เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมก็เคยเป็นแบบนี้ เข้าใจความรู้สึกคับ แต่ที่ผมเดินผ่านมันออกมาได้ ผมก็แทบตายเหมือนกัน

ทางเดินมันมีไม่มากคับ มีอยู่2ทาง แต่อยู่ที่เราเลือก สู้ๆนะผมคอยให้กำลังอยู่เสมอคับ

2. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

สู้ๆๆนะคับ เดินทางปลอดภัย ผมยังผ่านไปได้เลย ผ่านไปแล้ว ก็จะคิดกะมันเพียงแค่ขำๆๆ

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เยี่ยมเลยน้องชาย คนทุกคนผ่านไปได้ ขอให้ใจเราเข็มแข็งเปนพอ

อย่างที่กอฟบอก มันเปนแค่เรื่องขำๆๆของเรา ที่เข้ามาในชีวิต

เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  4. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    คุณYuuสู้ๆๆนะครับบบบเด่วมันก้อจะผ่านไป........... (เป็นหวัดงอมแงมเลยผม...ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคร้าบบบบบบบบ) พี่ดิ้ลสู้ๆนะพี่ เอิ้กๆๆๆๆ

5. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    มองหลายๆ มุม นะครับ และ
    ขอให้ เป็นไปในทางทีดี เสมอๆนะครับ
    เสียใจบ้างไม่เป็นไร คนเรามีหัวใจ นี่หน่า......
    Life Go On คร้าบบบบบ

Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่จะสู้เป็นเพื่อนทาเคชิเลย เพราะทาเคชิไม่เคยถอย สู้ไม่เลิก 555

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่าย คนเราต้องเจอทุกข์ก่อน แล้วจารู้ว่าความสุขมันคืออะไร

8. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    มศว. ช่ายแว้วค่ะ พี่ลูกแก้ว เลี้ยงแน่ๆค่ะ พี่ดิ้ล เด๊วไว้จะบอกวัน-เวลา-สถานที่อีกทีนะคะ ^^

ปล. หวังว่า พี่ดิ้ลน่าจะมางานนู๋พร้อมกับพี่ลูกแก้วนะคะ อิอิ ^^

9. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย...
    มาเจอเรื่องคุณ Yuu แล้วเศร้าเลยอ่ะค่ะ

ยังไงก็จะเป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอพูดอะไรหน่อยแล้วกันนะคะ
    (ไม่เกี่ยวกับใครในนี้นะ)

ทำไมผู้หญิงเวลาที่ถูกทำให้เสียใจ มักจะคิดว่า
    ตัวเองไม่ดีเอง หรือ เป็นกรรมเก่า ด้วยล่ะคะ?

คือ...........ได้ยินบ่อยมากกกกกกก

แล้วทีนี้ แนนไม่ใช่คนแบบนั้นไง
    ฟังแล้วก็รู้สึกแปลกๆ อ่ะค่ะ

อย่างกรณีไอ่เกรท พนักงานดับเพลิงสน. บางพลัด
    แนนก็ไม่คิดจะปล่อยให้มันลอยนวลไปทำคนอื่นเสียใจอีกหรอก
    เพียงแต่ต้องรอเวลาและจังหวะที่เหมาะสมเท่านั้นเอง

เพราะของแนนจะใช้การตัดสินด้วย R1
    (อันตรายแต่ตัดสินเป็นรูปธรรมดี ในเมื่อรู้จักกันเพราะรถ เราก็ใช้รถเป็นตัวแก้ปัญหาซะเลย)

พอมาได้ยินสาวที่คุยด้วยเค้าฟูมฟายว่าเป็นกรรมเก่าของเค้าเลยรู้สึกหงุดหงิดพิลึกเลย...

ปล. ให้กำลังใจป๋มด้วยนะก๊าบ~~!! ^^

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าว เดี๋ยวต้องดูคนๆนั้นก่อนนะ อิอิ:D:D:D

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เปนกำลังใจให้นะคราบผม สู้ๆๆคราบ

ใครร้าย...ร้ายแสน ให้เหมือนแม้นที่มันทำกระกู

ไม่มีแค้นใด ร้ายกาจเท่าแค้นของอิสตรี...ลองปะ คุ้นๆๆไหมหว่า

12. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เราก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกันค่ะ ที่โทษตัวเองว่าเรายังไม่ดีพอสำหรับเค้า

และตอนนี้ยังไม่รู้ตัวเองเลยค่ะว่าตอนนี้อกหักหรือป่าว รู้แต่ว่าทุกอย่างดูจะเปลี่ยนไปไม่เหมือนเดิม

และก็ยังไม่รู้ว่าตัวเราเองทำอะไรผิด ซึ่งแต่ก่อนเริ่มต้นจากการเป็นเพื่อนคุย คุยกันได้ทุกเรื่อง

แต่ตอนนี้แม้แต่คำว่าเพื่อนก็ยังไม่มี

ปล.หวังว่าเค้าก็คงจะเข้ามาอ่านกระทู้นี้บ้าง...

13. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เอาของครายมา :D

14. Ecstasy

1,920
    82
    48
    การจากลา มันก็มีแค่ 2 แบบ ไม่จากเป็น ก็จากตาย

อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดนะคะ

ยอมรับความเปลี่ยนแปลงอย่างสงบ

สมมติถ้าเค้าเข้ามาอ่าน เราว่ามันจะเป็นผลร้ายกะคุณมากกว่าอะ

เพราะบางที เรื่องของคน 2 คน

บางคนเค้าไม่ชอบให้คนอื่นรับรู้หรอกค่ะ

เราเคยเจอมาแล้ว เราเล่าให้เพื่อนสนิทเราฟัง

พอเค้ารู้ ทะเลาะกะเราใหญ่เลย

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    vn,,,,,,,,,,,,,"""""""""""

แปลว่า = อืมมมมมมมม.............

16. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ดูอยู่เยอะเหลือเกินนี่คุณน่ะ

17. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เอ่อ น้องแนนคะ

คนที่เค้าที่ทำจริงๆอะ เค้าไม่พูดหรอกค่ะ

พูดไปมันก็ตื่นหมดสิคะ เชือดนิ่มๆไม่ได้นะคะน้อง

ไปให้มันเตรียมตัวทำไม

แล้วอีกอย่างนะ พี่ว่าเวลาน้องมีเรื่องกะคนในเวปแล้วมาพูดแบบนี้

คนที่เสียคือตัวน้องนะคะ ลองเอาไปคิดก็ดีนะคะ

ว่ามันจะมีผลได้และผลเสียแค่ไหน

ยิ่งคนรู้น้อย การสำเร็จเนี่ยพี่ว่ามันมากกว่าคนรู้ไปหมดนะคะ

ผู้ชายไม่ได้มีเขา กินหญ้า แล้วร้องมอๆนะคะน้อง

18. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ^
    ^
    ^

สำหรับบอล บางเรื่องก็อยากจะระบายออกมาจากส่วนลึกที่เก็บไว้

ว่าทำไมเราถึงถอนตัวออกมาจากอีกที่ เพราะถูกมองว่าเราเองที่ไม่ดี

แต่ความจริงแล้วมันไม่ใช่ ตัวเราต้องมานั่งรับการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น

ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ทำอะไรผิด

สิ่งที่ทำไม่ได้จะยื้อมันคืนมา แต่ต้องการบอกว่าอย่ามาดูถูก ผู้หญิงคนนี้ ก็เท่านั้น

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2008
  19. PakOJanG

475
    67
    28

ขอบคุณนะค่ะที่คอยเตือน ตอนนี้ก็ทำใจแล้วค่ะ

ของอย่างนี้มันก็ต้องใช้เวลาต่อไปคงจะดีขึ้นค่ะ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนเค้าเปน พี่ฟลุค ไปได้ ไม่มีซะหน่อย เค้าบอกว่า คนเกิดวันพฤหัสบดี

ไม่เจ้าชู้นะ แต่มีเพื่อนเยอะ อิอิ:D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ช่าย ยอมรับกับการเปลี่ยนแปลง อย่าไปกลัวกับมันหรือสิ่งที่ยังไม่ได้เกิด

จริงๆๆมันไม่มีอะไรหรอก มันไม่ใช่เรื่องยากอะไร ถ้าใจเรารับได้

แล้วก้ไม่มีเรื่องไหน ที่ใจคนเรารับไม่ได้ด้วย แต่มันอยู่ที่ว่า เราจะ

ยอมรับมันได้เมื่อไร เท่านั้นเอง อย่าไปฝืน เพราะ เราโดนกำหนดมา

ปล่อยเปนไปตามธรรมชาติ ยิ่งฝืนก็ยิ่งเจ็บ

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อิอิ ใจเยนๆๆ กันไว้นะคราบ รักกันไว้ให้ถึงที่สุด จนกว่าจะถึงทางตันจริงๆๆ

ค่อยแยกกันดีกว่า ลองมาคุยกันและแก้ไขในสิ่งที่ไม่เข้าใจกันก่อน อาจจะดีขึ้นก้ได้นะ

อย่าใช้อารมณ์และความรุนแรงตัดสิน มันจะไม่ดีทั้ง2ฝ่ายคราบ

ใช้ความน่ารัก ขี้อ้อนเข้าหา เดี๋ยวก้ดีกัน แหละ อิอิ

23. PakOJanG

475
    67
    28
    ก็จะลองพยายามให้ถึงที่สุดค่ะ แต่ถ้าใจเค้าไม่ได้อยู่กับเราแล้วมันก็ยากที่จะรั้งเค้าเอาไว้

ตอนนี้ก็คิดแต่สิ่งที่ดีๆ ที่เคยผ่าน เคยทำด้วยกันมาตลอดค่ะ

24. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    กลับมาแล้วค่ะทุกๆคน

กลับมาอ่าน ก้อมีเรื่องราวของคนอื่นๆอีกมากมาย ยังไงก้อขอเปนกำลังใจให้ทุกๆคนนะค่ะ

แล้วก้อขอบคุณทุกๆคนในที่นี้ด้วยนะค่ะ

ก้ออยากจะบอกว่า ยู้จัดการเรื่องของตัวเองเรียบร้อยแล้วล่ะค่ะ

คือ มันทนไม่ได้แล้ว แบบการที่เค้าลืมคุณค่าของเรา และทำเหมือนเราโง่ แบบว่าสวมเขา
    ทั้งๆที่เราเคยพูดตั้งแต่แรกเริ่มแล้ว ว่า อย่าสวมเขา มีอะไรให้บอกกันตรงๆ และอย่าโกหกกันเลย

แต่ผลที่ได้มากลับไม่ใช่

หลายๆอย่างเราก้อพยายามเปลี่ยนแปลงเพื่อเค้า แต่เค้ายังไปมีคนอื่นโดยปิดบังเราอีก ก้อเลย... จบกัน

ตอนนี้ก้อโสดสนิทแล้วล่ะค่ะ หุหุ

ขอบคุณนะค่ะพี่ๆทั้งหลาย + กำลังใจอย่างล้นหลาม ^^

เริ่มต้นอาทิตย์แล้ว ทุกคนเปนไงบ้างค่ะ

pui_39 ถูกใจสิ่งนี้
  25. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

ดีมากน้องยู้ เราหัวใจเรามีค่ามากมาย

ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจ เครียดเสียประสาท และยู้ก็จะเจอชีวิตที่สดใสกว่าเดิม

"ส่งท้ายคนเก่า ต้อนรับคนใหม่" จ้า

26. ใจกลางความเจ็บปวด

นึกถึงแต่วันดีๆที่เคยมีให้กันครับ แม้จะเลิกกันไป ใจก็จะไม่ทุกข์

27. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง ฝากโทรบอกได้ไหมครับ

28. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เราพูดกับผู้ชายในอดีตของเราทุกคนว่า

"ถ้าจะต้องโกหกกัน ขอให้เป็นสิ่งสุดท้ายที่เลือกทำ"

แต่...ทำไมเลือกกันเป็นข้อแรกหมดเลยไม่รู้

29. PakOJanG

475
    67
    28

บางครั้งการที่เราโกหกก็สามารถทำให้คนที่เรารู้สึกดีๆ ด้วยสบายใจ

แต่ถ้าโกหกแล้วทำในสิ่งที่ไม่ดี สิ่งที่เค้าไม่ชอบก็อย่าโกหก อย่าทำเลยค่ะ

ถ้าเค้ามารู้ทีหลังเค้าจะเสียความรู้สึก...อย่าโกหกกันเลยดีที่สุดแล้วค่ะ

30. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สวัสดีคับ ทุกๆๆคน !

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้