เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    "ตอบดีมาก"

ตอบดีมากเดี๋ยวเชิญมารับรางวัลที่.................โอ้ccserviceได้เลยรับรองต้องชอบ

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    แล้วแฟนคลับนู๋แฟงหายไปไหนหมดอ่ะจ๊ะ อิอิ :D:D:D:D

ใจเยนๆๆเดี๋ยวก็มีมา

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อิจฉาๆๆๆมีรับรางวัลกันด้วย

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อัพเดตข่าวสารนิดนึง ติงรับปริญญาแล้วนะคราบผม ขอแสดงความดีใจด้วยคราบ

5. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

ดีแล้วครับ ค่อยๆ คิด ค่อยๆดู คนเรามีหลายมุม หลายความรู้สึกให้เราต้องศึกษาและรับรู้ อย่าให้คำคนอื่น มาตัดสินใจแทนเรา เราคบเอง รู้เอง อะไรดี ไม่ดี เราต้องตัดสินใจเอง สำคัญที่สุดก็คือใจของเราเอง ว่าเราคิดยังไง และการพูดคุยก็สำคัญมากๆ ครับ อย่าคิดเอง คุยกันใช้เข้าใจ ไม่เข้าใจตรงไหน ถามให้เข้าใจ เคลียกันให้จบ ทุกอย่างจะได้มีความสุข

ขอให้ความรักยืนยาวนะครับ :)

^^ FaNGy ^^ และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอแสดงความยินดีกับบัณฑิตใหม่ด้วยนะคะ รับใกล้ๆกานเลย อิอิ

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่คราบ ใช้ความรู้สึกของเราดีที่สุด ในการตัดสินใจอะไรลงไป

ไม่มีใครรับรู้ได้ดีกว่าตัวของเราเอง คราบผม ขอให้สมหวังทุกท่าน

ในปีใหม่จีนคราบ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เนื้อคู่กันรึเป่า อิอิ:D:D:D

9. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0

ดีใจด้วยนะคร้าบบบที่คิดหาทางออกได้
    ดีแล้วล่ะค่ะที่คิดได้ อย่าปล่อยให้มันสายเกินไป

คนเราชอบลืมความสำคัญของคนใกล้เคียง

ยังไงก้อต้องขอโทษด้วยนะคร้าบบบที่เข้ามาตอบช้าาาา :sad:

แบบว่า งานยังไม่หายยุ่งเลยอ่าาาา

แถมเริ่มจะไม่สบายอีกด้วย เจ็บคอ ไอค๊อกแค๊ก อย่างมากมาย :(

+++++ สวัสดีปีใหม่นะค๊าาา +++++

10. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แง้ว คงม่ายช่ายแระคะ แฮะๆๆ แค่ขนาดไซส์ ก้อคนละรุ่นแระคะ หุหุ

11. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0

ยินดีด้วย นะครับ สู้ๆ :)

12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แวะมาทักทายนะคับ

เป็นไงยังไงกันบ้าง

สบายดีกันไหมคับ

ส่วนผม ก็ พอจะดีขึ้น แต่ยังไงถึงกะดีเลย

ตอนนี้เลยหันมาทำ มอไซต์ แว้นๆๆๆแต่ไม่ได้แว้นๆๆแบบสังคมรังเกรียจนะ อิอิ ทำไป เพื่อ ไม่ให้ตัวเองฟุ้งซ่านคิดถึงเขาอีก

เห้ออออ แต่ก็ยังคิดถึงเขาอ่ะ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หาเวลาพักผ่อนบ้างนะคราบ อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยล่ะ

เดี๋ยวก้รวยแบบไม่รู้ตัวหรอก ทามงานเยอะขนาดนี้ อิอิ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วหาไรทำ จาได้ไม่คิดมาก อีกสักพักเวลากับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่

จะทำให้เราลืมได้เอง สู้ๆๆน้องชาย

15. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ขอถามหน่อยคร่ะ.............พี่ๆทั้งหลายเคยคิดบ้างหรือป่าวว่า

"เราไม่คู่ควร" กับสิ่งๆหนึ่ง เช่น รถแพง + คนรวย

แล้วพี่ๆว่า ความระแวง เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนเลิกกันได้หรือป่าว

ขอบคุณล่วงหน้านะคร่ะสำหรับคำตอบ

16. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    "ระแวง" มันต้องมีเหตุทำให้ระแวง

ไม่มีคนสติดีที่ไหนอยู่ดีๆเป็นโรคจิตระแวงได้อย่างแน่นอน

ฟันธงว่า "ระแวง" เป็นสาเหตุอันดับแรกๆที่คนเราเลิกกัน

เพราะเมื่อไหร่ที่เราระแวงแล้วเนี่ย

ความสุขจะไม่บังเกิด จะกลายเป็นความกดดันทันที

17. pui_39

1,427
    14
    0
    งั้น.............เลิกระแวง เพราะคนมีสติเค้าจะไม่ระแวง

ขอบคุณนะคร่ะสำหรับคำตอบ ^^

18. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ไม่เห็นจะได้เลยขี้โม้จังเลย

19. ++ ZumuKamO @.K ++

++ ZumuKamO @.K ++ New Member Lady Member

597
    59
    0
    ความรักของคน 2 คน กว่าจะรวมเป็น 1 คนได้มันยาก

คนอื่นบอกทาง มันไม่เท่ากับตัวเราเองหรอกนะ

:)สำนวนนี้ดีจัง.....อ่านแล้วกินใจ

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันก้อาจจะเกี่ยวก้ได้นะ อาจจะมีส่วน แต่มันต้องมีทั้งที่มา ที่ไป

ต้องมีเหตุผล ว่าทำไมถึงระแวง

21. pui_39

1,427
    14
    0
    ตอนนี้ม่ายคิดมากแล้วค่ะ........ตอนนี้กำลังคิดอะไรที่มันกำหนดมาให้เราได้พบหรือได้เจอ

ยอมต้องมีอุปสรรคด้วยกันทั้ง อยู่ที่ว่าเราจะจะอดทนและผ่านมันไปได้หรือป่าว

แต่สิ่งหนึ่งที่ยังไม่เข้าใจตัวเองคือว่า ทำไมจะต้องมานั่งเสียใจเรื่องไร้สาระ

ที่มันก็แค่ คนๆหนึ่ง ที่เมื่อก่อนเราไม่รุ้จักด้วยซ้ำเท่านั้น

แต่วันนี้ยอมรับแล้วค่ะว่าดีขึ้น พยายามปรับเปลี่ยนเพื่อสิ่งใหม่ที่ดีขึ้น

เคยพูดบอกคนอื่นแต่ตัวเองทำไมได้มันน่าอาย...จิงมั๊ยคร่ะ

ของมันจะใช่ยังไงมันก็ต้องใช่ อย่าดิ้นรน เพราะตอนได้มันมาเราเองก็ไม่ได้ดิ้นรน ^^

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เรื่องแบนี้ ถ้าจะมามันมาเองนะ ในความรู้สึกผม เหมือนกับยิ่งขวนขวาย ยิ่งไม่เจออ่ะ

แล้วมันจะทามให้เรารูสึกเหนื่อยด้วย รอวันที่มันมาหาเราเองดีก่า

ถ้าใช่มันก็ใช่อ่ะคราบ ถูกต้องแล้ว แต่ถ้าไม่ใช่เนื้อคู่เรายังไง ต่อให้คบกันนานแค่ไหน

เค้าก็ไม่ใช่สำหรับเราอยู่ดี มันก็เปนเพียงตัวเลข ที่เรารูจักกับคนๆๆนึง แค่นั้นเอง

Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  23. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ แอบมาดูครับ อ็อดอ็อดจะติ้งเกสจะติ้งเกส อิอิอิ เพี้ยนไปแล้วครับ

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  24. นิดา

1,335
    148
    0
    มันพูดยากสำหรับความรักของแต่ละคน หนทางมันต่างกัน

ที่เหมือนกันก็คือ อยากจะหาคนที่ดีที่สุด แต่ไม่รู้จักรักษาให้มันดีที่สุด

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ทำให้ดีในทุกๆๆวัน หมั่นดูแลกันให้มากขึ้น ใส่ใจรายละเอียดในวันเล็กๆๆน้อยๆๆ

ที่สำคัญ อย่านอกใจกันเปนอันขาด แค่นี้ก็จะนำพามาซึ่งรักที่ยาวนาน

26. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    พระราชดำรัสของในหลวงครับ......(ผู้ให้ ย่อมเป็นที่รัก)

เอามาฝากทุกคนครับ....เป็นข้อคิดได้ครับ

27. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    อ่านแล้วก็อิจฉาคุณ Tracks จังน้า.........
    ดีที่คิดได้ หาทางออกได้

แต่ของเรานี่สิ.....

http://202.57.191.84/forums/showthread. ... ost8392573
    คำเตือน เอาสิ่งที่ผู้ชายคนนี้พูดหารด้วย 80 ก่อนนะคะ =___="

กากสุดๆ มนุษย์เพศผู้ตัวนี้ -*-
    เอาเรื่องบ้าอะไรไม่รู้มาด่าเรา แถมยังลามปามมาถึงพี่พัดกับคุณน้าของเราอีก
    ด่าขึ้นมรึงกรู สันดานดีเหลือเกิน.....

ตอนแรกแทบอยากเอา Cefiro ที่ทำไว้ออกไปลุยเลย
    แต่สักพัก..............กากเดนแบบนี้ อย่าไปยุ่งกับมันดีกว่ามั้งเนี่ย?? :mad:

ตอนนี้ สามคนเลยกำลังสุมหัว....อยู่ค่ะ หึหึ :D

แต่ตอนนี้ก็สบายใจขึ้นแล้วค่ะ.......

28. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    สู้ๆ นะค่ะ พอเวลาผ่านไปอะไรๆ ที่เราคิดว่ามันใช่มันอาจจะไม่ใช่ก็ได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนค่ะ^-^

29. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ผมเข้ามาอ่านแต่ละปัญหาของแต่ล่ะคน
    ผมคงคิดอะไรไม่ออกแน่ๆครับ ถ้ายังไม่ เปลี่ยนรูปข้างๆ... :banghead::fear::fear::fear::fear::fear::fear::fear::fear::fear::fear:

Daniella + ดานิเอลล่า +

Lady Member

~ R U Ready? ~

โทร.: ให้ก็กลัวดิ!!!
    ขอบคุณ: 59
    สมาชิกเลขที่: 31868
    รถยนต์: ~ FD & EK ~
    เครื่องยนต์: D16 Y8
    คะแนน: 14991735 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  30. นิดา

1,335
    148
    0
    ความรัก...มักจะหวานในตอนแรกแต่เมื่อคนสองคนรู้จักกันมากขึ้น

ระดับความตื่นเต้นก็จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติ เกินความเคยชิน

อาจจะคิดว่าคนเราไม่จำเป็นต้องแสดงออกตลอดเวลาว่ารักมากหรือรักน้อย

เพราะถ้าความรักยังอยู่กับเราเหมือนเดิม ก็ไม่เห็นจะมีอะไรน่าเป็นห่วง

ทุกปัญหาล้วนมีทางออก แต่เราต้องค้นให้เจอก่อนว่าอะไรคือปัญหา

ผู้หญิงจะชอบคิดว่า "เรื่องง่ายๆ แค่นี้ ทำไมทำให้กันไม่ได้"

ผู้ชายจะคิดว่า "เขาก็เป็นของเขาแบบนี้แหละ"

ยิ่งเราไปโวยวายจะให้เขาเป็นอย่างโน้นอย่างนี้ เขาก็จะเริ่มรู้สึกว่าถูกออกคำสั่ง

สุดท้ายผู้ชายจะ "เบื่อ"

มันสำคัญตรงที่ หัวใจ ตัวเราคบกันเองต้องรู้ว่า ยังรักกันรึเปล่า

คนที่รักกันจะเข้าใจกัน ทำเพื่อกันและกันได้

ไม่ต้องรักกันเพิ่มขึ้น แค่อย่าให้ความใส่ใจ ลดน้อยลง

และจะไม่มีใครจะมารู้ดีเท่ากับตัวคุณเองหรอก

คนอื่นแค่บอกทางแต่คุณอ่ะที่เดินเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้