เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ยิ่งคนข้างบนนู้นนน อยู่ๆก็มาขอเงินอีกนะ ขอเฉยๆ ไม่ได้ขอยืมด้วย

ปวดร้าวววววที่สุด

2. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    อ่านจนจบ

เราว่าถ้าเราคิดไม่ผิด

ผู้หญิงของคุณ

ก็คือน้องที่เราให้คำแนะนำไปแน่ๆเลย

งั้นขอแนะนำใหม่ว่า

"ฟังกันเถอะค่ะ ก่อนที่จะไม่ได้ฟังกันอีก

อย่างน้อย ให้เค้าได้พูดสิ่งที่อยู่ในใจ

เราจะรับรู้ รับฟังแค่ไหน

ถามหัวใจตัวเอง"

PS : ความจริง เป็นสิ่งไม่ตายนะคะ

อะไรที่มันเป็นความจริง มันก็คือความจริงวันยังค่ำ

สู้เพื่อความจริงค่ะ สู้ๆ

PS 2 : คนเรามันจะคู่กัน

มันก็คู่กันอยู่ดี

ต่อให้หนีไปสุดหล้าฟ้าเขียว

มันก็ได้กลับมาคู่กันจนได้

3. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ได้อ่านแล้วก็ดีแหะ มีหลากหลายอารมณ์ต่างความรู้สึกกันไป

บางครั้งไม่รู้อะไรเลยก็ดีกว่านะ จะได้ไม่ต้องมานั่งคิดมาก

4. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เบื่อ ญ บางคน ทำตัวดีก็ บอก เลิก หาว่าดีเกินไป เวรแท้ๆ สงสัยต้องทำตัวเลวๆ

5. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    เห็นด้วยเลย หุหุ เคยคิดแบบนั้นอยู่เหมือนกัน

แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า เพราะว่าสักวันนึง เราก้อคงจะเจอคนที่ดี ที่เห็นคุณค่าของตัวเราเอง

ไม่ต้องไปทำตัวให้แย่ลงดีกว่าค่ะ เพราะมันจะทำให้สังคมมันแย่ขึ้นนะหนูว่า :cool:

6. Yuu

233
    18
    0
    เอาหน่าทุกๆคน ทำวันนี้ให้ดีที่สุด สู้ๆๆๆ ^^

7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ปวดกระบาล และอยากจะร้องไห้มากตอนๆๆนี้

ทำไม เวลามีปัญหามา มันต้องมาพร้อมๆๆๆๆกันด้วย และทำไมทุกๆๆปัญหาต้องมาตกอยู่ที่ๆๆเราเพียงคนเดียว

เราเพิ่งจะผ่านเรื่องร้ายๆๆไปได้....ทำไมต้องมาเจอเรื่องไม่ดีอีกด้วย

เมื่อไรจะมีความสุขได้อีก...

8. PakOJanG

475
    67
    28
    สู้ๆ ค่ะ ต้องอดทน แต่อยากจะร้องไห้เหมือนกัน ร้องไห้มันหายบ้ากันไปเลย

9. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมผ่านไปได้จาครึ่งปีเเระ เลิกกันไปเพราะการเมืองเเท้ๆ อืม ตอนนี้ก็ ok เเล้ว พยายามเปิดใจรับสิ่งที่จะเข้ามาใหม่ๆ ตอนนี้ก็รีบเก็บโกยไปก่อน คราวนี้ถ้าเจอเนื้อคู่ที่เเน่ใจก็จาได้รีบเเต่งกันไป หุหุ

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เอานะใจเยนๆๆ เราผ่านเรื่องร้ายๆๆมาล่ะ เดี๋ยวก้มีเรื่องดีๆๆเข้ามา

เปนกำลังใจให้ ขยันๆๆทามงาน โบนัสสิ้นปีไม่ไปไหน

ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ คนที่ใช่อาจจะกำลังเดินเข้ามา

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบ อยู่กับเพื่อน อาจจะทามให้ดีขึ้นได้บ้าง แต่เราก็ต้อง

ทำใจไว้บ้างเวลาที่อยู่คนเดียว คิดได้ แต่อย่าเยอะ เดี๋ยวจะกระทบกับ

หลายๆๆอย่างในชีวิตของเรา

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก้ไม่แน่นะคราบเค้าอาจะเข้ามาอ่านก็ได้นะคราบผม เปนกำลังใจให้คราบ

ไม่สบายใจ หรือว่า อยากระบายก็ยินดีรับฟังเสมอคราบ

ยังไงก็เปนเพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆกัน ปรึกษารับฟังกันได้คราบ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเยนน้องชาย ปัยหามีไว้ให้เราแก้ อย่าไปท้อกลับมัน มันเปนรสชาติของชีวิต

ค่อยๆๆแก้ทีละปัญหา อันไหนก่อนไหนหลังว่ากันไป แก้อย่างมีสติ

สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดจะเกิดปัญหานะ สู้ๆๆน้อง

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โฮ้ เลิกกันแบบนี้เลย แต่ก็ผ่านไปแล้วเนอะ ดีคราบเปิดรับสื่งใหม่ๆๆ

ไม่ช้าไม่นาน เดี๋ยวก็เข้ามา ขอให้เจอเนื่อคู่ โดยเร็วนะคราบผม

15. Yuu

233
    18
    0
    :D ขอบคุณค๊าาาาา หุหุ

แต่ม่ะมีโบนัสอ่าสิงานนี้ ยังเป็นพนักงานใหม่อยู่เลยพี่ เหอๆ

คนที่ใช่ คงอยู่ไม่ไกลเกินรอ :rolleyes:

16. Yuu

233
    18
    0
    มีอะไรก้อมาระบายได้เรื่อยนะค่ะ ^^

อย่างน้อย เราก้อมีพื้นที่เล็กๆตรงนี้ไว้เป็นของเราเอง

พยายามค่อยๆคิด ใจเย็นๆ
    ถ้ารู้สึกอึดอัดก้อ ตะโกน หรือ โทรหาเพื่อน... เพื่อหาทางระบายสักนิด ก้อยังดี

บางครั้งเวลาปัญหาอยู่ตรงหน้าเราเลย เราจะมองไม่เห็นหนทาง เพราะมันเหมือนเข้ามากระทันหัน

มีอะไรก้อเข้ามาปรีกษากันได้นะค่ะ

เป็นกำลังใจให้

อย่างตัวยู้ตอนนี้เอง ก้อมีความสุขขึ้น เมื่อมันผ่านพ้นมาได้
    ไม่ต้องหนักใจเหมือนที่แล้วมา คุณกอล์ฟก้อพยายามเข้านะค่ะ ยู้ยังใช้เวลายาวนานเหมือนกันเลยกว่าจะมองเห็นทางและทำมันได้..... เห็นม๊า.... เป็นกำลังใจให้กันและกัน :)

17. Yuu

233
    18
    0
    เอาใจช่วยให้นะค่ะ

สู้ๆๆๆๆๆ :D

สิ่งที่ดีๆ ต้องมีเข้ามาหาเราบ้างแหละค่ะ ขึ้นอยู่กับว่า มันคืออะไร :cool:

18. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เคยเจอแบบนี้

เราตอกกลับไปว่า อยากได้ Curry แล้วมาคบกะเราทำไมไม่ทราบ

ถ้าคุณเจอแบบนี้

แนะนำว่า คุณไม่เห็นจะต้อง "ลดตัว" ไปทำตัวเลวๆ ให้เธอด่าได้อีกว่า "คุณเลวเกินไป"

คุณก็คิดแค่ว่า อีนี่ไม่เหมาะกะกูเลย

แล้วถามเธอว่า "อยากได้เลวๆ ทำไมไม่ไปคบพวกแถวบางขวางล่ะ"

เราว่ามันเป็นแค่ "ข้ออ้าง" หรือเปล่าคะ

ไอ้ที่ว่าดีเกินไป เนี่ย

ไม่มีใครอยากได้ผัวหรือเมีย ที่เลวหรอกค่ะ

จริงๆจะเลิกกะใครซักคน

เอาความจริงมาเปิดเผยกันดีกว่า

อย่ามาใช้คำพูดที่สวยหรูกันเลย

ยังไงก็ต้องเลิก

จะรักษาหน้า พูดให้ดูดี เพื่ออะไร

ไม่ว่าดีหรือเลว ก็ไม่คบอยู่ดี

ก็บอกมาเลยตรงๆ ว่าไม่อยากคบ จะดูเข้าใจได้ง่ายกว่าปะ

PS : เพราะตอนนั้น เราคงไม่มองอีกฝ่ายว่าดูดีหรอก 55

19. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เมื่อไหร่ที่เราเจ็บจนหมดน้ำตา

เมื่อนั้นเราจะรู้ว่า ตัวเราเองมีค่าแค่ไหน

ขอให้ผ่านจุดนี้ไปได้อย่างไวไวควิกค่ะ

20. Yuu

233
    18
    0

หืมมมมม สุดยอดค่ะพี่ลูกแก้ว

พูดจิงๆ ใครจะอยากอยู่กับคนที่เลว

การรักษาหน้า จะทำไปเพื่ออะไรจิงๆนั่นแหละ มีไว้ก้อเท่านั้นเอง :confused:

21. PakOJanG

475
    67
    28

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็ร้องไห้น้อยลงกว่าเดิมแล้วล่ะ

อยู่ๆ น้ำตามันก็ลดหายไปเรื่อยๆ...

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

:sad::sad::sad::sad:

23. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เมื่อน้ำตาหมดลงจะรู้สึกว่า มันไม่ได้มีค่าในใจเราเลย

อย่าไปคิดมาก ... ชีวิตที่มันเลวร้ายจะผ่านพ้นเราไป

ชีวิตแค่โดนทำร้ายเท่านั้น อ่อนแอได้แต่อย่าไปยอมแพ้

24. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

ขอบขอบคุณมากๆๆนะคับ และขอบคุณเพ่ชายด้วย

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบอ่ะ คิดได้ไง แม่ชีน้อย เก่งนะเนี่ย :D:D:D

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ให้เรื่องร้ายๆๆผ่านมาแล้วก็ผ่านไปโดยเร็วนะคราบ ขอเรื่องดีๆๆเข้ามาบ้างเหอะ

อยากจะเจอเรื่องดีๆๆกับเค้าบ้างล่ะ ขอสักเรื่องก็ยยังดี

27. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0

เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ชาย

ยังไงก็ยังมีน้องๆและเพื่อนๆอีกหลายคนที่เป็นห่วงพี่

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบ ยังมีคนที่รักเราและอยู่เคียงข้างเราเสมอ อย่างน้อยก้พ่อแม่ และเพื่อนของเราที่เปน

ห่วงเนะคราบ

29. PakOJanG

475
    67
    28
    แล้วสมมุติว่าแฟนเราคบเราอยู่ แล้วเค้ายังมีคุยกับคนอื่นอยู่ด้วยล่ะ

ทั้งๆ ที่เราก็รู้จะทำไงดี

30. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

ต้องขอถามว่าคุยในสถานะแบบไหน

เพราะที่เคยเจอมาก็เพื่อนหมดรวมถึงเมียเพื่อนด้วยนะ

ความจริงคำตอบมันอาจอยู่ในใจเราอยู่แล้ว สัญชาตญาณคนเราบอกตัวเราได้

ถ้าเราเคืองเค้าต้องรู้และที่สำคัญ ถ้ารักกันย่อมต้องเกรงใจซึ่งกันและกัน

เพราะถึงเวลามันจะเปลี่ยนไป

แต่ความเสมอต้นเสมอปลายไม่มีทางเปลี่ยนได้หรอก

สิ่งเดียวที่ทำได้คือ ยอมรับความจริง

"ความจริงมันเป็นสิ่งไม่ตาย แต่เราจะตายได้ถ้าไม่ยอมรับความจริง" /Balloon เจ้าค่ะ

สู้ ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้