เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63

คิดเหมือนเพื่อนผมคนนึงเลย :D

2. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เมื่อเราเรียนรู้ที่จะเหงา …
    เชื่อเถอะว่า ... อีกไม่นานนักหรอก เราก็จะได้เรียนรู้ที่รัก
    มันเป็นวัฏจักรที่ไม่มีวันจบสิ้นและเราทุกคนไม่มีทาง
    ที่จะเถียงตัวเองได้เลยว่า …
    เราไม่รู้จัก ... ทั้งความรักและความเหงา

3. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เอ่อแล้วจาทำยังไงดีเมื่อคนที่เรารัก............."เค้านี้ไปแต่งงานแล้วอ่า"

4. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คิดซะว่า "หมดวาสนาต่อกัน"

ทำมาแค่นี้

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  5. นิดา

1,335
    148
    0
    ูู^
    ^
    ^
    ทำใจสถานเดียว

เพราะถึงจะเมา จะ เศร้าไป เราเองที่เจ็บ

ชีวิตไม่มีอะไรที่แน่นอน ยังมีคนอื่นที่เจ็บกว่านี้เยอะแต่อาจจะเหตุผลที่แตกต่างออกไป

เป็นกำลังใจนะค่ะ สู้ๆๆ
    :D:D

6. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    "ฉานม่ายรู้ฉานเมาดีก่า"คืนนี้ไปZEEDต่อดีกว่า.....เหล้าเหลือ

7. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆ มันเป็นวัฎจักร ไม่มีใครเจ็บไปตลอด และไม่มีใครมีความสุขไปตลอด วันนี้ไม่มีเค้า แต่วันหน้า

เราเจอรักครั้งใหม่ ยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้น และอยู่กับมันอย่างมีความสุข ( ปลงไปเป่าเนี่ย )

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ทำใจได้อย่างเดียวเลยครับ แล้วหยุด อย่าไปยุ่งกับเค้าอีก ในความคิดผม การที่เค้าไปแต่งงานแสดงว่า

ทุกอย่างจบแล้ว เราไม่ควรไปยุ่งเกี่ยวใดๆกับเค้าอีก เราอยู่ของเราเฉยๆๆดีกว่า แต่ถ้าเค้ามีปัญหาเค้ามา

ขอคำปรึกษาก็พอให้ได้ แค่ในบางเรื่องเท่านั้น แต่ใจลึกๆนะ ( อย่ามายุ่งกับกูอีกเลย กูไม่ใช่พระอิทพระปูน

กูเปนคน กูมีความรู้สึก แล้วกูก้เปนแฟนเก่ามึงด้วย ฉนั้นอย่าดีกว่า )

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เที่ยวเพื่อด้วยครับ ชอบๆๆราตรีเนี่ย มันเปนอะไรที่น่าค้นหา :D:D:D ไปรัชดาทีไร เลยซีดทุกที

รู้ตัวอีกที จะออกลาดพร้าวล่ะ เลยต้องแวะแถวๆๆนั้น อิอิ ( ตลาดห้วยขวางนะ อย่าคิดมาก )

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ มีคนที่เศร้ากว่าเราตั้งเยอะแยะ ยังหายได้เลย เราต้องผ่านไปให้ได้ครับ ขอบคุณทุกกำลังใจแทนเพื่อนๆๆด้วยครับ

11. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    ตอนนี้เมามากเลยครับ.........วันนี้ครบรอบ7วันเมากระจายแล้วคร้าบตอนนี้

เตรียมพร้อมทำลายสถิติซีเกมส์ใหม่........กินเหล้าได้นานที่สุด

"เห้อเมามากมายแล้วพรุ่งนี้ตู่จาไปแข่งรถกับเค้าไวมั้ยเนี่ย"

12. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    เวลาอกหักหรือเสียใจ เราก้อพยายามโทรหาใครที่พอรับฟังเราได้
    ร้องไห้ออกมา บ่นออกมาให้เต็มที่

พยายามอยู่กับเพื่อนๆที่คิดว่าเค้าเข้าใจเรา เค้าอยู่กับเรา เวลาเราเส้าได้โดยไม่เบื่อหรือรำคาญ
    พยายามไม่อยู่คนเดียว เพราะบางครั้งเวลาอยู่คนเดียว จะยิ่งรู้สึกเส้า.... เส้าเข้าไปเรื่อยๆ

พยายามทำใจ (รู้ว่ายาก ใช่ว่าจะทำได้ง่ายๆซะที่ไหน คนที่ไม่เคยทุ่มใจให้จิงๆ คงไม่เข้าใจ)

การออกไปข้างนอกเพื่อไม่ให้ฟุ้งซ่าน เหมือนจะง่ายนะ เราคงต้องหาใครไปด้วย เพราะไปคนเดียวก้ออาจรู้สึกเหงาได้นะ
    เฮ้อ~ มันยากเนอะ กว่าจะผ่านมาได้ ก้อต้องมีหลายๆคนช่วยกัน ใช้เวลาอีกด้วย...

พยายามมีเพื่อน อยู่กับเพื่อน หาคนที่รับฟังและเข้าใจ (พูดให้คนอื่น แต่ตัวเราเองใช่ว่าจะทำได้เลยนะเนี่ย เหอๆ)

มีอะไรก้อมาระบายให้กันฟังอีกนะค่ะ

สู้ๆๆๆๆๆ >.<

13. Yuu

Yuu New Member Lady Member

233
    18
    0
    ชอบจังประโยคนี้ เราเองก้อมีความรู้สึก
    ที่ทำเปนไม่รู้สึกอะไร ก้อไม่ใช่ว่าไม่รู้สึกนะ เอ้อ.... คนนะคร้าบบบบบ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม สำหรับข้อความและกำลังใจดีๆครับผม ว่างๆเข้ามาบ่อยๆนะครับ

15. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ความรักเหมือนขนมหวาน
    ที่แรกทานก็หวานหอม
    แต่ทานมากก็ป่วยแทบหงิกงอม
    แต่หลายคนก็ยอมจะทานมัน...
    ("ความรักของฉัน~Daniella~")

จริงๆ นะ เราว่าความรักน่ะเหมือนขนมหวานเลย
    กินแรกๆ อื้ม~! อร่อยจัง

แตกินไปมากๆ ก็ฟันผุ แถมอาจจะได้ไปนอน รพ.อีกตะหาก

จะรัก ก็คงต้องใช้สติกว่านี้ล่ะนะ เฮ้อ...

16. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เพื่อนๆครับ 10 นาทีที่แล้วผมโดนบอกเลิกครับ ทำอะไรไม่ถูกเลยครับเริ่มชาแล้ว อยากจะร้องให้ รักเค้ามาก
    แต่ก็โทรไม่ได้เพราะเค้าไม่รับโทรศัพท์ ได้แต่ส่งsms คุยกัน ตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไรก่อนดี
    ถ้ามีใครเข้ามาอ่านกรุณาช่วยตอบหน่อยนะครับ....................ขอบคุณครับ

17. นิดา

1,335
    148
    0

ยอมรับนะ ว่าปลงจริง ๆ

เพราะทำดีแล้วทุกอย่างแต่ผลกลับมาคือ ดีเกินไป

จึงคิดว่าทุกอย่างมันไม่แน่นอน

ต่อให้รักกันแทบตาย แต่อีกคนไม่ จงรักและภักดีต่อเรา

ทุกอย่างที่รักษาไว้ คือ ต้องจบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2008
  18. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

ที่ว่า เค้าไม่รับโทรศัพท์ แต่ส่ง sms คุยกัน
    แสดงว่า เค้าคงยังอยากคบคุณแบบเพื่อนมั้งคะ
    แต่การที่ไม่ยอมรับโทรศัพท์ คงแปลว่าเค้าอยากจะเลิกคบคุณแบบแฟนจริงๆ
    คงต้องทำใจแล้วล่ะค่ะทีนี้............ :cry::cry::cry:

แต่ก็เข้าใจนะคะ เวลาที่เรารู้สึกแย่แล้วก็ไม่รู้จะคุยกับใครเนี่ย
    เพราะเคยนอนซมเป็นหวัดอยู่ห้องคนเดียว
    ไม่มีใครโทรมาหาเลย ............... อนาถชีวิตมากมาย....

เอางี้ละกันนะคะ
    เดี๋ยวจะส่งข้อความไปคุยด้วยค่ะ จะได้หายเครียด เนอะ? :confused:

UNSAI ถูกใจสิ่งนี้
  19. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ปายด้วยยยยยยยยยยยยยยย

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขนมหวานกินมากไปก็ไม่ดีนะ เดี๋ญวเบาหวานถามหา งานเข้าอีก ทุกอย่างอยู่ที่ความพอดี และความเปนกล

มากที่สุด ทุกย่างอย่ามากเกินไปและอย่าน้อยเกินไป รักได้แต่เผื่อไว้นิด

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเยนๆๆครับ อย่าเพิ่งไปรบกวนเค้ามาก ปล่อยไปสักพัก ให้เวลาทำหน้าที่ของมัน พอเวลาผ่านไป

เราและเค้าจะมีสติกันมากขึ้น เข้าใจนะว่ารู้สึกยังไง ผมก้เคยเปนในวินาทีนั้น ทรมานมากๆ

แต่เราต้องตั้งสติก่อน แล้วเราจะรู้ครับว่า เราจะทำอย่างไงกับชีวิตที่ไม่มีเค้าแล้ว

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกครับ ความรักมันต้องมีความซื่อสัตย์ ความเชื่อใจด้วย เป้นส่วนประกอบ

ถ้าเค้าไม่รักเราแล้ว ต่อให้ดีแค่ไหน แลกด้วยอะไร แม้จะชีวิตของเรา เค้าก้ไม่สนใจหรอก

เพราะเค้าไม่รักเราซะอย่าง แล้วลองคิดกันเล่นๆดู คุ้มไหมถ้าเราแลกกับชีวิตเราแล้วเค้า

ไปมีความสุขกับคนอิ่น

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มีตติ้ง เสาร์หน้า สนใจกันไหมครับ สถานที่ สลิม Rca พระราม 9 ถ้าสนใจลงชื่อได้เลยครับ หรือ Pm ก้ได้ครับผม

24. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ท่องราตรีๆ

25. Daniella

968
    67
    0
    ถ้าเจ๊ไป หนูไปด้วย :D

อ่ะ แต่งเองเมื่อกี้ สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ

~กำแพง~

กำแพงอันแน่นหนา
    สูงเสียดฟ้าจนน่าหวาดหวั่น
    คนที่สร้างมันคือตัวฉัน
    เพื่อป้องกันคนที่จะเข้ามา

กำแพงอันสูงใหญ่
    ไม่มีใครเข้ามาได้แน่ๆ
    และจะไม่เปิดรับคนแย่ๆ
    ให้เข้ามาภายในกำแพง

กำแพงอันลาดชัน
    คงช่วยฉันกั้นคนห่วยๆ ไว้
    ไม่ให้เค้ามาหลอกให้เสียใจ
    ฉันจะได้ไม่ร้องไห้น้ำตานอง

กำแพงของหัวใจ
    ก่อไว้ไม่ให้โดนหลอกซ้ำ
    คนอยากเข้าอย่าโอดครวญก็แล้วกัน
    เพราะบทเรียนสอนฉัน...ให้ก่อกำแพง

26. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ขอเลยละกัน 55

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ลูกแก้วเปลี่ยนชื่อซะน่ากัวเลยอ่าค่ะ อิอิ

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เด๊วขอสำรวจดูทรัพย์ในกระเป๋าก่อนนะคะ ว่าพอมีเหลือบ้างมิส์ แฮะๆๆๆ :eek:

29. Ecstasy

1,920
    82
    48
    จิงๆพี่ใจดีนะจ๊ะ

ใจดีม๊ากมากกกกกกกกกกกกกกกกก

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อิอิ ช่ายค่ะ ใจดีเหมือนหน้าตา คนสวยก้อแบบนี้เนอะพี่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้