เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    นี่แหละ คือสิ่งที่สมควรทำมากที่สุด รักตัวเองให้มาก อย่าทำให้ตัวเองเจ็บหรือเสียใจไปอีก การกระทำของ

เราจะซ้ำตัวเองหรือไม่ ขึ้นอยู่กับตัวเราเองเปนคนเลือก อย่าเอาความรู้สึกไปเสี่ยงมันอาจจะเจ๊บมากกว่าเดิม

ได้

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆ อาจจะเจอคนที่ดีกว่าก็ได้แล้วค่อยว่ากันใหม่ ถ้าไม่เจออยู่มันคนเดียวก้ได้ ไม่ตายหรอก

ชอบประโยคเนี่ย โดนใจ ผู้หญิงมิได้มีคนเดียวในโลก......แต่จะหาคนจริงใจมันหายาก.........แม่งเห็นแก่เงิน...........

ps.แต่มันก็ไม่ใช่ทุกคนนะ ยังมีคนดีๆๆอยู่บ้าง แต่เรายังม่ะเจอเอง

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่างแรกที่คนเราล้มคือ การให้กำลังใจตัวเอง พึ่งตัวเองก่อนเลย เปนดีที่สุด พอลุกขึ้นเองได้ ค่อยเดินต่อไป

อย่าไปยอมแพ้มัน อย่าหวังว่าใครจะพยุงเราขึ้นมา นอกจากพ่อแม่เราก็ไม่มีใคร ที่รักเราจริงแล้ว ที่คอย

ช่วยเราเวลาเราล้ม แม้แต่คนที่เรารัก บางทีคนๆนั้นอาจจะเปนคนเหยียบเราเองก็ได้

4. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    มันยังตัดไม่ขาดครับ ทุกวันนี้แม้จะเลิกกันแล้ว แต่เราก็บอกว่าเป็นเพื่อนกัน
    ไปกินข้าว ไปเที่ยว ไปดูหนังด้วยกัน ทั้งๆที่เพื่อนก็มีหลายคนแต่ทำไมต้องชวนเค้าไป
    และเวลาเค้าไปไหนก็ชวนเรา ขืนเป็นแบบนี้ผมคงห้ามใจไม่ได้แน่ๆ

5. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    นั่น................คือ ความผูกพันธ์ที่คน 2 คนมีให้กัน^^

6. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เหอๆ.... บางอารมณ์เหงามากๆ จนต้องหาอะไรทำ
    ก็เลยกลายเป็นบ้างานไปเลย เหอๆ

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันจะดีหรอครับ มันจะทำให้เรารู้สึกแย่เอาเข้าสักวันนึงนะ รู้นะว่าให้ตัดเลยทีเดียวมันยาก งั้นลองค่อยๆๆ

ห่างออกมาหน่อยจะดีเป่า ไม่งั้นแล้วเราจะเจ็บเป่าๆๆนะ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ทำให้สุขไปอีกแบบนะ เคยบ้าเหมือนกันเปนอยู่ช่วงนึง ทำจนม่ะรู้จะทำไรเลย พอสักพักเบื่อ ความขี้เกียจ

กลับมาเยือน 555 สุดท้ายเหมือยเดิม :D:D:D

9. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    บางที - - หัวใจก็ยอมเจ็บ เพียงแลกกับความสุขเล็กๆ มาเก็บไว้ - -

บางที - - เหนื่อยจนลุกขึ้นไม่ไหว แต่ก็ยังพอใจ กับสิ่งที่เป็น - -

อาการแบบนี้ใครไม่เป็น ใครไม่รู้ จริงไหม

10. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    แบบนี้แหละ "ความรัก" เพราะมันไม่มีข้อจำกัดตายตัว ไม่ข้อแนะนำ

ถ้าเป็นแบบนั้นมันคงมีในหลักสูตรการเรียนแล้วซินะ ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีการเติบโตตามธรรมชาติ

และทุกอย่างมันก็จบลงตามระยะเวลาทั้งนั่นแหละนะ^^

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จริงจ๊ะ ว่าแต่หายไปไหนมา ไม่มาตอบมั้งเลย ยังมีคนที่อยากจะพยุงขึ้นมาอีกนะ หากลุกเองม่ะไหว

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รักของแบบไม่ได้ ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง แล้วก้ต้องสุขและทุกข์ด้วยตัวเอง ยิ่งถ้าทุกข์ก้ต้องพยายาม

หายเองด้วย

13. Ecstasy

1,920
    82
    48
    พยุงไหวเหรอ

14. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ทุกวันนี้ผมคุยกะแฟนไม่ถึง 5นาทีเลย

เห้อเซงวะ ยิ่งมาเปิดmsnของเธอ ดันมีคนมาบอกว่า รักนะจุ๊ฟๆๆ

โอ๊ยๆๆๆๆๆๆเครียดโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ^
    ^
    อย่าไปเครียดเลยครับ..........

เข้มแข็งไวครับ........ให้คิดในใจไวตลอดว่า

ผู้หญิงดีดีกำลังรอเราอยู่.....เนื้อคู่เราคงไม่ไช่คนนี้

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อน่าไปเครียด เค้าอาจจะไม่มีไรก้ได้ อย่าไปเครียดเพราะคนอื่น คนอื่นมันไม่สมควรที่จะมีอิทธิพลต่อเรา

บางทีแฟนกอฟ อาจจะไม่เปนอย่านั้นก็ได้ เค้าอาจจะไม่ได้คิดอะไรกับคนๆๆนั้น ลองถามดู ถ้าเค้าคิดจะมี

เค้าคงไม่ให้เรารู้หลอก

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คิดแบบนี้ดีที่สุด เยี่ยมเลย

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไหวสิจ๊ะ แหม ไมจะม่ะไหวล่ะ:D:D:D

19. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เมื่อคิดจะรักแล้ว ก็ต้องพร้อมจะต้องเจ็บกับการเปลี่ยนแปลง

อย่าตีตนไปก่อน แต่เมื่อถึงจุดเปลี่ยนจริง ๆ ก็อย่าฝืนตัวเอง หลอกตัวเอง เพราะคนที่เจ็บคือ ตัวคุณเอง

เอาใจช่วยทุกคนในเส้นทางแห่งความรักนะค่ะ

20. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    วันนี้เขาไปเที่ยวก็ไม่บอกผม

ผมก็เลยถามว่าทำไมไม่บอก

ทำไม ไม่เหมือนเดิม

แฟนผมก็พูดมาเลยว่าทำไม ต้องบ่น เหตุผลนี้แหละ

ถึงไม่อยากคุยกะผม ถามจิงๆเหอะ ผมห่วงเขา ผม ผิดมากใช่ไหม !!!

21. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

อย่าเพิ่งไปลุกเค้ามากนัก เค้าคงต้องการความเป็นอิสระ ส่วนตัว อย่าเพิ่งไปตีกรอบเค้าไว้

ปล่อยวางเค้าไปบ้างก่อนนะ แต่ห้ามท้อใจ ...

ยังงัยซะเพื่อน ๆ ที่มาตอบเค้าเป็นกำลังใจให้คุงกอล์ฟนะค่ะ สู้ๆ :D:D:D:D:D

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกครับ คิดจะรักก้ต้องทำใจให้ได้หากเกิดการเปลี่ยนแปลงวันไหน ผมถึงคิดไว้ว่า ถ้าจะมีคนต่อไป

ก้ต้องเพื่อใจไว้บ้าง กลัวครับ กลัวจะเปนเหมือนเมื่อก่อนที่ให้ ไป 100 แล้วได้กลับมามันเปนยังไง อย่า

หลอกตัวเองสำคัญที่สุด ต้องซื่อสัตย์กับตัวเอง หากตัวเองยังซื่อสัตย์ไม่ได้ แล้วจพไปซื่อสัตย์กับใคร

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตามที่บอลบอกอ่ะครับ อย่ารุกมากไปก้ไม่ดีนะ ค่อยถามดีกว่า ว่าเกิดไรขึ้น ถ้าแก้ไขได้ก้แก้ไขไปก่อน

ความสัมพันธ์ไม่ได้ตัดกันง่ายๆๆนะ แถมทรมานอีกต่างหากอ่ะ

24. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    เส้าจัง แฟนมีชู้ได้ 3 เดือนแร้ว

25. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

รู้ตอนนี้ดีกว่ารู้ตอนแต่งงาน-มีลูกด้วยกันแล้วนะคะ

หรือถ้ามีแล้ว....ก็คิดซะว่า

ยังดีกว่ารู้ตอนแก่ก็แล้วกันค่ะ :cry::cry::cry::cry::cry:

(จะได้ทำใจได้เร็วขึ้น)

สบายดีกันนะคะทุกท่าน

คิดถึงจัง...... :eek::eek::eek:

หลังๆ ไม่ค่อยได้เข้าเว็บเพราะป่วยบ่อย
    แถมโดนผีหลอก นอนผวาอีกหลายคืน
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=524245
    กว่าจะเรียกขวัญกลับมาได้ก็แทบแย่ :cry::cry:

เรื่องความรักเลยพักไปเลยค่ะ

ขอจัดการสารพัดปัญหาก่อนก็แล้วกัน.... :confused:

เอ่อ..........ว่าแต่......

ขอถามอะไรหน่อยค่ะ

กับแฟนเก่านี่ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ยังคุยกับเค้าทุกเรื่องอยู่ไหมคะ

คือ
    มีน้องที่เคยเป็นรักแรกสมัยตอนเรียนปีสุดท้าย

แรกๆ ที่เลิกกันก็ไม่ได้คุยกัน
    เพราะเรายังเสียใจอยู่ (เลิกแต่ไม่มีใครใหม่ แล้วเมิงจะเลิกทำไม๊ เหอๆๆ)

พอเวลาผ่านไปน้องเค้าก็คุยเอ็ม โทรมาถามสารทุกข์สุขดิบ

เราก็คุยกับเค้าดี
    มีอะไรก็ให้คำปรึกษาไป แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกับเค้าแล้ว

จนตอนนี้เค้าคุยกับเราทุกๆ อย่างเลย
    เค้ายังบอกเราเลยว่า เค้าคุยกับเราได้ทุกอย่างอยู่คนเดียว
    กับแฟนใหม่ที่เพิ่งคบก็คุยไม่ได้ทุกอย่าง (ขี้หึงมากๆ)

เราก็เลยสงสัยว่า
    แล้วคน (เคย) รักกันคู่อื่นๆ ล่ะ เค้าจะกลับมาคุยแบบสนิทใจกันได้อีกหรือเปล่า

รบกวนตอบกันด้วยนะคะ ^^

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าแน่ใจในสิ่งที่เค้าทำก็คุยกับเค้าไปเลย ว่าเรารู้แล้ว เค้าจะทำยังไง จะแก้ตัวหรือ ยอมรับผิด แล้วแก้ไข

ในสิ่งที่เค้าทำ การอภัยกับคนที่สำนึกผิดเปนสิ่งที่ดีนะครับ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่อ่ะครับ ผมไม่คุย เพราะผมไม่อยากฟังเรื่องของแฟนใหม่เค้า เอามาเล่าให้ฟัง ผมไม่ใช่ที่ปรึกษา

ในเรื่องนั้น ทุกวันนี้ผมก้ไม่รับโทรศัพท์เค้า โดยไม่จำเปน ( คือถ้าเค้ามีเรื่องจำเปนจริงๆเค้าจะส่ง sms )

มาบอกก่อน แต่ถ้าปกติผมไม่รับอยู่แล้ว ตัดปัญหาไปเลย ไม่อยากรับรู้ ไม่อยากจะคิด ไม่อยากจะตอบค้าด้วย

บอกเค้าเพื่อให้เค้าไปแก้ไขให้ดีขึ้นกับคนอื่นหรอ ฝันไปเถอะ ไม่ใช่ผม อาจจะดูเหนแก่ตัวนะ แต่ผมเจ็บแล้ว

จำ เพราะมันไม่ใช่แค่ครั้งเดียว ตอนที่เค้าทิ้งผม ฉะนั้น ผมไม่คุยเลยครับ มันเจะมีสิ่งที่ดีกับตัวเราเอง

28. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เราคุย แต่ในเวลาที่เราคิดว่าเราพร้อมที่จะคุย

แต่ไม่คุยพร่ำเพรื่ออะ

ตัดไฟแต่ต้นลม

29. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เหงาได้อีก แงๆๆๆ แวะมาทักทายค่ะ

30. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แนะนำหนังสือ "เข็มทิศชีวิต"

แล้วจะเลิกพูดว่าเหงาอีกเลย

ทุกวันนี้ เราเลิกนั่งจมอยู่หน้าคอมวันละ 8-10 ชม. (ถ้าไม่ได้ไปเรียน)

เราหากิจกรรมอื่นทำ ไปฟิตเนส เข้าคลาสโยคะ เต้น

แปบๆเวลาหมด สวยด้วย 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้