เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    HBDย้อนหลังนะครับมีความสุขๆๆๆ นะคร้าบบบบ แหะๆๆนานๆจะได้แวะมา:D:D

2. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ :)

ก็คงจะแว้บไปแว้บมาเหมือนผีนั่นแหละค่ะ 555
    แต่ยังไงก็ไม่ลืมที่นี่แน่นอน ;)

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม ผมก็ยังรออยู่เหมือนกันเนื้อคู่ เมื่อไรจะมาเจอกันซะที อิอิ

อยากเหนๆๆๆๆ :D:D:D

4. ชิวิตผมก็ ไม่ค่อยจะดีอะไรมากซักเท่าไหร่หรอกครับ

ที่ผ่าน ๆมา มีแต่คนทิ้งผม ด้วยเหตุผลง่ายๆ
    จะห้ทำใจ ผมก็ทำไม่ได้ง่าย ๆเลย ไม่อยากให้เค้าจากไป

สู้ ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

ปล.จากคนที่โดนทิ้ง

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจคราบผม เปนกำลังให้เช่นกันนะ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้

ชีวิตของคนเรามันมีทั้งดีและไม่ดีปนกันไป ตอนนี้ไม่ดี งั้นก็แสดงว่าช่วงดีๆๆ

กำลังจะก้าวเข้ามาแล้ว แล้วเราจะรู้ความหมายของคำว่าความสุข

เปนอย่างไร เก็บความทรงจำในวันดีๆๆไว้ให้ได้นานที่สุด

แล้วเอามันเปนกำลังใจในวันที่เราอยู่คนเดียวหรือในช่วง

วันที่ไม่ดีคราบ

6. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    สวัสดีครับทุกท่่าน.......ผมเข้ามาดุที่นี่หลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่ได้เข้ามาพูดคุย..คุณ ดิ้ล..Daytona ที่ตั้งกระทุ้นี้อะครับ.....ผมเองก็เลิกกับแฟน...ในช่วงเวลาเดียวกับคุณแหละครับดูมานานแล้ว อิอิ:D...เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

ผมก็อยากมีเรื่องถามความคิดเห็นของแต่ละท่านหน่อยครับหวังว่าคงไม่รบกวนนะครับ

ก้มีอยู่ว่าเลิกกันมาประมาณ 1ปีครึ่งและ...แต้เขาก็ยังโทรเข้ามาเป็นระยะๆๆครับ...เขาจะโทรเข้ามาหาส่วนมากเป้นเวลาที่เขาต้องการความช่วยเหลือน่ะครับ.....ผมก้อดไม่ได้ที่จะช่วย..หนำซ้ำบางทีตัวเองต้องเดือดร้อนด้วย...ล่าสุด....เค้าเข้ามาที่บ้านครับในวันวาเลนไท.....ผมไม่รู้ว่าที่เค้าเข้ามาเป้นเหตุหรือมีอะไรหรือป่าว..หลายตยบอกว่าเค้าอาจะมาดุผมว่ามีใครหรือป่าว...แต่ผมก้ไม่มีครับ แล้วก้เหมือนให้เห็นว่าเค้าเองก้ไม่ได้ไปกะใครที่ไหน........ผมบอกเค้าว่าไม่ต้องโทรหาผมอีก....แต่เค้าก้ยังโทรมา...เราเองก้ใจอ่อนรับทุกทีสิน่า...เฮ้อ..ถ้าเป็นเพื่อนๆจะทะไงกะเหตุการณ์นี้ครับ......อยู่เฉย....หรือว่าตัดเค้าไปจากชีวิตดี...ตอนนี้ผมก้อยู่คนเดียวนะครับ อาจจะมีเหงาๆบ้าง...แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมจะหาเรื่องใส่ตัว....เป้นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ.....
    บางทีการอยู่คนเดียวก้ได้อะไรหลายๆอย่างจากมันนะครับ สู้ๆๆๆๆ

7. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48

อยู่เฉยๆ หรือว่าตัดเค้าจากไปดี ???

ถ้าบอกให้อยู่เฉยๆ คุณอยู่เฉยๆได้มั๊ยคะ ?

หรือถ้าบอกให้ตัดเค้าจากไป คุณสามารถตัดเค้าให้จากไปได้มั๊ยคะ ?

เรื่องแบบนี้ ถ้ามันบอกกันได้ง่ายๆ แล้วสามารถหยุดกันได้แบบปิดสวิตช์ คงไม่มีใครอกหัก เจ็บปวดกันหรอกค่ะ

ถามใจของคุณ ว่าคุณทำแบบไหนมันดีกะตัวคุณมากที่สุด

ลิมิตคนเรามันไม่เท่ากันหรอกค่ะ

ไม่แน่หรอกนะ บางทีที่คุณเจ็บซะจนรู้สึกว่าตัวเองมีค่าเมื่อไหร่

คุณอาจจะพบทางสว่างก็ได้ค่ะ

แต่บางที คุณอาจจะเป็นพวกศรีทนด้ายยยยย อันนี้ก็รับเวรกรรมกันต่อไป

สู้ๆค่า ชีวิตมันสั้นเกินกว่าจะมาเสียเวลากับสิ่งที่มันไม่มีค่านะคะ

8. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ..มันก็คงจะเป้นอย่างงั้นจริงๆมั้งครับ...
    เห็นว่าจะไปต่างประเทศเหรอครับ.เดินทางปลอดภัยนะครับ..HAVE A SAVE TRIP.

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เปนเหตุการณ์นี้ก็เกิดกับผมคราบ แม้กระทั่งทุกวันนี้ แฟนเก่าก็ยังโทมา ยังส่ง

SMS มาหา แต่ผมเลือกที่จะไม่ส่งกลับหรือรับโทรศัพท์เลย

เพราะถ้ายังคุยกันอยู่ ก็จะทำให้ตัดใจยากขึ้น ถ้า ณ เวลานี้เค้ามีปัญหาจิงๆๆ

ต้องให้เค้าไปหาคนที่เค้าเลือกสิ อย่ามาหาเรา เพราะเค้าเปนคนเลือกเอง

ในเมื่อเค้าเลือกคนอื่น ก็แสดงว่าคนอื่น สามารถดูแลเค้าได้ดีกว่าเรา

เวลาเค้ามีความสุขเค้ากลับไม่เหนเรา แต่ถ้ามีความทุกข์ กลับนึกถึง

เราเคยให้เค้าไปหมดแล้ว เคยอยู่ข้างๆๆเค้าเคยช่วยเค้าเวลามีปัญหา

แต่ตอนนี้ที่ตรงนั้นไม่ใช่ของเรา ปล่อยให้คนที่มาแทนที่เรา ช่วยเหลือเค้าเอง

ดีกว่า เราหมดหน้าที่ล่ะ บางทีเราอาจจะช่วยเค้าจนเคยชินแล้ว หรือเวลามี

ปัญหาก็ช่วยเค้า ทำให้เราไม่สามารถตัดเค้าได้สักที เข็มแข็งคราบ ใจแข็ง

กีที่สุด

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อีก 2 วัน เองอ่ะ แง้ๆๆๆๆๆ แล้วใครจาบ่นให้ฟังอ่ะ

11. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    แม๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยังกะเรานี่คุยกันทุกวันเลยเนอะ

อย่ามาสร้างสถานการณ์

เด๋วเรทติ้งชั้นตก

ไอ้พวกแย๊บๆเนี่ย ไปไกลๆเลย

ไม่ใช่เบ้าขนมครกนะเว้ย

หยอดอยู่ได้

ผู้หญิงสมัยนี้อะ เค้าไม่พองฟูลอยละล่องไปกะคำป้อยอของผู้ชายที่ไม่ใช่พ่อกันหรอก

เข้าใจ๋???

12. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

ฮา ๆๆๆๆ ตอบซะแจ่มเลยนะลูกแก้ว
    :D

13. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อย่าคิดมากครับ เครียดมาก ก็กินให้อิ่ม นอนให้หลับ ถ้านอนไม่หลับก็ออกไปซิ่งรถกานก็ได้ ลากรอบให้เครื่องมานกระจายกานไปข้างนึงเลย

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ไม่ใช่คนขายขนมครกนะ ม่ะได้หยดซะหน่อย:D:D:D

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อันนี้ชอบแจ่มๆๆๆ อยู่กับสิ่งที่เราชอบ สบายใจที่สุด:cool::cool::cool:

16. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ใช่ ๆ ใช่ เพราะได้แต่หยอดแต่ไม่ได้แคะเลยใช่ชิมิค่ะ 55555 ขำขำนะ

17. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เข้ามาอ่านกระทู้นี้ทีรายก้อแอบอมยิ้มไม่ได้ ชอบพี่ลูกแก้วเวลาตอบกระทู้จัง โดนได้อีก อิอิ ^^

18. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    อ่ะช่ายเห็นด้วยเลย คร้าบ แต่ละอันโดนจาย ป๋ม จริงจริ๊งงง

19. GG

GG New Member Member

84
    12
    0
    ไปเที่ยวกับเพื่อน อยู่กับเพื่อนให้มากที่สุดนะ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :D:D:D สงสัยขนมครกบู๊ด อิอิ:D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้ลูกแก้วก็บินแล้ว เดินทางปลอดภัยนะ เป็นกำลังใจให้ เก็บตังค์ได้เยอะๆๆ

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่ละอัน โดนใจพี่เน้นๆๆ:D:D:D

23. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    พี่ลูกแก้วบินไปไหนอ่าค่ะ ไม่รู้เรื่องเลย เหอะๆๆๆๆ

ake_mae ถูกใจสิ่งนี้
  24. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    สู้ๆ กันนะค่ะ จะคอยเป็นกำลังใจให้ทุกคน เวลาเปลี่ยนอะไรๆ ก็คงเปลี่ยนไปตามวันและเวลา

ขอให้สิ่งที่เราไม่อยากให้เกิดขึ้นผ่านพ้นออกไปจากชีวิตเราได้ด้วยดีค่ะ

25. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    หลังจากอกหัก รักก้อจะคุดคับ แล้วก้อตุ๊ดเมินคับ เหอๆ

26. กับแฟนไม่มีปัญหาแต่กับแม่แฟนซิคับ เหอๆๆ ใครเคยมีปัญหาแม่ยายไม่ชอบขี้หน้าคงจะรู้ อืมๆๆๆๆ

27. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

หมดกัน... :confused:

ช่างมัน ชีวิตแค่โดนทำร้าย...หุหุ :D

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปทำงานที่อเมริกาจ้า อีก4 เดือนกลับ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจคราบ เปนกำลังใจให้เช่นกันคราบ อะไรร้ายๆๆก็ให้

มันผ่านไป อย่าเข้ามานักเลย ขอสิ่งดีๆๆเข้ามาหาบ้างเหอะ

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าว :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้