เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใช่แล้ว เวลาเปนแค่คำปลอบ มันแค่ทำให้เราดีขึ้น แต่มันไม่ได้ทำให้เราลืมนิ จิงม่ะ

2. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ถ้าเค้ามาผลักให้คุณล้ม . . .

แล้วคุณล้มและร้องไห้อยู่ตรงนั้น คุณก็คือผู้แพ้

แต่หากคุณไม่ล้ม และยังยืนอยู่อย่างสง่า คุณก็คือผู้ชนะ

อยากร้องก็ร้องไป ไม่มีใครห้าม

สักวันหนึ่ง . . . คุณก็เบื่อที่จะร้องไห้เอง

3. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ตอนนี้อยู่ดีๆเค้าก็โทรกลับมา

เพื่อ...................................?

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    จากที่เคยมีคนคุยด้วยทุกคืน ทุกวันนี้ต้องหักดิบตัวเอง โดยกานปิดเครื่องตั้งแต่2ทุ่มเลย แล้วพยายามข่มตานอน แต่อดไม่ได้ที่น้ำตาจะไหล แงๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ไม่ได้เข้าหลายวัน

เด๋วอ่านก่อนนะ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เคยได้ยินคำพูดนึงนะ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันไหม แต่น่าจะใช้กันได้ บอกว่า คิดจะเป็นรุ่นใหญ่ แม้เวลาฟันหัก

เลือดกลบปาก ก็ต้องฝืนกลืนลงไป เพื่อไม่ให้ใครเห็น มันน่าจะใช้ได้นะ มันคือ ความอดทนของเราไง

ว่าจะเข้มแข็งขนาดไหน ถ้าเราผ่านไปได้ มันจะไม่มีผลเสียกับเรา มันจะมีแต่ผลดี

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นี่แหละคือการทดสอบจิตใจแล้ว เราควรรับไหม รับแล้วจะมีครั้งที่ 2-3 อีกหรือเป่า เค้าโทมาทำไม

กลับมาขอคืนดีหรอ หรือแค่คุยแค่เปนห่วง มันจะมีคำถามอีก 108 วิ่งเข้ามาในหัวพร้อมกับความรู้สึกที่ยัง

อยู่ในใจเรา อยู่ที่ตัวเราว่า ยังรู้สึกกับเค้ายังไง

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆหนูแฟง อย่าร้องไห้สิ เดี่ยวหนุ่มๆๆแถวนี้เศร้ากันหมดนะ ยังมีหนุ่มๆๆอีกหลายคนที่อยากปลอบ

หนูแฟงนะจ๊ะ เดี่ยวไปมิตติ้งกัน

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้ครบ 1 ปีแล้ว เย้ๆๆ ขอบคุณเพื่อนๆๆทุกๆคนด้วยนะครับ ที่อยู่กันมายาวนาน แล้วกระทู้นี้รวมทั้งผมด้วย จะอยู่กับ เรซซิ่งเวป

ตลอดไปครับ Happy Birthday ครับ ขอให้สมหวังในความรักนะครับ ถ้าสมหวังแล้วก็เข้ามาได้เหมือนเดิมนะครับ

เรายังไม่ไปไหน ยังรักกันเหมือนพี่ เหมือนน้องตลอดไปครับ

10. pui_39

1,427
    14
    0

ถ้ามันคือการทดสอบจิตใจหละก็..................ว่าถ้าเค้ากลับมาเรายังรับเค้าอยู่หรือป่าว?

ถ้างั้นปุ๋ยก็คงตอบได้เต็มปากว่า.........." ถึงจะรักมากแค่ไหน " แต่ถ้าต้องกลับที่เดิม ขอบอกว่าไม่ดีกว่า

เดินมาไกลมากด้วยเองขนาดนี้แล้ว ทุกอย่างก็ดีขึ้น จะให้กลับไปลงนรกด้วยกันตัดสินใจของตัวเองอีก

ก็คงไม่ทำอ่ะ แต่ถ้าเค้าคิดจะกลับมาจิงๆหละก็ " ขอบคุณนะ " ที่คิดถึงกัน แล้วก็ดีใจที่วันนี้เค้ารู้ซะที

ว่าเรา................เป็นยังงัย คงเข้าใจซินะว่า คนมอง ค่าของ ความรัก ไม่เท่ากันเสมอไป

*** โอกาส และ อภัย มีให้นายเสมอเมื่อทำผิด คนอย่างนายเราว่าไม่ควรจะได้รับคำพวกนี้อีกต่อไป ****

11. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ได้แต่เข้ามาอ่าน ไม่คิดเลยว่าวันนึงจะเป็นส่วนนึงของกะทู้นี้
    เพิ่งจะอกหักมา3-4วันเอง ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้เลยครับ บอกกับตัวเองและทุกๆคนว่า
    ยังไงก็เลิก ทั้งๆที่ใจไม่อยากเลิกเลย และเค้าก็สำนึกผิดแล้วและโทรมาทุกวัน เพื่อนๆก็ให้คืนดีกัน
    ตอนนี้สับสนมากๆเลยครับ

12. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เง้อ อารายจะหาได้ง่าย และเร็วกันขนาดนั้นอ่าค่ะพี่ดิ้ลก้อ พูดเป็นการ์ตูนไปได้ ตั้งแต่แฟงทำงานเนี่ย เวลาว่างไม่มีเลยอ่าค่ะ แล้วจะมีหนุ่มที่ไหนมาสนใจ ครูจนๆอย่างนู๋อ่าค่ะ :cry::cry::cry:

ปล. ยังไงพี่ดิ้ลโทรบอกล่วงหน้าด้วยนะคะ :D ขอบพระคุณค่ะ :D

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าคิดดีแล้วว่าการที่ตัดสินใจแบบนี้ไม่ฝืนตัวเองก็ดีแล้วครับ ทำอะไรก็ได้ที่ไม่ฝืนใจตัวเอง ไม่ทำให้ตัวเอง

เสียใจ ชีวิตมันไม่ยากหรอก แค่ฟันธงมันลงไป แล้วอย่าหันหลังกลับไปมอง

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คิดให้ดีๆๆครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องใหญ่ถ้าให้อภัยได้ก้ให้อภัยเถอะครับ อย่างน้อยๆๆเค้าก็สำนึกผิดแล้ว

ยังไงคนเราคบกันมาก็ต้องผ่านอะไรกันมาเยอะครับ ก่อนที่จะตัดสินใจอะไรต้องคิดให้ดีๆๆครับ

เพราะบางที ตัดสินใจไปแล้ว ก็ไม่มีทางที่จะกลับมาเปนเหมือนเดิมได้นะครับ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พูดซะน่าเห็นใจเลย เก่งๆๆอย่างคุณครูแฟงเนี่ยนะจะหาไม่ได้ แฟงไม่คบเค้ามากกว่ามั้ง อิอิ

ไว้จะไปมิตติ้งเมื่อไรจะโทบอกนะ เร็วๆๆนี้แน่นอน

16. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เจ็บไปเจ็บมาทุกวันก้อเลยหมดหมดกำลังจะเสียใจไปกว่านี้

อยากจะมีใครก้อเชิญได้เลยเต็มที่...................................

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก็ไม่มีใครเข้ามาให้นู๋ดูใจสักคน แล้วนู๋จะไปคบกับใครได้หล่ะคะ คุณพี่ดิ้ล แงๆๆๆๆๆๆ

โอเคเลยจ้า ล่วงหน้าซัก 15 นาทีนะคะ อิอิ อ่ะล้อเล่น สัก24ชั่วโมงดีกว่าค่ะ

18. pui_39

1,427
    14
    0

ชอบคำนี้จัง "แค่ฟันธงมันลงไป แล้วอย่าหันหลังกลับไปมอง"

ต้องบอกตัวเองว่าต้องท่องคำนี้เยอะๆซะแล้ว:D แต่อีกมุมนึงนะคิดว่า " การฝืนตัวเองบางครั้งอาจจะเจ็บ

แต่ดีกว่าต้องทนเจ็บตลอดไป " ล้มยังลุกขึ้นใหม่ได้ ถ้าแค่นี้มันจะทำให้เรา ตายก็ให้มันรู้ไป:sad::sad::sad:

เป็นคำตอบดีมากเลยคะพี่................................จะบอกว่า

"จงคิดถึงคนที่เค้ารอคอยความรักซิ แต่ไม่เคยได้พบสิ่งนั้น"

ต่างกับเราคือผู้โชคดีที่ได้พบ แล้วทำไมเราถึงจะปล่อยมันไปง่ายๆหละ

อย่าให้เวลาเพียง 5 นาที 10 นาที มาลบทุกวินาทีที่ผ่านมา

อย่าใช้คำหนึ่งคำล้างถ้อยคำทั้งหมดที่มอบให้กัน

ให้อภัย.............มันอยู่ในตัวเรา เพียงแค่หยิบมันขึ้นมาใช้ซิ

มันคงไม่ยากเกินไปใช่มั๊ยกับเรื่องราวที่เกิดขึ้น คุณคือคนที่รู้ดีที่สุดนะ:peace::peace:

19. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    สนับสนุน ให้คิดให้ดีๆ ด้วยคนเพราะ

การได้พบใครซักคน ที่พอดี กับชีวิตเรา ไม่ได้เจอกันง่ายๆ
    บวก และ ลบทุกอย่างให้ดี ก่อนตัดสินใจครับ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ชอบอันเนี่ย ล้มยังลุกขึ้นใหม่ได้ ถ้าแค่นี้มันจะทำให้เรา ตายก็ให้มันรู้ไป บางครั้งมันต้องแลก

แต่บางครั้งเราก็ต้องหยุด ขึ้นอยู่กับภาวะของจิตใจว่าเข้มแข็งขนาดไหน โชคชะตามันคงไม่ใจร้าย

กับเราไปตลอดมั้งครับ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ การที่จะหาใครสักคนที่เข้ากับเราได้ มันยากนะ คิดง่ายๆอ่ะครับ มีคนตั้งกี่ล้านคน แต่เราเลือกแค่

คนๆเดียว เนี่ย ยากนะ ควรรักษากันให้ดีๆๆ การที่มีคนรัก ดีกว่าต้องอยู่คนเดียวนะครับ

22. ฝากถึงทั้ง หนุ่ม และ สาว นะครับ

เคยลองจินตนาการไหมว่า ถ้าเกิดวันนึง คู่ของคุณ เกิดประสบบัติเหตุ

แล้วพิการ เดินไม่ได้ และคุณคิดว่าคุณพร้อมจะอยู่เคียงข้างเขาไหม

ป้อนข้าว ป้อนน้ำ เช็ดขี้ เช็ดเยี่ยว ....ฯ

ถ้าคุณคิดว่าคุณทำได้ ค่อยเรียกว่า "คุณรักเค้า" นั่นแหละคือรัก

ถ้าคุณไม่สามารถทำได้ ก็อย่าเรียกมันว่ารักเลยครับ

เรียกว่า เป็นการ "หลง" จะเหมาะสมกว่านะ

ทำไมน่ะหรอ เพราะผมอยากให้คุณลองนึกดูว่า

คนที่คุณกำลังเสียใจ คร่ำครวญ จะเป็นจะตายอยู่ ณ ตอนนี้ ว

เค้าจะรัก และดูแลคุณ เหมือนผู้ ญ คนนึง ที่คุณกำลังมองไม่เห็นความรักของเค้า ณ ตอนนี้

"แม่" ไงครับ แม่คุณเองนั่นแหละ ผมว่าวันนึงถ้าคุณเป็นอะไรไป

ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ก็คงมีแต่แม่คุณแหละครับ ที่จะรักและดูแลคุณจริงๆ

อย่าลืมนะครับ แม่ ของเรา รักที่ให้เราบริสุทธิ์นะครับ

ผมไม่ได้เจอเหตุการณ์แบบนี้ด้วยตัวเองนะครับ แต่เห็นมาหลายรายนะครับ

เลยเอามาเตือนสติกัน ไกล้ถึงวันแม่แล้วด้วย กอดแม่ซักที หอมแก้มแม่ด้วย แกไม่ว่าหรอกครับ

บอกว่ารักแม่สักครั้ง ถ้าไม่เคยทำก็ไม่ต้องอาย ผมทำบ่อยๆ เลยไม่อายน่ะ

นั่นแหละครับ ท่านจะดีใจ และ ภูมิใจที่สุด เงินไม่ต้อง ของฝากไม่ต้อง

แค่นี้แม่ดีใจสุดๆแล้วครับ ^^

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นี่แหละครับ ความรักของคนที่เปนแม่ ก่อนที่เราจะรักคนอื่น เราต้องรักผู้หญิงที่อยู่กับเรามาทั้ง

ชีวิตก่อน แล้วเราถึงจะไปรักคนอื่นได้ แม่สอนให้รู้ทุกอย่างครับ ทุกวันนี้ผมค่อนข้างจะดูแลแม่ผม

มากขึ้นกว่าเมื่อก่อน ต้องกินข้าวด้วยกันทุกวัน วันไหนไม่ได้กินด้วย รู้สึกแปลกๆๆๆ จากเมื่อก่อน

ที่ต้องกินคนเดียวมาพักนึง พอมากินข้าวกับแม่บ่อยขึ้น กลายเปนเดียวนี้ติดแม่ไปแล้วครับ

24. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

เห็นด้วยค่ะ

คนที่รักเราโดยไม่มีเงื่อนไข ไม่มีข้อต่อรอง ก็คือคุณพ่อคุณแม่ค่ะ

ดูแลท่านดีๆ นะคะ เพราะท่านคงไม่ได้อยู่กับเราไปตลอดชีวิตของเรา...

ตอนนี้ พอผิดหวังเรื่องความรัก

ก็จะไม่ฟูมฟายเหมือนแต่ก่อน เพราะรู้ว่า ยังไงก็มีคนสองคนที่รักเราที่สุดค่ะ :)

และ....
    ถึงตอนนี้จะไม่มีใคร ก็ไม่ค่อยรู้สึกว้าเหว่เท่าไหร่แล้วค่ะ
    (แต่ถ้าได้สักคนก็จะดีมากๆ เลยอ่ะ เหงากันทั้งพี่ทั้งน้องแล้วเนี่ย........จะเป็นแฟนกันเองอยู่แล้ว :cry:)

ปล. จะมีมีตติ้งกันด้วยหรือคะเนี่ย...................ท่าทางจะมีแต่คนโสดสนิทเยอะแน่ๆ เลย 555+ :D

25. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    หมดชีวิตผมให้เขา

แต่เขาให้ผมกลับมา...................

26. pui_39

1,427
    14
    0
    :cry::cry::cry: ซึ้งจัง:cry::cry::cry:

มีกลอนฝากคงจะเข้ากับเรื่องนี้นะจ๊ะ:):)

****มอบความรักแก่คนอื่นเป็นหมื่นแสน
    บอกรักเพื่อน รักแฟนเป็นนิสัย
    บอกรักเธอทุกวันมากเกินไป
    จนสุดท้ายเธอมองข้ามรักของเรา
    เหลือเพียงเงาและภาพเก่าของวันวาน
    ****กลับมาคิดนั่งเศร้าน้ำตาไหล
    คิดถึงเธอที่จากไปในวันนี้
    ข่มตานอนพร้อมน้ำตายามราตรี
    หวังลืมตาขึ้นอีกที่คงพบเธอ
    ****แล้วสิ่งนั้นที่พบเห็นอยู่ตรงหน้า
    คือหญิงสวยโสภาน่าหลงไหล
    เป็นหญิงเดียวที่รักเรามากกว่าใคร
    พร้อมปลอบใจตัวเราทุกนาที
    ****คงไม่มี.....รักใดบริสุทธิ์เท่า
    เหมือนรักแม่ที่ให้เราในวันนี้
    เฝ้ามอบรัก ห่วงใย และหวังดี
    ขอมอบรัก....ทั้งหมดใจเรามี
    ให้แด่ ญ ผู้นี้.....เพียงผู้เดียว:):):):)

ปล.กลอนอาจไม่เพราะเท่าไหร่ แต่มันพอจะทำให้สื่อความหมายได้นะจ๊ะ:D:D:D

27. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

เพราะดีค่ะ อ่านแล้วซึ้งมากมาย.... :):):)

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ของแบบนี้ เดี๋ยวมันก็มาเองครับ เหมือนกับยิ่งหาก็ยิ่งไม่เจอ มั้ง ต้องใจเย็นๆๆ ช้าๆๆได้พร้าเล่มงาม555

เหงาก็เข้ามาในกระทู้ได้ครับ ยังมีเพื่อนๆๆช่วยคลายเหงาได้บ้างครับ ถ้าไม่รังเกียจเชิญด้วยครับ

วันและเวลา สถานที่ จะแจ้งให้ทราบกันอีกทีครับผม

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเย็นครับน้องชาย ปล่อยไปสักพักเดี๋ยวเพื่อจะดีขึ้น

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณทุกข้อความเลยนะครับ จะกด thank แต่กดม่ะได้ กดแล้วมันขึ้นไรม่ะรู้อ่ะ ของเพื่อนๆๆเปนเหมือนกันเป่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้