เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใจร้ายที่สุด เล่นด้วยก็ไม่ได้:cry::cry::cry:

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายไปนานเลยนะน้องชาย เปนไงมั้งอ่ะ สบายดีป่ะ

3. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เพิ่งรู้เหรอว่าร้าย 55+

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รู้มาสักพักแล้ว ใจร้ายแต่หน้าตาดีก็ไม่เปนไร ให้อภัยได้ อิอิ:D:D

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    โหะๆๆๆ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    จัดไป

7. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ห่างกันบ้างก็ดี แล้วก็จะกลับมารักกันมากกว่าเดิม จริงๆนะ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วยครับผม บางครั้งคนเราห่างกันไปสักพักจนรู้สึกได้ว่าเรารักเค้ามากขนาดไหน คิดถึงเค้ามากขนาดไหน อยู่ได้ไหมถ้าไม่มีเค้า แล้วตัวเราจะรู้คำตอบครับเมื่อเวลานั้นมาถึง และ จะทำให้เราเหนความสำคัญของเค้าด้วยนะ ยิ่งแบบว่าทะเลาะกันบ่อยๆๆด้วยนะ ยิ่งเหนด้วยใหญ่เลย เหมือนเปนการค้นหาตัวเองด้วยครับ แต่มันก้เหมือนกับดาบ2คมนะ ต้องพิจาณาดีๆๆครับแล้วก็แล้วแต่กรณีด้วย

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ของผมยิ่งห่าง เหมือนว่ามันยิ่งไกลกันมากแบบไม่มีวันหลับมารักกันเหมือนเดิมเลย

เห้อออ ! ผมเหนื่อยแล้วววววว แต่ทำไมผมยอมรับความจริงไม่ได้เลยยยย

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันคือจิตใจของคนเราอ่ะแหละ ที่ยังไม่ยอมรับกับความป็นจริง เราก้เลยต้องอยู่กับการที่ต้องโกหกตัวเอง การที่ไม่ยอมรับความจริงก็เหมือนกับการฝืนตัวเองนะ ถามว่ามีความสุขไหมที่ทำแบบนี้ ไม่มีเลย เพราะจริงๆๆเรารู้อยู่แล้วว่า มันเกิดอะไรขึ้น ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเองแล้วแหละว่าจะยอมรับได้เมื่อไร จะเร็วจะช้าก็แค่นั้นเอง สู้ๆๆครับน้องชาย ถ้าแน่ใจที่จะยอมรับกับคำตอบได้ก็ถามเค้าไปตรงๆๆ

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ถูกต้องนะคะ เห็นด้วยอย่างที่สุดค่ะ

ปล. ตอนนี้ มีเด็ก ม.6 มาชวนไปเที่ยว ซะงั้น จะไปดีไหมหนอ :cry::cry::cry:

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไม่ต้องไป เชื่อผม อิอิ

13. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แฟง จะวันอาทิตย์อีกแล้ว

ปังย่าป่าว
    :D

14. noteZ

noteZ New Member Member

36
    0
    0
    .....................................พระจะอึดอักมั้ยยยยย เนี่ย......

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าว สงสัยเด็กที่โรงเรียนต้องตั้งใจเรียนหนังสือแน่เลย เกรดดีทุกคน คุรครูน่ารักซะขนาดนี้ ( อยากกลับไปเป็นเด็กจัง อิอิ )

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่มีใครสอนเลยอ่ะ ไปไดร์เองก็ได้ งอลๆๆๆๆๆ

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไม่ให้ไปอะครับ ครูแฟงไม่ยอมรับสายผมเลยอะ

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อิอิ จัดมาเลยจ้า :cool:

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

มาๆๆ พี่ดิ้ล นู๋สอนให้ค่ะ ตอนนี้กำลังจะไปออนแระ อิอิ

ต้องช่ายเวลาโหลดเกมส์+โหลดแพทช์ นานหน่อยนะคะ :)

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เปิดสั่นไว้อ่า ไม่รู้เรื่องเลยตอนเอโทรมา เพิ่งมาดูเมื่อเช้า ออนเอมอยู่ด้วยนิ

อารายๆมันก็เปลี่ยนไป ตามการกระทำของคนเรา

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ออนแต่ตัวหลับไปแล้วอะครับ หลับคาบอลยูโร 2008 เลย

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมยังไม่รู้เลยครับว่าโหลดมาจากไหน เล่นยังไง มีไรมั้ง ไว้ไปศึกษาก่อนและจะมาบอกครับผม

23. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    www.pangya.in.th ไปที่นี่เลยคร้าบพี่ดิ้ล อุๆ

พี่กอลฟ์สู้ๆคับพี่ แหะๆ ตัดได้แล้วแต่ทำไมวันดีๆถึงยังหวนนึกถึงอยุ่นะ...

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับน้องชาย หายไปไหนมาหลายวันเชียว รึว่า...มีใหม่แล้ว

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ยิ่งเดิน ยิ่งไกล

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปท้อครับ สู้ต่อไปถ้าจิตใจยังไหว แต่ถ้าใจเราเหนื่อย บอกไม่ไหวแล้วก็หยุดครับ ยื้อไปก็เหนื่อยครับ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับจิตใจและกำลังใจครับ สู้ๆๆ ( แฮปปี้เบริ์ดเดย์ด้วยครับ )

27. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ผมกลับไปตอบเรื่องเดิมก่อนนะ ว่าเวลาอกหักทำไงดี

ตอบว่า
    ทำใจครับ ยากหน่อย แต่ก็ทำทุกอย่างดีที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้แล้ว
    แต่ถ้า.. เขาไม่อยากเดินกับเราจริงๆ ก็ต้องยอมรับความจริงครับ
    เพราะว่า ให้นั่งยินดี หรือเห็นเขามีความสุขกับคนอื่นไม่ใช่แนวผมอ่ะ

ผมรักคนที่ผมรัก และจะรู้สึกดีมากกว่า ถ้าคนที่ผมรัก เขาก็รักผมเช่นกัน
    เพราะฉะนั้น หาอะไรทำครับ อย่าให้ว่าง หรือมีเวลาคิดมาก
    แล้วก็เหล้าไม่ใช่ทางออกที่ดีเสมอไป

ตอนนี้ หันมาหาของแต่ง แล้วก็ค้าขาย + หาเพื่อนไปด้วยในตัว
    ค่อยๆขยับทีละนิด เพิ่มเติมจากงานประจำ จะได้ไม่ว่าง + มีตังค์เพิ่มด้วย
    กะจะดาวน์รถให้พ่อครับ

ชีวิตต้องเดินต่อไปครับ

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  28. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ละคนนี้

มีใหม่ยังจ๊ะ
    :D

29. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขอบคุณมากนะคับ พี่ชายที่แสนดี

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ยังไงชีวิตก้ต้องเดินต้อไป ก้าวไปข้างหน้าเสมอ เวลาไม่เคยหยุดนิ่ง แต่ตัวเราเองต่างหากที่ทำให้เวลาและตัวเราหยุดนิ่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้