เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ชอบๆๆๆ ผู้ชายจะคิดว่า "เขาก็เป็นของเขาแบบนี้แหละ" อิอิ เคยเกิดอาการ

ขึ้นแบบนี้กับตัวเอง เลยเข้าใจความรู้สึกเลย ถ้าไม่เอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง

คิดแต่เอาตัวเราเองเปนหลัก ความรักก็จะไม่มีความสุข จะขัดแย้งกันตลอด

เหมือนไม่ได้เดินไปด้วยกัน อย่าคิดว่าความคิดของตัวเราเองถูกเสมอ

มันอาจจะผิดหรือ คนๆนั้นอาจะไม่ได้ต้องการแบบที่เราคิดก็ได้

2. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

เป็นคำพูดที่ดีมากๆ ค่ะ

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  3. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    โดน เต็มๆเลย จิ๊ดดดดดดดดดด มากกกกกคร้าบบบบ

4. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ตามนั้น มั้ง

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความรักมีหลายรูปแบบ มีหลายอย่าง มีแอบรัก รักเค้าข้างเดียว รักนะแต่ไม่แสดงออก มีอีกเยอะแยะ

เพราะว่ารักนั้น มันออกแบบไม่ได้ และไม่ได้เปนไปตามที่ใจเราคิดไปซะหมด

6. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ใช่ครับ...มันออกแบบไม่ได้จริง ๆ :D

7. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    ทั้งออกแบบไม่ได้ และยังไม่มีเหตุผลอีก ความรักนี้มันเกิดได้ทุกที่ทุกเวลาจริงๆ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางคนก็เกิดแบบไม่ทันตั้งตัว บางคนเกิดแบบง่ายๆๆ รู้ตัวอีกทีก็หลงรักเค้าคนนั้นไปซะแล้ว

บางคนก็ค่อยๆๆก่อบังเกิดขึ้นมา มันอยู่ที่เวลาและความเหมาะ ว่าจะบอกคนที่เรารักตอนไหน

9. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ใกล้ถึงวันเกิดเราแล้วปีนี้คนเดียวอีกแล้ว ไม่เปงไรไปกิงข้าวกับที่บ้านก็ได้อะ

10. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เกิดมาก็เกิดมาคนเดียว

มีใครเกิดมาด้วยรึเปล่าล่ะ

ตายไปก็ตายคนเดียว

หรือว่าชอบแบบตายหมู่

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แฮปปี้เบริด์เดย์ล่วงหน้าคราบผม มีความสุขมมากๆๆคราบ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพื่อตอนเกิดมีฝาแฝดอ่ะ เกิดมา2คนอ่ะ 555 จาโดนไหมเนี่ยเรา:D:D:D

13. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    :D:D:D ตรงซะ ขนาด: D::D:D

14. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    การเปิดใจจึงเป็นคำตอบสุดท้ายที่ดีที่สุด
    ต้องมองไปข้างหน้า
    เพราะฉะนั้น. . . อย่าจมอยู่กับอดีต
    เพราะชีวิตคนเราต้องก้าวเดินต่อไป

ยังมีถนนหลายสายให้เราเลือกเดิน
    ที่ผ่านมาอาจจะหลงไปมัววิ่งเล่น
    กับเส้นทางที่ไม่ได้เป็นของเรา ทำให้ไม่คุ้นเคย

ฝากให้กับคนอกหักทุกคนครับ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เยี่ยมเลยคราบคุญโอ้ การเปิดใจคุยกันเปนสิ่งที่ดีที่สุด ที่ทำให้ความรักของเรา

ยืนยาวและยังคงอยู่ได้ มันจะรวมถึงการไม่โกหกันด้วยนะ

มีไรแล้วไม่บอกหรือปกปิด อาจจะทำให้ ชีวิตรักมันไม่มีความสุข

ต้องคอยระแวงว่า เค้าจะรู้ไหม อื่นๆๆอีก บอกไปดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ

16. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิ ไม่เปงไรหรอกครับ ผมเน้นเฮฮาอยู่แล้วครับ ยังไม่ได้จองร้านอาหารเลยอะครับ ว่าจาพาแม่ไปทานอาหารนะครับ

17. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    Happy Valentine day ล่วงหน้าเจ้าค่ะ ^^

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มีใครมีนัดกันมั่งเอ่ย อิอิ มีความสุขมากๆๆในวันแห่งความรักนะคราบ คนที่ไม่มีก็รักตัวเราเอง

รักพ่อแม่ก็ได้คราบ แต่มันก็มีแอบคิดนิดๆๆนะ แอบน้อยใจหน่อยนึง ทะมายเราต้องอยู่คนเดียวด้วย

ไม่เข้าใจ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายไปไหนกันหมดหว่า รึว่าอินเลิฟกันอยู่ อิอิ

20. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ใครจะอินเลิฟแบบตัวเองล่ะ

แฟนคลับเยอะเหลือเกิน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  21. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ไม่สบาย ต้อนรับวันวาเลนไทน์อ่าค่ะ ต่อมทอลซิลอักเสบ เหอะๆๆๆ นอนไข้ขึ้นทรมานอยู่บ้าน -*-

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มีซะที่ไหนกัน ยังม่ะอินเลิฟซะหน่อย ไม่มีใครเอาอ่ะ นั่งเซงอยู่เนี่ย :D:D:D

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พักผ่อนเยอะๆๆนะ จาได้หายเร็วๆๆ เดี๋ยวลูกศิษบ์ที่โรงเรียน คิดถึง อาจารย์

สุดสวย เรียนกันไม่รู้เรื่องพอดี:D:D:D

24. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เป็นไงบ้างครับ หายดีแล้วใช่มั้ยครับ

25. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หายไวๆน่อแฟง.....ปีนี้ก้อเหงาเหมือนเดิม อ่ะแฮ่ม ชินและ.....:D:D ฆ่ามาน.........555+ (อารมณ์ไม่รุ เอิ้ก.......ไม่ได่มาดูนานเรยกระทู้นี้อิๆๆ):D

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว่าจะโทไปคุยซะหน่อย พักนี้กลับดึก เลยม่ะได้โทคุยกันเลย

27. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เหนื่อยใจอีกเเล้วผ้ม

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ศุกร์นี้ ต้องพาแฟนไปรับปริญญาที่ สวนอัมพร...

จริงๆแล้วไปไม่ได้ อธิบายให้เค้าฟัง...ช่วยกันคิด ปรึกษา...จนตอนนี้ หาทางได้แล้ว

สรุปไปได้.... ฟลุ๊คจริงๆตรู...

29. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ดีใจด้วยครับบ :cool:

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าอึดอัดหรือ อยากระบายเชิญได้เลยนะคราบผม ยินดีรับฟังเสมอคราบ

หลายคนช่วยกันแก้ปัญหา จาได้มีทางออกได้หลายๆๆทาง หลายๆๆความคิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้