เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คนทุกคนมีเหตุผลของตัวเองในการกระทำทุกอย่างที่ทำลงไป

ณ. ตอนนั้น มันคือสิ่งที่เค้าตัดสินใจเลือกแล้ว

อยู่ที่เค้าเลือกความต้องการของหัวใจ หรือความถูกต้อง

แต่ความถูกต้องอยู่ตรงไหนละ

อะไรคือผิด อะไรคือถูก

ถูกใจ แต่ผิดศีลธรรม

ถูกใจคนอื่น แต่เราเสียใจ

ถ้าเราไม่เป็นฝ่ายที่ต้องเลือก เราไม่รู้หรอก

บางคนอาจจะคิดว่า ถ้าเป็นตัวเอง จะไม่ทำแบบนั้น จะไม่ทำแบบนี้

แต่....คนที่พูด อยู่จุดนั้นจริงๆเหรอ อยู่ในเวลานั้นรึเปล่า เป็นคนที่ต้องเลือกมั๊ย

ไม่มีใครคิดแทนเอาตัวเองไปแทนใครได้

เหตุผล คือสิ่งที่อยากรู้จริงๆเหรอ

บางที เหตุผลมันก็ไม่จำเป็นเสมอไป

คน 2 คน มันไม่ใช่วิชาคณิตศาสตร์หรือวิทยาศาสตร์

มันไม่มีสูตรสำเร็จ

2. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เข้ามาเหงาอีกตามเคยอ่ะค่ะ....

3. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^ อยู่อย่างเหงา เหงา ก็ดีไปอีกแบบ :D:D:D

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    จิงอย่างที่ลูกแก้ว ว่า ความรักมันไม่มีสูตรสำเร็จ มันออกแบบไม่ได้ ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง แล้วจะเรียน

รู้ว่าความรักจริงๆเปนยังไง และ ความเจ็บปวดเปนยังไง

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เข้าใจนะ ว่าความเหงาเปนยังไง ทุกวันนี้ยังรู้สึกอยู่เลย มันทรมานนะ แต่เราก็ต้องทน

6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ความรู้สึกเดียวกันเลยค่ะพี่ดิ้ล เมื่อวานศุกร์มีนักเรียนมาถามว่า

นักเรียน: ครูๆๆ มีแฟนอ่ายัง?
    ครูแฟง: ยัง
    นักเรียน: ทำไมอ่าครู ผมไม่เชื่อหรอก
    ครูแฟง: ก็ผู้ชายดีๆ มันไปอยู่กะผู้หญิงเลวๆกันหมดแล้ว ส่วนถ้าจะให้ฉันคบกับคนเลวๆ จะคบเพื่อ?????
    นักเรียน: เออ จิงแฮะครู

7. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

:lol: :lol:

โดนใจอย่างแรงค่ะ :D

ถ้าต้องคบผู้ชายเลวๆ สู้อยู่คนเดียว สบายใจกว่ากันเยอะ :)

นี่กะว่า
    ถ้าหาผู้ชายดี ทำพันธุ์มิได้จริงๆ ล่ะก็......

พี่พัด เสร็จเราแน่ๆ :D

ยังไงก็คนละนามสกุล วะฮ่ะๆๆๆๆ :D:D:D

(ล้อล่นนะ.....ขำขำ)

8. Ecstasy

1,920
    82
    48
    99% ของคนที่พูดว่า "ล้อเล่น" ...........

55+ แซวๆ
    :D

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าเจอไม่ดีแล้วจะมีมันทำไม ยอมอยู่คนเดียวดีกว่า ถึงจะเหงา แต่เราก็เริ่มชินแหละ เปนเพื่อนกับความเหงาก้ได้ อยู่คนเดียวมันก้ดีอย่างนะ

ทำไรก้ได้ ไปไหนก้ได้ ไม่ต้องเปนห่วงใครหรือคิดถึงใคร

ปล. เอาเพลงมาให้ฟังกัน ชื่อเพลงบอกตรงๆ เพราะมากๆครับ ชอบๆ ลองหาฟังกันดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2008
  10. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เอาเพลงมาให้เนี่ย

แปลว่า ต้องเอามาเพลงมาแจกตะหาก

Skykick Ranger - บอกตรงๆ

http://s1.zidoupload.com/f-8qEtP7kB

11. sarcastic

sarcastic New Member Member

24
    16
    0
    ในนี้คนอกหักเยอะจังเลยๆๆๆๆๆๆ

ฮู่...........

12. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ก็มันกระทู้ "อกหัก"

เข้าผิดป่าวคะ

13. Daniella

968
    67
    0

แซวอะไรเนี่ย 555+:D:D:D:D

เค้าเขินน้า.......... :eek::eek:

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    555 มีไรจะบอก ผิดเพลงครับ ชื่อเพลง พูดตรงๆ ของบี อ่ะ :D:D:D เพลงนี้นะ อิอิ

15. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ใครผิดๆ กระทู้สุดท้ายของปีนี้แล้ว เจอกันปีหน้าๆ

บี พีระพัฒน์ - พูดตรงๆ

http://s2.zidoupload.com/f-7bjmFtMI

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลูกแก้ว จะไปไหน อ่ะ จะทิ้งกระทู้เราไปแล้ว แง้ๆๆ

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อยากให้ฟังเพลงนี้กันครับ เพราะมากๆๆ อาจจะตรงกับใครหลายๆๆคน รวมทั้งผมด้วย

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงก้อเข้าใจนะพี่ แฟงก้อพยายามคิดให้ได้อย่างที่พี่พิมมาอ่าค่ะ แต่ก้อยังทำใจไม่ได้อยู่ดี เมื่อกี้ตอนขับรถมา อยู่ดีๆ น้ำตาก็ไหล แฟงก้อเลยร้องไห้โฮ่เลยอ่าค่ะ แถมเพลงที่เปิดก้อ....นะ แทงใจดำได้อีก ก้อทำไงได้ ความรู้สึกลึกๆยังอิจฉา ยังน้อยใจ ทำไมเราไม่เจอใครสักคนที่รักเราจิงๆสักที แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ช่ายๆพี่ลูกแก้วจะไปไหนค่ะ แต่งงานอ่าเปล่าค่ะ อิอิ :D

20. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    มาช่วยคลายเครียด...................

ผมว่าคุณน่าจะไปแดนซ์.......บ้างนะครับ.......อารายบ้างอย่างจะดีขึ้น

พยายามอย่าอยู่คนเดียวคร้าบ........ควรอยู่กับเพื่อนให้มากกกกกก

แล้วมันจาสนุกจนลืมไปเลย...................คร้าบบบบบบบบบบบบบบ

21. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ถูกค๊าบ..........เห็นด้วยต้องไปเที่ยวค๊าบ

ขยับบ่อยๆจะดีที่สุด อย่าๆหยุด................อิอิ

ผ่อนคลายดีค๊าบ หรือ แนะนำว่าไปเที่ยวทะเลก็ดีนะ

มองออะไรที่กว้างๆไกลๆ แล้วมันจะรุ้สึกสบายใจขึ้นน๊า

22. นิดา

1,335
    148
    0

^
    ^
    ^

งั้นขอ พี่ เกาะน้องปุ๋ยไปด้วยจิ อยากผ่อนคลายบ้าง

23. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เป็นยังไงบ้างคับทุกๆคน

สู้ต่อไปนะ แฟง และทุกๆคน

สักวันพวกเราต้องเจอ คนที่ใช่ และ ใช่

สวรรค์เขาคงไม่ใจร้ายกะพวกเราหรอก

สักวัน

BY เริ่มปลงได้แล้วก๊าบบบบบบ

24. Darling-Pink

Darling-Pink New Member Lady Member

3
    0
    0
    ฟิตเนสค่ะ สวยด้วย ได้ปลดปล่อยพลัง

อย่าฟังเพลงไทยค่ะ เวลาเหงา มันโดนทุกเพลง

ต้องมีใครซักคนที่รักเราจริงๆในชีวิตด้วยเร๋อคะ

พ่อแม่ไง นอกจากพ่อแม่ไม่ต้องไขว่คว้าแล้ว

คนที่รักเราจริงๆ ก็คือตัวเราเอง

รักตัวเองไม่เป็น ไม่ดูแลตัวเอง

ใครจะเลือกเราอะ

25. นิดา

1,335
    148
    0
    คำนี้เหมาะมาก ๆ เวลาคุณเสียใจใครก้อช่วยคุณไม่ได้

นอกจากคุณต้องให้กำลังใจกับตัวคุณซะก่อน

26. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แวะมาทักทายแบบ เหงาๆ ครับผม เริ่มอยู่คนเดียวได้และ ..

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เดี๋ยวมันก็มาครับ คนที่รักเรา อยู่แบบนี้ก้ดีนะ แต่พอเรามีแฟนเราก็จะรู้สึกแปลกๆๆอีกแหละ เพราะเราเริ่ม

ชินกับการที่อยู่คนเดียวแล้ว แต่ยังๆงก็ขอให้มีแฟนเร็วๆๆนะจ๊ะหนูแฟง

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็ว่าจะหาเวลาไปอยู่เหมือนกันครับ ทะเลเนี่ย ชอบๆๆ คงจะเร็วๆๆนี้แหละครับ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วครับ ที่ทำใจได้บ้างแล้ว ค่อยๆๆเริ่มไป เดี๋ยวมันก้ดีขึ้นนะ สู้ๆๆน้องชาย เดี่ยวเราก้ต้องเจอคนที่ดีกว่า

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆๆครับผม ไม่มีใครรักก็ไม่เปนไร ยังไงพ่อแม่ก็รักเรามากที่สุด

อย่าไปคิดว่าคนอื่นมันสำคัญมาก ต้องเอาพ่อแม่และตัวเรามาก่อนเสมอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้