เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ซะง้านอ่า...........

แน่ใจว่าตอบตรงกับใจสะส่วนใหญ่............ซะง้านอ่า ขำ ขำ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไปไหนกันหมด สงสัยกินเจกัน เลยต้องตัดกิเลสแน่เลย อิอิ

3. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    มาแระ มาสู้เพื่อรักกันต่อไป

R2D2 และ ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  4. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    ครับ........

ผมก้อกินเจครับ..........คือกินอาหารเจเพราะว่าผัดหมี่อร่อยมากมาย......พูดแล้วน้ำลายสอ

5. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ยุ่งๆบ้าง แต่ก้อแวะเวียนมากระทู้นี้เรื่อยๆค่ะ

6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เข้ามาติดตามตลอดอ่าค่ะ แต่บางครั้งก็ไม่รู้จะโพสอารายดี แฮะๆๆๆ

ดิ้ล Daytona และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  7. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ดีขึ้นบ้าวแว้ววววว.....ครับผม

^^ FaNGy ^^ และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อยู่ดีๆๆ ก็มีความรู้สึกเหงาๆๆขึ้นมา มันไม่เหมือนกับปกติทุกวัน หว้าเว่ยังไงบอกไม่ถูก ความรูสึกนี้ไม่ได้

เกิดมานานล่ะ แต่วันนี้มันกลับมาอีกครั้ง หวังว่าคงเปนไม่นานนะ ขอให้เข้ามาแล้วผ่านไป โดยเร็ว

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

อาการอย่างงี้...เค้าเรียกว่า 14 อีกครั้ง รึป่าวครับ...:D

10. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ผมก็มาอ่านเรื่อยๆครับ

ได้อะไร กลับไปจากกระทุ้ นี้มากมาย

ดิ้ล Daytona, ^^ FaNGy ^^ และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  11. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ยังเข้ามาอ่านทุกวันครับ

R2D2, ^^ FaNGy ^^ และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  12. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    อย่ามัวแต่อ่านกันอย่าวเดียวครับ.......มีอะไรก้อพูดคุยกันบ้าง

เจ้าของกาทู้จะได้ไม่เหงา.......นะคร้าบ

คงพูดคุยกันได้ทุกเรื่องนะครับ.......เจ้าของกาทู้คงไม่ว่าอะไรนะครับ

Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  13. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    มารายงานตัวค่ะ อิอิ พี่ดิ้ลขา ว่างๆก้อไปเที่ยวคลายเหงาดีกว่าค่ะ งุงิ

14. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    รับทราบเลยคร้าบหากมีเรื่องจะมา หยอดๆ ไว้บ้างครับ

แต่ตอนนี้ ทุ่มให้ครอบครัวก่อนล่ะ ที่เหลือ รอโอกาศ ของคนดีๆ ที่จะเข้ามา
    หวังไว้ว่าจะเป้นอย่างนั้น

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้เพิ่งไปทำบัตรประชาชนมาเองคราบ ( บัตรเก่ามันหมดอายุ ) 555

แต่ก็ยังวัยรุ่นอยู่นะ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้เลยคราบผม ยินดีครับ เรื่องไรก็ได้มาเล่าสู่กันฟัง จะได้ไม่เหงา มีไรก็ปรึกษา

กัน เหมือนเปนครอบครัวเดียวกันคราบ

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคน ที่แวะเข้ามาอ่าน ทุกวัน ถึงแม้จะไม่ได้คอมเม้นครับ จะได้ไม่เงียบเหงา

แล้วไม่หายกันไปไหนคราบ

18. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผม ไม่ค่อยได้เปิดคอมเท่าไรคับช่วงนี้ แต่ถ้าได้เปิดตอนไหน ผมก็จะเข้ามาทุกครั้งคับ

ผมอยากจะบอกว่า ตอนนี้ผม เหงาและ รู้สึกเหนื่อยกะชีวิตมาๆเลย คิดถึงแต่วันวานๆๆที่เคยมีแต่เรา

ไม่อยากจะคิดแต่ก็อดไม่คิดไม่ได้ เห้อออ
    ชีวิตยากเย็นเหลือเกิน !!!

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    คิดถึงทุกคน เสมอนะครับ !

^^ FaNGy ^^, R2D2 และ Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นี่แหละ คือชีวิต มีช่วงที่ท้อที่เหนื่อยบ้าง เปนเรื่องธรรมดา มองให้เปนเรื่อง

ปกติ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป เหนื่อยก็หาเวลาพักไปเที่ยวบ้าง ชาติแบตเดี๋ยวมันก้

หาย อดีตคิดถึงได้ แต่อย่าไปจมอยู่กับมัน อย่าทำให้ชีวิตเราต้องหยุดเดิน

ด้วยเรื่องแค่นี้ คิดในสิ่งที่ดีที่เคยทำด้วยกันมา เก็บมันไว้ในความทรงจำ

ที่เหลือก็ปล่อยมันไป เพราะน้อยคนที่จะได้หวนกลับมารู้สึกและสัมพัส

ได้แบบเก่าอีก

21. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เพิ่งเข้ามาค่ะ

หลังๆ ไม่ค่อยได้เล่นเน็ตบ่อยๆ

แต่เข้ามาทีไรก็แวะมาที่นี่ก่อนเลยนะเจ้าคะ ^^

22. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0

พี่ดิ้ลค่ะ พออ่านอันนี้ แล้วรู้สึกนึกคิดอย่างนี้เหมือนกัน (แต่ของยู้เนี่ย ไม่ใช่จมกับอดีตอย่างเดียว แต่มันฟุ้งซ่าน คิดเยอะแยะ ไม่รู้ว่าจะคิดไปทำไม :confused: เฮ้อ )

บางครั้ง เรานะคิดได้ แต่พอจะทำมัน มันช่างยากเหลือเกิน...........

ขอบคุณพี่สำหรับตั้งกระทู้นีขึ้นมานะค่ะ มีอะไรก้อพูดคุยกันได้นะค่ะ

พักหลังๆไม่ค่อยได้เข้ามา พอดีค่อนข้างยุ่ง แต่ถ้ามีโอกาสก้อจะเข้ามาทุกทีค่ะ :)

กระทู้นี้ ทำให้รู้สึกว่าเราไม่ได้โดดเดี่ยวดี

Jesus_RG และ ^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ ที่แวะกันมาอ่าน ยังไงก้ยังเปนเพื่อนๆๆพี่ๆน้องๆกันต่อไปครับ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความคิดกับการกระทำมันไม่เหมือนกัน บางครั้งคิดได้อยากทำ แต่ทำไม่ได้

มันบังคับในส่วนที่อยู่ในใจเรา การกระทำมันยากที่สุด แต่ถ้าเราทำได้อย่าง

ที่คิด วันนนั้นเราจะไม่มีอะไรมทำให้เราเสียใจได้อีก แล้ว เราก็จะหลุดจากอดีต

ที่เจ็บปวดของเรา อดีตที่เจ็บปวดก้จะเหมือนกับทุกๆวันที่ผ่านมา

จะเป็นหมายเหตุเล็กๆ ที่ให้รู้ว่าเราเคยรู้จักและรู้สึกดีกับคนๆนึง

25. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หลังจากที่ไม่ได้ติดต่อเค้ามานาน จนมีเหตุให้ได้คุย โดยที่ผมเริ่มเป็นคนโทรไปคุย อ่ะนะ แต่คุยไปเหมือนเราชวนคุย มีแต่เราที่ถามว่าเป็นไงบ้าง แต่เค้าไม่ถาม ไม่สนใจอะไรเลย เหอะๆเซ็งๆไม่สำคัญอะไรเลยใช่ไหมนิ ก้อดีๆๆ

Yuu และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขอบคุณมากนะคับ พี่ชาย

ผมขอหยุดที่เขา แต่ผมไม่ขอหยุดเดินตามล่าความฝันคับ !!

เคยแพ้เคยท้อ...แต่ผมไม่เคยถอยคับ !

27. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    อย่าท้อใจกันไปนะค่ะ แค่เรารู้คุณค่าความรักของเราที่มีต่อเขาก็พอ

เพราะบางอย่างมันอาจจะไม่สวยหรูอย่างที่ใจเราคิดไว้

แต่ถ้าเราทำเพื่อคนที่เรารักมากที่สุดแล้ว

เราก็จะไม่เสียใจว่าครั้งนึงเราเคยได้รักเค้าคนนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2008
    Yuu, INTER_ZONE และ Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    http://feelfree.exteen.com/20080813/pancake

" สักวันเราจะเป็นเพื่อนกันได้ "

ความเป็นจริงมันจบแล้ว แต่เธอแค่ยื้อมัน
    ความเป็นจริงที่ตัวฉัน รู้ว่าต้องเจอสักวัน ฉันเข้าใจเธอดี

เธอเลือกคนที่เธอรัก แต่แค่สงสารกัน
    เธอไม่ควรทำอย่างนั้น เพราะฉันจะทำใจไม่ได้ ขอให้เธอพอที

ในชีวิตฉัน ไม่เคยรักใครได้ขนาดนี้
    และชีวิตนี้ อาจมีแค่เธอคนเดียวเท่านั้น
    แต่ยังไม่พร้อม ที่จะพูดคุยกับเธอเหมือนกัน
    อย่าทำร้ายฉัน ด้วยความเห็นใจ
    เพราะมันอาจทำให้ฉันนั้นไปไม่พ้นเธอ

ตัดใจ จะหันหลังเดินออกมา
    ปาดน้ำตา และจะไม่หันไปมองเธอ
    สุดท้าย ก็ขอให้เธอกับเขา รักกันดีๆ
    จากวันนี้เราคงไม่ได้เจอกัน
    และสักวันเราจะเป็นเพื่อนกันได้

วันเวลาที่ผ่านพ้น อาจช่วยรักษาใจ
    มันจะนานสักแค่ไหน ที่ฉันจะลืมเธอง่ายๆ หรือไม่มีวันลืม

ในชีวิตฉัน ไม่เคยรักใครได้ขนาดนี้
    และชีวิตนี้ อาจมีแค่เธอคนเดียวเท่านั้น
    แต่ยังไม่พร้อม ที่จะพูดคุยกับเธอเหมือนกัน
    อย่าทำร้ายฉัน ด้วยความเห็นใจ
    เพราะมันอาจทำให้ฉันนั้นไปไม่พ้นเธอ

สุดท้าย ก็ขอให้เธอกับเขา รักกันดีๆ
    และสักวันเราจะเป็นเพื่อนกันได้

เพราะนะลองฟังดูสิ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  29. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ง่า...เพราะแต่เศร้าจังนะคะเพลงนี้....

บักเสี่ยว, INTER_ZONE และ Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันรูสึกไม่ดีนะ โทไปแล้วเจอแบบนี้ ไม่โทจะดีกว่า เราทามใจได้มาตั้งนาน

แต่พอคิดถึงเค้า เลือกที่จะโทหาแล้วต้องมาโดนแบบนี้อีก เราทามใจได้แล้ว

แล้วมันก้ดีขึ้นแล้ว อย่าไปทำให้ตัวเราต้องย้อนกลับไป เสียใจแล้วก็ต้องมา

ทำใจใหม่อีก มันจะทำให้ตัวเราเองเจ็บเปนครั้งที่2 มันเหมือนกับเราทำร้าย

ตัวเองอ่ะ อย่าเลย ถ้ารู้ว่าโทไปแล้วเค้าจะไม่ดีกับเรา เอาเปนแค่ส่งsms

จะดีกว่าไม่ต้องมารับรู้ด้วยว่าเค้าจะรู้สึกยังไง ถ้าเค้าคิดถึงเราเหมือนกัน

เดี๋ยวเค้าก็ส่งกลับมาหรือโทกลับมาเองแหละ นี่หมายถึงถ้าเราคิดถึงเค้า

มากๆๆนะ

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้