เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เขาว่ากันว่า การหาอะไรที่ดีที่สุด เหมือนกับหากุหลาบที่สวยที่สุด ในแปลงปลูก
    ข้อแม้ของการหา คือต้องเดินต่อไปข้างหน้า และเด็ดได้เพียงดอกเดียวเท่านั้น

เมื่อคุณเจอดอกที่หนึ่ง คุณจะยังเผื่อใจไว้เลือก ดอกอื่นๆ ที่คุณยังเดินไปไม่ถึง
    ดอกที่สอง ที่สาม ที่สี่ ก็ยังไม่ปักใจเลือกเด็ด

สุดท้าย คุณอาจจะมือเปล่าเดินออกมาจากแปลงก็ได้ เพราะคุณไม่มีโอกาสถอยหลังได้อีกแล้ว
    และไม่เหลือดอกไม้สวยๆ ให้เลือกอีกเช่นกัน

ชีวิต ก็ขำๆ ดีครับ

2. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อ่อ... กระทู้นี้ขายดีเนาะ.. อิอิ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ถ้าเราไม่รู้จักพอสักทีเราอาจจะไม่มีใครอยู่ข้างๆๆเราเลยก้ได้ครับ แต่พอเราจะหยุดเค้ากับทิ้งเราไปซะก่อนเนี่ยสิ เซงจิต

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางอย่างที่เห็น มันอาจจะไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้นะ บางทีการที่เพื่อนเราล้อเล่นหรือเล่นกัน อาจจะทำให้ ใครบางคนเข้าใจผิดได้ ถามก่อนแล้วค่อยโกรธ ดีกว่าโกรธแล้วไม่ได้คุยกันเลยก้ได้ มีไรก็บอกกัน เคลียร์กันดีกว่าจะมาเข้าใจผิดกัน นะครับ

5. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

ใช่เลย เซงจิต [เกินบรรยาย] สุดท้ายคงต้องหาคนที่ใช่มากกว่าไปเรื่อย ๆ

6. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0

เคยเป็นเหมือนกันนะแบบเนี้ย พอเราหยุดเค้ากลับเดินเฮ้อ.........................

เอ้า..................ในเมื่ออยากเดินก็เดินไป แต่เดินไปแล้วอย่าถ้อยหลังหลังกลับมานะเฟ้ย

มะมีฉันคนเดิมยืนรออยู่แร้ว.......................ทำชีวิตข้างหน้าให้ดีต่อไปดีกว่า:D:D:D:D

7. nitarn

2,398
    41
    48
    แต่ตอนนี้ไม่เดินละ

หยุดอยู่เฉยๆซะบ้าง
    ไว้ค่อยเดินต่อ
    ระหว่างนี้ ขอทดเวลาก่อนแล้วกัน

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

หัวใจหมดแรงเลย ละลายหมดแล้วใจ ทำดีแทบตายสุดท้ายไม่มีที่อยู่

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ อยากเดินไปกับคนอื่นก้เดินไป แล้วอย่าหันหลังกลับก็มาแล้วกัน วันไหนที่เค้าหันกลับมาแล้วเค้าจะไม่เหนใครเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ( กรณีที่เจอซ้ำแล้วซ้ำเล่า ) คนเราไม่ใช่ถังขยะ และไม่มีใครอยากเป็นทีระบายของใครตลอดเวลา ขอใช้คำพูดแรงๆๆนิดนะครับ ถ้าคิดว่าเก่งจิง ไปแล้วก็อย่ากลับมาก็แล้วกัน แม้แต่จะโทก็ไม่ต้อง ไม่จำเป็น:cool::cool::cool:

10. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    นี่แรงแล้วเหรอ :D

ผู้ชายคนนึง โทรมาหาเรา หลังจากโกหกเรา ทำร้ายจิตใจเรา แล้วไปจากชีวิตเราร่วมครึ่งปี

เค้าบอกเราว่าเค้าไปหาผู้หญิงอีกคน เพราะเค้า เ-ียน เท่านั้น

เราเลยถามเค้ากลับว่า

แล้วนี่ เ-ียน มากปะละ โทรมาเนี่ย :eek:

แก้แค้น 10 ปีไม่สาย แต่...โดนแน่!!
    :mad:

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :eek::eek::eek::eek:โฮ้ เราชิดซ้ายเลย

12. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เป็นกำลังใจให้...ครับผม.-ser-yes-ser

13. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    ใจร้าย...พูดแท่งใจดำสะขนาดนั้น:p:p:p

14. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    มีที่ไหนกันค่ะ :eek::eek::eek::eek:

ปล. ไม่โสดแล้วก้อมาได้จ้า แต่คงมีคนแถวๆนี้ อิจฉาตาร้อน :D:D:D

15. pui_39

1,427
    14
    0
    คำพี่ลูกแก้ว โค-ต-ร ซะใจเลย แหล่มจิงๆ ชอบ^^

16. nitarn

2,398
    41
    48
    เหอๆ.........

เอาใจช่วยให้ทุกคน เจออะไรที่ดีๆ กับชีวิตมั่งละกาน

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม หวังว่าจะจอแต่สิ่งดีๆๆบ้างเหมือนกันครับ :):):)

18. pui_39

1,427
    14
    0
    ขอให้เจอและสุขสมหวังกันทุกคนน๊า.....................^^

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายไปไหนกันหมด สงสัยจะสมหวังกันแล้วล่ะสิ:D:D:D

20. นิดา

1,335
    148
    0
    เค้าแค่มาเติมสิ่งที่คุณขาดให้เต็มเท่านั้น

เมื่อคุณรู้จักรักแล้ว ก้อรู้จักให้อภัยบ้าง

~ ขอให้เพื่อน ๆ เจอแต่ความสุขกับสิ่งใหม่ ที่เข้ามา นะค่ะ ~ ยิ้มไว้นะ

21. nitarn

2,398
    41
    48
    ยังไม่เจอเลย

แต่เสาร์อาทิตย์ ไม่ได้เข้ามาดูเฉยๆคับ

22. นิดา

1,335
    148
    0
    มาให้กำลังใจค่ะ

อย่าลืมกลับมารักตัวเราเองนะค่ะ >>> :D:D:D:D:D:D

23. pui_39

1,427
    14
    0
    นู๋ปุ๋ยยังมะสมหวังเลย.............ว่าแต่คนพูดอ่ะ สมหวังหรือยังจ๊ะ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

24. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังม่ะสมหวังเลยครับ ยังอยู่อย่างเหงาๆๆอยู่เลย แต่ทำไงได้ ก้ต้องอยู่มันต่อไป เริ่มจะเป็นเพื่อนกับมันล่ะ ไอ้ความเหงาเนี่ย :sad::sad::sad:

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณทุกๆ กำลังใจ ทุกๆๆข้อความ ขอบคุณแทนเพื่อนๆๆในนี้ด้วยครับ

วันนี้ครบรอบ 1 ปีที่ผมกับเค้าเลิกกัน ถ้าเทียบกับวันนี้เมื่อปีที่แล้ว ( วันที่7 เดือน 7 ปี 2007 ) ผมแทบบ้า แต่วันนี้ วันที่ 7 เดือน 7 ปี 2008

ผมกลับรู้สึกเชยๆๆและชินความรู้สึกเหงา รู้สึกเจ็บ เวลามันช่วยได้จริงๆๆนะ ในช่วงว 2-3 เดือนแรกเข้าใจ ครับ ว่าทรมานแค่ไหน แต่พอ

เลยไปความเสียใจเริ่มน้อยลง เริ่มทำใจได้ แต่ถ้าเราไปนั่งเสียใจตลอดเวลา เราจะเสียใจไปเพื่ออะไร เรามาเสียใจ แต่เค้ามีความสุข มันไม่

เท่าเททียมกันนะ ในเมื่อเค้ามีความสุข เราก้มีความสุขได้ แต่อาจจะสุขในแบบของเรา อยู่กับสิ่งที่เราชอบ สิ่งที่เรารัก มันก้มีความสุขได้

แต่มันแค่คนละความสุขแค่นั้นเอง ขอให้เพื่อนๆๆทุกคนมีความสุขและผ่านมันไปให้ได้ คิดง่ายๆๆครับ ผมยังผ่านไปได้ตั้ง1ปี แล้วทำไม

เพื่อนๆๆจะผ่านแบบผมไปไม่ได้อ่ะครับ จริงม่ะ สู้ๆๆครับ

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  27. +โอ้RACING+

1,280
    100
    0
    อาถรรพ์เลข7นี่นา......แย่จัง

28. nitarn

2,398
    41
    48

ทำไมมันใกล้กันจัง
    ผมเลิกกับแฟนเดือน 6 ปีที่แล้ว
    ปีนิดๆ แล้วเหมือนกัน

ช่วงนั้นก็คิดมากนะ ว่างไม่ได้เลย
    แต่บอกตัวเองว่า ต้องอยู่คนเดียวได้ดิวะ แล้วก็ผ่านมันมาจนได้

29. pui_39

1,427
    14
    0
    ตอนที่รุ้สึกแบบนั้น...................มันแย่ที่สุดเลย นั่งรถผ่านที่ๆเดินด้วยกัน

กินข้าวร้านที่เคยกินด้วยกัน แต่วินาทีนั้นไม่ว่าจะมองทางไหนก็ไม่มี

บางทีนั่งอยู่ก็น้ามตาซึม............................:sad::sad:

แต่วันนี้......................หายดีแล้วจ่ะ...............กลับมารักตัวเอง

รักครอบครัว.............มีความสุขที่สุดเลย:):):):):)

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ผมเจออาถรรพ์เลข 7 เต็มๆๆเลย คบกันมา ตอนเลิกก้เข้าปีที่ 7 จะบอกไม่เชื่อก้ต้องเชื่ออ่ะครับ

แต่ยังไงก็จะเอา RX -7 ให้ได้นะครับ ยอมๆๆ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้