เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใกล้ถึงเวลามิตติ้งแล้วจ๊ะหนูแฟง อีกแปปนึง

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อ่านแล้วซึ้งเลยครับ แต่กว่าจะหามือที่มาอยู่ระหว่างมือเราเนี่ย มันหายากนะ และ ก็เหนื่อยด้วย เพราะกว่า

จะเจอต้องพบกับความรู้สึกอีกหลายๆๆอย่าง แต่ถ้าเจอแล้วมันก็คุ้มสุดคุ้ม ครับ

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอถามเพื่อนๆๆหน่อยครับ ว่าถ้าหากแฟนเก่ารับปริญญาแล้ว เพื่อนๆจะไปกันไหมครับ แล้วยิ่งรู้ว่าไปแล้วต้องเจอกับแฟนใหม่ด้วยเนี่ย

แล้วก้ต้องไปนั่งกินข้าวโต๊ะเดียวกันด้วย เพื่อนๆๆจะไปกันไหม แต่เราสนิทกับครอบครัวเค้านะ สนิทกับป๊า กับ แม่เค้า พี่ของเค้า เป็นเพื่อนๆ

จะไปหรือไม่ไปดี ลองนึกภาพดูตอนที่ไปเจอไอ้นั่น หรือ ตอนที่ต้องนั่งกินข้าวโต๊ะเดียวกันแล้ว ผมคงไม่สนุกด้วยแน่ ขอสอบถามความคิดเ

หน่อยครับ

4. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ถ้าคุณทำใจได้แล้ว เน้นนะครับ "ทำใจได้แล้ว" ก็ไปแสดงความยินดีกับเขาครับ
    อย่างน้อยก็คน เคยรักกัน แต่ถ้าคุณยังทำใจไม่ได้ ก็เท่ากับคุณทำร้ายตัวเองครับ
    เพราะมันจะเห็นภาพที่เราไม่อยากเห็น ยิ่งตอนที่เขา ถ่ายรูปคู่กันสองคน
    แล้วคำถามมากมาย ก็จะกลับเข้าสู่ในสมองคุณ ทำไม ทำไม ทำไม
    ส่วนที่ว่าคุณสนิทกับครอบครัวเขา ผมคิดว่าแค่เราซื้อช่อดอกไม้ หรือตุ๊กตา ฝากผ่าน พ่อ แม่เขาก็ได้ครับ

ปล. กรณีของคุณยังแค่เป็นแฟนกันครับ ของผมเขาจะแต่งงานกันแล้วครับ แล้วผมก็เหมือนคุณครับ
    สนิทกับทาง พ่อ แม่ พี น้อง น้า อา ตา ยาย น้าเขย แถมคนข้างบ้านเขา สนิทมากด้วยนะครับ
    แล้วคุณคิดว่าผมควรจะไปงานแต่งงานเขาทั้งสองคนดีหรือเปล่าครับ :cry::cry::cry:

5. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คนเรามีคำตอบอยู่ในใจแล้วทุกคน

ที่ถามคนอื่น เพียงเพราะอยากให้คนมายืนยันคำตอบที่ตัวเองมีเอาไว้แล้วว่ามันไม่ใช่สิ่งผิดถ้าเราจะทำ

ทุกคนรู้ความต้องการของตัวเอง

สิ่งที่เราตัดสินใจทำลงไปแล้ว คือทางที่ดีที่สุด ณ ตอนนั้น

ถามใจตัวเอง อย่าถามคนอื่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม สำหรับคำแนะนำดีๆๆครับ ในกรณี ของคุณ ถ้าเป็นผมนะ ยังไงก็ไม่ไปเด็ดขาด ผมคง

ทนในสภาวะแบบนั้นไม่ไหว สู้ผมไม่ไปเลยจะดีกว่า รู้อ่ะครับ ถ้าเราไปเราจะเปนยังไง จะเกิดไรขึ้น

จะไม่ใช่เราคนเดียวที่รู้สึกไม่ดี ก้จะมีอีกคนนึงที่รู้สึกอึดอัดเหมือนกัน นี่ก็แฟนเก่า นั่นก็คนที่กำลัง

จะแต่งงานด้วย เราจะทำให้เค้ารู้สึกแย่เปล่าๆๆ ทั้งๆๆในวันนั้นเปนวันที่เค้าน่าจะมีความสุข

มากที่สุด ถ้าเปนผม ผมคงแค่ส่งข้อความดีๆๆสักข้อความไปให้เค้า แต่ฝากคนอื่นหรือ sms ไปนะครับ

ไม่เอาไปให้เองเด็ดขาด เหนเค้ามีคึวามสุขเราก้ดีใจด้วย แต่เราคงไม่ไปอยู่ตรงนั้น

เพราะ ตรงนั้นมันไม่ใช่ที่ของเรา:sad::sad::sad:

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ มีคำตอบอยู่ในใจแล้ว แต่อยากรู้ว่าคนอื่นเค้าจะคิดเหมือนกับเราหรือเป่า

เราควรจะทำยังไง แต่ละกรณีมันเกิดขึ้นไม่บ่อย อาจจะแค่ครั้งนึงในชีวิต แล้วเราควรจะทำยังไง

กับคนๆๆนั้น คนที่ทำให้เราเสียใจมากๆๆ

8. chetah

chetah New Member Member

10
    1
    0
    อย่าอยู่คนเดียว เดี๋ยวคิดมาก

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เป็นไงกันบ้างครับ

มีความสุขกันดีไหม

คิดถึงทุกๆคนคับ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนไงบ้างน้องชาย หายไปเลยช่วงนี้ สงสัยจะกิจการดี ความรักก็เปนสุข น่าอิจฉา :D:D:D

11. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ทุกความเห็น โดนๆ ทั้งนั่น ขอยืมข้อความไปใช้บ้างนะครับ
    เอาไว้เตือน ตัวเอง และ ใช้สอนคนอื่นๆ

12. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    หนีไปบวชครับ แต่ระวังไม่อยากสึกนะ อิอิ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีครับ เรื่องแบบนี้ ถ้าเกิดขึ้นกับตัวจะไม่รู้เปนอันขาดครับ แต่ละอย่างที่เกิดขึ้น ผมว่าน่าจะคล้ายๆๆกัน

เพราะ เราไม่ได้เป็นคนเดียวในโลก ที่เสียใจกับเรื่องนี้

14. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็วนเวียนกันไปอ่ะครับ ตามกาลเวลา มีน้อยบ้างเยอะบ้างอ่ะครับ

.KitarO. ถูกใจสิ่งนี้
  16. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เหงาได้อีก แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เหงาอยู่ที่ใจ

ในหนังสือบอก

ถ้าเรารู้จักเติมเต็มใจเรา เราจะไม่อยากจะได้จากคนอื่น

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหงาไรหรอจ๊ะคุณครูแฟง ไม่นาจะมีเวลาเหงานะ น่าจะไม่มีเวลาให้ครบทุกคนเป่าอ่ะ อิอิ ( หมายถึง

เด็กนักเรียนนะ) อย่าคิดมาก:D:D:D

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จะบอกอย่างงั้นมันก้ถูกนะ แต่ดิ้ลว่ามันไม่เหมือนกันอ่ะ มันก้ต้องมีบางอารมที่ต้องการใครสักคนที่อยู่

ข้างๆๆเรานะ

20. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว...
    มีหญิงสาวคนหนึ่งซึ่งผิดหวังในความรักเนื่องจากคนรักของตนได้มาทิ้งไปจึงจะคิดฆ่าตัวตาย
    ขณะนั้นเองมีพระธุดงส์รูปหนึ่งผ่านมาพบเข้าจึงได้กล่าวให้สติกับสีกาว่า"โยมจะทำอะไรรึ"
    หญิงสาวตอบไปว่า "อิฉันจะฆ่าตัวตายเพราะไม่รู้จะอยู่ไปทำไม มีแฟนๆก็มาทิ้งไปเจ้าค่ะ"
    พระธุดงส์จึงได้เทศนาให้หญิงสาวฟังว่า.."เหตุใดโยมจึงต้องเสียใจเล่า ในเมื่อคนที่ควรจะเสียใจควรจะเป็นแฟนของโยมสิ"
    หญิงสาวหยุดคิดและถามกลับไปด้วยความสงสัยว่า"ทำไมล่ะเจ้าคะ"
    พระธุดงส์ตอบว่า"ในเมื่อโยมมิได้สูญเสียสิ่งที่สำคัญไปเลยน่ะสิ"
    หญิงสาวตั้งใจฟังพระธุดงส์แล้วก็ตอบกลับไปว่า..." ไม่จริงหรอกค่ะดิฉันสูญเสียแฟนอันเป็นที่รักยิ่งไปนะเจ้าค่ะ"
    พระธุดงส์ตอบ..."โยมได้สูญเสียคนที่มิได้รักและห่วงใยโยมซึ่งจะมีค่าอันใด
    แต่แฟนโยมซิที่สูญเสียคนที่รักและห่วงใยเค้าเช่นโยม" "ใครควรจะเสียใจกว่ากันล่ะโยม"

อย่าฝากชีวิตของเราไว้กับคนที่ไม่เห็นคุณค่าในตัวเรา เพียงแค่ตอนนี้มันอาจไม่ใช่เวลาของเรา สักวันเราก็จะเจอคนที่รักเราและจะเคียงข้างเราไปตลอดชีวิต ถึงแม้มันต้องเดินทางค้นหาอาจจะยาวไกลไปหน่อย แต่เมื่อเราค้นเจอก็จะพบความสุขที่แท้จริง .... จนได้ ใน สัก วัน.

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆๆ จริงอย่างที่พระท่านว่าอ่ะครับ เค้าต่างหากที่ต้องเสียใจไม่ใช่เราสักกะหน่อย แล้วเราจะเสียใจ

ทำไมอ่ะ ฮิ้วๆๆ

22. นิดา

1,335
    148
    0
    ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแล้วนะ ว่าจะก้าวอย่างไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2008
  23. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    รบกวน นิดนึงครับ หนังสือชื่อว่าอะไร หรือครับ ผมจะได้ไปหาซื้อมาอ่านบ้าง:D

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ฉันดีไม่พอ หรือว่าเธอไม่พอสักที

25. นิดา

1,335
    148
    0
    ความรักไม่จำเป็นต้องอยู่เคียงคู่กันเสมอไปนะค่ะ

ขอแค่ได้รัก บอลว่ามันก็สุขหัวใจดีที่สุดแระ

มองในสิ่งที่ดี ๆ แล้วยิ้มในใจ หัวใจเราก้อจะมีแต่ความสุขเพราะเรากลับมารักตัวเรา

สุดท้ายทุก ๆ อย่างมันก้อจะง่ายขึ้นเยอะ ......

แล้วเราก้อให้ความรักกับคนรอบข้าง :D:D:D:D:D:D:D

*** >> ขอให้เพื่อน ๆ หัวใจมีรักกันทู้กก คน นะค่ะ

26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มาถึงวันนี้ มีอะไรมันสอนให้เราเข้าใจและรู้ซึ้งถึงความรัก

รักแค่ไหนก็ไม่เพียงพอ ต่อให้ทำดีแค่ไหน สุดท้ายคนมันจะไปยังไงก็ต้องไป
    ทำดีแค่ไหน มันก็เป็นแค่การกระทำของคนบ้าๆบอๆคนนึง
    คุณว่าไหม....!

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องที่สุด คนจะไป อะไรก็รั้งไว้ไม่ได้หรอก เคยได้ยินเพลง คนดีไม่มีที่อยู่ อ่ะ ดีขนาดไหน ถ้าเค้าไม่เอา

ก้จบ ต่อให้เราจะเปนจะตายเค้าก็ม่ะสนใจ:sad::sad::sad:

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความรักมันมีหลายรูปแบบ แต่ละอย่างก้ไม่เหมือนกัน และก็ไม่สามารถออกแบบได้ด้วย

รักตัวเองจะดีที่สุด รักครอบครัว รักพ่อแม่ แค่นี้ก้สุขใจแล้ว

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พรุ่งนี้ครบรอบ 1 ปี ของกระทู้ครับ ดีใจจัง แล้วเดี๋ยวเราไปมิตติ้งกัน เย้ๆๆๆๆ

30. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เห็นไหม เวลาล่วงแค่ไหน

บางคนยังจดจำกับความรักที่มีแต่ความผิดหวัง

นานแค่ไหนเราก็ยังไม่ลืมเขา นานแค่ไหนเราก็ยังไม่หายเจ็บ

ผมว่านะ เวลา มันเป็นเพียงแค่ คำปลอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้