุเหลือเกิน เลยไม่มีที่ระบายอารมณ์เลย

24. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้ต่อไป อิอิ ช่วงนี้เหนื่อยมากมาก เฮ้อ สู้หน่อย เพื่อ X-Box 360 อะ อยากได้มากมาก รวมทั้ง LCD 42 นิ้ว โอ้ว หมดอีกหลายตังแน่เลย เราต้องสู้เราต้องสู้

ปล. ช่วงนี้ซิ่งรถมากไม่ได้ พ่อดุเหลือเกิน เลยไม่มีที่ระบายอารมณ์เลย

25. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เล่นเกมส์ รถแข่ง หรือไม่ก้อ Dot A ระบายอารมก้อดีนะ อิอิ

26. หาไรทำแล้วมันจะไม่ฟุ้งซ่าน อิอิ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่คราบ มันทำให้เรามีกำลังผ่านเรื่องร้ายๆๆ ไปได้ มันเป็นสิ่งที่ทุกคนมีอยู่ในตัว

เองอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าเราจะเอาคำว่ารักมาให้กับใคร ความรักเปนสิ่งสำคัญ

ตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ก็ยังจะต้องมีความรักกันต่อไป ( หมายถึง รักได้ทั้ง พ่อแม่

พี่น้อง เพื่อนๆๆ และแฟนนะ )

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนอีกทางออกนึงที่ดีนะ ทำให้หายเหงาได้ ระบายความเครียดด้วย

ไม่เปนอันตรายกับใครด้วย อิอิ ยังไงก็ซิ่งระมัดระวังหน่อยนะคราบ

ทั้งเรื่องของอุบัติเหตุและตำรวจนะ ช่วงนี้เยอะเหลือเกิน

เปนห่วงทุกท่านคราบ

29. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เวรกรรม...ตกข่าวอย่างแรง

เจ๊ลูกแก้วของเราไปเมืองนอกซะแล้ว เฮ้อ....
    คิดถึงตายเลยเนี่ย ดีนะว่ามีรูปอันแสน sexy ของเจ๊ดูแก้คิดถึงได้....

สบายดีหรือเปล่าทุกท่านนนนนนนน ^^

แว๊บบบบบบบบบบบบบ
    ไปล่ะค่า..

30. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ

ชีวิตเราต้องเดินกันต่อไป คนที่รักเราเค้าต้องเข้าใจทุกสิ่ง ทุกอย่างที่เป็นเรา

ทำตอนนี้ให้มีความสุข อย่าเพิ่งนึกถึงอนาคตมากมายนัก

ชีวิตคนมันสั้น เป็นตัวเราเองดีที่สุด และให้เค้าคนนั้นยอมรับความเป็นเราให้มาก

มันไม่ยากสำหรับคนสองคนที่อยากจะรักกัน

เพราะทุกคนเกิดมาไม่ได้พร้อมไปทุกอย่าง มันสำคัญตรงหัวใจตั้งหาก

ที่จะพร้อมเดินเคียงข้างกัน ประคองกันไปตลอดค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้