เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณแฟงนะ ที่ถามพี่ว่ากระทู้ปิดหรือเป่า จิงๆไม่ได้ปิดนะ โดนล็อคต่างหาก

ไม่รู้ล็อคได้ไง งง แต่ตอนนี้ก็เปนปกติแล้วมั้ง ลองดูแล้ว น่าจะได้ หรือถ้าไม่ได้

ยังไง ช่วยPm มาบอกด้วยนะครับ

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขำๆคับพี่ แค่คนที่รักไม่จริงทิ้งกันไป

ความรักตัดได้ แต่ความผูกพันผมไม่รู้จะตัดยังไงอ่ะเดะ !!!

Yuu ถูกใจสิ่งนี้
  3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สั้นๆได้ใจความ......

ชีวิตแค่.........โดนทำร้าย!!!

แล้วเราก็มาตามหารักแท้กันต่อไป...อย่าไปหยุดชีวิตเราทั้งชีวิตกับไอ้แค่คนไม่กี่คนครับ..สู้ๆกันต่อไป..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2008
  4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันเปนเรื่องธรรมดาอ่ะ อันนี้เข้าใจ ก็เก็บสิ่งดีๆๆไว้ก็พอความผูกผันมันตัดกัน

ลำบากแต่ยังไงก็ต้องทำ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ยังไงชีวิตต้องเดินต่อไป ต้องเจอผู้คนอีกมาย หรืออาจจะเจอรัก

ครั้งใหม่ด้วยอาจจะได้เริ่มต้นใหม่ กับ คนๆๆใหม่ ที่เค้าดีกว่า รักเรามากว่า และ

ไม่ทำร้ายเราเหมือนคนเก่าด้วย

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  6. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เมื่อจบกันแล้วเสียใจซะให้พอ แล้วก็พักใจเริ่มต้นกับสิ่งใหม่ ซะ

อย่าเสียใจไปให้มากมาย กับสิ่งที่ไม่หวนคืนมาอีก สู้ ๆ ยังมีรักที่ดี ๆ รู้เราอยู่

7. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ถ้ามันรักผู้หญิง......แล้วมันไม่ได้รักที่ดีตอบกลับมา.....เราก็ควรหันไปรักกระเทยบ้างดีมั้ยครับ...

เค้าจะรักเราอย่าง......จริงจัง..และจริงใจ.....ใครสนใจลองทำกันดูได้นะคร้าบ.........อันนี้ไม่สงวนลิขสิทธิ์คร้าบ....

แต่ผมคนหนึ่ง.......ขอไม่เอาด้วยคนหนึ่ง.......ถ้าไม่ได้รักดี.......ตูจาอยู่เป็นกาเทยตลอดไป.....อ้าวแต๋วแตกแล้วตู......

ซะง้าน....อ่า.....เค้ารู้หมดเลยว่าเราเป็นอะไร......หว้าแย่จัง

8. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    หมอดูบอกว่า เนื้อคู่จะมาตอนอายุ 36

เอ่อ....จะเฉียด 40 ขนาดนั้นเนี่ย

อารมณ์คงไม่มีแล้ว

9. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    สำหรับตัวเราเอง เราคิดว่า การที่มีความรักดีๆ มีความสุขกับใครสักคน มีคนๆนั้นอยู่เคียงข้าง

สิ่งเหล่านั้น ก้อจะทำให้เราก้าวเดินฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆได้อย่างง่ายขึ้น เมื่อเทียบกับการอยู่คนเดียว อย่างไม่มีใครคอยให้กำลังใจ มันยากนะ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

หมอดูค่หมอเดา เชื่ออะไรมากไม่ได้หรอกครับ.....ที่หมอดูทักว่า 36 จริงๆแล้วอาจจะ 63 ก็ได้นะครับ....

ตั้งแต่ คลิป โฟล์-มด แล้ว..

ไปล่ะนะ...ฟิ้วววววววววววววววว!!!! :D

11. Ecstasy

1,920
    82
    48
    63 นมคงจะยานถึงเอวแล้วงะค่ะ :D

^^ FaNGy ^^ และ +โอ้RACING+ ถูกใจสิ่งนี้
  12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกครับ เสียใจทีเดียวเลย ร้องให้พอแล้วหยุด อดีตเราไม่สมารถเรียกร้อง

กลับมา แต่เราสามารถสร้างอนาคตกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นกับตัวเราได้

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าไม่มีจริงๆ ก็ต้องเดินไปข้างหน้าเพียงคนเดียว ผิดถูกค่อยว่ากัน เพราะ

ไม่รู้จะปรึกษาใคร หรือเล่าให้ใครฟัง บางทีอาจจะเหนื่อยจะท้อบ้าง

อาจจะไม่มีใครคอยให้กำลังใจ แต่เรายังมีตัวเราเองที่ต้องให้กำลังใจ

ตัวเอง และก็พ่อแม่ของเราพอหายเหนื่อย หายท้อ เดินต่อ อะไรจะเกิดก็ต้อง

เกิด ช่างแม่ง อย่าไปสนใจ อยู่คนเดียวได้ แม้มันจะเหมือนขาดอะไรไป

แต่มันก็ไม่ถึงตาย สู้ๆๆครับ

Yuu และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นานไปเป่า แล้วจะไหวหรอ อิอิ:D:D:D หมายถึง ต้องดูแลครอบครัวนะ

มันเหนื่อยนะ

15. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เย้ๆโพสได้แว้วอ่าค่ะ ขอบคุณพี่ดิ้ลนะคะ *-*

16. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    อิอิ ดีจัยด้วยคน

17. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ทำแบบนี้อ่ะดีที่สุดแล้วครับผม เจ็บตัวน้อยที่สุด:D:D

18. Ecstasy

1,920
    82
    48
    นี่ก็เริ่มนานไปและนะ :mad:

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ทำไมวันนี้ผมคิดถึงมากจัง

คิดถึงวันดีๆที่เรารักกัน !!!

และเป็นห่วงเธอมากด้วย

เพราะเธอไม่สบาย !!!

เห้อออ เอาจริงๆผมก็ปากดีไปงั้น เอาจริงๆลืมเธอไม่ได้ T..T

20. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

ไม่แปลกหรอกค่ะ เพราะมันคือความผูกพันที่มีให้เธอ

แต่ถ้าห่วงใยเค้าแล้วทำให้เราล้า ก็หยุดพักซักนิดก่อนมั๊ยแล้วค่อยเดินต่อไป

21. !!~ YinG ~!!

!!~ YinG ~!! New Member Member

7
    1
    3
    ถ้าเลือกได้คงไม่มีใครอยากที่จะเสียใจเพราะความรักหรอก จิงม๊าาาา

แต่ถ้าถึงเวลานั้นจิง ๆ ตัวเราเองเนี่ยแหล่ะที่ต้องเข้มแข็ง​

คำเดียว
    l
    l
    v
    >>> ป ล่ อ ย ว า ง <<<​

ถึงมันจะยากมากกกกกกกกกกกก ขนาดไหน

แต่ก็เอาใจช่วยนะคะ

เง้ออ.......

:rolleyes: ม่ะ อยาก ให้ โลก นี้ มี คน เสียใจ เลย หง่ะ :rolleyes:

22. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ลืมไม่ได้นี่เรื่องจิงคับ แต่ความสำคัญจะเริ่มลดน้อยลงครับพี่กอฟ สู้ๆๆพี่

( พี่ดิ้ลระวังงานเข้าหลายๆรอบนะครับพี่)

Yuu และ ^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  23. เด็กติดเล

เด็กติดเล New Member Member

426
    5
    0
    ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป ;) อกหักมันไม่ถึงตาย(อกหักครั้งแรกมันก็เหมือนกับโดนฉีดยาครั้งแรกสมัยเด็กๆ หมอบอกว่าเจ็บเหมือนมดกัด แต่พอหมอฉีดเราถึงกับน้ำตาไหลแต่พอผ่านไปซักพักมันก็หายเจ็บ เมื่อเราโตขึ้นโดนฉีดยามากขึ้นเรากลับไม่ร้องไห้ถึงแม้มันจะยังเจ็บอยู่ก็ตาม)อกหักก็เหมือนประสบการณ์ชีวิตเก็บเอาไว้เป็นบทเรียน อย่าจมปรักอยู่กับมัน (ตอนอกหักครั้งแรกคิดแบบนี้แหละครับถึงมีวันนี้ได้:D:D:D:D:D:D

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนเรื่องธรรมดา เราแค่เลิกกับเค้า แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะเลิกเปนห่วง

เค้าซะหน่อย ถ้ามันอดไม่ไหวจริงๆ ส่งsms ไปบอกเค้าก็ได้ แค่นี้มันก็ทำให้เรา

และเค้ารู้สึกดีได้บ้าง ถึงมันจะไม่เหมือนเดิม แต่มันก็ยังดีกว่าที่ไม่ได้บอกเค้า

ว่าเราเปนห่วงเค้าแค่ไหน

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้ผมรู้สึกแบบนี้แหละ ปล่อยวาง ช่างมัน เวลาจะทำให้เรารู้สึกแบบนี้

คนอื่นอาจจะยังไม่ได้คิดแบบผม เพราะอาจจะยังมีคิดเรื่องเก่าๆอยู่ ผมก็คิดนะ

แต่ไม่ได้มากเท่าเมื่อก่อน เคยคิดว่าตอนนี้เค้าทำอะไรอยู่ อยู่กับใครแต่พอ

คิดไปปวดหัว หงุดหงิด เสียใจเป่าๆ แล้วเราจะไปคิดทำไม คิดเพื่ออะไร

คิดไปเค้าก็ไม่ได้กลับมา เลยเฉยๆดีก่า ไม่สนใจ จะมีใครทำไรก็เชิญ

ไม่เกี่ยวกับเรา แต่อย่ามานั่งเสียใจให้เราฟัง คิดจะไปก็ไปให้รอด อย่ากลับมา

ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว อย่ากลับมาทำให้ความรู้สึกแย่เหมือนเดิม

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ประมาณนั้นมันจะลดลงเรื่อยๆแหละ สุดท้ายอาจจะเปนแค่คนเคยรู้จักกันก็ได้

ความรู้สึกเราไม่ได้เปลี่ยน แต่เค้าทำให้เราเปนอย่างนั้นเอง

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป ก็ต้องมีคนใหม่เข้ามา แต่จะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง

โลกไม่ได้หยุดหมุน แต่เราต่างหากที่จะทำให้ตัวเราหยุดเดินไปข้างหน้าเอง

วันนั้นไม่มี วันหน้าก็ต้องมี เปนสัจธรรมของชีวิต ตอนนี้รอความรักครั้ง

ใหม่ดีกว่าครับ ว่าจะเข้ามาเมื่อไร แล้วเค้าคนนั้นจะเปนใคร

28. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ

ช่างเป็นผู้ชายที่ใช้ไม่ได้เลย เหอๆๆๆ

เดี๋ยวรอทำรถก่อน แล้วจะไปวิ่งเหยียบให้ตาเกรทมันช็อกตายไปเลยพี่
    เห็นว่าเกลียดรถฮอนด้านักหนา เหอๆๆๆๆ

พี่พัดว่าสงสัยเค้าเก็บกดที่โดนรถฮอนด้าแซงมั้ง?? :confused:

ปล. พี่พัดงอนคนบางคน เลยไม่ยอมล็อกอินแล้วล่ะ เหอๆๆ งานนนี้เคลียร์กันเองนะพี่น้อง.... :D

29. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขอขอบคุณทุกๆกำลังที่ให้มานะครับ !!!

30. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้