เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    จำได้ซิค่ะ คุณ แนท (ช่ายอ่าเปล่า) อิอิ

ขอบคุณนะคะ มีความสุขมากๆเช่นกันนะคะ ^^

2. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    HBdจ้า แฟง มีความสุขเยอะๆๆๆ สุขภาพ ดีๆๆ สวยขึ้นทุกวันนะจ้ะ

3. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    HBD นะจ๊ะ ^^ แฟง
    ยังไงก้อ ขอให้มีความสุขมากๆนะจ๊ะ คิดอะไรก้อขอให้สมหวังน๊าาาา :D

แหมพี่ดิลแซวหนู
    ไม่ใช่อย่างน้านจ้าาาาา พอดีย้ายงานอ่าค่ะ เลยแทบไม่มีโอกาสเข้ามาเล่นเลยอ่า :(

แล้วเปนไงกันบ้างค่ะทุกๆคน สบายดีมั๊ยเอ่ย:)

สู้ๆๆๆๆนะค่ะ ^^

4. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋แฟงไม่ค่อยสบายอ่าค่ะ เหงา.....................ได้อีก แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อ๋อ อย่างนี้นี่เอง นึกว่ามีเปนตัวเปนตนแล้วซะอีก ดีใจด้วยคราบได้งานใหม่

อีกไม่นานแฟนใหม่กำลังจะตามมาแน่เลย อ่ะ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอให้หายไว้ๆๆนะจ๊ะ หายป่วยทั้งกายทั้งใจ พักผ่อนเยอะๆๆ

ดูแลสุขภาพด้วยคราบ

7. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เคยลองรักใครให้ใจวุ่นวาย
    เอาตัวและใจให้ไปไม่ยั้ง

แต่ละคนก็ทำให้เจ็บซ้ำ ๆ ช้ำจนใจแทบพัง
    หากว่าคุณก็เจอแต่คนที่ไม่จริงใจ

อยู่คนเดียวก็ดีเหมือนกันไม่เปลืองหัวใจ
    อาจจะมีแค่เหงา เหงาบ่อย ๆ ก็คุ้นกันไป
    อยู่คนเดียวก็ดีเหมือนกันมันคงไม่ตาย
    ช้ำมากไปก็พัก ไม่มีใครรัก ก็รักตัวเองให้เป็น

ดูแลหัวใจให้ใครมากมาย ลืมไปได้ไงหัวใจตัวเอง
    ให้รางวัลกับใจเราเองสักครั้ง ให้ใจมันครื้นเครง
    อย่ามัวเกรงและกลัวกับการที่ไม่มีใคร

อยู่คนเดียวก็ดีเหมือนกันไม่เปลืองหัวใจ
    อาจจะมีแค่เหงา เหงาบ่อย ๆ ก็คุ้นกันไป
    อยู่คนเดียวก็ดีเหมือนกันมันคงไม่ตาย
    ช้ำมากไปก็พัก ไม่มีใครรัก ก็รักตัวเองให้เป็น

ไม่มีใครรัก ก็รักตัวเองให้เป็น

[FLASH]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?songID=V2B0AAGPD&Autoplay=0[/FLASH]

Oatato Feat.Cable - รักตัวเองให้เป็น

http://www.zidoupload.com/f-21lKFJXK

Sleepless Society By ณรงวิทย์ - รักตัวเองให้เป็น

http://www.zidoupload.com/f-HFtx8qHh

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
  8. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ^
    ^

สิ่งแรกคือการรักตัวเราเองให้เป็น

เพราะโชคชะตาแค่พาให้เราไปเจอคนที่ถูกใจ

แต่ตัวเราเองอีกนั่นแระที่ต้องทำให้เค้ามารักเราอีก

** ทุกอย่างก็ไม่พ้นตัวเราเอง ....

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบมีเพลงเพราะๆๆให้ฟังด้วย สวยแล้วยังใจดีอีก

10. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เดี๋ยวก็รัก เดี๋ยวก็ทิ้ง กันไม่ไยดี
    เธอเป็นอย่างนี้ มันเพลียหัวใจ รู้รึเปล่า

เธออยากไป เธอก็ทิ้งให้ฉันเหงาเพียงลำพัง
    ไม่รู้ว่ามันจะดีจะร้ายก็แล้วแต่เธอ

*รักก็รัก ก็ทรมานเหลือเกิน
    ไม่รู้จะทนได้อีกแค่ไหน

**เจ็บพอแล้ว เลิกแล้วก็เลิกได้ไหม
    ขอฉันมีชีวิตใหม่...
    อย่าเหนี่ยวอย่ารั้งปล่อยฉันสักที
    เจ็บพอแล้ว จบ ๆ กันไปได้ไหม ขอสักที
    อย่าฆาตรกรรมหัวใจฉันเลยคนดี

เธอจะเอาอะไรก็ทำ ตามที่เธอต้องการ
    ไม่เคยห่วงฉัน มีเพียงสัมผัสที่มันเปราะบาง
    จึงได้แค่หวัง ว่าอีกไม่นาน จะเห็นความสำคัญ
    ก็ได้แต่ฝัน ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงหัวใจเธอ

(*,**) (**)

[FLASH]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?songID=V2A7FF74PA0&Autoplay=0[/FLASH]

กอล์ฟ เบญจพล เชยอรุณ Be My Guest - เจ็บพอแล้ว

http://www.zidoupload.com/f-53MJytgQ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    หูย...มีเพลงฟังด้วย...

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    " ทำไมๆ ความรักที่เธอนั้นลืมต้องเก็บมาคิดฟูมฟาย ทำไม ทำไม กัน นะ T..T !! !!!! "

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  13. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ถ้าคุณรักเขาแล้วเขาจะรักคุณไหม . . . ? ลองค้นหาคำตอบดูดีไหม
    ถ้าคุณทำเพื่อเขา . . . แล้วเขาเคยทำเพื่อคุณกลับสักครั้งบ้างรึเปล่า?
    ถ้าคุณกำลังเหงา เขาจะมาอยู่เป็นเพื่อนคุณไหม
    ถ้าคุณกำลังเจอปัญหา เขาจะยังยืนอยู่เคียงข้างคุณไหม

ถ้ามีวันหนึ่งvคุณทำผิดเขาจะอภัยให้คุณได้ไหม
    ถ้าคุณกำลังอยากระบายเรื่องอะไรสักเรื่อง . . .
    แต่ดึกมากแล้วคุณลองโทรไปหาเขา เขาจะรับฟังหรือจะต่อว่าคุณ

ถ้าคุณกำลังท้อแท้ เขาสามารถให้กำลังใจคุณได้ดีแค่ไหน
    ถ้าคุณให้ของขวัญเขา แม้เขาจะไม่ชอบ . . .
    แต่เขายังยิ้มและรับอย่างเต็มใจจริงๆ ได้ไหม

ถ้าคุณไม่สวยหรือหล่อ ไม่เก่งหรือมีข้อเสีย เขาสามารถมองข้ามมันไปได้ไหม
    เขาเคยเตือนคุณไหม เวลาคุณกำลังทำผิดอะไร
    เวลาเขาเสียใจเคยไหม ที่เขายอมระบายมันให้คุณฟัง
    ถ้าคุณงอนเขา . . . เขาเคยง้อคุณก่อนบ้างไหม

เคยไหม . . . ? ที่เขาทำอะไรให้เรา โดยไม่หวังผลตอบแทน
    เคยไหม . . . ? ที่เขาเข้ามาวุ่นวายกับเราจนทำให้เรารู้สึกรำคาญ
    เคยไหมสักครั้งที่เขาบอกรักคุณ . . .?

ถ้าคุณทำเพื่อเขา แต่เขาไม่เคยทำเพื่อคุณสักครั้ง . . .
    คุณมั่นใจแค่ไหนว่าเขาเห็นคุณสำคัญ
    ถ้าคุณเหงา แต่เขายังปฏิเสธที่จะมาอยู่เป็นเพื่อนคุณ
    . . . คุณมั่นใจขนาดไหนว่าเขาสนใจความรู้สึกคุณ

ถ้าคุณเจอปัญหา แต่กลับไร้เงาของเขา
    . . . คุณแน่ใจไหมว่าต่อไป
    เขาจะเสียสละความสุขส่วนตัวมานั่งแก้ปัญหาเพื่อคุณได้

ถ้าคุณทำผิด แต่เขาไม่สามมารถให้อภัยคุณได้..
    . . . คุณมั่นใจไหมว่า ต่อไปจากนี้เขาจะยอมรับเรื่องราวต่างๆ ของคุณได้
    ถ้าคุณกำลังอยากระบายเรื่องราวต่างๆ
    . . . แม้มันจะดึกคุณเลือกโทรไปหาเขา

แต่เขาต่อว่าคุณลงซะนี่ เขาคงไม่เหมาะจะใช้ชีวิตร่วมกับคุณแน่ๆ
    ถ้าคุณกำลังท้อแท้ แต่เขาไม่เคยเลยที่จะให้กำลังใจคุณ
    . . . แล้วต่อไปคุณไม่ต้องให้กำลังตัวเองจนตายเหรอ
    ถ้าคุณให้ของขวัญเขา แต่เขากลับยิ้มแหย่ๆ แบบไม่เต็มใจรับ
    เขาคงไม่รู้หรอกว่า ความหมายของของขวัญคุณมากมายแค่ไหน

ถ้าคุณไม่สวยไม่หล่อเก่งเริด หรือ มีข้อเสียที่คนอื่นคิดว่าร้ายแรง
    . . . แต่เขากลับมองเห็นว่าไม่สำคัญ
    เขาคงเดินทางเดียวกับคุณได้ไม่ยากนักหรอก
    ถ้าคุณทำผิดอยู่ แล้วเขาเข้ามาเตือนคุณ
    แสดงว่าเขาเป็นห่วงและคอยเฝ้ามองคุณอยู่น่ะ รู้ตัวไหม

ถ้าเขาเลือกคุณเป็นที่ระบายจงภูมิใจเถอะ . . .
    เพราะคุณจะเป็นคนที่เขาไว้ใจที่สำคัญคนหนึ่งเชียวนะ
    ถ้าคุณงอนเขา แล้วเขาเข้ามาง้อ แม้คุณจะผิด
    . . . แสดงว่าเขาแคร์คุณน่ะอย่าเล่นตัวมากล่ะ

ถ้าเขาทำเพื่อคุณแบบไม่หวังอะไร นอกจากให้คุณมีความสุข
    . . . คุณรุ้ไหมคนที่วิเศษที่สุดกำลังอยู่ตรงหน้าคุณแล้ว
    . . . แล้วคุณล่ะจะเลือกเดินผ่านหรือเลือกร่วมเดินทางเดียวกับเขา

ถ้าเขาเข้ามาวุ่นวายกับคุณจงอย่ารำคาญเลยนะ
    เพราะเขาใส่ใจกับคุณมากเลยล่ะ
    . . . ไม่งั้นไม่เสียเวลามาวุ่นวายให้โดนคุณด่าหรอก

ถ้าเขาไม่เคยบอกรัก ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่รักนะ
    ลองกลับไปดูข้อข้างบนซะว่า . . . มันเป็นจริงแค่ไหน
    แล้วค่อยมาตัดสินด้วยใจคุณเองดีกว่า

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันยากที่จะลืม แต่ก้ต้องลืม จำในสิ่งที่ควรจะจำ รู้ว่ามันยาก

แต่มันก้ต้องฝืนทำให้ได้ ไม่งั้นเค้าก้จะวนเวียนอยู่ในชีวิตเราไม่ไปไหนสักทีแล้ว

เราก้ต้องจมอยู่กับเค้าตลอดไป

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณลูกแก้วกับบอลลูนด้วยครับ สำหรับเพลงเพราะๆๆและบทความดีๆๆ

ทั้งสวยทั้งใจดีแบบนี้ สงสัยแฟนคลับตรึม

16. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เพราะฉะนั้น.....เราจงรักคนที่เค้ารักเราและเราก้อจงรักเค้าให้มากที่สุด

แล้วจะไม่มีคำว่าเสียใจคร้าบ......ขอให้ทุกคนสมหวังในรักครับ

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    หายไปนานครับ อิอิอิ ไปเปงบ้าอยู่พักนึงครับ ตอนนี้กลับมาแล้วครับ อิอิ มาทำให้คนแถวนี้หายเหงาอะ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องเลยคราบ รักคนที่เค้ารักเราดีกว่า จะได้ไม่ผิดหวังหรือเสียใจมาก

แล้วดูแลรักษาไว้ให้ดีที่สุด แล้วจะพบกับความสุขที่ถวิลหา

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆ เหนแล้วน่าอิจฉานู๋แฟงจัง มีคนทำให้หายเหงาแล้ว อิอิ

20. Ecstasy

1,920
    82
    48
    มะไหร่เราจะมีบ้างน้อ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงอ่ะเป่าจ๊ะ แหมเหนมีตั้งเยอะแยะ อิอิ

22. Ecstasy

1,920
    82
    48
    คงไม่เท่าคุณดิ้ลหรอกค่ะ

เราไม่คุยกะใครเป็นพิเศษ

เยอะแยะคือพวกที่ปากบอกว่าชอบนักชอบหนา

แต่ทำตัวเลื้อยไปเลื้อยมาเนี่ยเหรอ

ปาก+คำพูด ใครก็พูดได้ว่าเป็นยังไง

ปากบอก "ชอบจังเลย ไม่มีใครซักหน่อย มีตัวเองคนเดียว หน้าแบบเค้าใครจะเอา"

แต่การกระทำ บางทีมันก็สวนทางกันนะคะ

Actions Speak Louder Than Words

เห็นมาหลายรายละแบบนี้

ไม่คุยหรือมีสัมพันธ์ให้เสียเวลาหรอกค่ะ

เราไม่ชอบให้ความหวังใคร ไม่ก็คือไม่

ถ้าไม่ใช่แต่ยังเช็คเรทติ้ง

เสื่อม!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2008
  23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    คริๆๆๆๆ กู๊ดมอร์นิ้งเจ้าค่ะ อิอิ

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    5 วิธีป้องกันคนรักนอกใจ(สำหรับครอบครัวคนแถวนี้ คริๆๆๆ ^^)

วิธีที่ 1 เขียนบัญชีรัก
    ลองเอากระดาษและดินสอมาจดรายการ
    ในสิ่งที่เขาทำให้คุณมีความสุข ถึงแม้จะเป็นสิ่งเล็กๆ น้อยๆ
    และผลัดกันให้เขาเขียน สิ่งที่คุณทำให้แล้วเขารู้สึกมีความสุขบ้าง
    ผลัดกันอ่าน.. อ้อ! แล้วอ่านอย่างเดียวไม่พอ
    ต้องทำด้วยค่ะคุณทั้งสองลองทำให้กันและกันอาทิตย์ละหนึ่งอย่าง
    วิธีนี้เป็นการยืนยันความรักของคุณและเขา
    และเป็นการบอกเขาว่าเขาสำคัญแค่ไหนสำหรับคุณ

วิธีที่ 2 เอาใจใส่ต่อปัญหาของกันและกันอย่างจริงจัง

การแค่เพียงเทคแคร์ดูแลกันในเรื่องทั่วๆ ไปยังไม่พอค่ะ
    คุณควรต้องหมั่นดูแลเอาใจใส่ต่อปัญหา หรือสิ่งไม่สบายใจเล็กๆ
    น้อยๆ ของคู่คุณบ้าง และคอยฟังหรืออาจคอยช่วยแก้ไขปัญหาต่างๆ
    อย่างจริงจังเท่าที่คุณจะสามารถทำได้ การห่วงใยอาทรกันทั้งในยาม
    สุขและยามทุกข์ จะทำให้ความรักของคุณหยั่งรากลึกไปจนถึงก้นบึ้ง
    หัวใจของอีกฝ่ายเชียว

วิธีที่ 3 เดทกันที่เตียงนอน

ไม่จำเป็นต้องรอให้มีอารมณ์อย่างว่าแล้ว ค่อยขึ้นเตียงหรอกค่ะ บางคู่มักต่างรอ
    ให้กันและกันมีอารมณ์ตรงกัน
    ก่อนถึงจะตรงดิ่งไปที่เตียงนอนและมีเซ็กซ์ แต่บางทีถ้าอีก
    ฝ่ายหนึ่งไม่มีอารมณ์ขึ้นมา ต่างฝ่ายต่างรอพอดีเฉาตายนะคะ
    น่าจะลองนัดกันเล่นๆ ดูว่าวันไหนที่ควรจะจูงมือกันกระจุ๋งกระจิ๋ง
    แล้วตรงดิ่งเข้าห้องโดยไม่ต้องรออารมณ์ ไปบิวด์กันที่เตียงก็ไม่สายหรอกน่า

วิธีที่ 4 อย่าได้มีความลับต่อกัน

อันนี้สำหรับคู่ที่มีความสัมพันธ์ใกล้ชิด
    ความลึกลับระหว่างกันไม่ควรมีอีกต่อไปค่ะ ถ้าคุณเก็บความลับเรื่องสำคัญไว้
    นั่นเท่ากับเป็นการทลายกำแพงความไว้วางใจที่ควรมีต่อกันลงไปอย่างง่ายดาย
    ทั้งที่มันอาจจะใช้เวลาแรมปี หรือหลายปีในการร่วมกันสร้างมันขึ้นมา
    อย่าลืมนะคะว่ารอยร้าวเล็กๆ จะขยายใหญ่ได้ไม่ยาก

วิธีที่ 5 จดจำสิ่งดีๆ
    บางทีผู้ชายที่แสนดีตรงหน้าคุณ
    ที่คุณเคยทุ่มเทความรักจนหมดใจเมื่อ 3 ปีที่แล้ว
    หรือสาวแสนสวยที่อยู่หน้าคุณตรงนี้ ก็กลับกลายเป็นคน
    ที่น่าเบื่อ น่ารำคาญได้ใช่มั้ยคะ
    บ่อยครั้งสิ่งที่เคยน่าดึงดูดใจกลายเป็นสิ่งที่น่ารำคาญเอาง่ายๆ
    แต่คิดสักนิดก่อนที่คุณจะไปมองคนใหม่ที่ใส X งกว่า ลองมอง
    เธอหรือเขาดูอีกครั้ง มองให้เหมือนกับที่คุณเคยมองในตอนแรกๆ
    คุณอาจจะสัมผัสได้ถึงความรู้สึกเก่าๆ ของความรักและความชื่นชม
    ที่เคยมีให้กันก็ได้

25. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แฟงจ๊ะ

ของแบบนี้มันอยู่ที่สันดานว่ามั๊ย

เราต้องป้องกันการนอกใจกันเลยเหรอ

แค่คิด รู้เห็นผิดชอบชั่วดีแต่ยังทำก็...

คิดเอาเห๊อะ

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก้อจิงอ่าคะ พี่ลูกแก้ว......-*-

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    งานเข้าเลยเรา

28. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    รอแกถูกหวยอยู่นะแก้ว

Σ( ̄[] ̄;)! ホエー!! ปลาดิบ ๆ

อร่อยนะเฟ้ยยย :D:D:cool::cool:

29. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ มานหล่นไปไกลอัพหน่อย

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม อิอิ แบบนี้สาวๆๆแถวนี้รักตาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้