เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ของผมก็เหมือนกันแต่ก็ยอมรับมันนะเพราะผมเคยทำเค้าเจ็บครั้งนึงคือไปมีคนอื่นแล้วเค้าจับได้ สุดท้ายผมก็เลิกและไม่เคยนอกใจเค้าอีก ตอนหลังเค้าทำมั่งก็เลยต้องยอมรับ ถือว่าเราก็เคยทำ ถ้าเค้ากับเรายังคุยกันรู้เรื่องยังมีความรักหลงเหลืออยู่ก็ดีกันเถอะครับ ของผมที่เป็นแบบนี้เพราะงอนกันไปงอนกันมาสุดท้ายก็นำเรื่องเก่าๆมาพูดเค้าก็เลยรับไม่ได้ที่เราไม่ยอมลืมเรื่องเก่าๆทีเค้ายังลืมเรื่องของผมได้ เธอก็เลยประชดอย่างแรงผลออกมาจึงเป็นอย่างที่เห็น ถ้ายังคุยกันได้รีบคืนดีกันเถอะครับ แล้วหาสิ่งดีๆมาทำร่วมกัน ก่อนที่จะสายเกินไปเหมือนผม :cry: :cry: :cry:

2. witarn

355
    8
    0
    ครับ แล้วเวลาจะทำให้เธอแยกแยะได้ว่าใครรักเธอจริง สู้ๆครับ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เมื่อสัก 5 ทุ่มครับ ผมได้คุยกับแฟนผมครับ คุยกันไปเรื่อยๆ แล้วแฟนผมก็ถามว่า ถ้าเรื่องของเราไม่เป็นอย่างที่ผมหวังไว้ ผมจะเป็นยังไง ผมตอบเธอไปว่า ผมไม่เสียใจเลยครับที่ไม่เป็นไปตามในสิ่งที่ผมหวังไว้ เพราะ ผมได้เห็นแฟนผม ผมได้ดูแลเค้า ได้อยู่กับเค้า ได้เห็นว่าเค้าเป็นยังไง ผมพอจะรู้ครับว่าเค้าคิดอะไรอยู่ ในใจเค้ามีใคร หรือคำตอบคืออะไร แต่ผมก็จะสู้ต่อครับ เพราะ ผมยังไม่ได้ยินจากปากเค้า ว่าเค้าเลือกคนนั้น ผมเลยคิดที่จะสู้ต่อ ไปเรื่อยๆ แม้มันจะสูญเปล่า แต่ก็ให้คนที่เรารัก ผมเต็มใจครับ บางครั้งผมยอมรับเลยครับ ว่าผมก็มีอารมท้อ เหมือนกัน แต่ถ้าผมท้อ ผมก็จะมาอ่านกระทู้เก่าๆ ของเพื่อนๆอ่ะครับ ทำให้มีกำลังใจ ที่จะกลับมาสู้อีกครั้งครับ

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    มันก้อเช้าแลวนะ เธอก้อไม่ติดต่อกลับมาเลย ผมติดต่อกะเธอไม่ได้เลย ดูเธอเย็นชากับผมมากๆ

ถ้ามันเป็นแบบนี้ ผมว่า ผมอยู่คนเดียวดีก่า :cry: นอนคิดมาทั้งคืน ผมเป็นคนจากไปดีก่า

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  5. witarn

355
    8
    0
    ใจเย็นๆครับ ลองติดต่อแล้วคุยกับเธอดูก่อน เวลาผู้หญิงงอนมากๆจะเป็นแบบนี้แหละครับ
    ดีกันไวๆนะครับ

6. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ขอบคุณครับ ความจริงผมก็รู้ว่าเค้าเป็นคนยังไงบ้างอ่ะคับ แต่ไม่คิดว่า จะโดนถึงขนาดนั้นน่ะคับ มันคงผิดที่ผมเองด้วยอ่ะคับ แรกๆทำใจไม่ได้เลยครับที่โดน ตอนนี้ก็เริ่มๆลืมมันซะ สิ่งที่ผ่านแล้วให้ผ่านไป สนใจแต่ตัวเค้าในปัจจุบันก็พอครับ ...แค่ได้ยินเสียงวันละวันละนาที 2 นาทีก็รุ้สึกดีแล้วครับบ:sad:

7. Jesus_RG

515
    36
    0
    เวลาที่ผมโทรคุยกับเค้า..แล้วพอผมถามถึงแฟนเก่าเค้า เค้าจะอารมณ์เสียอ่าคับ แล้วก้อจะบอกว่าแค่นี้นะ วางไปเลยอ่าคับ...งงเต๊ก.....โอยยคิดถึงจังเลยยยยย

8. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใจเย็นๆคับพี่..เหมือนของเพื่อนผมเลย แฟนไม่โทรหา มันโทรไปบ่อยๆ จนแฟนมันบอกว่าจะไปไหนก็ไป จะนอน เงี้ย มันร้องไห้ ว่าจบแล้ว จะไปพงันเลยอ้ะ.....:confused: พออีกวันนึงแฟนมันโทรมาก็ดีกันเหมือนเดิมอ่าค้าบบบ เพื่อนผม ผู้ ญ นะ:p

9. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ขอระบายด้วยคนนะคะ คือว่าเค้ามีแฟนอยู่แล้วแต่เรา 2 คนเกิดคุยกันถูกคอ

จึงเกิดเป็นความเข้าอกเข้าใจกันคะ จึงทำใหความรุ้สึกของเราเปลี่ยนไป แต่

คือเราเข้าใจคะคงไม่มีคัยจะเปแย่งแฟนคนอื่นได้ ซึ่งก้อไม่ทำค่ะ อยู่เฉยๆมีความรุ้สึกดีๆๆให้

ซื้อโน้นซื้อนี่ให้ ไม่เคยไปวุ่นวายหรืออาละวาดคะ เวลาเค้าอยู่กับแฟนรับโทรศัพท์เราไม่ได้คะ

แต่อยู่กับเรารับได้คะ ก้อทนเพราะรุ้ดีว่าอยู่ในฐานะอะไร เค้าเคยบอกว่าใจอยู่ที่เรา แต่อยู่กับคนนั้นแค่ตัว

แต่สุดท้ายวันนี้เค้าก้อมาทิ้งเราโดยที่เรายังไม่ได้ทำไรผิดเลย เซงๆๆๆ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าคุณทำถูกแล้วครับ คุณคงเป็นคน1ใน 100 ที่ทำแบบคุณ ผมว่าคุณเป็นคนดีนะครับ เก็บความดีของคุณไว้ ถ้าเค้ารู้ว่าคุณรู้สึกดีๆกับเค้า หรือ คุณรักเค้าจิง สักวันเค้าก็กลับมาครับ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าลองคุยกันก่อนครับ เค้าอาจจะมีเหตุผลอะไรหรือมีความจำเป็นหรือว่าทำธุระอยู่หรือเป่า แล้วลองถามเค้าดูครับ ว่าเค้าต้องการอะไร แล้วบอกเค้า ว่าเราต้องการอะไร บอกให้หมดครับ ให้เค้ารู้ว่าใจเราคิดอะไรอยู่ แล้วค่อยมานั่งคิดกันต่อไปครับ ว่า เรา2คนจะเป็นยังไงกันต่อ ( ต้องใช้เหตุผล นะครับ คุยกันดีๆๆครับ อบ่าใช้อารมครับ)

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ยิ่งถ้าเรารู้ว่าแฟนเราเปนคนยังไงด้วยแล้ว เวลาที่เธอทำตัวแบบที่เราไม่เคยเห็น เราจะเสียใจครับ แต่บางทีเธออาจะมีความจำเป็นที่ต้องทำอะไรอย่างที่เค้าไม่เคยทำ หรือ ไม่ใช่ตัวตนของเค้า ผมก็ทำแบบคุณอ่ะครับ สนใจเค้าในปัจจุบันครับ ผมกับแฟนผมคุยกันเกือบทั้งวัน แต่ใจเค้าไม่ได้อยู่กับผมครับ ใจเค้าอยู่กับอีกคน1 ทั้งๆที่ผมก็รู้นะครับ แต่ผมก้ยอมครับ ดีกว่าไม่ได้คุยเลยครับ สู้ต่อไปครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าถามเลยครับ แฟนเราเค้าอาจจะไม่อยากให้เราไปยุ่งอ่ะครับ ผมก็เคยถามครับ ถามว่าอีกคน1โทรหาหรือยัง ผมโดนแฟนผมด่าเลยครับ ใจผมก็อยากรู้นะ แต่ถ้าถามแล้วทะเลาะกัน ไม่ถามดีกว่า

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อวันเสาที่ผ่านมาผมอยู่กับแฟนผผมทั้งวันเลยครับ เพราะ ไอ้คนที่แฟนผมคบด้วยอีกคนมันไม่ค่อยสนใจแฟนผมสักเท่าไร แฟนผมเค้าอยากเจอมัน แต่มันกลับไม่อยากเจอครับ แฟนผผมเล่าให้ฟังว่ามัน บอกว่า อยากอยู่กับเพื่อน แม่ง... ผมก็คิดในใจอ่ะครับว่าทำไมแฟนผมเค้าไม่อยากอยู่กับผมแบบนี้มั้งจัง แต่ผมอยากอยู่กับเค้า ผมเลยไปหาเค้าครับ แล้วพอกลางคืนผมก้อยากไปเที่ยว อยากกินเหล้า อยากจะเมา ไม่อยากจะมาคิดเรื่องไรอีก แต่แฟนผมเค้าบอกว่าไม่อยากให้ไป ผมก็เลยไม่ไป ผมไม่อยากให้เค้าอยู่คนเดียว ผมก็เลยไม่ไป อยู่กลับเค้าทั้งคืนครับ ไอ้นั่นแม่งก็ไม่โทหาแฟนผมเลย แฟนผมเค้าคงจะงอนมันอ่ะครับ แต่ผมก็คุยกับแฟนผมจนเค้าหลับอ่ะครับ ผมเริ่มรู้แล้วอ่ะครับ ว่าแฟนผมเค้าจะเลือกใคร ในใจเค้าคิดอะไรอยู่ แต่ก็ไม่เปนไรครับ สู้ต่อ ครับ ไม่แน่เค้าอาจจะเปลี่ยนใจ ( คิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน) กลับมารักกลับผมใหม่อีกครั้ง ผมไม่น่าทำตัวเลวๆ ไม่สนใจเค้าเลย อยากย้อนเวลาได้จัง

14. witarn

355
    8
    0
    ดูจากสถานการณ์แล้วคุณน่าจะมีข่าวดีเร็วๆนี้ เรื่องของเรามันคล้ายกันมากจนเกือบเหมือน ที่ผ่านมาก่อนเกิดเรื่องที่ทำให้เราเลิกกันผมไม่ค่อยไปหาเธอเท่าไหร่ทั้งที่เค้าต้องการให้ไป แต่มันไกลก้อเลยไปหาแค่เดือนละครั้งเอง ต่อมาเค้าคงเหงาพอมีคนมาจีบก็เลยชอบแต่ก็ยังโทรหาเราทุกวันโดยที่เราไม่รู้ จนวันนึงเราโทรไปเค้าก้อรับแต่ทำเหมือนไม่สะดวกคุย เรื่องของเรื่องคือมีคนอยู่กับเค้าด้วย ช่วงนั้นเวลาเราโทรไปเค้าก็จะไม่ค่อยอยากคุย หรือคุยแป๊บๆก้อวางแล้ว จนเราจับได้แต่เค้าก็ยังไม่เลิกกับหมอนั่น เค้าจะเป็นคนประมาณว่าชอบคนเอาใจ พอมีคนเอาใจเค้ามากๆแล้วเค้าจะรู้สึกว่าคนนั้นเป็นคนดีในสายตาเค้าเลยเสียดายกลัวไม่มีคนคอยเอาใจ แต่เราขอเลิกไม่ยอมนะร้องไห้ตลอดหาว่าเราใจร้าย เราเลยต้องทนแบบนี้ไปซักพัก จนหมอนั่นมันไม่ค่อยสนใจแหละเค้าก็กลับมาหาเราเอง แล้วหลังจากเหตุการณ์นั้นมาเธอทำตัวดีมาก ไม่เคยไปไหน เลิกงานก็กลับบ้าน ผมพูดอะไรก็เชื่อ จนมาวันที่เราทะเลาะกันครั้งสุดท้ายเพราะผมดันไปขุดเรื่องนี้ขึ้นมาพูดแหละครับ เธอง้อผม 2 วันผมก็ยังไม่เลิกแค้นแถมยังต่อว่าเธอไปอีก เธอเลยประชดผมอย่างแรงดังเหตุการณ์ที่กล่าวไว้ข้างต้น ที่เธอทำไปนั้นในสายตาบางคนอาจมองว่าเธอไม่ดี แต่สำหรับผมไม่เลยเพราะเหมือนผมบีบให้เธอต้องทำเหมือนอยากจะแก้แค้นผม เธอจะตอกย้ำกับผมทุกครั้งที่โทรไปว่าอยู่ด้วยกันแล้วถามผมว่ารู้สึกไงบ้าง เหมือนเธอต้องการแก้แค้น สุดท้ายผมก็เลิกโทรไปสักพัก เธอก้อโทรมาเองคืนนี้ สงสัยคืนนี้คงไม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่ผมรู้สึกนิ่งขึ้นตั้งแต่คุยกับเพื่อนๆที่นี่ก็เลยไม่พูดถึงเรื่องนี้เลย เธอก็เลยงงนิดหน่อยมั้งทำไมเราเฉยก็เลยถามว่าดีขึ้นแล้วเหรอ อยู่ไหนกับใคร ผมก็บอกว่าอยู่คนเดียวตลอดเธอเลยบอกว่าเดี๋ยวจะโทรมาอีก ผมดีใจนะแต่ไม่เข้าใจว่าตัดผมไปแล้วทำไมต้องมาสนใจว่าผมจะไปไหนอยู่กับใคร ทีเค้าอยู่กับคนอื่นผมยังไม่สนใจจะถามเลย แอบหวังๆเล็กๆนะว่าเธอจะกลับมาหาผม.....เฮ้อ.....พิมพ์ยาวไปหน่อย ขอโทษด้วยนะครับแค่อยากระบายได้พิมพ์ให้เพื่อนๆอ่านแล้วมันทำให้ผมดีขึ้นจริงๆ ไม่งั้นเหมือนอัดอั้นจนจะบ้าเลยครับ :)

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจครับ ดีแล้วครับที่ระบายออกมาบ้าง ถ้าไม่ระบายอึดอัดแย่เลย ผมว่าจิงนะ ที่เราโพสคุยกับเพื่อนๆในนี้ทำให้เรานิ่งขึ้น ลดความเสียใจ ลดความเครียดลงไปได้บ้าง เพราะมีแต่เพื่อนที่คอยให้กำลังใจกัน ผมว่าแฟนคุณเค้ายังรักคุณอยู่ ยังหวงคุณอยู่ แต่มันอาจจะยังไม่ถึงเวลา มั้งครับ ผมเคยคุยกับเพื่อนผมคน1เป็นผู้หญิงนะครับ เค้าบอกว่าการที่คนเราเลิกกันแล้วแฟนเราไปมีคนใหม่ แล้วจะกลับมาดีกันนั้น อาจจะมีโอกาสได้ครับ แต่จะต้องรอเวลา เพราะคนใหม่ของแฟนเราเค้าก้อาจจะดีและเค้าก็ยังไม่ได้ทำอะไรผิด ทำให้แฟนเราไม่มีเหตุผลในการบอกเลิก หรือ ว่า เค้ายังไม่มั่นใจในตัวเรา เราต้องพิสูดครับ แล้วรอเวลานั้นครับ ผมก็หวังไว้เหมืออนกันครับ แต่หวังไว้เล็กๆๆครับ ไม่อยากหวังมากครับกลัวเจ็บอีก แต่อีกใจก็ทำใจไว้บ้างครับ เพราะถ้าไม่เปนอย่างที่เราหวังไว้ ก็จะได้ไม่เจ็บมากครับ

16. Jesus_RG

515
    36
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ นานแค่ไหนก้อจะรอ ของผมเค้าโทรหาเมื่อวานครับ เสียงหวานมาเลย งงเลยคับ แต่ก้อคุยได้แป้บเดียว (ก้อรู้นะคับว่าแกล้งหวาน แต่ดีใจมากๆเลยค้าบบบ):eek:

17. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้ๆคับพี่ เ ตัดอะไรก้อตัดได้แต่ตัดใจมันยากน้อออออ สู้ๆคับพี่ ฟ้าหลังฝนต้องดีก่า;)

18. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณครับ สู้ๆเช่นกันครับ....:)

19. witarn

355
    8
    0
    ช่ายครับ มีความหวังแต่หวังน้อยลงนิดนึง เวลาเจ็บจะได้เจ็บเจียนตายเหมือนเดิม :)

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยครับ คิดในทางที่ดีไว้ก่อนครับ เค้าอาจจะคิดถึงคุณก็ได้ครับ มันอาจจะเป็นช่วงเวลาแปปเดียวที่เรามีความสุข แต่มันทำให้เรามีกำลังใจไปอีกนานครับ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความหวังของผม ผมรู้สึกว่ามันเริ่มลดน้อยลงทุกทีครับ ไม่ว่าผมจะทำอะไร เป็นห่วงแฟนผมขนาดไหน บางทีเค้าก็รำคาญอ่ะครับ แต่ผมก็เข้าใจเค้าน่ะครับ ผมคงไม่ใช่คนที่เค้าอยากให้ห่วง แต่ไม่เป็นเปนไรครับ ผมจะสู้ต่อไป ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ผมต้องยอมรับมันให้ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2007
  22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่วงนี้เข้าเวปยากอ่ะครับ ต้องขอโทษเพื่อนด้วยครับ เลยไม่ได้คุยกันหลายวัน

23. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    สงสัยจะต้องมาเข้าชมรมคนอกหักอีกคนแล้วล่ะ....
    สุดเศร้าช่วงนี้ บางเรื่องเค้าไม่เข้าใจเราจิงๆ อธิบายยังไงก็ไม่เข้าใจ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้ครับ มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน ระบายได้นะครับ ถ้ามันอึดอัดไม่เปนไรครับ เพื่อนๆในนี้รับฟังเสมอครับ

25. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    พี่ต้นลองอธิบาย เปงแบบ Mapping อ่ายังค่ะ แฮะๆๆๆ LOL LOL

26. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    การจากลา เป็นนิยามของความรัก

การอกหัก เป็นนิยามของความหลง

ความภักดี เป็นนิยามของความซื่อตรง

ความมั่นคง เป็นนิยามความศรัทธา

การร้องไห้ เป็นนิยามของพ่ายแพ้

การผันแปร เป็นนิยามของความใฝ่หา

การปราชัย เป็นนิยามของน้ำตา

การจากลา เป็นนิยามของความจริง...

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    น้าฟิลจ้า อารมไหนหว่า ตอบทุกกระทู้ คมคายมากมาย

28. Jesus_RG

515
    36
    0
    นั่นน่ะสิ คมบาดลึกตรงกลางใจเลยยยยยยย โอยยยยยยยยย:cry:

29. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เรียกพี่ปอ ไปรับไหมติ่ง เด๊วไปผ่าตัดหัวจายม่ทัน แฮะๆๆๆๆๆๆ

30. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    ถ้านับจากวันที่เปิดกระทู้นี้ ก็หลายวันแล้ว เพื่อน ๆ ที่อกหักทั้งหลาย ผมว่าพวกคุณสอบผ่านแล้ว
    จนวันนี้ ยังใช้ชีวิตตามปกติ อย่าลืมกลับไปหาผู้หญิงอีกคนที่บ้านนะ คนนี้รักและห่วงคุณเสมอ
    ตามอายุของคุณ คือ แม่ของพวกเรางัยครับ ส่วนผมแม่จากไปตั้งแต่ ผมอายุแค่ 3 ขวบเอง
    ชีวิตก็ปกติดีมีความสูขสบายครับ ขอให้เพื่อน ๆ มีความสูขเช่นกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้