เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ชีวิตเวลาเสียใจ อาจท้อแท้และสูญเสียกำลังใจได้...
    เพราะลำพังแค่ความเก่ง หรือมีความสามารถมากแค่ไหน
    แต่ไม่รู้จักควบคุมใจตัวเอง ก็เหมือนกับเด็กที่ถือดาบในมือ
    ไม่รู้ว่าจะทำร้ายตนเองและคนอื่น ได้มากน้อยแค่ไหน

แต่ "เมื่อเจอปัญหาลองสู้กับใจตัวเองให้ชนะก่อน
    และจะไม่มีสิ่งไหนที่เราต้องพ่ายแพ้อีกเลย"

ความรักมันคือการเดินทาง เกิดขึ้นได้หลายหนเพราะทุกคนเกิดมาเพื่อที่จะรัก คุณว่าจิงมั๊ย

:D:D:D

2. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    นั่นน่ะสิครับ(แหะๆเมื่อวานกะไล่ตอบ อยู่ๆกระทู้ล่มซะงั้น เรื่องของจิตใจ ต่างคนต่างคิด เหอะๆ) ขอบคุณครับพี่ดิ้ล:D:D

3. Jesus_RG

515
    36
    0

ขอบคุณครับ โดนมาเลยอ่ะ ช่วยได้เยอะเลย แหะๆ:D

4. Jesus_RG

515
    36
    0
    เจอแบบนี้ ไปไม่ถูกเหมือนกัน เอิ้กๆ

5. kikzaa

kikzaa New Member Member

24
    1
    0
    ในเมื่อทุกสิ่งทุกอย่างกลับคืนมาไม่ได้อีอกแล้ว ก็อย่าไปจมปักอยู่กับมัน
    ความรักเปงสิ่งที่ดี เราจงเก็บสิ่งดีดีที่มีให้กันไว้ใช้กับรักครั้งใหม่ ส่วนสิ่งเลวร้ายที่พบในความรักก็จงเก็บเปงสิ่งเตือนใจไว้ ว่าอย่าเต็ม100 คนบางคนเคยเจ็บปวดเคยถูกทิ้งเลยไม่กล้าที่จะมีรักครั้งใหม่ถ้าคนเรามัวแต่ปฏิเสธ ที่จะก้าวเดินไปข้างหน้า ปฎิเสธการเริ่มต้นที่จะมี ค ว า ม สั ม พั น ธ์ เพียงเพราะกลัวจุดจบของมันจะทำให้เราเจ็บปวด แล้วเราจะ มี ชี วิ ต ไ ป เ พื่ อ อ ะ ไ ร อยากมี ค ว า ม รั ก ก็ต้องกล้า และยอมรับได้กับสิ่งที่จะเกิดขึ้น ไม่ว่าจะสุขหรือเศร้า เจ็บปวดหรือดีใจ เพราะคงไม่มีใครต้องผิดหวังทุกครั้งไป
    เพียงแค่ว่าคนนั้นจะเจอหรือพบรักแท้เร็วแค่ไหน

ทำไมคนเราต้องอกหัก

ถ้าหากอกหักเพราะรักคนที่มีเจ้าของ
    >>>>> เลิกรักเหอะ เพราะมันอาจเจ็บหลายคน
    ถ้าหากอกหักเพราะเค้าไม่รักเรา ประมาณรักข้างเดียว
    >>>>> ถ้าคุณคิดว่ารักแล้วมีความสุข ก็รักไป ให้ไป แต่ฉันคงไม่แม่พระขนาดนั้น เพราะรักข้างเดียวยังไงมันก็ช้ำที่เราคนเดียว เวลาเหงเค้ามีความสุขเหงเค้าอยู่กับคนอื่น เจ็บม่ะ ถ้าไม่ก็รักต่อไปเถอะๆๆๆๆๆ
    ถ้าอกหักเพราะเลิกกันโดยอีกฝ่ายมีคนใหม่
    >>>>> ตัดใจซะ ในเมื่อมันไม่รักไม่แคร์กันแล้ว ก็ปล่อยให้มันไป
    แต่คนเราก็แปลกตอนแรกคบกันอะไรก็ดี พอมีคนใหม่อะไรก็ดูแย่ เห้อออ

:cry:คงจะมีรักจริงรออยู่ที่ดินแดนใดสักแห่ง :cry:

6. นิดา

1,335
    148
    0

“ ก็ต้องกล้า และยอมรับได้กับสิ่งที่จะเกิดขึ้น ไม่ว่าจะสุขหรือเศร้า เจ็บปวดหรือดีใจ เพราะคงไม่มีใครต้องผิดหวังทุกครั้งไป เพียงแค่ว่าคนนั้นจะเจอหรือพบรักแท้เร็วแค่ไหน"

อาจจะค้นหากันจนเหนื่อยหน่อย แต่คุ้มค่าที่เจอเค้าคนนั้น ...

:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

7. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เคยแต่ประมาณนี้ครับ อยากอยู่คนเดียว น้ำตาไหลทุกครั้งที่นึกถึงเรื่องที่ผ่านมา

ตัดผม ดื่มเหล้าย้อมใจ นั่นคือตอนใหม่ๆๆนะ แต่ตอนนี้ม่ะเปนล่ะ เริ่มชินล่ะ ชินต่อการที่อยู่คนเดียวล่ะ

เล่นเวปเล่นรถดีกว่า สนุกไปอีกแบบ ทำแล้วมีความสุขกับสิ่งที่เราชอบ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่างแรกเลยใจมาก่อน ต้องสู้กับมัน ไม่ถึงตายหรอกเรื่องแค่นี้ แต่ถ้าลองๆๆคิดดูเรื่องแบบนี้มันก้หนัก

เหมือนกันนะ แต่ถ้าเราคิดว่าเรื่องนี้หนักแล้ว แล้วเราผ่านไปได้ ก็ไม่มีเรื่องไหนอีกแล้วที่จะมาทำร้ายเรา

ได้อีก มันเกิดขึ้นกับใครก็ได้ แต่อยู่ที่การควบคุมของแต่ละคน

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แจ่มเลย อ่านแล้วรู้สึกดีนะ อย่าไปจมอยู่กับอดีต ความรักมันเปนสิ่งสวยงาม แต่มันก็ยังมีในมุมที่เปน

สีดำอยู่ ตอนนี้เราอาจจะไปเจอมุมที่เปนสีดำก็ได้ เรายังหาสิ่งที่เค้าว่าสวยงามยังไม่เจอ มันคงยังไม่

ถึงเวลาที่เราจะเจอมั้ง ของแบบนี้คงไม่เจอกันง่ายๆๆหรอก ถ้ามันเจอง่ายๆๆ ก็คงไม่มีใครเสียใจ

ไม่มีใครร้องไห้แล้ว และก็คงไม่รู้จักค่าของมัน ใครไม่รักเราก้ปล่อยไป เราให้เค้า เค้าไม่อยากได้

ไม่อยากเก็บไว้ก็ไม่เปนไร คนที่อยากได้ยังมี โอกาสการให้อภัยมีให้ได้ แต่มันก็มีลิมิตที่จะให้ด้วย

จุดที่เรายืนกับเค้ายืน เมื่อก่อนมันเคยเปนจุดเดียวกัน แต่ตอนนี้มันเปนคนละจุดแล้วมันก็ต่างกันด้วย

10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    อาจจะเห็นว่าฉันยังยิ้ม หัวเราะได้ทุกนาที
    อาจจะเห็นว่าฉันมีชีวิตดีๆ เหมือนคนไม่เป็นไร
    แต่ลึกแล้วใครจะรู้ ถึงแม้ฉันมีความสุขเท่าใด
    ความจริงวันนี้ข้างในหัวใจยังเป็นอย่างเดิม

ก็ยังเจ็บมาจนวันนี้ นอนก็มีแต่น้ำตา
    มีแต่เธออยู่ทุกเวลา ไม่รู้จะทำยังไง
    ยังต้องเจ็บไปจนวันไหน นานเท่าไหร่กว่าฉันจะทำใจได้
    ต้องอยู่อย่างทรมานอย่างนี้ไปนานเพียงใด

[media]http://www.youtube.com/watch?v=Zd7epTWQHms[/media]

11. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    แล้วถ้าเค้าไปมีอะไรๆกะคนอื่น ทั้งๆที่คบกันอยู่
    คุณจะรับได้มั้ย จะยอมกลับมาคบกะเค้าต่อมั้ยครับ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เป็นคำถามที่ตอบยากที่สุดและเปนคำถามที่โดนมากๆๆ เค้าคบกี่คน แล้วทำแบบนี้กับเรากี่ครั้งแล้ว ถ้าเปน

ครั้งแรกก็ให้อภัยได้ แต่ถ้าเปนครั้งที่2หรือ3 คงจะไม่แล้วอ่ะครับ ถึงผมจะรักมากขนาดไหนก็ตาม

คนเราก็ต้องมีศักดิ์ศรีกันบ้าง เค้าทำแบบนี้เท่ากับว่า เค้าไม่รักเราแล้ว แล้วถ้าเค้าบอกว่าเค้ารักเรา

เค้าขอโทด แล้วเวลาที่เค้ามีอะไรกันเค้านึกกถึงเราไม จะมีหน้าเราลอยมาให้เค้าหยุดคิดไหม

แล้วนี่หรอที่เค้ารัก มันไม่ใช่ล่ะ:sad::sad::sad:

13. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ถ้าผมจับได้ว่า แฟนผมไปมีไรกะคนอื่น บอกตรงๆนะ

ผมยิงทิ้งอย่างเดียว คับ ยอมคับ ยอมหมดอนาคตต !

แต่ถ้าจิไปมีไรกะคนอื่นก็ บอกกันตรงๆ ผมคงไม่โกธร

แต่ผมก็จิเลิกกะเขาไปแเลยคับ ถึงจะเจ็บแค่ไหน ก็ต้องยอม

เรื่องนี้มันยอมกันไม่ได้จิงๆนะครับ

แค่ผมคิดว่า คนที่อยู่บนร่างแฟนเรานั้นไม่ใช่เรา แค่คิดมันก็โครตปวดร้าวแล้วอ่ะครับ

ใครจิด่าจิว่า ว่าผมนั้น เห็นแก่ตัว แต่ถ้าลองเป็นคุณล่ะ โดนแบบนี้ มันเหมือนว่า เอาผู้ชายคนอื่นมาถุยน้ำลายใส่หน้าเรา

BY แค่ คิดมันก็ปวดร้าวแล้วครับ ถ้าเกินขึ้นผมคงไม่เอาไว้ มีไรก็บอกกันตรงๆ ไม่อยากเป็นคนโง่ของคนหลายใจอ่ะครับ

14. นิดา

1,335
    148
    0
    BY แค่ คิดมันก็ปวดร้าวแล้วครับ ถ้าเกินขึ้นผมคงไม่เอาไว้ มีไรก็บอกกันตรงๆ ไม่อยากเป็นคนโง่ของคนหลายใจอ่ะครับ[/QUOTE]

ถูกใจมากประโยคนี้ :D ขนาดทำดีให้ทุกอย่าง ยังทำตัวมั่วชีวิตตลอด เกินบรรยายจิงๆ

15. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ผมเคยมีเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้และครับ
    คือว่าตอนผมคบกับแฟน ซึ้ง ณ. ตอนนี้เราได้เลิกกันไปนานมากๆและ แฟนผมเค้าเล่าเรื่องแฟนเก่าของเค้าว่า ตอนเค้าคบกับแฟนเก่าเค้า มันทำเค้าเจ็บมามากๆเลย
    มันแอบไปอีกใครต่อใครไม่รู้กี่ครั้งและก็มาขอโทษ ไอ้เราก็ไม่ค่อยจะชอบอยู่แล้ว
    คบกับเราแต่มาพูดแต่เรื่องแฟนเก่า มันยังไงกันแน่วะ ไหนบอกเลิกกันแล้วเจ็บมาพอและจะมาพูดทำไมวะ เราก็ทำทุกอย่างให้เต็ม100แล้วเกิน100ด้วยซ่ำมั่ง คือเห็นเค้าเจ็บมามาก อยากจะทำให้เค้ามีความสุขเวลาอยู่กับเรา
    แต่เค้าไม่เคยที่จะลืมแฟนเก่าเค้าเลย ผมก็เคยถามกับเค้าตลอดเลย ที่มาคบกับเรานี้ทำเพื่อประชดแฟนเก่าเธอมั้ย
    เข้าก็บอกว่าไม ่เจ็บมาพอแล้วยังไงก็จะไม่กับไปยืนที่จุดเดิมแน่ๆ
    แต่แล้วก็มาวันหนึ่ง เค้าก็พูดกับเราว่าอยู่กับเราไม่เคยมีความสุขเลย เบื่อและเซงมากๆ เราก็ว่ามีอะไรไม่พอใจอะไรก็พูดกันตรงๆซิอย่าทำเป็นเฉยชา เค้าก็บอกจะเลิกกับเรา เราก็ไม่เข้าใจว่าทำมายอะไร เราไปทำอะไรผิดคนรักกันต้องคุยกันซิ
    จนผมมารู้ว่าเค้าไปติดต่อกับแฟนเก่าเค้า เราก็อืมถ้าเป็นแบบนั้นก็แล้วแต่เธอนะ เราก็ยอมตัดใจจากเค้ามา
    ผมก็มานั้นโทษตัวเองอยู่ทุกวันนี้และว่าเวลาคบใครแล้วชอบเกิน100 จนทุกวันนี้ก็เตือนสติตัวเองมาตลอดเลยว่าถ้าจะคบกันใครอีก ต้องเพื่อใจไว้บางสัก 20%ให้เค้าไป80พอ ไม่รู้ว่าจะเอาเปรียบไปหรือเปล่า แต่หลายครั้งและที่รักใครหมดใจแมร่งเจ็บทุกที่เลย

และทุกวันนี้ก็คิดกับตัวเองตลอดเวลาเลย เราก็คงเป็นแค่คนปลอบใจเวลาเค้าเจ็บ พอเค้าหายดีแล้วก็กับไป
    เพราะที่ผมคิดแบบนี้เวลาแฟนผม(ตอนนี้ต้องเป็นอดีตแฟนแล้วซินะเลิกกันมาจะปี1และ)เวลาเค้ามีปัญหากับแฟนเค้าจะโทรมาหาผมขอคุยระบายกับผม
    เฮ้อ ผมว่าละครน้ำเน่ามันเน่ามากๆแล้ว แต่ชีวิตแมร่งเน่าซะยิ่งกว่าอีก

ทุกวันนี้ผมก็ยู่คนเดียวแบบนี้และสบายจัยนี้ แต่บางที่ก็แอบเหงาแต่ทำยังไงได้ละก็คิดอยากอยู่คนเดียวแล้วนี้น่า ทุกคนที่เข้ามาตอนนี้คือเพื่อนผมหมดอนคตค่อยว่ากันไปจะยังไง ต้องพิจสูจดูกันไปนานๆ

ปล.ตอนคบกับเค้าผมว่าผมน่าจะเข้าจัยความรักดีแล้วนะ แต่เอาเข้าจริงๆผมก็แถบจะไม่เข้าจัยอะไรในความรักเอาซะเลย
    ผมไม่ได้มาขายเค้านะแต่อยากจะระบายเหมือนกัน:cry::cry:

ต่อไปจะเรื่องรู้กับคำว่าเพื่อใจไว้บาง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2008
  16. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    น้ำตาไหลทุกครั้งที่นึกถึงเรื่องที่ผ่านมา <-- อันนี้เคย แต่ตอนนี้ ไม่มีอารมณ์นั้นมานานละ

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่เลยน้องชาย มันมีเรื่องของศักดิ์ศรีเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย แค่คอดแบบที่กอฟว่ามันก็เจ็บแล้ว

จะมีไหมผู้ชายบนโลกนี้ที่จะยอมรับเรื่องแบบนี้ได้ อาจจะมีมั้งแต่คงน้อยมากๆๆ มันเปนเรื่องที่สุดของ

คนที่คบกันเปนแฟนแล้ว แต่จะบอกว่าในอีกมุมนึงมันก้พูดยากเหมือนกันนะ แต่ยังไง ถ้าเปนแฟนเรา

เค้าก็ยังผิดอยู่ดี ชอบประโยคเนี่ย แต่ถ้าลองเป็นคุณล่ะ โดนแบบนี้ มันเหมือนว่า เอาผู้ชายคนอื่นมาถุยน้ำลายใส่หน้าเรา[/B]

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนส่วนใหญ่ถ้ามีเรื่องของแฟนเก่าเข้ามาเกี่ยวข้อง จะเจอเรื่องแบบนี้ทั้งนั้นเลยเนอะ ม่ะเข้าใจจริงๆๆ

ถ้าแฟนเก่าคุณดีหรือคุณยังรักเค้าอยู่ แล้วคุณเลิกกับเค้าทำไม หรือว่าแฟนเก่าคุณที่ดีนักหรือรักเค้ามาก เค้า

ไม่เอาคุณแล้ว คุณถึงต้องหาแฟนใหม่ พอมีแฟนใหม่ ก็มาพูดถึงแต่คนเก่าให้ฟัง เพื่อไร ไม่เข้าใจ

ถึงจะไม่รักแฟนใหม่มากเท่าแฟนเก่า แต่ก้เปนคนเหมือนกัน มีความรูสึกเหมือนกันนะ

ส่วนมากที่เจอแบบนี้จะเปนเหมือนที่ระบายของเค้ามากกว่า แล้วพอเลิกกันไป ก็ยังต้องมานั่งฟังต่อไป

อีก เหนเราเปนที่ปรึกษาไปซะงั้น พอเค้ารู้สึกดีเค้าก็ไป พอมีไรไม่สบายใจก็มา พอหายก็ทีบหัวส่ง

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อ่าน ของแต่ละคน ซึ้งๆ ทั้ง นั้น เลย

20. kikzaa

kikzaa New Member Member

24
    1
    0
    อิอิ ถูกต้องที่สุดเกิดมาเพื่อรัก เห้ออออออออออออออออ

21. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เสียดายเปล่า................

แต่ผมคิดอีกแงหนึ่งกับคุณนะครับ.............ไอตอนแรกคิดๆมันก้อแค้นอยู่หลอก

แต่คุณจายอมเสียอนาคตเพื่อผู้หญิงคนเดียว.......ผมว่ามันไม่คุ้มนะครับ

คิดอย่างงี้ดีกว่ามั้ยครับ............ถ้าเราเลิกคบกับคนนี้แต่อาจจะเจอคนที่ดีกว่าก้อได้

........ผู้หญิงมิได้มีคนเดียวในโลก......แต่จะหาคนจริงใจมันหายาก.........แม่งเห็นแก่เงิน...........

****อยู่คนเดียวกิน......ข.........ป...........น.........สนุกกว่าเยอะครับ*****ฉาบฉวยไปวันๆมันส์ดีออก

22. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ความคิดของแต่ละคนก็มีหลายแง่มุมแตกต่างกันออก..............คุณคือคนที่สามารถเลือกที่จะคิด และเลือกที่จะทำได้

แต่สิ่งนึงของการคิด และการทำ คือหน้ากลับไปมองข้างหลังซักนิดส์ หากคุณหันมองแล้ว...........คิดว่าควรหรือไม่ควรก็ตามการตัดสินใจ

บางครั้งเลือกความคิดของตัวรักตัวเองมากกว่ามันก็เป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่มันทำให้ "คุณกลายเป็นคนเห็นแก่ตัวหรือป่าว" หรือ รักคนอื่นมาก

เกินไปทุ่มเททุกอย่าง "จนกลายเป็นลืมรักตัวเองหรือป่าว" คุณลองอ่านข้อคิดเห็นแต่ละคนซิมันยังไม่เหมือนกันเลย

ไม่ต้องเชื่อความคิดเห็นของใครหรือทำตาม มันแค่สามารถบอกถึงลักษณะ ความคิด มุมมอง ของคนนั้นๆ

23. sarcastic

sarcastic New Member Member

24
    16
    0
    ความันส์กำลังจะเกิดขึ้นครับ..........อุณภูมิเริ่มสูงขึ้น

คิดดี...ทำดี...ดีกว่ามั้ยครับทุกคน

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความคิดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ทำในสิ่งที่ดีที่สุด คิดดีทำดี สสส เค้ารณรงค์อยู่ช่วงนี้ 555

ขำๆๆอย่าไปซีเรียส เดี๋ยวมันก็ดีเองอ่ะ วันนี้ไม่ดีมันต้องมีสักวันที่ดีน่า

25. KayRacing

95
    1
    0
    ใช้ครับเราก็คนเหมือนกัน ถ้ารักเราไม่เท่าแฟนเก่าไม่ได้ว่าแะไร แต่ขอร้องจะพูดถึงมันทำมายวะ มีหัวใจ มีความรู้สึกเหมือนกันนะโว้ยยยยย

26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    แต่ที่แน่ๆๆ

ต่อไปนี้ผมจะรักตัวผมเองแล้วก๊าบบบ !

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

จิงของคุณนะ บอกตรงๆเลย คุณทำให้ความคิดของผมเปลี่ยนไป ขอบคุณมากนะครับ

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมขอโทษทุกๆคนนะครับ

ที่ออกความคิดเห็น ที่รุนแรงไป

แค่อารมชั่ววูบครับ ไม่ได้มีเจนตนาที่จะทำให้ สถานการ์มันแรงไป

ผมขอโทษนะครับ

29. KayRacing

95
    1
    0

ใช้คร๊าบผมว่ารักตัวเองดีที่สุดแล้ววววว

30. นิดา

1,335
    148
    0

วันพรุ่งนี้ต้องดีกว่าวันนี้เสมอนะ บอลเชื่ออย่างนั้น

เมื่อก่อนเคยท้อแท้กับสิ่งที่พบเจอมา ทำให้หัวใจเหนื่อย อ่อนล้าแทบทนไม่ไหว

แต่ก้อพอเข้าใจว่าบางคนอาจจะเจ็บปวดแบบเรา อาจจะมากกว่า น้อยกว่า เหตุผลอาจจะไม่เหมือนกัน

แต่ที่เหมือนกันคือ เมื่อล้มแล้วเราต้องลุกอีกครั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้