เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ทำไม่ได้................

ขอโทษค่ะทุกคน แนนทำไม่ได้
    แนนไม่สามารถไป R1 ได้อีกแล้ว

เพราะเสี้ยวหนึ่ง แนนกลับยังรู้สึกดีๆ กับคนๆ นั้นอยู่..........................
    เจ็บใจนะ แต่ก็ต้องพูดว่า.... "ขอล้มการแข่งขัน" เพราะความอ่อนแอของแนนเอง

ใจนึงก็เสียใจที่เค้าพูดไม่ดีกับเรา
    แค้นใจที่เค้าไปทำคนอื่นเสียใจ
    เจ็บใจที่เค้าพูดดูถูกพี่พัด (ว่ายังไงก็ไม่มีทางแข่งรถชนะเค้า)

แต่...แนนกลับคิดถึงเค้าทุกวัน ร้องไห้แทบทุกคืน....
    แม้แต่ก่อนจะมาพิมพ์ตอบกระทู้นี้ ก็ร้องไห้

ตัวเค้าเองก็ไม่เคยสนใจใยดีอะไรแนนอยู่แล้ว
    เค้าเห็นแนนเป็นแค่ที่ระบายอารมณ์เท่านั้น.........

เวลาอารมณ์ดี ก็โทรมาคุยด้วยดีๆ
    เวลาหงุดหงิด ก็มาพาลใส่แนน
    เวลาไปจีบคนอื่น ก็มาเล่าให้แนนฟัง

เรารับฟังเค้าทุกอย่าง เข้าใจเค้าตลอด
    แต่เค้ากลับไม่เห็นคุณค่าของแนนเลย
    เค้าไม่เคยรู้เลยว่าแนนเจ็บปวดแค่ไหน

ทุกครั้งที่แนนยิ้มให้เค้า เค้าไม่เคยรู้ถึงความเจ็บปวดที่แนนมี...

แต่...............
    แนนกลับลืมเค้าไม่ได้

เจ็บใจเหลือเกิน.....................
    เจ็บปวด...............................

อยากตายให้มันพ้นๆ ไปจากสภาวะตรงนี้
    ไม่อยากจะมีชีวิตอยู่แล้ว

ไม่อยากจะรู้สึกแบบนี้กับเค้าอีก เพราะยังไงเค้าก็ไม่เห็นหัวเรา

พี่ลูกแก้ว หนูขอโทษ หนูไม่เข้มแข็งพอ
    ระยะเวลาที่ผ่านมา หนูพยายามจะลืมเค้า พยายามคิดว่าเค้าเป็นศัตรู
    เป็นคนที่เราไม่ควรจะคิดถึง

แต่หนูทำไม่ได้..............................

ตี้..... ขอโทษด้วยนะคะที่โทรไปรบกวนตลอด
    ยังไงวันเสาร์แนนก็ว่าจะไปเหมือนเดิมแหละค่ะ (ถ้าพี่สาวพี่พัดไม่เสียซะก่อนนะ)

เดี๋ยวจะทำขนมไปให้สมาชิกทุกคนเพื่อเป็นการไถ่โทษแทนนะ...

2. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คราวหลังนะ

ทำอะไร "คิด" ซะก่อนนะจ๊ะ

คิดถึงผลได้ ผลเสียที่ตามมาด้วย

ทำไปแล้วมันคุุ้มมั๊ย

เสียมากกว่าได้รึเปล่า

เคยคิดมั๊ยว่า ถ้าแพ้เค้าจะเป็นยังไง

สติมาปัญญาเกิด

สติเตลิดจะเกิดปัญหา
    จำไว้

3. [ BuAY ]

[ BuAY ] New Member VIP Privilege

156
    5
    0

หลายหน้าจัง...:eek::rolleyes::cool::D

4. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    เอาหน่า ไหนๆก้อเป็น Christmas Eve ทั้งที

พักผ่อนหย่อนใจ พยายามคิดน้อยสักวันนึง
    แล้วออกไปดูไฟตกแต่งสวยๆ

ยังไงก้อขอให้ความสุขมาหาทุกๆคนนะค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++

พี่แนนค่ะ

ใจเย็นๆนะค่ะ

ถ้าทำอะไรไม่คิด มันอาจจะกันมาทำร้ายเราเองโดยไม่รู้ตัวก้อได้นะค่ะ

ยังไงก้อขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นช่วงที่เลวร้ายไปได้นะค่ะ

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เคยเปนเหมือนกันนะ ยิ่งเพลงช้าๆๆเศร้าๆๆยิ่งโดนเลย

เพราะมันไปซะทุกเพลง แต่บางเพลงก้ฟังแล้วมีกำลังใจนะ

ลองหาฟังดูคราบ เปนกำลังใจให้คราบ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงๆๆนะ ถ้าใครไม่โดนไม่รู้ความรู้สึกว่าเปนไง แล้วก็ไม่รู้

ด้วยว่า คำว่ารัก และ ความรู้สึกที่ได้รัก เปนยังไง

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พอเหนเบอเค้าเราก็ดีใจ แต่พอรู้นี่แสรดเลย ช่างใจร้ายจิงๆๆ

ฟอร์มคุยหน่อยก็ยังดี

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

สู้ๆๆน้องชาย ที่ฝันไว้ขอให้ไปให้ถึง มันไม่ไกลหรอก แต่เราอย่าท้อกอน

ก็แล้วกัน ได้ฝันแล้วอย่าลืมพี่นะ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆนะคราบคุณแนน เปนกำลังใจให้คราบ ช่วงนี้อาจจะเปนช่วงที่รู้สึกแย่ที่สุด

แต่เดี่ยวมันก็ผ่านไปได้ มันคงไม่อยู่กับเราไปตลอดหรอก ปีใหม่เดี๋ยวก้มีสิ่งดีๆๆใหม่ๆๆเค้ามาคราบ

10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

ลืมได้ไงล่ะเพ่ ไม่มีวันหรอก คำพูดไม่เท่ากับ การกระทำ ไว้รอมีก่อนแล้วค่อยว่ากัน อิอิ:D

11. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ิอิอิ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกานครับ ว่าแต่อาทิตย์หน้า R1 มีป่าวครับ ขอไปร่วมด้วยช่วยกานหน่อย พอดีเข้าบอร์ดนั้นไม่ได้แล้วอะครับ :D:D:D

12. ++ ZumuKamO @.K ++

++ ZumuKamO @.K ++ New Member Lady Member

597
    59
    0
    เมางัย... คับ

13. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เคยไปทำเธอตอนไหน - Zaza

อยู่ๆจะนึกรัก ก็บอกคำว่ารัก ให้ความหวังกัน
    อยู่ๆก็คิดทิ้ง ไม่บอกลาซักครั้ง เหมือนเธอแกล้งกัน

เพราะเหมือนเธอตั้งใจ อยากรู้มาทำร้ายกันทำไม

เคยไปทำเธอตอนไหน ถึงทำกันอย่างนี้
    ฉันทำอะไรให้เธอ เคยไปทำอะไรไว้
    ให้เธอต้องเสียใจเมื่อไหร่ จึงมาทำร้ายหัวใจกัน

บอกหน่อยให้ฉันรู้ อยู่ๆที่แกล้งรัก ทำไปเพื่อใคร
    ต้องการตัวฉันแพ้ ต้องการเพียงแค่นี้ เท่านี้หรือไง

เพราะเหมือนเธอตั้งใจ อยากรู้มาทำร้ายกันทำไม

เคยไปทำเธอตอนไหน ถึงทำกันอย่างนี้
    ฉันทำอะไรให้เธอ เคยไปทำอะไรไว้
    ให้เธอต้องเสียใจเมื่อไหร่ จึงมาทำร้ายหัวใจกัน

จึงมาทำร้ายหัวใจกัน

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

วันนี้ได้คุยกับคนๆ นั้นมาแล้วค่ะ
    ตัวเป็นๆ โดยมีเพื่อนพี่พัดพาไป.........

ขาไป ไม่มีอะไร ใส่ชุดสวยที่สัญญาว่าจะใส่ให้เค้าดู กะว่าเค้าคงชมมั่งล่ะนะ
    ขากลับ เดินร้องไห้เป็นกิโลๆ จากสน.ดับเพลิง บางพลัดจนถึงการไฟฟ้าฝ่ายผลิต........
    (ใกล้ๆ เชิงสะพานพระราม 7)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

เรื่องที่ถูกว่าเรื่องที่มาโพสต์ที่นี่........ยอมรับผิดค่ะ
    เป็นความผิดของแนนเต็มๆ

ได้พูดขอโทษเค้าไปแล้ว แต่เค้าไม่ให้อภัย (ช่างเถอะ...)

เค้าว่าแนนว่าเป็นเรื่องของคนสองคน
    แต่แนนมองว่า เค้าก็ทำแบบนี้กับผู้หญิงในเว็บนี้ ถ้าไม่ประจาน แล้วคนอื่นจะรู้มั้ย

อันนี้ยอมรับผิด เพราะเป็นมุมมองที่ไม่เหมือนกัน....

แต่เรื่องที่ทำให้เสียน้ำตามากๆ คือ
    เค้าให้เหตุผลที่ทิ้งแนนไปว่า เพราะแนนไม่สามารถอยู่เคียงข้างเค้าได้ตลอดเวลาในช่วงที่เค้ามีความทุกข์

ข้อนี้รับไม่ได้ ช็อก เพราะถึงแนนจะไม่ได้ไปอยู่ใกล้ๆ แนนก็รับฟังปัญหาและปลอบใจเค้าทุกครั้ง
    แม้แต่ในตอนที่เค้าบอกว่าจะจีบผู้หญิงคนใหม่ (ซึ่งตอนนี้ไม่ใหม่แล้ว เพราะผู้หญิงเค้าไม่เอา...)
    แนนยังให้กำลังใจเค้าเลยด้วยซ้ำ (แต่กลับหอมาก็นั่งร้องไห้น่ะนะ)

แนนเคยเห็นคู่รักหลายๆ คู่.........
    เค้าสามารถคบกันได้อย่างมั่นคง ทั้งๆ ที่เค้าอยู่ห่างกันหลายจังหวัด
    เค้าทั้งสองต่างประคับประคองความรักให้ผ่นพ้นไปได้เพราะเค้าเชื่อใจซึ่งกันและกัน

แนนจึงไม่คิดว่า จะได้ยินคำๆ นี้จากคนที่เราเคยรู้สึกดีๆ ด้วย
    (มันเลยพาลคิดไปว่า เราไม่ได้นอนบ้านเดียวกับเค้า เลยคบกันไม่ได้?)

เรื่องต่อมาที่รับไม่ได้คือ เค้าว่าแนนไม่รักตัวเอง ขนาดตัวเองยังเลี้ยงไม่ได้
    ต้องไปเกาะพี่พัดกิน

ข้อนี้ แนนรับไม่ได้เหมือนกัน เพราะแนนก็พยายามจะหางาน และรับงานเกี่ยวกับคอมไปในระหว่างหางานด้วย
    และการที่แนนไปอยู่กับพี่พัด แนนก็ไม่ได้ทำตัวไร้ค่า
    ช่วยพี่พัดทำงานบ้าน ช่วยนวดไหล่-ตัว-ขา-แขน เวลาที่พี่พัดกลับมาจากการทำงานเหนื่อยๆ
    ช่วยพี่พัดพิมพ์งาน ช่วยพี่พัดขับรถ และช่วยพี่พัดหาแฟนด้วย
    "พี่พัดไม่เคยเห็นแนนไร้ค่า ถึงให้แนนอยู่ด้วย แม้ว่าพี่พัดจะต้องเปลืองเงินเลี้ยงน้องคนนี้เพิ่มอีกคนก็ตาม"

ที่แย่ที่สุด พอคุยกันเสร็จ เค้าก้ไล่แนนเหมือนตัวอะไรไม่รู้
    ก็เลยเสียความรู้สึกสุดๆ..........

นี่เหรอ คนที่เราเคยเป็นห่วง
    นี่เหรอ คนที่เราเคยคิดถึง

หลังจากร้องไห้ตั้งแต่ช่วงเย็นจนตาบวมตุ่ย (และไม่มีน้ำตาจะร้องแล้ว)
    ตอนนี้เลยได้แต่ปลงว่า เราคงดวงไม่ดีเอง

ก็เลยคิดว่า จะเก็บตัวสักระยะนึง
    จะได้ไม่ต้องรับรู้อะไร.............

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจนะคะ
    แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้วจริงๆ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมอร์รี่คริสมัสคราบ ทุกท่าน ไปเที่ยวไหนกันเอ่ย กระผมอยู่บ้าน 555 อีก5วันปีใหม่แล้ว

ขอให้อะไรที่มันไม่ดีให้มันผ่านไปนะคราบผม ปีใหม่รักครั้งใหม่ แฟนคนใหม่ กำลังจามาแล้ว

สำหรับคนที่ยังไม่มีแฟนนะ คนที่มีแฟนก็ขอให้รักกันไปนานๆๆนะคราบ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเยนๆๆนะคราบ อย่าไปคิดมาก เราทำดีที่สุดแล้ว เราก็ทำเตมที่แล้ว

ยังไงก้เปนกำลังใจให้นะคราบ ทุกท่านด้วยนะ อีกไม่กี่วันก็ปีใหม่

เดี๋ยวก้มีสิ่งดีๆๆเกิดขึ้นกับตัวเราคราบ

16. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ยังม่ายมีเลยพี่ เหอๆๆ อยู่กะตัวเองไปซักพัก......ใหญ่ๆๆๆๆ:D:D:D

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ก็ "หาแฟน" ซักทีเด่ะคุณน่ะ

18. Yuu

233
    18
    0
    55555+

พี่ดิ้ลแอบซุ่มอยู่ช่ายม๊าาาาาา อิอิ

ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันจ๊ะทุกคน

ตัวยู้เองยังตกลงกับพวกเพื่อนไม่ได้เลย ก้อคงอยู่กรุงเทพนี่แหละจ้าาาา

19. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    สาธุค่ะ ขอให้เจอแต่สิ่งดีเหมือนกันนะค่ะ เพี้ยงๆ

20. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    วันนี้เจอคนๆๆนึง ซึ้งได้เบอร์มา คุยด้วยแล้วรู้สึกดีจัง 555+

สงสัยจะงานเข้า 55+

21. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    น้องแนนฝากมาโพสข้อความข้างล่างนี้ ถึงใครบางคน

...แด่เธอคนนั้น...
    คนที่ฉันเคยบอกว่าคิดถึง
    คนที่เคยสบตา.. แสนซึ้ง
    คนที่ครั้งหนึ่งเราเคยชิดใกล้

...แต่เธอคนนั้น...
    ตอนนี้คงไม่มีวันชิดใกล้
    เธอว่าฉันมีค่าน้อยไป
    เกินกว่าจะใช้หัวใจร่วมกัน

ฉันก็ทำเท่าที่ฉันทำได้
    จะมาก-น้อย เพื่อเธอ...ก็ทำไป
    และหัวใจที่มีก็ให้เธอ

...แต่เธอคนนั้น...
    กลับมองว่ามันน้อยไป ด้อยค่า
    ก็ช่วยไม่ได้... คงต้องให้กาลเวลา
    ช่วยเยียวยาหัวใจของฉันเอง

หากคนอื่นไม่ทุ่มเทเท่ากับฉัน
    ก็ได้แต่สมน้ำหน้าเธอแค่นั้น
    เพราะกับฉัน...ไม่เห็นค่า "เธอโง่เอง"

ขอให้แนนเข้มแข็ง และกลับสู่สภาวะปกติซะนะ จะหดมปีแล้ว อะไรไม่ดีก็ทิ้งมันไปกับปีเก่าซะ

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลย สงสัยพระเจ้าลืมสร้างมาให้มั้ง 555

อยู่ได้ ไม่ตายหรอก

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อยากมีเหมือนกันอ่ะ แต่ไม่รู้เค้าคนนั้นจาว่ายังไงอ่ะดิ

เค้ายังไม่พร้อมมั้ง

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่ไม่ได้ซุ่มนะ แต่พี่ยังไม่แน่ใจอีกหลายๆๆอย่าง เรื่องแบบนี้ไม่ได้ขึ้นอยู่เรา

คนเดียว มันขึ้นอยู่กับคน2คน บางทีถ้าเราสรุปเร็วเกินไป เราอาจจะเข้าข้างตัว

เองก้ได้ ต้องคุยกัน แล้วเค้ายอมรับด้วย อันนี้จะแน่นอนกว่า

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เช่นกันนะคราบผม รออยู่เหมือนกันสิ่งดีๆๆเนี่ย รอนานมากล่ะ

มันยังไม่เข้ามาในชีวิตสักเรื่องเลย แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคราบ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยน้องชาย ต้อนรับปีใหม่คนแรกเลยนะเนี่ย 555

เรื่องดีๆๆเริ่มเข้ามาแล้ว อิจฉาๆๆๆๆ:D:D:D

27. Yuu

233
    18
    0
    ยินดีด้วยนะค่ะคุณกอล์ฟ ^^
    หวังว่าคงมาทักทายที่นี่เหมือนเดิมนะค่ะ อิอิ

ส่วนคุณดิ้ล
    ก้อเข้าใจค่ะ มันขึ้นอยู่กับคน 2 คนจิงๆ
    ยังไงก้อขอให้ทุกอย่างไปได้ด้วยดีล่ะกันนะค่ะ

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ ยู้ก็เหมือนกันนะ ขอให้เจอคนที่ใช่ คนที่รักเราเร็วๆๆนะคราบ

ขอให้มาตอนเค้าดาวเลย 555 เริ่มต้นด้วยคนดีๆๆแล้วสิ่งดีๆๆจาตามมาคราบ

29. Yuu

233
    18
    0

ว๊าวๆๆๆๆๆ :eek:

ขอบคุณค๊าาาาาาาาพี่ดิ้ล
    สาธุ :D

ช่วงนี้ก้อมีความสุขขี้นมากเลยล่ะค่ะ
    ทำอะไรให้ตัวเองมั่ง เพราะทำให้คนอื่นมาเยอะแล้ว อิอิ
    :p

30. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ปีใหม่นี้คงอยู่กับตัวเองเหมือนกันค่ะ ไม่มีใครให้อยู่ด้วยแล้ว

เข็ดแล้ว ไม่อยากมองใครใหม่ ไม่อยากเสียเวลา เสียความรู้สึกอีก เรื่องมันเศร้า..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้