เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ดีอย่างนึง แฟนผมไม่ค่อยปิดบัง เล่าให้ฟังว่าคุยไรกันบ้าง

แต่แทบหมดแรงเหยียบครัชเมื่อเช้า เห็นแฟนผมบอกว่า มันเอารูปแฟนของมัน(เพื่อนผมนะ)ให้ดูแล้วก็ถามว่า

ห้องหน้านอนไหม ปี๊ดดเลยยย สงสัยต้องจัดให้บ้างและล่ะ :mad::mad::mad::mad:

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ประชด รึเปล่านิ ก้อบอกไว้ตั้งแต่แรกแล้วนิน่า ครายดีกับแฟง แฟงดีด้วย แต่ถ้าใครร้ายกับแฟง แฟงก้อร้ายตอบ :eek::confused::eek::confused::eek::confused:

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    โห.....เพื่ออะไรอ่าคับ เอามาให้ดูทำไม..ให้ดูแล้วไม่ถามว่าแฟนน่ารักไหม ว่าไปอย่าง นี่ห้องน่านอนไหม ส่อเจตนา น่ะผมว่า..เพื่อนกันทำงี้เหรอเนี่ย:mad::mad:

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใจแข็งหน่อย อยู่กับตัวเองอ่ะ ดีแล้วช่วงนี้ก็ให้เวลากับตัวเองเยอะๆๆ พร้อมเมื่อไร ก็ค่อย เริ่มใหม่ ในเมื่อเราทำดีกับเค้า เค้าไม่สนใจ ก็ไม่เปนไร ยังมีคนอื่นในโลกนี้อีก ที่ยังเหนคุณค่าของเรา

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถามตรงๆๆไปเลย เคลียร์ให้จบ เพื่อนแบบนี้อย่าไปคบเลย เพื่อนคนเดียวหาใหม่ได้ มันคงไม่ใช่เพื่อนแท้ของเราหรอก ( น่าจัดให้หนักๆๆ เลย )

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :eek::eek::eek: ใจเย็นๆๆครับแฟง คนเราก็ต้องมีผิดพลาดกันได้ครับ

7. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ตื้บก่อนแล้วค่อยถาม

เพราะว่าถ้าถามก่อน

มันไม่ให้ตื้บแน่นอน
    :D:D

8. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เลิกคิดมันเป็นเพื่อนไปนานและล่ะ

ถ้ามากมาย เอาให้แบบงามๆๆแน่นอนการันตี

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

โหดจังเลยครับ ใจเเย็นๆๆก่อนก็ได้ครับ :D:D:D แต่ก็จริงนะ ถามก่อนอดแน่เลย

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก้ใจเยนๆๆนะ กล์อฟ จัดให้มันแล้ว ก็ต้องบอกเหตุผลมันด้วยนะ เดี๋ยวมันงง:D:D:D

11. ลูกปัด

ลูกปัด New Member Member

1
    0
    0
    ที่สุด

เมื่อเราอกหักเราจะหันไปหาเพื่อนได้ไงหรอในเมื่อตอนเรามีเค้าเราก็เลือกเค้ามากกว่าเพื่อน ฉะนั้นเราก็ต้องเศร้าใจ เสียใจอยู่คนเดียว และเหตการณในวันนั้นก็เลยทำให้เรารู้ว่าแฟนกับเพื่อนอย่างไหนสำคัญกว่ากัน เลยไม่อยากให้ทุกคนเป็นอย่างฉัน มีแฟนก็อย่าลืมเพื่อน เพราะคนเราทุกมีความคนเข้มแข็งไม่เหมือนกันอาจจะต้องการใครสักคนมาอยู่ด้วยในตอนนั้น

12. Jesus_RG

515
    36
    0
    ถ้าอัดอั้นตันใจ ระบายที่กระทู้นี้ก้อได้ครับผม

13. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ไม่อยากจะ..... เลย

ขอนิดนึง

55+

ผู้หญิง ชอบเห็น .... เอ่อ แฟนก็ได้ ดีกว่าเพื่อน

ซึ่งเป็นในผู้หญิงถึง 95%

ในขณะที่ผู้ชาย ไม่ว่าจะเป็นยังไง มีแฟนหรือไม่มีแฟน ความสม่ำเสมอกะเพื่อนเค้าแทบจะไม่เปลี่ยนเลย

พวกเปลี่ยนคือพวก "กลัวเมีย"

ถ้าเพื่อนคุณเค้าเป็นเพื่อนที่ดีจริงๆละก็

เพื่อนไม่ทิ้งกันหรอก

เพราะว่าเราเคยตกอยู่ในที่นั่งที่เพื่อนบอกว่า "ถ้าไม่เลิกกะมัน เด๋วกรูไปจากชีวิตเมิงเอง" (คือเพื่อนมองเห็นสันดานของแฟนเราได้ทะลุกว่าเราไง)

แล้วเพื่อนก็ไปจริงๆ ไม่สนใจเราเลย โทรไปหาก็คุยแบบเหมือนไม่อยากคุย

จนวันที่เราเลิกกะคนนั้น (ในที่สุด ก็ตาสว่าง) แรกๆเพื่อนก็ไม่คุยด้วยหรอก

ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก

ทุกวันนี้ เราได้เพื่อนกลับมา แค่คนเดียว จากหลายๆคน แต่เรารู้สึกว่า แค่คนเดียวที่ดีกะเรา เข้าใจเรา เป็นคนที่ฟังเราระบาย อยู่กับเราเวลาที่เราเสียใจก็พอแล้ว

14. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    เพื่อนกันจริง เขาไม่คิดอย่างนั้นหลอกครับ อย่าคิดไปเอง ผมเองก็เป็นแบบคุณ
    เวลามีแฟนก็ไม่มีเวลาให้เพื่อน เวลาอกหักก็กลับไปหาเพื่อน ไม่เห็นเพื่อนมันจะบ่นซักคำ
    มีแต่โทรมาถามว่า เป็นไงบ้าง ค่อยยังช่ำหรือยัง เหงามั้ยถ้าเหงาก็มาคุยกับกูได้นะตลอดเวลา
    ลองกลับไปหาเพื่อนดูครับ ระบายออกไปบ้างให้เพื่อนฟัง มันจะดีขึ้นครับ อย่าอยู่คนเดียวเดียวฟุ้งซ่านครับ
    แล้วเวลาก็จะช่วยคุณเองครับ จะช้าหรือจะเร็วตัวคุณเป็นผู้กำหนดครับ
    ส่วนผมปีกว่าล่ะ ยังทำใจไม่ค่อยได้เลย จนเพื่อนๆ มันขุดบ่อเอาโคลนใส่บ่อ รอไว้แล้วครับ :cry::cry:

15. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    อย่างที่ท่านข้างบนบอกเลยครับ เพื่อนไม่เคยคิดเล็กคิดน้อย เพื่อนพร้อมจะปลอบใจเราเสมอ ลองกลับไปหาเพื่อนดูครับ แล้วจะดีขึ้น หลายๆคนในนี้ดีขึ้นก็เพราะเพื่อนๆครับ ถ้ามีอะไรอัดอั้นตันใจไม่มีที่ระบาย มาระบายได้ที่นี่เลย ผมกล้ายืนยันเลยนะว่าผมดีขึ้นและทำใจได้เพราะเพื่อนๆในนี้แหละครับ :):):)

16. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมค่อยข้างโชดร้ายกว่าใคร

เพื่อนผมจะเห็นหัวต่อเมื่อ เวลากิน

เวลาเราไปบอกมันว่า อกหักมันก็บอกว่า โอ๊ย มึงบ้าบอ

เวลาผมทุกผมไม่ค่อยมีคราย นอกจากอินเตอร์เน๊ต (ไม่งั้นผมจะขอmailพี่ดิ้ลทำไม)

เช่นตอนนี้ ผมรู้สึกไม่ดี เพราะผมรู้สึกได้มาก ว่า แฟนผมเปลี่ยนไปเยอะ

ไม่ค่อยโทรหา ตอนกลางคืนเด๋วนี้ก็ไม่ค่อยได้คุยกัน โทรไปหาก็บอกว่านอนและนะง่วง

ชอบวางสายทิ้งผมโดยที่ยังคุยไม่จบ แต่เธอก็บอกนะ ว่าเธอไม่มีใคร แต่แล้วทำไมอ่ะ ทำไมมันไม่เหมือนเดิม

หรือทุกๆสิ่งมันเป็นเพียงผมคิดมากไปเอง
    แต่จริงๆผมคงคิดไปเองแหละ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2008
  17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันคงไม่เปนแบบนั้นไปซะทุกคนมั้งครับ เพื่อนดีๆๆก็มี เพื่อนดีๆๆมักจะอยู่กับเราเวลาเรามีปัญหาเสมอ แต่เราก็ต้องเข้าใจนะว่า เวลาเรามีแฟนอ่ะ เรามักจะห่างเพื่อนออกไปบ้าง เราก็ต้องมีการสังสรรค์กับเพื่อนบ้าง ในทางกลับกัน ถ้าเพื่อนมีแฟนมันก็จะห่างไปเหมือนกัน อย่าทำให้ความสัมพันธืระหว่างเรากับเพื่อนขาดหายไป หรือห่างกันมากเกินไป แต่ที่แน่ๆๆ เพื่อนที่ดี จะต้องไม่ทิ้งกัน ไม่หักหลังเพื่อน ครับ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าเพิ่งคิดมากไป บางทีอาจจะไม่ได้เปลี่ยนไปก้ได้ อาจจะมีธุระจริงๆๆ เราอาจจะสนใจเค้ามากกว่าเมื่อก่อน เราเลยรู้สึกว่าทำไมเค้าไม่สนใจเราเลย แต่จิงๆๆเค้าก็ยังเหมือนเดิม เราต่างหากที่เพิ่มความสนใจเข้าไป แล้วพอเราไม่ได้รับความสนใจจากเค้าทำให้เรารู้สึกว่าเค้าเปลี่ยนไปก็ได้นะ ( งงกันเป่าอ่ะ ) ช่วงนี้ออนเอ็มบ่อยล่ะ เกือบจะทุกวันเลย จะเป็นช่วงมืดๆๆนะ สัก 2 ทุ่มเป็นต้นไป อ่ะครับ ถ้าไม่เจอนี้นี้ก็คุยในเอ็มก็ได้ครับ

19. Jesus_RG

515
    36
    0
    จะทนไปได้ซักเท่าไรกันนะ ผม...

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ต่อเมื่อใจตัวเองบอก พอและเหนื่อยแหละ จนกว่าเราจะรับไม่ได้กับการกระทำของเค้า จนกว่าจิตใจเราบอบช้ำและเริ่มรู้สึกชินชา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2008
  21. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    อืม....เข้าใจนะถึงความยากลำบากในช่วงนี้ แต่ก็นะมี 2 ทางให้เลือกคือทนกับถอย บางครั้งคุณอาจจะหลับไปทั้งน้ำตา แต่ขอให้ตื่นมาพร้อมรอยยิ้มที่สวยงาม ไม่รู้จะพูดไรต่อ แต่ก็ขอให้สู้ต่อไป ดีวันดีคืนก็แล้วกันครับท่าน

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  22. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณพี่ท่านทั้งสองมากๆครับ

23. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ก็ทนจนกว่าใจเราจะรับไม่ใหวล่ะครับ
    ถึงแม้บางคนจะมองว่า เราจะทนไปทำไม มีแต่จะทำร้ายใจตัวเองไปเปล่าๆ
    โง่หรือเปล่า แต่เราก็จะทนให้ถึงที่สุดครับ ทำให้เขารู้ว่า เรารักเขา เราซื่อสัตว์ต่อเขา
    เราพร้อมที่จะปกป้องเขาจนถึงที่สุด แม้จะรู้ว่าเราสองคน จะไม่มีวันกลับมาเหมือนเดิมก็ตาม

แม้จะมีคนพูดว่า 'รักตัวเองมากๆ" แต่ผมก็ยังสงสัยครับ การรักตัวเองมากๆ กับการเห็นแก่ตัว
    มันเป็น พฤติกรรม เดียวกันหรือเปล่าครับ เพื่อนๆในที่นี้ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
    ส่วนความคิดผม ผมรักคุณ รักความถูกต้อง รักอนาคตของเราสองคน มากกว่ารักตัวเองครับ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่านะ น่าจะคนละอย่างกัน มันเหมือนมีเส้นมาแบ่งความรู้สึกมั้ง รักตัวเองคือ เราไม่ทำให้ตัวเองรู้สึกแย่ รู้สึกเจ็บ รู้สึกเสียใจ ประมาณนี้ แต่ว่าการเหนแก่ตัว มันเหมือนกับการที่ไม่รู้จักคำว่าแพ้อ่ะ จะต้องชนะทุกอย่าง ทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเรา รู้สึกว่าสบาย ไม่เสียใจ หรือ ไม่เสียอะไรไป ทุกอย่างจะต้องอยู่กับเรา ไม่ว่าจะได้มายังไงก็ตาม ผมก็คิดเหมือนคุณแหละ ผมรักคุณ รักความถูกต้อง รักทุกอย่างที่เกี่ยวกับเรา2คน จนบางทีลืมที่จะรักตัวเองเลย

25. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ทำไรก็ได้ค่ะ

อย่าหลอกตัวเอง

ก็พอ

ไม่ใช่ว่ารู้อยู่แล้วว่ามันไม่มีทาง กลับไปก็เหมือนเดิมยังดันทุรัง

ก็....หลอกตัวเองต่อไป

PS : เราอาจจะแรงไปหน่อยนะคะ

แต่เราว่า ของแบบนี้อะ นิ่มๆมันไม่จำหรอก

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงครับ ขอแค่อย่าหลอกคัวเองที่สำคัญ ทุกสิ่งทุกอย่างไม่มีใครรู้ดีไปกว่าตัวเราเอง เพราะทุกคนรู้อยู่แล้วว่ากำลังทำอะไรอยู่ ทุกอย่างมันเป็นผลจากการกระทำของเราทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นเรื่องดีหรือไม่ดี คิดดีทำดีครับ แล้วจะได้สิ่งดีๆๆกลับมา ( จะเป็นสุดที่รัก ต้องรักให้ถึงที่สุด )

27. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    กระทู้นี้ เข้ามาอ่านเมื่อไหร่ ได้ข้อคิด ดีๆ กลับไปทุกครั้ง ขอบคุณ ทุกท่านครับ
    โดนใจ กระทู้ที่ 1162,116,1164,1165,1166,1167 ครับ
    ความเห็นมาได้จังหวะที่ทำอยู่ตอนนี้เพราะ ผูกพัน แต่ก็ไม่รู้ มันจะค่อยๆลดลง เมื่อไหร่

28. Ecstasy

1,920
    82
    48
    :fencing:

Actions Speak Louder Than Words!! การกระทำสำคัญกว่าคำพูด!!

คุณมีสิทธิ์คิดได้ค่ะ สัญชาติญาณส่วนตัวของคนเราอะ มันรู้สึกได้

จัดไปน้อง!!
    :hug:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2008
  29. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเองสัมยเด็กๆ อกหัก เมาสถานเดียวครับ แต่พอตื่นมาก็ใช่ว่าจะดีขึ้น

โตขึ้นมาหน่อย ก็หากิจกรรมทำกับเพื่อนๆ ให้มันลืมๆ ไปซะ ทั้งๆที่รู้ว่ามันไม่ง่ายที่จะลืม ใครสักคน คนนั้น

ผมเชื่อว่าการที่เรารักใครสักคนแบบมากมาย ก็ไม่ได้ช่วยให้เค้าหันมารักเรามากหรอกครับ ถ้าเค้าคิดที่จะมีคนอื่น

อยุ่ที่ตัวเราจะบริหารเวลาในช่วงนั้นๆอย่างไร ให้ดีที่สุด ไม่เสียการเรียน การงาน เพราะสิ่งเหล่านั้นมันกลับมาไม่ได้นะครับ ถ้ามัวฟูมฟายอยู่

ความรักบางทีมันก็อยู่ที่ความเชื่อใจกันและกันนะครับ อยากให้หลายๆคนมองในแง่ดีไว้ก่อน ถ้าเห็นกับตาค่อยเลิก หรือคุยกับเค้าว่าเอายังไง

สมัยเรียนมหาลัย ผมเองอยู่กับแฟน ซึ่งผมคิดว่าบางที การที่เราอยู่ด้วยกัน 24 ชั่วโมง มันทำให้เราทั้งคู่ ไม่มีความรู้สึกโหยหา หรือ คิดถึง หรืออื่นๆ เราอยู่กันจนแบบบางทีต่างคนต่างเบื่อไปเองมั้งครับ ช่องว่างระหว่างเวลาบางทีมันก็ทำให้เรารู้ได้ว่าเราและเค้ารักกันแค่ไหนเหมือนกันนะ

ส่วนเรื่องเพื่อน ถ้ามันยอมเสียเพื่อนแท้สักคนเพื่อเอาชนะ หรือ โชว์พาว ก็ปล่อยมันไปเถอะครับ วันนึงมันก็จะโดนทิ้งแบบที่หลายคนโดนๆมาเอง

อยากให้กำลังใจทุกๆคนที่กำลังประสบปัญหาเรื่องความรักนะครับ ผมเองเจอมาเยอะหลายรูปแบบ ยอมรับครับว่าหลายครั้งก็สาหัสเหลือเกิน พอผ่านมาได้ถึงวันนี้ ยังดีใจเลยที่วันนั้นไม่ทำอะไรโง่ๆลงไป

30. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณครับ....ตอนนี้ผมเองก้อพยายามอยู่กับตัวเองละครับ บางครั้งผมก้อนึกนะ ว่าทำไม เค้ามีอีกคนนึงแล้ว ทำไมเค้ายังโทรหาผม ทั้งๆที่ คนนั้น เคยบอกกับเค้า ว่าคุยได้นะ แต่อย่าให้เห็น กับ จะคุยทำไมอีก แต่ก้อยังโทรหาผมน่ะ ผมเองก้อมองไว้ว่า 1. แค่เพื่อนแก้เหงา 2. เอาไว้มีปัญหากับคนนั้นค่อยโทรมาหา 3. เก็บเอาไว้ก่อน ...อย่างที่ลุกแก้วว่า ตอนนี้ผมยังหลอกตัวเองอยู่ ผมก้อรู้ครับ ถามว่าตอนนี้ตัวเองทำอะไรอยู่ จะทนไปทำไม ในเมื่อใจเค้าไม่มีเราเลย ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน ว่าทำไมถึงยังอยู่ ณ ตอนนี้ผมเอง ก้อถ้าเค้าโทรมา ก้อรับ ก้อคุย แต่ถ้าถามว่าใจผมให้เค้าเกินร้อยเหมือนเดิมไหม คงไม่แล้วล่ะครับ ท่านอื่นอ่านอาจบอกว่า โง่เนอะ น่าเบื่อ มีแต่ปัญหาเดิมๆ คงเป็นอย่างนั้นจิงๆหล่ครับ ใจอ่อนจิงๆเร้ยผม 555+ เหอะๆ เลือกที่จะเจ็บเองนี่เนอะ ขอบคุณทุกท่านๆมากคร้าบ ตอบรวมเลยละกันเด่วเช้าๆมาตอบอีกทีครับ ขอบคุณคร้าบ

nui popular ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้