เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    พี่ดิ้ลสู้ๆนะคะ อิอิ

2. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    บางครั้ง ก็คิดถึงเค้าจับใจ
    บางครา จะคิดถึงเค้าทำไม
    วนๆไปมาๆ ก็อยู่คนเดียวเหมือนเดิมน่ะแหละ ฟุ้งซ่าน เอิ้กๆๆ (ผมน่ะ)

Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  3. mk_1427

mk_1427 New Member Member

6
    0
    0
    ไม่ทราบว่ากระทู้นี้จะไปสิ้นสุดที่ใด ผมเห็นตั้งแต่ผมสมัครสมาชิกเมื่อปี07ละมั้ง กระทู้อมตะ^^"

4. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เมื่อวานได้ไปงาน Vtec Party มา รู้สึกดีจังเลย ผ่อนคลายได้อีก แต่มีเรื่องน่าสลดใจเกิดขึ้น โชคดีที่แฟงกลับบ้านก่อนไม่งั้นคงจะแย่....

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไม่หรอกเปนเรื่องปกติ คนเคยรักเคยคุยกัน มันก็คิดถึงกันเปนเรื่องธรรมดา

แต่อยู่ที่ว่า เราจะมีลิตในการคิดถึงแค่ไหน จะเกบไว้หรือให้เค้ารับรู้

ไม่ผิดและไม่แปลก

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อยู่กันไปเรื่อยๆคราบ รักกันแบบพี่น้อง อีกอย่างมันเปนเรื่องที่ใกล้ตัวด้วยมั้ง

สามารถเกิดขึ้นได้ทั้งชายและหญิง ได้ทุกที่ทุกเวลา แต่ยังไงก้ต้องขอบคุณ

เพื่อนทุกคนด้วยคราบที่ยังอยู่ และไม่หายไปไหน ขอบคุณจากใจจริงๆๆคราบ

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วนู๋แฟง ที่กลับบ้าน อ่ะ ยังไงก็ดูแลตัวเองดีๆๆด้วยนะ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดิ้ล และสมาชิก Daytona ทุกท่าน ขอแสดงความเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นในคืนวันเสาร์ด้วยนะคราบ

ยังไงเพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆก็ขับรถกันระวังๆๆกันนิดนึงนะคราบ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลา

เปนห่วงเพื่อนๆๆทุกท่านนะคราบ เวลาไปสนามก็ดูด้วยความระมัดระวัง อย่าหันหลังให้รถแข่งเปน

อันขาด ต้องมีตื่นตัวอยู่เสมอนะคราบ ขอให้ผู้เสียชีวิตไปสู่สุขคติครับ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    นั่นซิครับน้าติ้ล....คำว่าอุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อจริงๆ....เกิดขึ้นได้โดยที่เราไม่คาดคิด...

เพราะฉะนั้น...ทุกวันนี้ จะทำอะไรก็รีบๆทำ..รักกันก็รักให้มากๆ อย่าทิ้งเวลาที่มีค่านี้ผ่านไปแบบไร้ประโยชน์

เวลาผ่านไปแล้วผ่านไปเลยไม่สามารถกลับย้อนไปใหม่ได้

อย่างเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ณ คลอง 5

ญาติผู้เสียชีวิตจะต้องคิดว่า....ก่อนหน้านี้ทำไมเราไม่ไปเดินเล่นที่อื่นว่ะ....ทำไมเราไม่พากันไปเข้าห้องน้ำว่ะ.....ทำไมไม่พากันไปหาเพื่อนฝั่งโน่น

แต่มันก็ย้อนเวลากลับไม่ได้อีกแล้ว...

ยังไงฝากถึงทุกคนด้วยนะครับ..มีอะไรก็รักกันให้มากๆ......มีความสุขให้กับชีวิตให้เต็มที่

ชีวิตเหมือนเป๊บซี่.....เต็มที่กับชีวิต...!!

10. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    น่าเศร้ามากๆเลย

ชีวิตคนเราเนี่ย มันเดาไม่ได้จริงๆว่าจะเป็นยังไง

ขอให้ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็น่าจะดีแล้ว........

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอแสดงความเสียใจ ด้วยคับ

ไม่ว่าพรุ่งนี้จะเป็น เราจำต้องทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วกัน

ดูแลสุขภาพด้วยกันนะทุกๆๆคน ขับรถกันดีดี และอีกอย่าง คิดถึงทุกๆท่านนะคับ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ต้องใช้เวลาที่อยู่ให้มีค่ามากที่สุด อยู่กับคนที่เรารัก อยากทำไรหรือบอกไร

ก็รีบบอกเลย เรื่องแบบนี้มันไม่แน่นอน จะได้ไม่ต้องมาเสียใจกันภายหลัง

ถ้าอยู่ด้วยกันก็รักกันให้มากๆๆ ให้คุ้มทุกนาที โอกาสดีๆๆที่จะอยู่ด้วยกัน

มันน้อยลงไปในทุกๆๆวัน

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช้เวลาที่มีอยู่ให้คุ้มค่าคราบ ทำให้ดีที่สุดในทุกๆๆเรื่อง แล้วจะได้ผลลัพธ์กลับมา

ดูแลสุขภาพและขับรถดีๆๆนะคราบ

14. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด...

ทำให้เหมือนกับว่าเป็นวันสุดท้าย..

นกบินจากไป...ไม่ทิ้งรอยเท้าไว้ในอากาศ..

ผู้ทำดีจริง.....ไม่หวังสิ่งตอบแทน...!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  15. Yuu

233
    18
    0
    เฮ้อ..............

เครียดจังอ่า...........
    งานก้อเครียดอ่า..... ดันเป็นตอนที่ไม่มีใครอยู่ข้างๆอ่า

ซิกๆ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  16. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ลมหนาวมาแล้ว รักษาสุขภาพกันให้มากมากนะค่ะ

ถ้าหนาวแล้วเหงา ๆ กันก็เข้ามาคุยหาความอบอุ่นใจกันได้แถวนี้นะค่ะ

17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ยังไงก็ มีพวกเพื่อนๆๆในกระทู้นี้นะคับ เครียดทำไม ยิ้มเข้าไว้สิคนสวย

18. Yuu

233
    18
    0
    ขอบคุณนะค่ะ :eek:

ดีใจมากๆเลย

แล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ สบายดีมั๊ยเอ่ย :D

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนที่ทำดี เมื่อจากไป จะเหลือแต่สิ่งดีๆๆไว้เบื่องหลัง คนที่อยู่ก็จะพูดถึง

แต่ความดีที่เราทำไว้

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆๆ มีไรก็มาระบายในนี้ได้นะจ๊ะ อย่าไปเครียด ปวดหัวเป่าๆ

เดี๋ยวจะไม่สวยนะ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณมากนะครารบผม เพลงนี้ฟังแล้วหนาวจิงๆๆ:D:D:D

22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ก็อยู่อย่างเหงาๆๆอ่ะ คับ แต่ผมก็ยังยิ้มได้อยู่ :D ยิ้มแล้ว ยิ้มสวยมะ :p:p:p

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ไม่มีครายอยู่ข้างๆเหมือนกาน มีแต่น้องหมา กะน้องวีออส แง้วๆๆๆๆ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังมีเพื่อนๆๆ พี่ๆๆในนี้ไงจ๊ะที่ยังอยู่กับนู๋แฟงอ่ะ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่ารักที่สุดเลย กอฟ 555

26. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    มาอยู่ให้ใจอบอุ่นค่ะ อย่าเหงากันเลยนะค่ะ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วัน2วันนี้อากาศช่วงดึกๆๆหนาวอีกแว้ว ไม่มีใครให้กอดเลย แง้ๆๆ

28. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไม่เข้าใจ

ทำไมคนขี้เหงาชอบเรียกร้องความสนใจ

29. Yuu

233
    18
    0
    ยิ้มได้น่ารักจริงๆ คริคริ ขอให้ยิ้มอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆน๊าา
    ขอบคุณนะค่ะ :eek:

ขอบคุณค่ะพี่ อิอิ :D

ไม่สวยไม่เปนไร ขอแค่หน้าไม่ย่นก้อพอ คริคริ
    ขอบคุณนะค่ะพี่ดิ้ล ยู้เองแอบมาระบายเป็นช่วงๆ :rolleyes:

ขอบคุณค่ะพี่บอลลลลลล
    ได้ความอบอุ่นเยอะแยะเลยจากแถวนี้ พี่บอลเองเปนไงบ้างล่ะค่ะ
    ท่าทางช่วงนี้จะเหนื่อยๆนะพี่ สู้ๆๆๆนะค่ะ :)

คุณแฟง...... ยังมียู้และคนอื่นๆในนี้อยู่ด้วยนะจ๊ะ ^^
    และอย่างน้อย ก้อยังมีน้องหมาน๊าาาาา ;)

แวะเข้ามาทักทายกันได้น๊าาาาา

แหะๆๆๆ ไม่รู้เหมือนกันอ่าพี่

อาจจะเพราะว่า มันเหงา แล้วมันไม่มีใคร
    เลยอยากให้คนสนใจบ้าง

งืมๆๆ....... พูดแล้วก้อน่าคิดแฮะ....

มีส่วนที่ว่า บางคนมีการขาดความอบอุ่นบ้าง คงต้องมองเป็นรายบุคคลไปอ่า :)

30. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เพ่ผมโดนไปอีกดอก 555+

อย่าขัดขืนนะ ดูด้วยเขามีรายอยู่ในมือ 555+ ขำๆๆนะทุกๆๆคน อิอิ

หมายถึง(รูปลูกแก้ว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้