เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    สู้ๆ นะคร้าบ

คงจะมีรักจริง รออยุ่ที่ดินแดนใดสักแห่ง ชอบเพลงนี้ จริงจริ๊งงงง

ดินแดนแห่งความรัก Crescendo

Yuu และ บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณแทนเพื่อนๆทุกคน ทุกๆกำลังใจครับ ความรักมันยังมีอยู่ แต่เรายังหา

มันยังไม่เจอ แต่ต้องมีวันนั้น วันที่เราเจอ ที่เราสมหวัง ที่เราอยู่กับมันแล้ว

มีความสุข

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แว้บมาเป็นกำลังใจให้ครับผมๆๆ สู้ตายๆๆ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่ตายได้ไหมอ่ะ ยังหาม่ะได้เลยอ่ะ เดี๋ยวท่านยมเค้าจะว่าเอา:D:D:D

5. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    สู้ๆๆ สู้เค้าทาเคชิ~!!

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    คบกันอยู่ดีๆมาเป็นปีๆ นิสัยเดิมๆที่เราปรับเข้าหากันทำให้เราอยู่ด้วยกันได้ดีมาตลอด......แต่มาวันนึง เหมือนมันจะระเบิดขึ้นแล้วเราต้องมาทะเลาะกัน....แล้วถ้าเราหยุดทะเลาะกันแล้วกลับมาทำความเข้าใจได้อย่างเดิม....ซักวันมันจะเกิดขึ้นอีกมั้ย

* คำถามนี้มันอาจจะตอบได้ยากมากๆเพราะมันคืออนาคตมิอาจคาดเดาได้ แล้วเราจะหาทางป้องกันเพื่อไม่ให้เกิดเหตุอย่างนี้อีกยังไง

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าแล้วแต่คนนะ บางคนก็ต้องมานั่งปรับความเข้าใจกันใหม่ แต่บางคนกลับ

เปลี่ยนแปลงแก้ไขในจุดนั้น ทางที่ดี เวลาทะเลาะกัน ควรจะคุยกันด้วยเหตูผล

อย่าใช้อารมณ์เปนดีที่สุด คนนึงเปนไฟ อีกคนนึงต้องเปนน้ำ จะดีกว่า มานั่ง

ทะเลาะแล้วขุดเอาเรื่องเก่าๆๆมาพูด อย่างี้ยังไงก็ไม่มีวันจบ

8. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    มาเป็นกำลังใจให้ทูกคนคร้าบ................

9. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คนนึงเป็นไฟ คนนึงเป็นน้ำ

สาดโครมเข้าไปเลยใช่ป๊ะ
    :D:D

10. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

เง้อ!!!!!!!!!! เจ๊โหดจัง :eek:

อย่าโหดกะหนูนะ :eek:

11. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    คนนึงเป็นไฟ คนนึงเป็นน้ำมัน สาดเข้าไปโลดดด
    แบบนี้ดีก่ามะ อิๆ:D:D

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณครับ..

13. popcolor

popcolor New Member Member

23
    1
    0
    กุมภา.,มีนา.,เมษา.,พฤภา.,มิถุนา.,กรกฎา.,สิงหา.,...ผ่านไป มันก็ยังไม่ลืมเธอไม่รู้อีกนานเมื่อไร.....เศร้า

14. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ดีจังที่ทุกๆคนคอยเป็นกำลังใจให้กันและกัน ^^

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราเองก้อจะสู้ๆต่อไปเหมือนกัน
    อยากให้ทุกอย่างไปได้ดี ไม่อยากจะเสียใจภายหลัง เพราะมันจะเส้า...

15. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    อกหักก็เริ่มต้นใหม่ กับคนใหม่

เก็บเอาสิ่งที่ผิดพลาดที่ผ่านมากับคนที่แล้ว เอามาปรับปรุงเปลี่ยนแปลงซะใหม่ กับคนใหม่

ยกตัวอย่าง....กับคนเก่า เมื่อก่อนเราตามใจเธอมาก ๆ จนเธอเอาแต่ใจ ไม่ได้ดั่งใจ ก็งอน...ทะเลาะกัน

คบคนใหม่ ต้องใจแข็งขึ้น วางตัวเป็นผู้ชายมีเหตุผล เป็นผู้ใหญ่ อย่าง๊องแง๊ง......

มีปัญหากัน ถ้าเราไม่ผิด (ไม่ผิดจริง ๆ นะ) ไม่ต้องโทรไปง้อ ให้เคยตัว สำนึกเมื่อไรโทรมา

หรือถ้าไม่โทรมา ก็ เลิกเลย หาใหม่ เดี๋ยวก้อเจอคนที่เข้ากับเราได้เองแหละ

ไม่ต้องทำตัวเป็นผู้สื่อข่าว โทรรายงานเธอตลอดว่าตอนนี้อยู่ไหน ทำไรอยู่ มันจะทำให้เป็นนิสัย

เพราะถ้าวันไหนเราขาดการติดต่อ .....(มรึงตาย...เตรียมตัวไว้เลย) โทรบ้างไม่โทรบ้าง ชีวิตส่วนตัวจะ

เป็นสุข.....อันนี้ ลองมาแล้ว เปรียบเทียบคนใหม่กับคนเก่า ผิดกันเลยฟ้ากับดิน

:D

Yuu และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  16. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    -------------- ไม่มีใครเสมอเหมือน จนกว่าจะรักคนใหม่ ------------------

เพราะงั้น รีบๆ หาคนใหม่ ถ้าเป็นผมนะ

17. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    บอกตรงๆเลยนะ...ปกติกหัวข้อนี้กระทู้ในนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านเลยอ่ะ แต่หลังจากเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นก็รู้สึกเข้าใจและรู้สึกถึงกำลังใจในนี้ว่ามีมากเหลือล้นเลย

18. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ถูกต้องนะคะ :cool::cool::cool:

19. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมอยู่ได้ทุกวันนี้เพราะ กระทู้นี้นะ

ผมว่าคนในนี้เข้าใจผมมากกว่าคนรอบข้างของตัวผมเสียอีก

ขอขอบคุณพี่ดิ้ลที่ตั้งกระทู้นี้ และขอบคุณในยามผมไม่รู้จะร้องไห้กะใครก็โทรไปหาพี่ดิ้ล

พี่ดิ้ลรับฟังและให้กำลังใจมาตลอด แฟง ติ่ง ลูกแก้ว บอลลูน ปุ้ย และใครๆอีกหลายคน ขอบคุณจากใจจริงคับ ที่ให้กำลังใจกันมาตลอด !!! ตอนนี้ผมก็เริ่มเข้มแข็งแล้วแหละ รับกะความเป็นจิงให้ได้สู้ๆคับทุกคน ฟ้าหลังฝน ย่อมดีกว่าเสมอ !!!!

BY กอฟ คับ:cool:

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  20. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไม่มีใครแทนใครได้คับ !!! ​

21. Ecstasy

1,920
    82
    48
    มีชื่อเราด้วย อิอิ

ดีใจจังเลย

รู้สึกผิดยังไงไม่รู้

เพราะว่าเวลากอล์ฟมาคุยกะเรา

เราก็ไม่ค่อยตอบ แล้วเวลาตอบ เราก็ออกแนว "ตรง" ซะส่วนใหญ่

ให้ตายกันไปข้างนึงเลย

แต่อย่างน้อยมันก็ทำให้เข้มแข็งไม่ใช่เร๋อ (เข้าข้างตัวเองอีกตรู)
    :D

INTER_ZONE และ ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  22. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ชอบกระทู้นี้มากๆเลย
    ขอบคุณเช่นกันนะค่ะที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

23. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    คงจะมีรักจริง รออยุ่ที่ดินแดนใดสักแห่ง

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมว่ามันก็ดีนะ เพราะเวลาคุณบอกไรมา มันทำให้ผมคิดอะไรได้มากขึ้น ตรงๆไปเลย ดีกว่ามาอ้อมค้อมขอบคุณอีกครั้งนะครับ:) :sad:

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันเวลาผ่านไป ไม่ว่าจะผ่านไปยังไง เรายังลืมเค้าไม่ได้ ทั้งๆที่เราอยากจะลืม

สงสัยต้องจำตลอดไป แน่เลย

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ผมก็ว่าจริงนะ แบบนี้ ลองดูครับ เพื่อจะมีความรักที่ดีขึ้น

ไม่ทะเลาะกันเหมือนเมื่อก่อน

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม อะไรมันก็ไม่แน่นอน บางทีวันนี้เปนแฟนเรา คุยกับเราอยู่ดีๆๆ

พรุ่งนี้กลายเปนของคนอื่นไปซะแล้ว โดยไม่มีสัญญาณบอกกล่าว

ให้เราทำใจก่อน รู้ตัวอีกที ทำไรไม่ถูก

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ กอฟ สู้ๆๆ เวลาจะช่วยเราทุกอย่าง และ เวลาจะทำให้เราคิด

และรับรู้เรื่องราวที่ผ่านมาอีกเยอะ และ เวลาจะช่วยทำให้เราดีขึ้น

แต่เราก็ต้องเดินคู่ไปกับเวลาอย่าหยุดอยู่กับที่

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  29. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แหม ไม่เป็นไรจ้ะ

ไอ้เราก็ไม่เคยทำอะไรโดยไม่หวังผลตอบแทนซะด้วย 55+

บะหมี่เกี๊ยววัดดอนเมืองนะกอล์ฟ ช๊อบชอบ
    :D:D

30. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    ไม่หวังผลจริงจิ๊ง................... ^^"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้