เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    คุณลูกแก้ว ช่วงนี้วันธรรมดาแฟงม่ายได้เล่นเลยอ่าค่ะ เล่นแต่เสาร์อาทิด ไม่ต้องตกใจเรื่องชื่อนะคะ พี่ชายเค้าเอาไปสร้างกระแสในเกมส์อ่าค่ะ
    ปล.แอดมาอีกรอบนะคะ เมื่อวานเข้าไปดู มันไม่ขึ้นมาเลยอ่าค่ะ แง้วๆๆๆๆ

สมาชิกกระทู้นี้ สนใจมีตติ้ง รวมพลคนอกหัก บ้างไหมนิ อิอิ

2. ในเมื่อเราพยามยามที่จะทำดี แต่เค้ากลับไม่เห็น ก็คงไม่เป็นไรมั้งคับ ทำไปเรื่อยๆทำดีคงไม่มีใครว่ามั้งคับ แล้วก็คอยปลอบใจตัวเอง ไปเรื่อยๆ พยายามไม่คิดถึงเค้าคนนั้น แม้ว่าเค้าคนนั้น อาจจะเป็นคนที่เราคิดว่า เค้าเข้าใจอะไรในตัวเราหลายๆอย่าง แต่มันยากอ่ะคับ ที่จะลืม

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถูกต้องแล้วครับ ยอมรับมันให้ได้ อย่าไปคิดมาก คิดเดี๋ยวปวดหัวอีก ปล่อยไปเรื่อยๆๆดีกว่า ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลง

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆๆอ่ะ โดน ไม่ต้องคอมเม้นไรแล้ว ครบทุกอย่าง ขอบคุณครับ:):cool::D

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สนที่สูด อยากจัดเหมือนกัน ว่าแต่จะไปที่ไหนกันดี กลางวัน หรือ สถานที่เที่ยวยามราตรี ครับ แต่อย่างหลังเนี่ย ชอบเปนการส่วนตัว 555 ตามสะดวกของแต่ละท่านครับ ลองเสนอกันมาดู

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ทำดีต่อไปเรื่อยๆๆครับ พิสูจให้เค้าเหน ทำจนถึงที่สุด พอถึงที่สุดแล้วเค้ายังไม่เหนก็ไม่เปนไรครับ ถ้าเค้าคิดว่ามีคนที่รักเค้ามากกว่าเรา ดีกว่าเรา ก็ปล่อยเค้าไป เค้าจะคิดได้ต่อเมื่อ เค้าไม่มีเราอยู่ด้วยแล้ว ที่คอยดูแลเค้า คอยช่วยเหลือเค้า ในเวลาที่เค้าต้องการใครสักคน:sad::sad::sad:

7. :cry:

มันก็คงจะต้อง เป็นไป ตามนั้น :sad:

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    อยากไป เที่ยวน้ำตกอ่ะ

9. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    โดนเลยหรอค่ะ...................อิอิ

ยังงัยต้องขอบคุณพี่ด้วยนะคะสำหรับทุกคำตอบที่ดี

ยังงัยก้อขอให้มีความสุขกันทุกคนนะคะ:D:D:D

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคน รวมทั้งตัวผมเอง อุอุ

เหนื่อยมากมาย

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณทุกๆๆกำลังใจครับผม สู้ๆๆกันทุกคน ยังไงพรุ่งนี้ต้องดีกว่า มีเสนอมาแล้วครับ 1เสียง

12. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืม... ไม่รู้ว่าเรียกอกหักหรือเปล่า
    รู้แต่ว่าตัดสินใจลงไปด้วยตัวเอง ที่จะหันหลังให้ กับเรื่องเหล่านั้น และความผูกพันธ์ที่มีอยู่
    ตอบตัวเองไม่ได้ในบางครั้ง ว่าทำถูกหรือเปล่า
    แต่เหตุผลที่มี บอกกับตัวเองได้แค่เพียงว่า "มันดีที่สุด ที่จะเป็นไปได้แล้ว"

ก็เลยต้องปล่อยมันไป

13. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0

โดนเลยครับ เพราะแฟนผม เขาก็พูดกับผมประมาณนี้
    " ไมรู้ว่าตัดสินใจถูกหรือผิด แต่ทำดีทึ่สุดแล้ว" เครียดดด ครับ

14. pui_39

1,427
    14
    0
    บางทีคำว่า"ที่สุด" ของคนเราก็ไม่เหมือนกันนิคะ

ด้วยความที่คุนเป็นผู้ชายอาจจะไม่อ่อนโยนเหมือนผู้หญิง

ความต้องการของแต่ละคนแตกต่างกัน.............เพราะฉะนั้นอย่าเคียดหรือคิดมากเลยคะ

หันมาทำความเข้าใจกับปัญหาที่เกิดขึ้นดีกว่าคะ (บางทีผู้หญิงก็มากจนเกินไป) บางคนนะคะ

แล้ว....................ทุกอย่างก็อาจจะลงตัวได้เอง^^

15. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    คงไม่วุ่นแล้วหล่ะครับ

เพราะว่าเหตุการณ์นี้ ผ่านมาเป็นปีละ
    ช่วงนี้ ยังไปไหนมาไหนคนเดียวสนุกดีอยู่

แต่อีกหน่อย อาจจะไม่แน่ก็ได้ แก่ขึ้นทุกวันๆ เหอๆ

16. pui_39

1,427
    14
    0
    ไม่น่าเชื่อนะว่าจะมีคนโสดเหลืออยู่บนโลก..............

เพราะส่วนมากที่เจอ....................จะมีแฟนกันหมดเกือบทั้งนั้น

พระเจ้าก็แปลกดี.................ทำไม๊.........ทำไมเค้าไม่ให้คนโสดมาพบกันเน๊อะ ??

17. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    อืมม..แต่ผมว่า คนโสด ก้อเยอะ นะครับ

(สงสัยผมไปตอบไรผิดใจใครมั้ง ติดลบเลย เหอๆ เฮ้อ...)

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ คำว่าสุดของแต่ละคนมีไม่เท่ากัน บางคนมีเยอะบางคนมีน้อย ขึ้นอบู่กับบุคลมากกว่า ผมยังเคยโดนเพื่อนด่าเลย ทำไมมึงต้องทน ( ในตอนนั้นะ ) ก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน แต่พอเวลาผ่านไป ก็รู้สึกดีที่ว่าเราสามารถทนมาได้นานจนถึงที่สุดของเรา ทำให้ดีที่สุดครับ แล้วจะได้ไม่เสียใจ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความรักมันก้เปนแบบนี้แหละครับ อย่าไปคิดมาก ที่คุณทำอ่ะ ผมว่าเยี่ยมเลยแหละ ถ้าตัดสินใจไปแล้งฃวอย่าหันหลังกลับไปมองครับ เดินหน้าต่อไป

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็ยังโสดนะครับ จิงๆๆนะ ไว้มีแล้วจะบอก

21. nitarn

2,398
    41
    48
    นี่เลย...

โสดตัวเป็นๆ ยังหายใจ และเดินไปเดินมาได้อยู่
    (จะกลายเป็นออกตัว ล้อฟรีมั้ยเนี่ย)

22. pui_39

1,427
    14
    0
    โสด...........กันทุกคน อิอิ

ปล.ถ้ามีก็ต้องบอกนะคะ จาไปงานแต่ง อิอิ

23. เป็นยังไงกันบ้างคับ คนอกหักทุกๆคน ดีขึ้นกันบ้างหรือยัง ยิ้มเข้าไว้นะคับ

24. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    บางทีคนโสดที่ได้มาพบกัน

อาจจะเข้ากันไม่ได้ไง

เลยกลายเป็นคนโสดกันต่อไป

25. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    โสดสนิทกันป่ะ อิอิ

26. Ecstasy

1,920
    82
    48
    บางสิ่งที่ใช่ อาจไม่ใช่เสมอไป

ความรักไม่อาจจะกำหนดได้

กาลเวลาเท่านั้นที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์

เราเท่านั้นที่จะรู้ว่าอะไรคือสิ่งที่ใช่

"เลือกสิ่งที่ใช่ ให้ตัวคุณ"

27. Ecstasy

1,920
    82
    48
    โสดสิคะ

ตัวกลมเป็นถังเบียร์

รูปร่างยังกะธิดาช้างแบบนี้ :eek:

ไม่โสดคงไม่ไหว
    :p :D :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2008
  28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้ามีนะครับ จะแจกการ์ดทุกคนเลย 555 มีไม่กลัว กลัวไม่มีอ่ะสิ คงอีกนานอ่ะครับกว่าจะได้แต่ง

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ฮื้วๆๆๆ:D:D:D ถูกต้องที่สุด กาลเวลาเท่านั้นเปนเครื่องพิสูจน์

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ยิ้มออกแล้วครับผม เวลาทำให้ดีขึ้นได้บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้