เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ็แค่คุยด้วยแล้วรู้สึกดี

แต่ก็เพิ่งมารู้ว่ามีแฟนแล้ว

ผมก็เลยถอยดีกว่า

ส่วนเรื่องความรักตอนนี้ บอกตรงๆขอหยุดไว้ก่อน

มันมีปัญหาชีวิต ที่ผมยังแก้ไม่ตก คิดมาก อึดอัด เครียด ไม่รู้จะปรึกษาใคร

เลยเก็บไว้คนเดียวจน ไมเกรนไปแล้วคับ ตอนนี้ปวดหัวมักๆๆๆ เมื่อกะสิ้นปีที่แล้วเลย

ที่ๆๆผมต้องมานั้งเครียดร้องไห้คนเดียวตอนสิ้นปี แต่แปลกเนอะ ในอดีตผมก็ก็ไม่ใช่คนดีอะไร

ยอมรับเคยเลวสุดขั้ว แต่เนื่องจากตอนนั้นยังวัยรุ่น แต่ ณ ปัจุบัน ผมก็กลับตัวกลับใจ ซึ้งตั้งใจ

จะสร้างชีวิต ตัวเอง ด้วยการ ไม่ได้ขอเงินใครๆๆจากคนในครอบครัว แต่แล้วผมบอกการวางแผนชีวิต

ไว้ให้คนรอบข้างของเรา ทำไมข้างตัวเราไม่เห็นดีเห็นงามกะเรา แล้วเขาก็บอกว่าเป็นไปได้ยาก เพราะว่า

ผมไม่ใช่คนดีในอดีต ทำไมต้องเอาอดีตของผมมาวัดว่าผมจะทำๆๆบางเรื่องไม่ได้ กำลังไม่มี และไม่ให้

แถมยังหัวเราะเรา และ ทับถมเราอีก ผมก็อยากโตบ้าง ไม่ใช่จะเดินอยู่กะที่ ยิ่งพิมพ์ก็ยิ่งเครียดไว้ขอระบายในๆๆนี้แค่นี้ก่อนและกัน

ผมไม่รู้จะไประบายที่ไหนจิงๆๆ บอกตรงๆๆ ผมล้ม เพื่อนฝุงตีจาก และยิ่งคนใกล้ตัวมาเป็นแบบนี้ ก็เท่ากับผมตัวคนเดียวและคับตอนนี้

2. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อน ๆ นะค่ะ อย่าท้อแท้นะค่ะ

3. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เราเรียนไม่จบ

10 ปีที่ผ่านมา ทำอะไรไม่เคยสำเร็จ

คนรอบตัว แม้แต่แม่ของเราเอง

พูดจาดูถูกเราสารพัด

เราสอนพิเศษ

แม่เราถามว่า เราเอาความรู้อะไรไปสอน

เราเสียใจนะ ที่แม่เราพูดขนาดนี้

แต่ว่าเราก็ไม่ได้เลิกสอนพิเศษนี่

เรารู้ว่าเราทำอะไรอยู่ก็พอ

รับผิดชอบหน้าที่สิ่งที่ต้องทำให้ดีที่สุด

เราคิดว่าเราเปลี่ยนตัวเองแล้ว แต่ไม่มีใครเห็น

เราเปลี่ยนความคิดคนอื่นไม่ได้นี่

แต่เราเปลี่ยนตัวเราเองได้จริงมั๊ย

มันก็แค่ยังไม่ถึงวันของเรา

เป็นกำลังใจให้ตัวเองสิ

ท้อได้แต่อย่าถอยนะกอล์ฟ

PS : คิดซะว่า มีคนแย่กว่าเราตั้งเยอะ

จงดีใจที่ตื่นเช้ามายังมีบ้านอยู่ ยังมีชีวิตอยู่

มีแรง มี 2 มือ 2 ขา

ลองนึกถึงคนที่เค้าไม่มีโอกาสสิ

ทุกปัญหามีทางออก ค่อยๆคิด

ออกทางประตูไม่ได้ ก็ปีนหน้าต่างเลย
    :D

4. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ขอบคุณคับ ​

5. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ต่อให้โดนคนอื่นทำร้ายด้านจิตใจขนาดไหน

แต่ก้อต้องพยายามจำไว้นะ ว่าเรายังเหลือตัวเราเองอยู่

ต่อให้เค้าจะไม่เคยเห็นความสำคัญของเราก้อตาม

พยายามสู้ให้ได้นะค่ะ

สำหรับคุณกอล์ฟ ก้อค่อยๆมาระบายในนี้ก้อได้ค่ะ ถ้าไม่มีใครให้คุยด้วย
    เปนกำลังใจให้เรื่องร้ายผ่านไปได้เร็ววันนะค่ะ

และขอให้สิ่งดีๆใหม่ๆเข้ามา

++++++++++++++++++++++++++

พี่ลูกแก้วนี่ สู้ชีวิตของจริง
    ขอนับถือเลยค่ะพี่

สู้ๆๆๆๆๆ

++++++++++++++++++++++++

ปีใหม่ทั้งที
    เราก้อเอาความรักมาให้ตัวเอง
    ที่ให้คนอื่น ที่ร้ายๆเลวๆกับเรา ก้อพอเถอะค่ะ
    มาให้ตัวเองดีกว่า รู้สึกดีกว่าเยอะ

รีบถอยตัวเองออกมา ก่อนที่จะเสียเวลา เสียใจ เสียความรู้สึกไปมากกว่านี้เถอะค่ะ

6. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

คนส่วนใหญ่มักจะเป็นแบบนี้แหละครับ ชอบเอาอดีตมาเป็นตัวตัดสินอนาคต
    ก็ใช่........ว่ามันเป็น "ความน่าจะเป็น" ที่อาจจะเป็นไปได้ แต่..........ต้องอย่าลืม
    ว่าเราคือ "มนุษย์" เราสามารถ "คิดใหม่ กลับตัว และเปลี่ยนแปลง" ไปในทางอื่นๆ ได้

ไม่ใช่ว่าเราเคยเป็นโจร พอของหาย จะหาว่าเราขโมยไป เสมอไป อย่างนี้ไม่ถูกต้อง

คนเราทุกคนมี 360 องศา 360 มุมรอบตัวเอง เราไม่ควรมองใครที่มุมเดียว และตัดสินว่าใครดี หรือไม่ดี

อย่างไรขอให้เข้มแข็งและก้าวผ่านพ้นไปให้ได้ ยังมีอะไรอีกหลายๆ อย่างรอให้เราไปพบเจอในอนาคตอีกมามาย

สู้หน่อยนะครับ :)

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้สู้ ครับ คนเราไม่มีคำว่าล้มเหลวนะครับ มีแต่คำว่า ล้มเลิก สู้ต่อไปครับ ผมเองก็อายุเยอะแล้วเหมือนกาน 23 ต้องมานั่งเรียน ปวส อะ

น่าเบื่อที่ซุ้ดดดดดดดด

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทิ้วตัวเลยครับ อยู่กับตัวเองเยอะๆ ฟังเพลงเศร้าๆๆๆๆ ให้มันทิ่มแทง แป๊บเดียะ ดีขึ้น...:sad::sad::sad:

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ขอบคุณมากนะคับ :sad:​

10. เคยมั้ยที่เราคิดที่อยากจะคุย อยากจะคบกับใครสักคน พอคุยกับเค้าแล้วเค้าก็คุยด้วย เริ่มแรกดูเหมือนจะดี แต่สุดท้ายเค้ามาบอกเราว่า เป็นเพื่อนกันเถอะ ! ใครที่เคยเจอคงจะรู้นะคับว่ามันรู้สึกยังไง

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อ่านกำลังใจของเพื่อนๆๆแต่ละคน รู้สึกดีและมีแรงขึ้นมาอีกเยอะเลยคราบ ขอบคุณด้วยนะคราบ

ช่วงนี้คงได้แต่นั่งอ่านไปก่อนคราบ เกิดเอ็กซิเดน ที่มือนิดหน่อย นิ้วมือข้างขวา เกือบ 5 นิ้ว

พองเกือบหมด เซงเลย ตอนรับปีใหม่ซะงั้น นี่ก็ได้แค่นั่งจิ้มเอา เดี๋ยวรอให้แผลหายก่อน

เดี๋ยวจามาแจมด้วย อีกสัก 2-3วัน แต่ก็มาอ่านทุกวันนะ อิอิ สู้ๆๆคราบเพื่อนๆดีๆๆเปนกำลังใจให้กัน

ไม่มีใครรักเรา แต่ก็ยังมีเพื่อนๆๆที่รักเราอยู่ในนี้คราบ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อันนี้เข้าใจความรู้สึกคราบ เคยโดนเหมือนกัน รู้สึกเซงมากๆๆ

มันทรมานแบบ แปลบๆๆ จะเปนไปทางเสียความรู้สึกมากๆๆ

แต่เราก็ต้องทำให้หายเปนแกติ และ ดำเนินชีวิตต่อไป

13. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

อ่าว.......ซะงั้น ยังไงดูแลตัวเองด้วยนะค้าบ :)

14. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    อ่านแล้วก็รู้สึกดีเหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะไประบายที่ไหนก็มีแต่ที่นี่นี้แหละ ช่วยได้มากเลยค่ะ

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สวัสดีปีใหม่ ล่วงหน้านะคับ ผมก็ขออวยพรให้ทุกๆๆท่าน มีความรักที่แท้จิง

ขอให้รวยๆๆทุกท่าน และขอให้ประสบความสำเร็จในชีวิต

ดีใจมากๆๆที่ได้รู้จักทุกท่าน โชดดีมีชัยตลอดปีคับ

16. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

ขอให้มีความสุข สมหวังเช่นกันค่ะ

17. Yuu

233
    18
    0

ขอบคุณเช่นกันนะค่ะ แล้วก้อยินดีที่ได้รู้ตัก

ยังไงก้อขอให้มีความสุขสมหวัง
    เกิดแต่เรื่องดีๆนะค่ะ เรื่องร้ายๆให้หายไป

สวัสดีปีใหม่ค่ะ :D

18. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เคยเจอค่ะ รู้สึกว่าจะชื่อ อาร์ต เทอร์โบ ด้วยอ่าค่ะ แฮะๆๆๆ :cry:

19. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    Happy New Year 2009 Hope everybody has a wonderful life forever na ka ^^

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านคราบผม ปีนี้ขอให้ร่ำรวยๆๆพ้นทุกข์ มีความรักที่สมหวังทุกท่านด้วยคราบ

อย่าให้มีโรคภัยไข้เจ็บมาย่ามกายคราบ

21. เด็กติดเล

เด็กติดเล New Member Member

426
    5
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ (หลังพายุสงบท้องฟ้ามักแจ่มใสเสมอ) อย่ายอมแพ้ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไปครับ::cool::cool:

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม หลายๆๆคนรอฟ้าที่หลังฝนอยู่เหมือนกัน ผมก็เปนนึง

ในนั้นด้วย หวังว่ามันจะสวยงามอย่างที่เราคิดไว้ แต่ถ้าไม่เปนอย่างที่คิด

ก็ขอให้มันมีสีขาวมากกว่าสีดำหรือมีสีสันที่สวยงามคราบ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปไหนกันหมดหว่า รึว่ายังไม่กลับจากการฉลอง ยังไงก็เดินทางปลอดภัยนะคราบ

เปนห่วงจากใจคราบ

24. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........กิน ข้าว ให้ อิ่ม......แล้ว นอน มากๆ............

25. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    กลับมาแล้ว ไปเหนือมา

หนาวม๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

สวัสดีปีใหม่ชาวอกหักทุกๆคนเลย

ขอให้ปีนี้เป็นปีที่ดี

มีคู่กันซักทีนะจ๊ะ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อันนี้เหนด้วยคราบ ไม่เปนการทำร้ายตัวเองด้วย อิอิ เยี่ยมที่สุด

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงอ่ะเป่า รออยู่เหมือนกันแหละ แอบหวังเล็กน้อย

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    คิดถึงทุกๆๆคนนะคับ

สู้ๆๆกันนะ สักวันมันต้องมีวันของเราเองแหละ ผมเชื่ออย่างนั้น

29. Yuu

233
    18
    0
    ขอบคุณค๊าาา

สู้ๆๆๆอยู่แล้ววววว

เอาใจช่วยคร้าบบบบ :)

30. Yuu

233
    18
    0
    อยู่กรุงเทพนี่แหละคร้าบบบบ

ดูพลุกระจายเลยพี่
    แถมบาร์บีคิวกันเอง เป็น House party กันค่ะ

อากาศยามดึกๆๆๆ หนาวได้ใจเหมือนกัน

เป็นปีใหม่ที่ พักผ่อนอย่อนใจ ลัลล้าาาาาาได้อย่างด

แต่ตอนนี้ เราต้องมาเตรียมตัวกับงานที่เริ่มใหม่ปีนี้ซะแล้ว >.< สู้ๆ

พี่ดิ้ลล่ะ เป็นไงบ้างคร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้