เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ^
    ^
    ^
    ^
    ค้นพบทางสว่างแล้ว ยินดีด้วยนะลูกแก้ว

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เยี่ยมเลยคราบ สวยด้วยได้ประโยชน์อีกออ่ะ สงสัยต้องทำมั่ง เพื่อจะหล่อมั่ง 555:D:D:D

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    Thanks u very much na ka

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆ อย่าเหงาเลยครับ หนุ่มๆในนี้พร้อม คลายเหงาให้หนูแฟง อยู่แล้วครับ ไม่งั้นก็เข้ามาบ่อยๆๆสิ

จะได้ไม่เหงา

5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจคับ

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เครียดจัง

เมากันพี่ชายๆๆๆ

มิตติ้งกระทู้ว่าไงเนี่ย

อุ้ย ลืมไป สิ้นเดือนนี้ พี่ชายเราแก่อีก1ปีและ 555+

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เคยไหม...ที่รู้สึกว่ารักใครสักคน
    รักมันก็รักแต่...มันเหมือนมีอะไรบางอย่างบอกเราว่า
    เราสองคนไม่มีทางร่วมหัวจมท้ายไปด้วยกันได้

จะด้วยชนชั้น ฐานะ สังคม หรืออะไรก็แล้วแต่
    จุดบอด...ข้อผิดพลาดเพียงเล็กน้อย
    สามารถทำให้เราพร้อมจะไปทันที

มันเป็นความรักอึมครึม...ยากที่จะอธิบาย
    ต่างคนต่างรู้ว่าไม่มีทางเป็นไปได้
    แต่ก็พยายามยื้อ ยื้อเวลาที่จะอยู่ด้วยกัน

มันเป็นความรู้สึกเสียดาย...เสียดายวันเวลา
    เสียดายความผูกพัน...เสียดายความรัก
    เสียดายทุกๆ อย่างถ้าจะต้องจากกันจริงๆ

ไม่ได้เลิกกันเพราะคนอื่น...แต่อย่างใด
    และ..ไม่ได้เลิกกันเพราะมีใครใหม่ด้วย
    มันคล้ายๆ ความรักมาถึงจุดอิ่มตัว
    เหมือนไม่รัก...แต่ก็รัก
    อยู่ต่อก็ไม่ได้...จากไปก็ยังไม่ทันตั้งตัว
    หรือจะรอแค่เวลาก็ไม่รู้

ถ้าทางออกอีกทาง คือต้องอยู่ห่างกัน...สักพัก
    วัดใจเลยว่าความต้องการจริงๆ คืออะไร
    แล้วจุดดำที่มันค้างคาในใจล่ะจะแก้ยังไง
    จะมีอะไรมาบอกได้ว่าความรู้สึกนี้จะไม่เกิดขึ้นอีก

ยากเหลือเกิน...รักแบบนี้...ยากที่จะดึงกลับมา
    รักนะ...แต่เราต้องเลิกกัน

แฟนผมเขาส่งมาให้อ่านแบบนี้อ่ะ T..T

8. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เธอพูดมาว่า คนอย่างผมมีแดกแต่จน กูแม่งโครตซึ้งใจเลยยยยยยยยย :mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2008
  9. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

บอกแระว่าอย่าโทษตัวเอง ความจน รวย ไม่ควรจะเอามาวัดนะ เราวัดกันที่ใจ

ถ้าเค้าไม่พร้อมจะอยู่กับเรา เค้าก้อต้องไปจากเรา ก้อเท่านั้น .... สู้ๆ

10. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    อ่ะ...

ไม่รู้สินะคะ

เพราะเราไม่ได้คิดอะไรกับน้องเค้าแล้วมั้ง

เค้าจะโทรมาคุยอะไรก็รู้สึกเฉยๆ ไปหมดเลย 555+

แบบ.......คุยได้ แต่อย่ากลับมา

ปล. สุขสันต์วันแม่ค่ะ ^^

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สิ้นเดือนครับผม มีใครไปมั้งเอ่ย ไว้ใกล้ๆๆจะแจ้งกันอีกที

ปล. เค้ายังม่ะแก่นะ ขอเด็กได้ไหมอ่ะ :D:D:D

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความรู้สึกแบบนี้ ใครก็เกิดขึ้นได้ ย้อนกลับไปตอนที่ยังคบกับแฟนเก่าอยู่ เค้าก็เคยบอกแบบเนี่ย

จะเลิกกันให้ได้ตั้งแต่ตอนนั้น แต่ผมก็ยื้อมันมาเรื่อยๆๆจนมีเรื่องมือที่3เข้ามาเกี่ยวข้อง

มันเลยลืมเหตุผลนี้ไปจนไม่ได้คิดสักเท่าไร ทางออกของเหตุการณ์แบบนี้ ก็อย่างที่เค้าบอก

มั้ง อยู่ห่างกันสักพัก จนจิตใจเราบอกได้ว่าเราต้องการอะไร ยังรักเค้าอยู่ไหม

ถ้ายังรักกันอยู่ คน2คนต้องขวนขวายที่จะกลับมาเจอกัน ในระยะดวลาที่ห่างกัน

เราก็จะได้คิดถึงเหตุการณ์ที่ผ่านมา และ อนาคตด้วย ว่า ถ้ายังคบกัยอยู่เรา2คนจะเปน

ยังไงแล้วถ้าเลิกกันจะเปนยังไง

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่ก็เคยเจอเหตุผลเดี๋ยวกันเลย แต่พี่คิดว่าชั่งแม่ง คนเรารมันไม่จนไปทุกวันหรอก แล้วก็ไม่มีใครรวยค้ำฟ้า

ด้วย รวยไปตายก็เอาไปไม่ได้ มีเงินแต่ก็ใช้ไม่ได้ก็มีนะ อิอิ มันเปนเหมือนเหตุผลที่เราต้องพลักดัน

ตัวเองให้ดีขึ้น พลิกวิกริตให้เปนโอกาส วันนี้เค้าไม่เอาเราด้วยเหตุผลนี้ แล้วถ้าเรารวยขึ้นมา

เราก็ไม่จำเปนต้องเอาเค้าด้วยเหตุผลนี้เหมือนกัน

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สุขสันต์วันแม่เหมือนกันครับ เพื่อนกอดแม่กันยังเอ่ย อย่าลืมนะ แม่รักเราที่สุด

สวรรค์อยู่ใต้ฝ่าเท้าของมารดา

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ควรคิดถึงวันข้างหน้าดีกว่าครับ

ผมว่านะแบบนี้ต้องเอาเป็นว่า........คุณควรคิดแบบนี้........คนนี้คนไม่ดีปล่อยเค้าไป

อย่าให้เค้ารู้ว่าเราเสียใจในสิ่งที่เค้าทำกับเรา.........ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลกครับ

เพราะเรายิ่งเสียใจมันยิงทำให้เราเศร้า........และมันยิ่งทำให้ตัวเราแย่ลงไปทุวัน

คนที่ดีและคนที่รักเรา......รอเราอยู่แต่ที่ยังไม่เจอเพราะมันยังไม่ถึงเวลา

แล้วเมื่อเวลาคุณเหงาคุณควรจะอยู่กับเพื่อนให้มากที่สุด.............

เทื่ยวให้มากๆ........ความสนุกและเสียงเพลงจะช่วยคุณได้มาก

"แต่เวลาไปเทื่ยวนี้ดิDJ...แม่งเปิดเพลงโครตโดนเลยอ่า"

16. จะบอกอะไรให้ไหม สำหรับผมนะ คิดว่า..

ข้างบนเนี่ย เป็นคำบอกเลิกที่ดูดีมากๆ

ทำให้ตัวเองดูดีสุดๆ เหตุผลจริงๆก็คือ จะไป

:cool:

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    โลกทุกวันนี้ แค่ชีวิตประจำวัน แต่ละคนก็มีปัญหาในชีวิตมากพอแล้ว

ถ้ามีใครซักคน แล้วทำให้ชีวิตต้องมีเรื่อง ปัญหาเพิ่มมากขึ้น

หลายคนชอบบอกว่า "การมีใครซักคน มันดีกว่าอยู่คนเดียว

คุณอยากมีใครอีก จริงๆเหรอ

หรือแค่อยากได้ชื่อว่า "กูก็มีแฟนนะเว้ย"

PS : บางที ถ้าคุณลองหลับตา

เล้ว หยุด การคิดเข้าข้างตัวเอง

ยอมรับความจริงให้ได้

เลิกหลอกตัวเอง

มันคงทำให้คุณเห็นคุณค่าในตัวเองมากขึ้น

ด้วยความปรารถนาดี จริงๆนะ

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เริ่มชินกับการเป็นคนโสด เฮ้ออออออออออออออออออ หลอกตัวเองอีกแระเรา - -

19. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    สนุกเป็นพักๆ ทำงานหนักเป็นช่วงๆ เรื่องรักล้วนหลอกลวง เรื่องคู่ควงพึ่งดวงแล้วกัน อิอิ <-- ขอได้มั๊ยอ่าเนี่ย

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คิดแบบนี้สบายใจดีที่สุด ไม่ทำให้คิดมากด้วย เราแค่ยังไม่เจอ แต่สักวันมันต้องเจอแหละ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีที่สุดคือการไม่หลอกตัวเอง และยอมรับความจริง สู้กับมัน อย่าให้ความกลัว

มาอยู่เหนือเรา เราต้องผ่านไปได้แม้ไม่มีเค้า

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่บางอย่างมันก้พึ่งดวงไม่ได้นะ มันต้องพิสูจและดูการกระทำ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ถูกต้องนะคะ อย่างที่พี่ดิ้ลพูดไว้เลย ไม่ห้วงห้ามจ้า เอาไปช่ายได้เลยเจ้าค่ะ พี่ลูกแก้ว

24. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    อ๊าย~!! เหงาจังเล๊ย~!! :cry::cry::cry:

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จะเชื่อดีไหมอ่ะเนี่ย อิอิ :D:D:D เหงาๆก็เข้ามาในกระทู้ได้ตลอดครับผม

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อ๊ายยยย เหงาด้วยอีกคนค่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

27. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    อ่านแล้วเศร้าจัง :cry::cry:

28. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    เฮ้อ..................เหตุผล 108

29. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เค้าคงเจอคนที่ใช่แล้วมากกว่าเรา

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่เหตุผล 108 รวมกันเปนเหตุผลเดียวคือ เลิกกันเถอะ พูดแค่3คำ ไม่ต้องเอาเหตุผลอื่นมาอ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้