เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    หาได้อ่ะยัง หนาวๆๆแบบนี้มันหว้าเว่นะน้องชาย แล้วพาไปปายเลย:D:D:D

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณแทนเพื่อนๆๆทุกคนด้วยนะคราบ ขอให้มีความสุขในทุกเรื่องเช่นกัน

:eek::eek::eek: รักกันไว้เถิด ไม่ว่าจารักแบบไหนก็ตาม

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนเรื่องทำม่ะดา คนเคยรักกัน แต่เราไม่สามารถที่จะเข้าไปดูแลเค้าใกล้ๆๆ

เหมือนเมื่อก่อนได้แล้ว เราต้องอยู่ในที่ของเรา ที่ที่เค้าเลือกให้เรา แล้วดูเค้า

อยู่ห่างๆๆ

4. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    เอาหน่าพี่ๆ
    หนูขออวยพรให้ทุกๆอย่างดีขึ้นนะค่ะ
    แอบอวยพรให้ตัวเองด้วยได้เปล่าเนี่ย หุหุ

แล้วหยุดยาว ไปไหนกันบ้างเอ่ยยยยยยยยยย
    หนูไม่ได้ไปไหน อยู่ กทม เนี่ยแหละค่ะ หุหุ

5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ณ ตอนนี้ ผม มาววววววววววววววววววววววววว เอิ๊กๆๆๆ

6. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไม่เห็นรู้สึกเลยว่าทำ

เอ....หรือไปทำกะคนอื่นหว่า

7. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    กำลังจะเสียคนที่รักไปแล้ว
    เจ็บใจตัวเองเพราะเราดูแลเค้าไม่ดีเอง...ทำตัวไม่ดีเอง

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เราดีไม่พอ หรือว่าเขาไม่พอสักที คับ

อย่าโทษตัวเองเลย ผมเลิกกะแฟนใหม่ๆก็คิดแบบนี้เราดูแลเขาไม่ดี แต่เอาจิงๆๆแล้ว เขาต่างหากไม่พอสักที

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วเปนไงมั่ง ดีกันยัง ฮิ้วๆๆ พี่อยู่บ้านอ่ะ ยาวเลย 555:D:D:D

ไม่รู้จะไปไหน

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มาวรักอ่ะเป่า น้องชาย:D:D:D

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปทำกะใครอ่ะ ม่ะมีอ่ะคราบคอนเฟริ์ม:cool::cool::cool:

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองบอกเค้า อยากจะแก้ตัว ขอแก้ตัวอีกครั้ง เค้าคงไม่ใจร้ายกับเรา

เค้าคงนึกถึงเวลาดีๆๆของกันบ้าง น่าจะให้โอกาสกัน

แต่โอกาสดีๆมีไม่กี่ครั้ง อาจจะมีแค่ครั้งเดียว เราต้องทำให้โอกาสนั้นดีที่สุด

เป็นกำลังใจให้นะคราบ

13. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    โสดจะครบปีแว้ววววว จะดีใจ หรือเสียใจดีเนี่ย ใกล้ถึงวันรับปริญญาแว้ว ตื่นเต้นๆๆๆ ^^

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อไรอ่ะจ๊ะนู๋แฟง

15. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    แวะมาทักทายคนกำลังมีความรักค่ะ อุอุ

เมื่อใจตรงกันแล้วก็ปรับใจเข้าหากันซะนะค่ะ

ถ้าเรารักใครซักคนทุกอย่างมันเปลี่ยนแปลงได้

ทำได้ทุกอย่างเพื่อให้คนที่เรารักสบายใจ เข้าใจและไว้วางใจเรา

ไม่ยากที่เราจะทำให้กับคนพิเศษที่สุดของเรา ถ้าคุณต้องการเค้าคนนั้นมาอยู่ใกล้ ๆ คุณ

L O V E เราชอบคนรักกันจ้า

16. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แต่คนเรา เวลาชอบใครซักคน หรือจีบใครซักคน

เค้าต้องเคลียร์ตัวเองให้อีกคนรู้สึกว่าชอบเค้า หรือจริงจังกะเค้า...รึเปล่า

คือถ้าเราชอบใครซักคน เราจะไม่ทำแค่คำพูดอะ

17. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แฟงรับจริง วันที่ 2 มค 2552 อ่าค่ะ แต่วันซ้อมใหญ่คือวันที่ 19-21 ธ.ค.51 อ่าค่ะ ใกล้แระๆๆๆๆ

18. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ยินดีด้วยนะจ๊ะ

มหาลัยอะไร

มศว. ใช่ป่าวอะ

19. Yuu

233
    18
    0
    ..........................

ไม่หรอกพี่ ก้อ รู้สึกย่ำแย่พอควรเลยแหละ.........

แต่เดี๋ยวช่วงอาทิตย์นี้คงหายไปเลย พอดีไม่อยู่อ่าค่ะ ไปเที่ยวกับที่บ้าน....

กว่าจะกลับมาก้อเสาร์-อาทิตย์แล้ว.................

เฮ้อ..... พี่.... เส้าอ่า..........

จนร้องไห้แทบไม่ออกอ่า.............

แบบว่า มันหนักอกมาก...... จนแทบชาเลย........

ปัญหาคือว่า ก้อพอรู้แล้วล่ะค่ะว่าต้องทำยังไงดี แต่ไม่รู้จะเริ่มที่ตรงไหน ......... มันไม่กล้ายังไงไม่รู้
    มันเหมือนกับว่า กลัวการเปลี่ยนแปลง.... กลัวผลลัพท์มันจะแย่.............

เมื่ออีกฝ่ายเค้าไม่คิดเจะเดินกับเราอีกแล้ว คิดแค่ว่า วันนึงมันคงจบ....

รู้นะ ว่าควรไป แต่ไม่รู้จะทำยังไง

ขอโทษนะค่ะ ที่คอยมาพร่ำเรื่องในนี้ซะบ่อย.... ถ้าใครไม่ชอบใจ หรือรำคาญ ก้อขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  20. นิดา

1,335
    148
    0
    ยินดีกลับความสำเร็จด้วยคนนะค่ะ

21. นิดา

1,335
    148
    0
    อ้าวคุณ ดิ้ล คอนเฟริม์แล้ว

ยังไงก็ ใจอ่อนลงหน่อยค่ะ
    อิอิ :p

22. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ต้อง "กล้า" ก่อนน้อง

กล้าแล้วใจจะมา

พอใจมา เราจะมีแรงฮึด

ยู้แค่กลัวกับอะไรที่มันยังมาไม่ถึง

อย่าไปคิดถึงมัน

เพราะถ้าคิด เราจะคิดแต่สิ่งที่ร้ายๆ

ในความมืดมิด ยังมีแสงสว่างเสมอ

เจ้เป็นกำลังใจให้นะ

อย่าไปคิดว่าใครจะรำคาญ ทุกคนเข้ามาระบาย หาที่พักใจ บางทีแก้ปัญหาให้ไม่ได้หรอก แต่เราได้ระบาย กำลังใจสำคัญกว่าใจตัวเองนะจ๊ะ

เพราะทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้ แปลว่าทุกคนอ่านภาษาไทยออก กระทู้เค้าตั้งหัวข้อไว้ว่า "เรื่องอกหัก"แล้วถ้าเมิงรำคาญ เมิงจะเข้ามาหาแด๊ดเมิงเร๋อ

23. นิดา

1,335
    148
    0

เคยอยู่ในสถานการณ์แบบนี้ดี เข้าใจค่ะ

อย่ากลัวกับการเปลี่ยนแปลง ถ้าฟื้นรั้งไปก็ไม่มีประโยชน์

ถ้าคิดจะหยุดก้อค่อย ๆ ถอยหลังออกมาช้า ๆ ไม่ต้องรีบ

จำไว้ว่าทุกอย่างมันไม่เลวร้ายหรอกถ้าจะไม่มี ผู้ชายคนนี้มาอยู่ข้าง ๆ เราอีกต่อไป

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

สนับสนุนด้วยคราบ ขอให้มีแต่คนรักัน ขอให้เจอคนที่เรารักและรักเรา

กันเร็วๆๆนะคราบผม

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ฮิ้วๆๆๆ :D:D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes: รับทราบคราบ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อย่าไปกลัวในสิ่งที่ยังไม่เคยเหน มันอาจจะไม่เปนอย่างที่เราคิดก้ได้

ยังไงสิ่งที่เรากลัว มันก็ต้องเข้ามาถึงในสักวัน ไม่วันนี้ก้พรุ่งนี้

ยอมรับและสู้ หรือวิ่งเค้าไปหามัน ให้มันรู้ว่าเราไม่ได้กลัวเหตุการณ์ข้างหน้า

สู้ๆๆในเมื่อเค้าไม่อยากเดินไปกับเรา เราก็เดินไปคนเดียวได้ ไม่เหนเปนไร

ไม่ตายหรอก สู้ๆๆ ( สวยเลือกได้อย่าไปกลัว )

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เยี่ยมที่สุด 555 แจ่มมาก:D:D:D นี่เปนแค่ส่วนนึงนะ ยังมีอีกเยอะ อิอิ

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีด้วยนะจ๊ะสาวน้อย ช่วงนี้คงเหนื่อยแย่ ว่าแต่พาพวกพี่ๆๆ

ไปเลี้ยงที่ไหนอ่ะ :D:D:D

29. Yuu

233
    18
    0
    :cry: ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะพี่ๆๆๆทุกๆคน ทั้งพี่บอล พี่ดิ้ล พี่ลูกแก้ว ฯลฯ

ซาบซึ้งมากๆเลยค่ะ ตอนนี้ก้อหวังว่าจะทำได้สำเร็จในเร็ววัน

คงอีกไม่นาน ทุกเรื่องก้อคงคลี่คลายและลงตัว

อาทิตย์นี้ ยู้คงไม่ได้เข้ามาดู forum นี้นะค่ะ ก้อขอบคุณกำลังใจที่ให้มา จะเอามันพกพาเดินทางไปด้วยกัน :eek:

คงคิดถึงพวกพี่ๆแย่เลย :sad:

30. นิดา

1,335
    148
    0

??Ҩ֧????ö????֡?? ?ѡ???????????ѡ

?袳????ǡѹ ????ʴ??͡ ??С?á?зӵ?ҧ???

??Ѻ??ͧ???????????ͧ仾?????ѹ

????...?Ф?º͡???????ѡ?? ???????Է???????ѡ

??ͧ...?к͡????ѡ???Ǩ?????ö?ʴ??͡?????˹

? ???ҧ???Դ?????????ѡ????????Դ???????繢ͧ??? ?

??. ????Ѵ? ??ԧ????١???

Yuu ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้