เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ตอบไม่ถูกเลย ถามแบบนี้เขิญนะ จะตอบว่าไรดีล่ะ ช่วยตอบหน่อยสิ :eek::eek::eek:

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ครับผม สู้ๆๆล่ะ ขอให้ได้ของขวัญวันเกิดเปนรักที่สมหวังนะ อะไรที่ไม่ดีก็ขอให้ผ่านไปครับ

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ยังไม่มีเลยครับพี่ดิ้ล ไม่รู้ทำไมถึงยังนึกถึงเวลาดีๆที่เราเคยอยู่กับเค้า ยังคิดเป็นห่วงเค้า แต่ก้อมันจบแล้ว วนเวียนไปมา นึกถึงสิ่งที่เราทำแย่ๆกับเค้า อดคิดไม่ได้ว่าเรามันเลวจริงๆ ก้อสมควรแล้ว แต่มันก้อจบไปแล้ว ทำไมถึงยังคิดนะ.....

เอ....ยังไงกันน้อ...2ท่านนี้อิๆๆ

4. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    เป็นโสดเนี้ยแหละดีที่สุดแร้ว เฮ้อ..................................

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เฮ้อออออ เหนื่อยใจได้อีก เหงาได้อีกๆๆๆๆ
    เมื่อคืนพาเด็กๆไปเที่ยว Zeeds มา พอถึงเวลาต้องการใครสักคน เค้าคนนั้นกลับไม่มีตัวตน แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ถูกค่า

ตอนนี้สบายใจแล้ว

ถ้ามีแฟนแล้วต้องปวดหัว เสียใจ คิดมาก จิตตก

ไม่มีดีกว่า

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันเป็นเรื่องธรรมดาแหละ คนเราก็เปนแบบนี้แหละ ถ้าลองรักแล้วแบบรักจริงจัง ต่อให้เลิกไปแล้วหรือนานแล้ว ก็ยังจะรักเค้าอยู่อย่างนั้น ยังคิดถึงเค้าเสมอ ไม่ว่าเค้าจะเคยทำไรกับเราไว้เราก็พร้อมที่จะให้อภัย จะยังคิดถึงเค้าแม้ว่า เค้าจะจากเราไปแล้วก็ตาม

จุ๊ๆๆ อย่าเอ็ดไป

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่าอิจฉามีพาเด็กๆๆไปด้วย คนแก่อย่างเราๆๆได้แต่อยู่บ้าน เฮ้อ ไปไม่ชวนเลยนะ นู๋แฟง

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อาจจะไม่ปวดหัวก็ได้นะ อย่าเพิ่งเหมารวมดิ มีแล้วอาจจะสบายใจก็ได้ครับ ความรักเปนสิ่งสวยงามเสมอ จิงๆๆๆนะ:D:D:D

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่มันก็มีแอบเหงาบ้างนะครับ มันดีกันคนละแบบอ่ะ อยู่ที่ว่าจะเป็นแบบไหนมากกว่ามั้ง

11. Ecstasy

1,920
    82
    48
    พิสูจน์สิ

12. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ???Ѻ?????ѡ????觷????§??

????ʺ??ó????ҹ?? ???һ?Ѻ??ا??ͺ????ͧ ??ѡ???駵???
    ?????͡?ѡ?ء????ФԴ??? ?????͹???ҡ?Ѻ??? ??Ҩз????ҧ??鹹? ??Ҩ????????ҧ??鹹?
    ?ͧ?ҷ????º? ???ͷ????????ͧ??????????¡ѹ ???ǹ?觤Դ???ǹ????ͧ??ǵ?ҧ????ҹ??
    ??ҵ????Ҥ?û?Ѻ??ا??䢵ç?˹??ҧ ???????ѡ???駵??? ???ͤ????ѧ???
    ??ǹ??Ǽ?????ⴹ?????ѡ??蹧ҹ?ҡ????????ҡ?? (㹤????Դ????)
    ?????ѧ ?????ѡ???駵??令?Ѻ ??????ҡ?׹?????ҵ? ?
    ??ͼ??Ѵ㨨ҡ????????͹?? (????ա?????? )
    ???????ҡ ??????????????????????? ?ѹ??㨤???????֡??Ѻ

13. เคยโดนทิ้งและที่สำคันเปงรักครั้งแรกด้วยเราน่ะหรอทำไงเราก็กลายเปงคนเสียคนไปเลยไงเราเกลียดผู้ชายมันนสัยม่ายดีเกลียดมันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนไอ้ควายเลวสุดๆๆห่าเอ้ย

14. Ecstasy

1,920
    82
    48
    คิดแบบเดียวกันเลยง่า

แต่ตอนนี้คิดซะว่าเป็นกรรม

เราคงทำกะเค้าเอาไว้

เข้าวัดๆ

สา...ธุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2008
  15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฮะๆ เป็นเรื่องผิดนะคะ ถ้าทางโรงเรียนรู้ สงสัยจะโดนออกอ่าค่ะ แฮะๆๆ ไว้คราวหน้า นู๋จะโทรไปชวนนะคะ พี่ดิ้ล อิอิ :)

ปล. ต้องขออนุญาต คุณ ลูกแก้ว ก่อนไหมอ่าค่ะ :rolleyes::rolleyes:

16. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เย้ย

ขอเค้าทำมายยยยยยยยยย

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    งั้นก็ต้องดูกันต่อไป ปล่อยให้เวลาทำหน้าที่ของมันเองแล้วทุกอย่างจะบอกได้

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ใช้อดีตของเราคิดซะว่าเป็นครูแล้วเอาในสิ่งที่ไม่ดีของตัวเรามาแก้ไข ให้รักครั้งต่อไปของเราประสบผลสำเร็จแลมีความสุขความมากที่สุด ดีแล้วครับที่ไม่ฝืนธรรมชาติ ยังไงเราก็ต้องมีรักครั้งใหม่ครับ สู้ๆๆๆ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ นู๋แฟง คิดซะว่าผิดเป็นครู อย่าให้ให้โรงเรียนรู้ดิครับ ได้ลุ้นดี 555

ตอบไม่ถูกเลย บอกหน่อยก็ดีครับ :D:D:D ( ปล่อยให้เวลาทำหน้าที่ของมันดีกว่าครับ )

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ฮิ้ววววววว ดีใจด้วยนะคร้า

21. pui_39

1,427
    14
    0
    ต้องแอบเหงาด้วยหรอคะ เหงาเลยไม่ได้หรอ อิอิ

นู๋ปุ๋ยก้อได้แต่หวังว่าสักวันคงจะได้เจอคนดีๆเหมือนกับคนอื่นๆเค้า แต่ไม่รุ้เมื่อไหร่น๊า....:rolleyes:

ปล.มีขออนุญาติพี่ลูกแก้วด้วยอ่ะ คริคริ:D
    :D:D:D

22. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    หุหุๆ... ใครจะได้มีความรัก ก็ยินดีด้วยนะครับ

บางที เกิดอารมณ์เหงา ทั้งๆ อยู่ท่ามกลางเพื่อนเยอะแยะเนี่ย ไม่สนุกเลย
    (น้ำเน่าเนอะ... แต่ใครไม่เคยเจอ ไม่ค่อยจะรู้ ว่ามันเป็นยังไง)

ปล. รักแท้ ก็เหมือนผี ทั้งๆที่หลายคนเชื่อว่ามี แต่น้อยคน จะได้เจอ

23. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    อยากหนีความจริงที่มีเธออยู่
    จะทิ้งตัวเองหลบอยู่ในฝัน
    ให้เขาและเธอได้รักกัน
    ฉันรับไม่ไหว
    ในฝันที่มันไม่มีเธออยู่
    อย่างน้อยมันก็ทำให้ฉันสดใส
    เมื่อเรื่องจริงฉันไม่เหลือใคร
    อยากหลับข้ามพ้นวันใหม่

แวะมาร้องเพลง

24. pui_39

1,427
    14
    0
    ผลสุดท้ายจะทรมาน แต่สักวันเราจะผ่านพ้นมันไปได้

เป็นกำลังให้สำหรับทู้กคน

25. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    พี่กอลฟ์ ร้อง sweet mulletเลย ......ผมขอเพลงของคนโง่ด้วยละกันพี่....

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน เข้ามาอ่านหายเหงาดีจัง อบอุ่นๆ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รู้นะคิดไรอยู่ ทุกอย่างมันไม่แน่นอนนะ ยังยืนยันคำเดิม ปล่อยไปตามเวลาครับ ให้ถึงเวลาที่เหมาะสมดีกว่า

ไม่รีบล่ะ เรื่อยๆๆเหนื่อยพัก

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สักวันนึงก็เจอครับคนที่รักเราจริง วันนี้เราอาจจะเจอคนที่รัก แต่ก็ยังไม่ใช่คนที่เค้าจะอยู่กับเราตลอดไป

คนทุกคนต้องมีคู่ชีวิตแหละ อยู่ที่ว่าเราจะเจอเร็วหรือช้าแค่นั้นเอง เรื่องแบบนี้ปล่อยไปตามเวลาดีกว่า ถ้ามา

เดี๋ยวมาเอง เค้าเรียกว่าพรมลิขิตอ่ะ สักวันนึงก็ต้องเจอครับ จะมีสักกี่คนบนโลกใบนี้ที่จะอยู่กับเรารักเราไป

จนเราตาย ( ที่ไม่ใช่ญาติพี่น้องนะ ) คนๆนั้นแหละคือคู่แท้ของเรา

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆๆ โดนเลย จริงครับน้อยคนที่จะได้เจอคนที่รักเราจริงๆๆ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุยกัน ไว้โทคุยกันแล้วกันนะ โทดทีพี่ยุ่งๆๆอ่ะ:):):)

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆครับ ทุกท่าน เราต้องผ่านไปให้ได้ ทุกๆๆคนเคยเสียใจ เคยร้องไห้ ยังผ่านมาได้เลย แล้วทำไมเราจะผ่านไม่ได้ครับ ในความคิดผมนะ เรื่องนี้ก็ใหญ่ในชีวิตเราแต่มันก็ยังไม่ใช่เรื่องที่ใหญ่สุดในชีวิเรา เรายังต้องเจอเรื่องที่หนักกว่านี้ครับ สู้ๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้