เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    สวัสดีจ้า อิอิ

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ดิ้ล ว่าเปนสิ่งที่ดีเลยแหละ เพราะก่อนที่เราจะตัดสินใจอะไรลงไป

เราควรนึกถึงเรื่องที่ดีๆๆที่เคยทำที่เคยผ่านด้วยกันมา มันจะทำให้เราหยุดคิด

ก่อนที่เราจะตัดสินใจแล้วมาเสียใจตอนหลัง

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่ก็เหมือนกัน เกลียดการโกหกมากที่สุด ไม่อยากจะเจอเลย

แตคนเรามันก็หนีไม่ได้หรอกเรื่องแบบนี้ ถ้าโกหกเรื่องเล็กน้อย ก็ไม่เท่าไรนะ

แต่ถ้าเจอเรื่องที่มีคนอื่นเนี่ยดิ ไม่ไหว ทางใครทางมันดีกว่า รับไม่ได้จิงๆๆ

หลังจากที่เคยโง่ เปนควายมาเปนปี ขอไม่เอาแล้วดีกว่า

ดีแล้วที่สามารถเคลียร์ได้ ทำใจได้ บอกแล้วม่ะใช่ปัญหา ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เค้าป่าวนะ อิอิ :D:D:D

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคราบผม อย่าโกหกกันเลยจาดีกว่า

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สวัสดี กอฟ และ แฟงด้วยจ้า เปนไงสบายดีกันเป่า

7. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0

ก้อเข้าใจนะค่ะพี่ ถ้าเป็นเรื่องเล็กน้อยจิงๆ

หนูคิดเหมือนอย่างที่พี่พูดแหละ ว่าเรื่องไปมีคนอื่น แล้วเราให้โอกาสเค้าพูดมาหลายครั้งหลายหน แต่ไม่พูดเอง มันก้อเลย.... พอดีกว่า.....

จิงๆแล้ว หนูก้อไม่ได้เคลียร์กับเค้าอะไรมากมายหรอกค่ะพี่
    คือไม่อยากจะพูดอะไรมาก เพราะตัวเราเอง ย่อมรู้ตัวเราเองในลึกๆอยู่แล้ว
    และหนูก้อไม่อยากยกเรื่องนั้นมาพูดสักเท่าไหร่กับเค้าด้วยสิ มันไม่ดี

เลยจบด้วยการ SMS ง่า แหะๆ :p

แต่แปลกนะพี่ ตอนแรกก้อตอบตกลงกับเรา แต่ตอนหลัง อยากมาคุยเคลียร์ว่าเรื่องอะไร :confused:

ยังไงก้อกระทู้นี้ ขอให้อยู่ยืนยง คริคริ
    :D
    เอ๊ะ หรือไม่ดีกว่า เพราะมันหมายถึงคนเศร้าเยอะอ่าจิ หุหุ :cool:

8. Yuu

233
    18
    0
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค่ะ :eek:

ตอนนี้ก้อดีขึ้นมากๆเลยค่ะ

มีอะไรก้อระบายมาในนี้ก้อได้นะค่ะ :D

ยินดีด้วยนะจ๊ะแฟง ^^ อาจจะบอกช้าไปหน่อย แหะๆ โทดทีจ้าาาา
    แต่ก้อยังไม่สายไปใช่ม๊าาาา ;)

ฟังมาแล้ว ก้อคิดว่า ดีแล้วล่ะค่ะที่ถอนตัวออกมาจากจุดนั้นๆได้
    อย่าให้ใครเค้าดูถูกเราได้ :mad:

ช่ายแล้ว เมื่อเค้าไม่เคยนึกถึงวันเวลาของเราที่ผ่านมา
    ลืมค่าของเราไป ก้อพยายามทำใจดีกว่านะค่ะ เพราะถ้าเค้าไม่เห็นคุณค่าเราแล้ว ต่อให้ทำอะไรให้เค้าไป เค้าก้อไม่รู้สึกหรอกค่ะ

ยิ่งถ้าาเค้าไปเจอใครใหม่ๆ แค่เพียงคนๆนั้นทำอะไรให้แค่นิดเดียว เค้าอาาจรู้สึกถึงคนนั้นมากกว่าที่เราทำอย่างมากมาย (แค่ยกตัวอย่างให้นะค่ะ)

ช่ายแล้ว ถ้าเปนไปได้ก้ออย่าโกหกกันเลยดีที่สุด เปนไปได้ให้พูดกันตรงๆ

แต่เรื่องบางเรื่อง สำหรับคนบางคนอาจจะไม่ใช่ปัญหา แต่สำหรับอีกคนอาจจะเปนปัญหาหนักเลยก้อได้

เป็นไปได้ เราว่า ขอให้เค้าไม่เข้ามาอ่านดีกว่ามั๊ยเอ่ย

มันอาจจะแล้วแต่คนนะค่ะ ต่างคนต่างความคิด

อย่างที่พี่ลูกแก้วพูดล่ะค่ะ บางคนอาจจะไม่ชอบให้เอามาพูด
    แต่ถ้าเราคิดว่า เราไม่ได้ประนามว่าเค้าเปนใคร
    หรือเค้าทำอะไรให้เรา เปนเรื่องเปนราวซะขนาดนั้น ก้อไม่น่าจะเปนปัญหาอะไรนะค่ะ
    แต่มันแล้วแต่คนจิงๆล่ะค่ะ :)

9. Yuu

233
    18
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ^^
    ยังไงก้อขอให้หายหวัดเร็วๆนะค่ะ อาการดีขึ้นบ้างยังเอ่ยยยย :)

ขอบคุณค๊าาาาาาาาาา ^^
    สาธุๆๆๆ :D

ขอบคุณนะค่ะกอล์ฟ ^^ สำหรับกำลังใจ
    มันมีแค่ 2 ทางจิงๆแหละ :mad:

10. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบค่ะ

บางครั้งยิ่งเดินเหมือนยิ่งไกลขึ้นทุกที อยากจะหยุดพัก ให้หายเหนื่อย หายท้อ..

สงสารตัวเองแล้วค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2008
  11. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ใกล้หายแล้วล่ะคับคุณ Yuu ขอบคุณครับ....สู้ๆต่อไปครับทุกท่าน....เพนื่อยๆก้อหนยุดพักก่อนเผื่อจะเห้นอะไรๆๆชัดเจนขึ้นนะครับ

12. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

แหะๆๆๆ ขอบคุณที่เตือนค่ะพี่ลูกแก้ว

เรื่องของเรื่องคือ หนุอยากจะท้าไอ่ห่..านั่นแข่งใจจะขาดแล้วพี่
    ติดตรงพี่พัดนั่นแหละ แกอยากทดสอบรถก่อน
    เลยไม่มีที่ระบาย เลยมาระบายที่นี่แหละค่ะ :mad:

ส่วนเรื่องที่ว่าจะมีใครรู้เยอะมั้ย...ไม่รู้ดิพี่
    หนูว่า ให้คนอื่นรู้มันก้ดีนะ จะได้ไม่มีใครไปหลงคารมไอ้บ้านี่อีก :p

อ่อ ชอบประโยคนี้ของพี่มากเลย... สะใจมากมาย
    ^
    ^
    แต่หนูว่าไอ่เกรทมันเหมือนนะพี่นะ 5555+

สรุปเลยแล้วกันนะคะ
    เจ๊ หลังปีใหม่ สัญญาอะไรกันไว้ อย่าลืมเน้ออออออออ :D:D:D

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เค้าอาจจะเริ่มสำนึกมั้งหริอไม่แน่ใจ หรืออาจจะคิดได้ว่า

ต้องเสียไปจิงๆๆ เลยอยากจะกลับมาคุยด้วย คราวนี้อยู่ที่ใจของเราแล้วแหละ

ว่าจะเข้มแข็งขนาดไหน จะใจอ่อนอ่ะเป่า

พี่ก็งงเหมือนกัน ว่าจะอยู่ยืนยงดีอ่ะเป่า แต่ก็คุยกันได้ทุกเรื่อง

ไม่เพราะเรื่องความรักอย่างเดียว งั้นให้อยู่ต่อดีก่า จาได้มีที่คุยกัน

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนื่อยก็หยุดพักก่อนกะได้คราบ หายแล้วค่อยเดินต่อ บางทีการพักอาจจะทาม

ให้เราเจอความคิดสิ่งใหมม่ๆๆก้ได้นะคราบ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วติงเจอคนที่ชัดเจนอ่ะยัง อิอิ ซุ่มอ่ะเป่าเนี่ย:D:D:D

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ยินดีคราบผม ไม่สบายใจก้ระบายได้นะคราบ ยินดีรับฟัง ยังไงก็

อย่าลืมเรื่องความปลอดภัยนะคราบ

17. Yuu

233
    18
    0
    ชอบเพลงนี้อ่า เลยเอามาฝาก เผื่อบางคนอาจจะยังไม่เคยได้ยิน :cool:

เป็นเพลงที่เพราะ และมีความหมายดีๆเช่นกัน คุณ PUM ลองฟังดูนะค่ะ

18. Yuu

233
    18
    0
    ไม่ไหวอ่าพี่ เหนื่อยใจ

มันเรื่องเยอะเกิน.....

แต่ในที่สุด ก้อไม่มีใครยอมรับเรื่องที่โกหกกันไป... มันเซ็งนะพี่ มันเหนื่อยที่จะฟัง...

งานก้อเยอะช่วงนี้ สิ้นปีด้วยสิ ไหนจะต้องเคลียร์สต็อค :'(
    วุ่นวายมากๆเลยอ่าพี่

19. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    จริงๆแล้วอะ

ความลับมันไม่มีในโลกอยู่แล้ว

ใครทำอะไรมันก็ได้รับผลแบบนั้นอยู่ดี

เค้าไม่รับ ก็ช่างเค้าดิ

เรารู้ แต่เค้าไม่รับ

เชื่อตัวเองดีกว่ามั๊ย

20. Yuu

233
    18
    0
    พี่พูดถูกมากๆเลย ขอบคุณๆค่ะ

อ้อ ซื้อหนังสือที่พี่แนะนำมาอ่านแล้วนะค่ะ (รักได้ ร้องไห้เป็น)
    เพิ่งเริ่มอ่านไม่นานนี้เอง พอดีไม่ค่อยได้มีเวลานั่งอ่านซักเท่าไหร่

แต่เท่าที่อ่านมา แทบจะวางไม่ลงเลยแฮะ ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

21. Ecstasy

1,920
    82
    48
    พี่ก็เป็นคนไม่มีเวลาจ้ะ

แต่พี่แก้ปัญหาด้วยการ พกหนังสือใส่กระเป๋าไปด้วย

อาจจะเป็เพราะชอบอ่านหนังสืออยู่แล้วด้วย

ว่างเมื่อไหร่เป็นอ่าน ทีละ 2-3 หน้าก็อ่าน

แนะนำหนังสือของพี่อ้อย ดีเจนภาพรน่ะ

ละก็ รักตัวเองเท่าเพลงไหน,รักเขาเท่าเพลงไหน แล้วก็ หลังไมค์มีไออุ่น

อ่านแล้วขนลุกซู่ๆ ทำไมมันช่างโดนเยี่ยงนี้

พี่เค้าเขียนแบบคนที่เคยผ่านมาแล้ว

เรื่องบางเรื่อง เราไม่จำเป็นต้องลองด้วยตัวเองนี่

รับรู้เอาจากคนที่เค้าผ่านมาแล้วก็ได้

จริงๆมีหนังสือแนะนำหลายเล่มเลย

แต่อ่านให้จบก่อนนะน้องยู้

รู้สึกดีจังที่แนะนำไปแล้วน้องยู้ไปซื้อมา

ขอให้ "หลุดพ้น" ไวๆนะคะ

PS : คนใกล้ตัวหลายคน เรียกพี่ว่า "แม่ชีน้อย" ตอนนี้
    :D:D

22. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เวลาเซ็งๆไปอยู่กะเพื่อนดีที่สุด :D

เชื่อดิ :D

23. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ชั้นเลยเม้ากะเพื่อนแบบแกไง

ออกจะแฮปปี้มีความสุข
    :D

24. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่ค่อยจะมีความสุขเท่าไรเลย ช่วงนี้

รู้สึกหดหู่ต่อชีวิตของตัวเอง

เฮ้อออ เซงๆๆเหนื่อยๆๆยังไงบอกไม่ถูก เหมือนว่ามันต้องการอะไรสักอย่าง แต่สิ่งต้องการนั้นตัวผมเองยังไม่รู่ว่าคือสิ่งใด

25. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ความเย็นชาที่เธอเป็น ที่เห็นอยู่
    ไม่รับและไม่รู้ ไม่เคยถาม ไม่ห่วงใย
    ในแววตาที่เธอมองผ่าน ไม่สนใจ

อ้อมแขนเธอ ไม่มีแล้วไออุ่นนั้น

* ฉันที่อยู่ข้างเธอ เจ็บปวดเสมอ
    ดูเธอเปลี่ยนไปไม่ผูกพัน

** เธอคือน้ำแข็งในมือ จะให้ฉันถือยังไงให้นาน
    เฉยชาอย่างนั้น แต่มันเผาผลาญจิตใจ
    เธอคือน้ำแข็งในมือ เจ็บจนมือชากว่าจะละลาย
    ฉันคงทนไม่ไหว คงทนไม่ไหว..

ฉันไม่รู้ที่เธอทำ มันเพื่อใคร
    ไม่รักกันใช่ไหม ต้องทำร้ายกันอย่างนั้น

ซ้ำ *,**,**
    คงทนไม่ไหว..

Rose โรส ศิรินทิพย์ - น้ำแข็งในมือ

http://www.zidoupload.com/f-JgZdZk08

กำลังโดนอะเพลงนี้

เมื่อคืนฟังจาก ipod ฟังวนไปวนมา มีเพลงนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า

26. Ecstasy

1,920
    82
    48
    อาการหนักนะเนี่ย

อย่าพยายามทำอะไรมากเกินไปจนเกินกำลัง

ไม่ใช่คิดว่า ชั้นต้องสุขๆๆๆๆเด๋วนี้ๆ มันเป็นไปไม่ได้

มีความสุขกับสิ่งที่เป็นและสิ่งที่มี

แทนที่เราจะวิ่งให้ทันโลก

ลองเฉยๆซักพัก ปล่อยให้โลกหมุนรอบตัวเรา

แล้วจะรู้ว่า จริงๆแล้ว เราต้องการอะไร

ความสุขหาได้ทั่วไป อยู่ที่มุมมองของเรา...นะจ๊ะ

27. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ผมได้รู้จัก และคบกับผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งมีฐานะรวยกว่าผม 400-500 เท่า เราคบกันมาด้วยความเข้าใจ มีความสุขและอยู่ด้วยกันปกติดีเสมอมา

จุดประกายที่1
    แต่ด้วยความที่ผมเป็น "คนเจียมตัว" ผมจึงบอกกับเธอเสมอมาว่า ผมห่างกับเธอมากนะ ทั้งในด้านฐานะ ครอบครัว สังคม เพราะคิดว่าเธอคง
    จะเข้าใจผม ว่าผมไม่ได้จะมาหลอกลวง หรือมาปอกลอกแต่อย่างใด แต่นั่นผิดฉนัด สิ่งที่ผมคอยพูดกับเธอเสมอ กลับกลายเป็นสิ่งที่ทำร้ายผม
    เอง เพราะเธอเข้าใจว่า "ผมไม่ต้องการจะร่วมเดินไปกับเธอแล้ว" ความจริงแล้วไม่ใช่เลยครับ ผมยังอยากจะเดินไปกับเธอคนนั้น และผมก็มี
    ความสุขมากๆ กับช่วงเวลาที่ผ่านมา และยังอยากจะใช้ชีวิตร่วมด้วยไปจนสุดทาง ไม่ว่าจะจบด้วยการ แต่งงาน หรือเลิกราเพราะเหตุผลอื่นๆ
    ก็ตาม

ซึ่งผมไม่เคยรู้เลยว่าเธอคิดแบบนี้ ผมเข้าใจเองว่าเธอคิดแบบที่ผมต้องการ คือมองว่าผม "เจียมตัว" มาตลอด เพราะผมเพิ่งได้รู้ว่าเธอคิดแบบ
    นี้จากคนอื่นครับ

จุดประกายที่2
    ผมได้เจอกับผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ซึ่งคุยกันในครั้งแรกแล้วรู้สึกว่าเด็กคนนี้สู้ชีวิตดี เก่ง นิสัยคบได้ ต่อมาผมได้ขอให้เธอเป็นน้องสาว เพราะเธอ
    เป็นคนที่ดีคนนึงเลยทีเดียว และผมก็ไม่ได้คิดอะไรกับเธอจริงๆ เพราะผมมีแฟนผมอยู่แล้ว และแฟนผมก็ดีมากๆ อีกด้วย และผมก็ถามความ
    เห็นในบางเรื่องเกี่ยวกับแฟนผม กับน้องสาวคนนี้ด้วย ซึ่งไม่ว่า น้องสาวคนนี้จะโทรหาผม หรือผมจะโทรหาน้องสาวคนนี้ หรือแม้กระทั่ง SMS
    ที่ส่งออก และรับเข้า ผมไม่เคยลบออกจากโทรศัพท์เลย เพราะผมบริสุทธิ์ใจ เพราะผม "ไม่มีอะไรในก่อไผ่" จริงๆ เพราะผมคิดว่า ถ้าวันนึงแฟน
    ผม มาเปิดอ่าน หรือเปิดดูเธอคงจะเข้าใจ และคงถามผมว่าคน คนนี้คือใคร

แต่เธอเปิดดูแล้ว ไม่เป็นแบบนั้นน่ะสิครับ กลับคิดใจในเอาเองตลอดระยะเวลา 1 เดือน ว่าผมมีคนอื่น ผม "สวมเขา" ให้เธอ โดยที่เธอไม่เคย
    ถามผมตรงๆ เลยสักครั้งเดียว ว่าคนคนนี้คือใคร?

ทุกคนคงจะบอกว่า แล้วทำไมผมไม่บอกเธอไปตั้งแต่แรกล่ะ หรือไม่บอกเธอเองล่ะว่าคนคนนั้นเป็นน้องสาว ที่ผมทำแบบนั้นไม่ได้ก็เพราะว่า ผม
    กำลังรอเวลาที่เหมาะสมในการบอกเธออยู่ เพราะผมรู้สึกว่าเธองานยุ่ง เครียดกับงาน และผมรู้สึก "เป็นห่วงมาก" จึงไม่อยากให้เธอรู้สึกว่าเธอไม่
    เหลือใคร (เหมือนกับว่าเราอาจจะนำความเครียด ความทุกข์ใจมาให้เธอเพิ่มอีก) ผมจึงหวังว่าจะรอให้งานของเธอคลี่คลาย และหลังปีใหม่นี้คง
    จะบอกกับเธอ และเชื่อว่าคงจะไม่มีปัญหาอะไร

จุดประกายที่3
    หลังจากนั้นแฟนผมได้ไปทำธุระที่ต่างประเทศ 1 สัปดาห์ ซึ่งก่อนหน้านี้เราได้นัดกันไว้แล้วว่า เธอจะกลับมาวันเสาร์ตอน 6 โมงเช้า (ถึงประเทศไทย)
    ตอนเย็นเราจะไปเที่ยวกัน ตอนบ่ายผมทำธุระอยู่ และเราทะเลาะกันเล็กน้อย และพอถึงตอนหัวค่ำ "แม่" ของผมเกิดอุบัติเหตุขึ้นเล็กน้อย ผมพาแม่
    หาหมอเย็บแผล 5 เข็ม ผมกลับมาถึงบ้าน เหนื่อยและเริ่มเครียด ผมจึงส่ง SMS ไปบอกกับแฟนผมว่า

แม่ผมโดนเหล็กบาด เย็บ 5 เข็ม
    คืนนี้คงไปไม่ได้แล้ว

ขอโทษด้วยนะ

ก็ไม่มีอะไรตอบกลับมาหาผมเลย

บทสรุป ที่ผมคิดเอาเอง เพราะผมไม่สามารถถามเธอได้
    เนื่องจากแฟนของผมได้คิดในแง่ลบอยู่แล้วในหัวข้อจุดประกายที่1 จึงทำให้เธอคงอยากจะจากผมไปอยู่แล้ว เพราะเธอคงคิดว่าผมไม่อยากจะอยู่
    กับเธออีกต่อไปแล้ว แต่ที่เธอยังไม่ไปก็เพราะว่าเรายังคงรู้สึกดีๆ ต่อกัน และความรัก ความผูกพันธ์ยังคงอยู่

แต่หลังจากเหตุการณ์ในหัวข้อจุดประการที่2 นั้นเกิดขึ้น ผมเชื่อว่าเธอคงสูญเสีย ความรัก ความผูกพันธ์ที่ดี ที่เธอเคยมีกับผมไปหมดแล้ว จึงทำ
    ให้เธอตัดสินใจที่จะบอกลาผม เพียงแต่รอเวลา และโอกาสที่เหมาะสมเท่านั้น

และแล้วก็เกิดเหตุการณ์ในหัวข้อจุดประการที่3 ขึ้น นั่นทำให้เธอตัดสินใจได้ในทันที ที่จะบอกลาผม เพราะเธอคงคิดว่าผมคงโกหก เรื่อง "แม่" หรือ
    ไม่เธอก็คงคิดว่า เธอไปต่างประเทศมาทั้งอาทิตย์ ทำไมไม่คิดถึงเธอ หรืออยากเจอเธอเลย (ซึ่งจริงๆ ผมอยากเจอเธอมากๆ แต่มันติดปัญหา และ
    ธุระอยู่ และผมก็เหนื่อยมากๆ เท่านั้นเอง)

สุดท้ายวันรุ่งขึ้น ผมได้โทรหาเธอ เธอไม่รับโทรศัพท์ ส่ง SMS ไปเค้าตอบ SMS กลับมาว่า

ให้ผมไปอยู่กับแม่เถอะ
    เค้าเหนื่อยแล้ว
    เค้ารู้มาตลอดว่าผมมีคนอื่น
    เค้าอยากอยู่คนเดียว

นั่นล่ะคือจุดจบของผม

สิ่งที่ต้องการ
    ที่ผมเล่ามาทั้งหมด ก็เพียงแค่อยากจะสื่อให้ทุกๆ ท่านเห็นว่า ความเข้าใจ ความไว้ใจเป็นสิ่งสำคัญ ผมไว้ใจเธอตลอดมา ไม่เคยคิดเรื่องว่าเธอจะมีคน
    ใหม่หรือไม่ เธอจะมองคนอื่นหรือไม่ เพราะผมเชื่อใจ และมั่นใจว่าผมก็ทำดีกับเธอมาตลอด

ผมแค่อยากขอโอกาสให้ผมได้พูด เหมือนกับสิ่งที่ผมพิมพ์ลงไป ได้เปิดอก เปิดใจ ยอมรับความจริง ว่าเรื่องไหนจริง เรื่องไหนโกหก เรื่องไหนไม่จริง
    ไม่อยากให้ตัดสิน โดยแค่เห็นเอาเอง คิดเอาเอง แล้วก็สรุปเอาเองว่า อีกฝ่ายเป็นแบบโน้น เป็นแบบนี้ รายละเอียดของการคบกันของคน 2 คนนั้นมี
    เยอะแยะมากมาย ผมอยากแค่ "อยากได้โอกาส" เพื่ออธิบาย

แต่สุดท้ายนี้เธอคนนั้นก็ไม่ยอมให้โอกาสผม แม้แต่จะรับสาย หรือการติดต่อทางอื่นๆ ความรัก ความดีที่ผมได้ทำให้เธอในช่วงเวลาที่เราคบกันคงดีไม่พอ
    ที่ "เธอจะให้โอกาสผม ให้ผมและเธอได้กล่าวลากัน"

ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรต่อไปแล้ว ผมจึงแค่อยากมาขอใช้พื้นที่ตรงนี้สำหรับระบาย และฝากเรื่องนี้ไว้เป็นอุทาหรณ์ ให้กับคนอื่นๆ ได้เอาไว้เป็นตัวอย่างว่า
    การคบกันนั้น หากไม่เข้าใจอะไร ในส่วนใด อยากให้ถาม ให้คุยกัน ทำความเข้าใจกัน ระหว่างคุยถ้าหากยังไม่เข้าใจ อย่าปล่อยผ่านไป และไม่ใช่ว่าเข้าใจใน
    แบบผิดๆ ในแบบของตัวเอง

ขอให้ทุกๆ ท่านเจอแต่สิ่งดีๆ และสมหวังในความรักกันทุกคนครับ
    ขอบคุณที่ต้องทนอ่านนะครับ ขอบคุณมากครับ

PS.I love you

ถ้าสักวันเธอได้เข้ามาอ่าน หรือมาเห็นข้อความนี้ ผมอยากจะบอกว่า
    - ขอให้เธอคนนั้นของผมมีความสุขมากๆ เจอคนดีๆ ที่เข้าใจในทุกๆ เรื่อง ไม่ว่าจะเรื่องการดูแล เอาใจใส่ , เรื่องงาน และเรื่องอื่นๆ
    - อย่าลืมไปตรวจสุขภาพตามที่หมอนัดไว้ เพราะอันตรายนะครับ
    - Merry Christmas นะครับ

ทุกๆ ที่ที่เราเคยไปด้วยกัน ผมยังเห็นเราสองคนเดินอยู่ด้วยกัน ยังจำความรู้สึกดีๆ นั้นได้อยู่ และจะเก็บมันไว้ตลอดไปครับ

28. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความคิดผมที่คาดการณ์ออกมาจากสิ่งต่างๆ ที่ได้ยินมาเท่านั้นนะครับ
    เพราะผมไม่สามารถถามความจริงจากเธอคนนั้นได้อีกต่อไปแล้ว

และต้องขออภัยด้วยถ้ามันไร้สาระนะครับ

29. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

อยากจะบอกว่าความรักน่ะต้องไว้ใจเชื่อกันซึ่งกันและกัน

และต้องคิดไว้ว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิดและต้องยอมรับความจริง ถ้าปูมีโอกาสที่ได้คุยกับเค้าอีกครั้งก็

พยายามปรับความเข้าใจกัน สิ่งไหนที่ไม่เคยพูดก็ลองพูดออกมาเผื่อเค้าจะได้รู้ว่าเราคิดกับเค้ายังไง

รู้สึกกับเค้ายังไง เค้าจะได้ไม่ต้องมานั่งคิดเองเออเองเหมือนที่ผ่านมา อย่าปล่อยให้เวลาผ่านเลยไป

โดยที่เรากับเค้าไม่เข้าใจกันแบบนี้ สู้ๆ ขอให้ถึงวันที่ปูรอเค้ารับสายหรือโทรกลับมาหาปูล่ะกัน

ทุกอย่างมันมีทางออก มีทางแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะแก้ปัญหานั้นยังไง

30. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ใช่ครับ...อยู่กับเพื่อนแก้เซ็งได้มากเลย.....แต่ถ้าไปหาเพื่อน..แล้วเพื่อนยืมตังค์...เออ..เซ็งกว่าเดิม..!! :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้