เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เราไม่สามารถจะกำหนดได้ แต่เวลาสามารถทำให้เราเหลือแต่ความทรงจำได้ ปล่อยให้เวลาทำหน้าที่ของมันครับ อย่าไปฝืนมัน แล้วจะพบกับคำตอบครับ

nui popular ถูกใจสิ่งนี้
  2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนเราบางทีก็ยอมที่จะโง่หรือเลือกที่จะโง่นะ เหตุผลที่ยอมคือ ยังไม่อยากที่จะเจ็บ ยังตัดใจไม่ได้ ยังรักเค้าอยู่ แต่การกระทำของเค้า จะทำให้ความรู้สึกที่เรามีต่อเค้าลดลงไปเรื่อยๆๆ แล้ววันนึง เราจะเลิกที่โง่ เลิกที่จะหลอกตัวเอง แล้วจะเผชิญหน้ากับความเจ็บปวด สิ่งที่ทำได้คือ ยอมรับมัน เคยได้ยินคำพูดนะว่า คนเราไม่ได้มีรักแท้แค่ครั้งเดียว ตอนนี้เราอาจจะมีให้เค้า แต่เค้ากลับไม่เหนค่าก็ไม่เปนไร เราก็เก็บเอาไว้ให้คนที่เค้ารักเราจิงๆๆ ที่เค้าเหนค่าของมันดีกว่า พี่ก็ยังเชื่อนะว่า เวรกรรมมีจริง สักวันเราได้เหนกันแน่นอน

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    :sad::sad::sad:​

4. สุด....ตีนอ่ะ

สุด....ตีนอ่ะ New Member Member

52
    2
    0
    ก็พูดในแง่ดีเขาไว้เพื่อนของเราจะได้มีกำลังใจที่จะต่อสู้กับเรื่องต่างๆๆได้อยางมันใจ
    กรุณาอย่าไปซ้ำเติมโดยเด็ดขาด เช่น กูบอกมึงแล้วว่าอย่า......มึงก็ยังเสือกไปชอบมันอีก แบบนี้อย่านะขอร้อง
    เวลาเท่านั้นที่จะเยียวยาหัวใจดังเช่นเพื่อนสนิทต้องสนิทจิงๆๆๆนะก็เหมือนยาสมานแผลดีๆๆนั้นเองครับ
    ป.ล.คำว่าเพื่อนสนิท มิ ได้หมายความว่าสนิมแบบว่า............คนที่ไม่ใช่แฟนทำแทนทุกเรี่องไม่ได้รู้นะคิดไรอยู่ แต่ก็มิได้นำพา
    อยากจะบอกว่าผู้หญิงทุกคนมีความสวยและความดีอยู่ในตัวทุกคนนะไม่ต้องคิดมากและช่วงแวลาที่อันตรายที่สุดของผู้หญิงก็คือตอนอกหักนี่ไง? ขอร้องว่าอย่าประชดตัวเองเพราะคนที่เสียก็คือตัวเรา และระวังกายระวังใจของเราให้ดีนะครับ ยังไงก็สู้ต่อไปนะทุกคน

5. สุด....ตีนอ่ะ

สุด....ตีนอ่ะ New Member Member

52
    2
    0
    ขอเสริมนิดนึง ที่พูดไปใช้ได้ทั้งหญิง และ ชาย เป็นกำลังใจให้นะทุกคน

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ภาวนาให้ใจได้เจ็บจนเข้มแข็ง
    แม้มันจะไร้เรี่ยวแรง จะฝืนลุกยืนให้ไหว
    คนคนเดียวมันไม่มีสิทธิขนาดนั้น
    ไม่ทำให้ช้ำถึงตาย ยังไงต้องรับให้
    ได้

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    วันนนี้เป็ฯวันที่ผมหดหู่ อีก1วัน

8. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    บางครั้งการที่เราจะลืมใครซักคน ผมคิดว่ามันไม่ยากนะ
    ถ้าเราสองคนไม่มีเรื่องราวหรือฝ่าฟันอะไรมาด้วยกัน "เพียงสองคน"
    ผมกับเธอผ่านเรื่องราว มาเยอะครับ และในทุกๆเรื่อง ผมยืนข้างเธอมาตลอด
    จึงเป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ผม ยังลืมเธอไม่ได้ซักที เวลามันก็ผ่านมาปีกว่าล่ะ
    ความรู้สึกผม มันยังเหมือนเดิมอยู่เลย วันที่รู้ตัวว่ากำลังศูนย์เสียเธอไป
    โดยไม่มีทางกลับมาเป็นเหมือนเดิม
    ปล. ความรักของผม มันไม่ใช่ความรักแบบหนุ่มสาว
    แต่มันเป็นความรักแบบการสร้างครอบครัวครับ

9. redzaaboom

redzaaboom New Member Member

5
    0
    0
  10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ต้องอภัยเพื่อนๆด้วยครับ ที่ไม่ค่อยได้เข้ามา โดนไวรัสซะแล้ว เดี๋ยวไปแก้ก่อนแล้วจะกลับมาเหมือนเดิมครับผม เซงจิต

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ปกติแล้วครับ หายแล้ว ไว้จะเข้ามาบ่อยๆๆครับผม

12. bankyaris

bankyaris New Member Member

11
    0
    0
    ทำงาน ทำงาน หาเงิน กินเหล้า หาแฟนใหม่ ครับ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้ก็ทำอยู่ครับ ทำงานจนตอนนี้รู้สึกว่า เริ่มจะเบื่องานล่ะ เริ่มจะเซงๆๆกับงาน แต่กินเหล้าเนี่ยดิ ไม่เคยเบื่อเลย ชอบมากก:D:D:D แต่หาแฟนเนี่ยดิครับ หาลำบากมาก ยังหาไม่เจอเลยอ่ะ

14. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    กระทู้นี้อยู่นานจังแหะ
    เวลาอกหักก็นั่งร้องไห้ เหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้
    เสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นเสมอ
    อยากจะบอกกับเค้าว่ารักเสมอถึงแม้ว่าทุกอย่างมันจะสายไปแล้วก็ตาม

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เคยบอกไว้แล้ว กระทู้ไม่เคยมีวันหยุดนิ่ง อิอิ

16. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    อยู่ยาวคร้าบ อุๆจัดไป....

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับพี่น้อง อยู่กันไปเรื่อยๆๆแบบนี้อ่ะครับ ความรักมันเอาแน่ เอานอนไม่ได้ ตราบใดที่ยังมีรักกันอยู่ กระทู้ก็จะอยู่เคียงคู่ตลอดไปครับ ไว้เป็นที่ระบายในยามเกิดทุกข์ และไว้เป็นที่แจกความสุขในยามมีรักครับ

18. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    หาแฟนไม่ใช่หาร้านก๋วยเตี๋ยวซักหน่อย

เดินๆไปมันจะเจออะ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันต้องใช้เวลาในการศึกษากันและกัน ถ้ไม่งั้น จะไม่รู้ว่าอีกคนเปนยังไง เร็วเกินไปก็ไม่ดี นานเกินไปก็ไม่ดี มันต้องอยู่กลางๆๆ จิงป่ะ

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้สู้นะครับ ทุกคน

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพื่อนๆๆหายไปไหนกันหมดอ่ะ เงียบเชียบเชียว รึว่ามีแฟนใหม่กันหมดแล้ว

22. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ไม่มีเวลาว่างมาออนเลย คิดถึงพี่ๆทุกท่านเลยนะคะ หวังว่าคงสบายดีกันถ้วนหน้านะคะ

ส่วนแฟงก้อ งานยุ่ง วุ่นวาย ได้อีก+ เมื่อวันอังคาร หกล้มที่ทำงาน ข้อเท้าพลิก เดินไม่ได้อีก แถมยังเป็นต่อมทอลซิลอักเสบ ไอตลอดเวลา ทรมานได้อีกอ่าค่ะ พุ่งนี้ก้อต้องทำงานอีกแว้ววววว ไม่มีวันหยุดอีกแว้วววว ยิงยาวถึงเดือนสิงหาเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

23. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    จริงครับเดินทางสายกลางเข้าไว้เป็นดีที่สุด

24. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ยังติดตามอยู่ครับ มันจุกในอก พูดอะไรไม่ออกครับ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับที่คิดถึง ดูแลตัวเองดีๆด้วยล่ะ เพื่อนๆๆทุกคนด้วยครับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยมาก เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว เดี๋ยวฝนตก ปรับกันไม่ทันเลย ทำงานหนักๆๆก็หาเวลาพักผ่อนบ้าง ถ้าไม่มีเวลาไปไหนก็อยู่บ้านเปนดีที่สุด สบายๆๆๆ หาคนรู้ใจสักคนแล้วอยู่กับเค้าให้มีความสุขครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางทีมันมีทั้งสุขและทุข์ในเวลาเดียวกัน จนทำให้ไม่สามารถพูดออกมาได้ ทำได้แค่ยอมรับกับมัน ปล่อยให้มันเป็นไปตามที่สมควรจะเป็น อย่าไปฝืนมัน เจ็บได้ ท้อได้ แต่อย่าแพ้:cool::cool::cool:

27. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หลังจากวันที่ผมโทรไปวันสุดท้าย....เค้าก้อไม่ติดต่อมาอีกเลยครับพี่ดิ้ล...ตอนนี้ผมไม่ควรจะโทรไปแล้วใช่ไหมครับ เฮ้อ....เสียใจกับการกระทำของตัวเอง..ทำลายหมดทุกอย่างง เฮ้อ....

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไม่ได้หายไปไหนครับ เพียงแต่ว่า.....ผมรู้สึกเครียดๆวันล่ะ 24ชั่วโมงเลย

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมาก ของแบบนี้มันเป็นสัจจะธรรม มีเจอก็ต้องมีจาก ถ้าเค้าไม่ใช้เนื้อคู่ของเราจริงๆๆ เราไม่สามารถที่จะไปแก้การกระทำของเราในอดีตได้ แต่เราสามารถทำกับสิ่งปัจจุบันให้ดี และแก้ไขในสิ่งนั้นได้

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าเครียดมาก อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยมันไป เก็บไว้คิดนานปวดหัวเป่าๆๆ ค่อยๆๆหาทางคิดหาทางแก้ไขกันไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้