เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ดีแล้วอย่าถอย คิดในทางกลับกันดิ มันเหมือนกับว่า เปนแรงกระตุ้นไง

ทำให้เค้าเสียใจที่ทิ้งเราไป ทำให้เค้าเหนว่าเราทำได้ ให้เค้ารู้ว่าคุณพลาดแล้ว

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แบบนี้ก็ดีครับทำให้เต็มที่ ให้สมกับคำที่ว่าเรารักเค้า แล้วถ้าเราทำเตมที่แล้ว

วันใดวันนึง มันถึงที่สุดของเรา เราไปตามทางของเรา วันนั้นเค้าคงจะรู้สึก

ได้ว่า มีอะไรที่เคยรู้สึกดีๆๆกับเค้า ที่อยู่กับเค้าตลอดเวลา ได้หายไป

เค้าอาจจะรู้ตัว แล้วกลับมาหาเราก็ได้นะ

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ขอบคุณครับพี่ดิ้ล ตอนนี้ก็ไม่อยากสนใจอะไรเรื่องเค้าอีกแล้วล่ะครับ ปล่อยวางๆ แหะๆๆ เอามาฝากครับผม

อย่าเสียเวลากับความหลัง
    90% ของคนที่ทุกข์ เกิดจากการย้ำคิดย้ำทำ 'ปล่อยไม่ลง ปลงไม่เป็น'
    มนุษย์ที่สลัดความหลังไม่ออก เหมือนมนุษย์ที่เดินขึ้นเขาพร้อมแบกเครื่องเคราต่างๆ ไว้ที่หลังขึ้นไปด้วย ความทุกข์ที่เกิดขึ้นแล้ว จงปล่อยมันซะ 'อย่าปล่อยให้คมมีดแห่งอดีต มากรีดปัจจุบัน' 'อยู่กับปัจจุบันให้เป็น' ให้กายอยู่กับจิต จิตอยู่กับกาย คือมี 'สติ' กำกับตลอดเวลา

:D:D

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    วันนี้ติ่งมาแบบวิชาการมากๆเลยอ่าค่ะ แฮะๆๆๆๆ

สู้ๆนะ ทุกคน แฟงเอาใจช่วยให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผ่านพ้นเวลาที่แย่ๆไปได้ด้วยดีนะคะ สู้ๆๆๆๆค่ะ ^^

INTER_ZONE และ Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบสำหรับบทความดีๆๆครับ ดีแล้วที่ปล่อยวาง ให้เวลาเปนเครื่องพิสูจและทำหน้าที่ของมัน

คอยดูอยู่ห่างๆๆเปนพอ

6. Jesus_RG

515
    36
    0
    แหะๆนานๆทีขอนิดนึง....:D:D:Dขอบใจจ้าแฟง

ขอบคุณพี่ดิ้ลมากๆด้วยครับผม สู้ว้อยยย:D:D

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  7. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    มาส่งกำลังใจค่ะ ชีวิตนี้ช่างสั้นนัก รักกันไว้ดีไหม ?

อย่าหมดหวังกับความรักที่เลวร้ายครั้งเก่า ปล่อยมันให้ผ่านไปกับอดีต

เดินข้างหน้าต่อไปคุณต้องเจอกับคนที่ดีอีกมากมาย

คนที่พร้อมจะอยู่เพื่อเรา และทำเพื่อเราทุกอย่าง

แล้วคุณก็จะเจอเค้าคนคนนั้น แน่นอน ค่ะ .....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2008
    ^^ FaNGy ^^ และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่แล้ว อย่าไปจมอยู่กับมันกับอดีตที่เลวร้าย ให้มันเข้ามาแล้วผ่านไปเหมือนกับ

สิ่งอื่นๆที่เกิดขึ้น คนที่รักเราแล้วพร้อมจะอยู่กับเรายังมี ยังรอเราอยู่

แต่เรายังหาไม่เจอแค่นั้นเอง ไม่นานหรอก เค้าคนนั้นก็จะเดินเข้ามา

และพร้อมที่จะอยู่กับเราไปตลอดเมื่อไรที่เดินเข้ามา เราต้องดูแลเค้าดีๆๆ

ให้สมกับที่เรารอคอย

9. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ^
    ^
    ^

ชอบจังเลยยยยยข้อความนี้ ^^

^^ FaNGy ^^ และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    อยากบอกให้เขารับรู้จังเลยยยยย ว่า ผมรักเธอมากที่สุดเลยยยยยย

และ ฉันวันฉันจะดีพอ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ล็อคอินของผม ตั้งค่าไว้ เวลาคลิ๊กมาปุ๊บ มันจะมาเป็นหน้าสุดท้ายปั๊บ....และ แต่ล่ะหน้า จะมีอยู่ 30 คอมเม้น.....
    ลองนับคอมเม้นจากผมไป 30 คอมเม้น ผมกดThanksไปเต็มๆ..อิอิ (ว่างจัด) :D

ขอบคุณกันและกัน.......ขอบคุณสำหรับน้ำใจกระทู้นี้มากๆนะครับ...ทุกๆคนเลยครับ..

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ทำให้เค้ารับรู้และพิสูจให้เค้าเหนสิ ว่าเรารักเค้าแค่ไหน สักวันนึงเค้าต้องรับรู้

และสัมพัสได้ แต่อย่าไปหวังมากนะว่าเค้าจะกลับมา หวังมากไปแล้วถ้า

ไม่เปนอย่างที่เราคิด เราจะเจ็บมากกว่าเก่าอีก ถ้าเค้าไม่กลับมาก็คิดว่าทำเพื่อ

ตัวเราเองก้ได้ ถุกอย่างดีขึ้น สิ่งที่ได้คือตัวเราเอง

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับผม มีไรก็ช่วยเหลือกัน รักกันแบบนี้ดีกว่าครับ

อยู่กันแบบพี่ แบบน้อง สบายใจกว่า ผมก็หลงไปอีกกระทู้นึงอยู่ 2-3 วัน

บรรณยากาศเริ่มครุ เลยล็อกดีกว่า ไม่อยากให้มาโต้เถียงกันอ่ะครับ

จะได้สบายใจกัน:D:D:D

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ดิ้ลเมื่อคืนไปไหนมาเหรอค่ะ กลับมาตั้ง ตี 2 แน่ะ คริๆๆๆ ม่มีชวนน้องเลย งุงิ -*-

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่ไปสลิมมา2วันติดเลย ศุกร์-เสาร์ ขี้เกียจอยู่บ้าน ไปชมราตรีดีก่า อิอิ มันมีไรให้

ค้นหาอีกเยอะ

16. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    แวะเอากำลังใจน้อยๆ..มาให้ทุกๆๆคนค๊า..

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    แล้วหาเจอมิ๊

18. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    :) มาให้กำลังใจเพื่อน ๆ ก้าวเดินทางกันต่อไป อย่าท้อใจกันนะค่ะ

รักแท้ยังอยู่อีกไม่ไกลเราหรอก มันอยู่ข้าง ๆ เราเพียงแต่ใจเรายังไม่เห็นมันเท่านั้น

ถ้าใจเราสัมผัสได้แล้ว ก็อย่าลืมที่จะแสดงออกมาว่าเรารักเค้ามากมายด้วยนะ

ขอให้รักษา "ความรัก" กันไว้ให้นาน นานนะค่ะ
    :)

19. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    มาแอบดู อิอิ ^^

20. boy

boy New Member Member

4
    0
    0
    ผมว่าลองหาใครสักคนมาอยู่ข้างคุณ เพื่อที่จะทำให้คุณสามารถลืมคนเก่าได้ง่ายแต่คุณต้องคิดว่าคุณรู้สึกดีกับเค้านะ ไม่ใช่เอามาเป็นเครื่องมือ

21. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    การทีเรามีความรักครั้งใหม่ แล้วความรักทำให้เราเหนื่อยกว่า ตอนที่เราอยู่คนเดียว
    โดยไม่มีไคร เราควรจะหยุดดีหรือเปล่า

22. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    เป็นผม เหนื่อยพักก่อนนะครับ
    เหนื่อยกาย พักก็หาย
    เหนื่อยใจ ก็ ถามว่า เราเองยอมรับได้ที่ตรงไหน
    พอใจในการคบกันที่ ตรงไหน
    ยังไงก้เอาใจช่วยนะครับ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ดิ้ลไปไม่มีชวนน้องเลยนะคะ แง้วๆๆๆๆๆๆๆ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังหาม่ะเจอเลยอ่ะ หายากจัง อิอิ:D:D:D

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูเลยครับ ถ้าคิดจะมีใหม่นะ ต้องรู้สึกดีด้วยจิงๆๆ ไม่ใช่เอามาแทนใคร

ถ้าเค้ารู้มันจะทำให้แย่กันทั้ง2ฝ่าย หาคนที่เรารูสึกดีด้วยจิงๆๆ

อยู่เคียงข้างกันและกัน แค่นี้ความรู้สึกที่จะลืมคนเก่าก็จะหายไป

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนผม ผมหยุดนะ ตอนที่ศึกษากัน ผมว่าน่าจะรู้แล้วแหละว่า ใช่หรือไม่ใช่

ถ้าฝืนไปแล้วจะเหนื่อย หรือ จะเจ็บมากกว่าเก่าหรือเป่า ถ้าอยู่คนเดียวแล้ว

ไม่ต้องเจ็บแต่มีความเหงาแทน เจ็บกับเหงา เลือกเหงาดีกว่า ไม่ทำร้ายตัวเรา

และคนอื่นด้วย ความคิดผมนะครับ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆ อย่างอลนะ เหนว่ามันไกลอ่ะ ช่วงนี้พี่ไปบ่อย ไว้ไปอีกจะรีบชวนเลย

28. Jesus_RG

515
    36
    0
    พักกาย พักใจ ......กล่อมนอนและฝันดี อิๆๆ แว้บๆๆมาดูครับผม

29. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    การที่เราห่วงเขา

ผมเพิ่งรู้ว่ามันเป็นสิ่งที่น่ารำคาญสำหรับเขา

30. Jesus_RG

515
    36
    0
    ??????????????????? ??ҷ????õ?????????˹ ??? ???????Ӥҭ仹?Ф?Ѻ ????..... ????ҽҡ??Ѻ??:sad::sad:

?????ͧ??????ҡ
    ?Ѵ?͡?ҡ ?Ե???? ??á?е?? ??Ѻ??͹?ԧ?Ҥ? 2549 ,˹?? 130
    ?????¹ : ????ѡ??? ?ҭ?????Ե
    -----------------------------------

??͹???¹ʶһѵ??? ????繺?ҹ???ͧ??§???? ????Ե???ҧ?դ????آ????ջѭ??
    ???????¹ʶһѵ??? ??????????Ҥ????????????? ?ʹ??????դ??????

?ѹ㴹???ͧ ??ҹ???ͧ???????§????????¹? ???? ?????ͧ??????仴??¤????С? ??????? ??ҷҧ??ǹ ?????ɳ? ??ҹ???????????ѹ??蹡????? ?֡?٧?????ࢵ???ͧ??ҹ?蹡???? ???件֧?Ѵ??????ҧ???ʶ?Դ?Ѵ??ǹ????????? ??????ǡ????˧ش˧Դ?Ӥҭ????????? Ẻ??????¡????????????觷ء??????????

??͹??ʹ㨡?????ͧ ??ҹ???ͧ??????͹????ջѭ?? ???ͧ???դ????آ?Ѻ???Ե??
    ???????????????ʾ?????ŷҧ??????ͧ?ҡ??? ?????????繶֧???????????¢ͧ?????⡧???????Ѻ??ҹ???ͧ???????ѡ ????ռŻ???ª????ǹ??????????ͺ?ѹ?ͧ ???ѧ?ѹ˹???繤?????????ѧ?????????????????????????? ?ѹ ??Ѻ??????˹ѧ???? ????????ҧ?????ִ?Ѵ????Ѻ???Ե?ҡ??? ?????ѹ???բ???????? ???????? ?????????????´?????ա Ẻ??????¡????繡????ͧ??????ҡ????? ????????դ????آ??????????

??͹?????ѡ?Ѻ???? ????????繤?????? ?? ????з?觼??ѡ???? ?ء??觷ء???ҧ??????¹?
    ???ä?¡Ѻ?????繻?Ш? ??ء????????????????????ҵ???ͧ?????繵????ҡ??? ????????¹Ό????͹????¹?ا??? ????????????ѧ?Ѻ????·ء??????ŧ????? ???¤??駷???????ͧ?ˡ?????Ѻ?ҧö? ??ѧ?ҡ??ǻѡ??ǻ???????ѡ?˭? ?????????ҵ????繤???????? ????? ????? ??е????????Ըջ?ͧ?ѹ????ͧ???ٴ????µҤ????????
    ?????????觪?? ????ѡ????????´ ?ѹ?Ҩ?дա??????????? ?????Ҩ??????????????º?ҧ ?????????Ե????ͧ??????Ѻ?????ء????????? ????? ?????ͧ????????ҡ????????ҡ???

?????Դ?????????֡件֧?Ӿٴ?ͧ?ѡ??Ҫ??હ??ҹ˹?? ?????? ???͹???¹હ ?ѹ????????????? ??????????¹હ ?ѹ???????????????? ?????????હ ?ѹ??????ҡ?Ѻ???????Ҕ
    ????ͤ????????Դ??? ???ҷ????????????ҡ??????????????͹????? ???Թ? ?Ҩ????͹?????蹤????ǡǹ ???ѹ??Ѻ??????ʹ㨤???? ????㨔 ?ҡ?繾???? ??????????? ?????е???????ͧ

??ѧ?ҡ??????Ҿ?????? ???ǹ?з?????? ???èж֧???ҷ????еѴ????·? ????觵Ѵ㨡???觽׹????????֡????ͧ ??觽׹????觽״ ???֧????¹?ط???ո??Ѻ??????????? ᷹???еѴ㨡?????¹?ҷӤ??????㨵???᷹ ?????繼??˭ԧ?Ӿ??Ҿ???ҵ?????Դ ????ͧ?͡?ҡ??ҹ???????? ????????????֡?Ҵ?Ź??ͧ????????????Ѻ???Ե ⪤?շ??????繤?˹?ҵҴ? ??????դ??????Ҫ??¡ѹ?????????Ѻ?????ҡ??? ??С?÷?????????»???ʸ??????ҹ?? ????????¤?????ҵ????繤????? ??§?????????֡???Ƿ??е?ͧ??????褹??????ҹ?? 㹢?з????繷ء????????繵???????¹Ό???????? ?????ͧ???ѧ?繷ء???????????ö?Ҩشŧ??????Ѻ????ͧ??????͹?ѹ

????????㨵??? ???????????ͤ????ø???´?????ա???? ?????????蹹???ͧ ?դ????آ ?դ????ء???Ẻ?ͧ???? ??觼???ҡ??????????¹????ͤ?????㨢ͧ????ͧ????? ???ͧ??????з???????? ???͹?????????ѡ???? ????繵????繵??? ????ͼ??????ѡ???? ????繵??????????? ?????????㨵??? ???????Ѻ???繵????ա???駔

?ѹ˹?? ?Ҩ????ʶһѵ??? ??ҹ˹???Թ????????ͧ???¹??????˹????????Ժ᷺????ͧ???á???͡?? ???Ǻ͡??? ????鹾????? ???ͧ?¡??????ͧá? ???ͧ˹?觹???ͧ ??????ͧ??????ջ????ɳҧҹ?Ѵ ?????ἧ??¢?ҧ?ҧ ????դ????????????º???????????? ???ͧ??餧????????ͧ?? ??????Ẻ??????ǡ????????֡ʺ??????ҧ?͡???١?

??????? ??ͻ???ª??ͧ???????? ???????ѧ???֧???????Ѻ??÷Ӥ????????繾???? ???Ф???????㹷ء??? ?繡?????¹?????о???ҷ??ؤ????Ѻ??͹?Ѻʹ?ͧ???͡?͡ ??????????º???·??????ѹ???͡?Ҿ?騹????š?

???????դ?????????????ѡ?? ??Ҥ????????֡˧ش˧Դ?Ӥҭ????ŧ?? ??????ҡ?֧????褹?ա??? ??????????ö?Ѳ?Ҥ???????????繤????????֡??? ??Դ????????ѹ?????ҧ?? ??ҡ???????????Ѻ?ѭ?ҹ??? ?????ҧʧ??آ ????͹?Ѻ?͹???????ѧ????????ѡ?ѹ??? ??ҷӹͧ ??٧?ش?׹??????ѭ? ????????ش???»ѭ?ҡ絡????????? 㹪?ǧ???Ե˹?? ????Ҩ?????ö?Ӥ?????????觷?????ͧ???´ ?ø ???? ???ҡ???˹ ??з?ҹ???????ҡ??? ??§????????Ӥ??????㨵??????ͧ??????͹ ???Ƿء?????š??????????????ͧ?ҡ?Թ?Ӥ??????? ??????ͧ??ҵ?????ա????ͧ˹?觷????ҡ?к͡ ????Ҩ???? ??Ԫ ?ѷ ?ѹ?? ???હ???????˭??????´?????͸Ժ?¤???? ??Ծ?ҹ? ???????ҧ???? ??? ?ѹ???????ͧ?ͧ ????????㨔 ????ͧ

feelgood และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้