เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แฟงไม่ได้งอลเค้านะ พี่วิธาน แต่แฟงรู้สึก รับไม่ได้+รับไม่ไหว อ่าค่ะ เฮ้อ ครายม่ายมาเปงแฟงไม่รู้หรอกค่ะ ว่าเวลาโดนคนโกหกในเรื่องที่เรารู้อยู่เต็มอก แล้วยังจะไหลลื่น โกหกได้อีก มันรู้สึกแย่มากๆเลยนะคะ แงๆๆๆๆ

2. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    โอ๋ๆๆๆๆ อย่าร้องไห้จิ เค้าก้ออกมาขอโทษแล้วนี่นา ลองให้โอกาสเค้าแก้ตัวนิดนึงนะ อย่างที่คุณดิ้ลบอกแหละ ฟามรักคือการให้อภัยจ้า.....

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    2 ครั้งแล้วนะคะ อีกหน่อยก้อคงมีครั้งที่ 3 4 5 6 7 8 9 10-1000000000 พอถึงเวลานั้นแฟงไม่ช้ำใจตายเลยเหรอค่ะ แงๆๆๆๆๆ

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เอรักแฟงนะครับ ขอโอกาสหน่อย การให้อภัยเปงสิ่งที่ดีไม่ช่ายหรือไงครับ แคร์แฟงมากมากนะ ยอมทุกอย่างแหละเพื่อให้แฟงหายโกรธอะ ขอร้องละนะครับ จะไม่ทำให้แฟงเสียใจอีกต่อไปแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2008
  5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ความรักคือการให้ครับ

ให้สิ่งของ ให้ความรัก ให้โอกาส และให้อภัย !

6. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    :eek:
    55+ เจอแต่ ออกหน้าบ้าน50เมตร ตู้ม....เปียกครับพี่:D:D อีกตั้ง30กิโล กว่าจะถึงจุดหมาย 55+:D สงสัยๆอย่างนึงครับพี่ ช่วง12-13 เมษา เค้ามาเม้น ให้ผมในไฮ5 นะ ว่าผมหายไปไหน แต่เค้าก้อไม่โทรหาผม เม้นซัก2-3ครั้ง แล้วก้อหายไปเลย เพราะผมพยายามใจแข็งไม่เม้นตอบอ่าคับ (ฟังดูงี่เง่าๆ แหะๆ):D ตอนนั้นผมนึกถึงเหตุผลที่ทำไมเราไม่สมควรเม้นตอบ นึกถึงสิ่งที่เค้ากระทำ อ่าคับ พอวันนี้เข้าไปดูไฮ5เค้า (ตอนนี้ผมดูแบบไม่คิดไรมากแล้วอ่าครับ จะหวานกัน จะจีบหนุงนิงไร ช่างหัวมัน เรื่องของเค้าเอิ้กๆ) เค้าเพิ่งอัพเดท สถานะเป็น "ทำไมเค้าต้องเหงาอยู่คนเดียว" พอไปอ่านๆดู อ่าฮะ ดูท่าจะทะเลาะกับคนใหม่แฮะ ผมก้อเลยนั่งคิด เอาไงดี ใจนึงก้อเป็นห่วง อยากโทรหา แต่โทรไปตอนนี้ โดนด่าแน่นอน ก้อเลยใจแข็งดูไปเรื่อยๆดีกว่า อย่าเพิ่งไปสนใจอะไรเค้าเลยดีกว่า ให้เค้าโทรหาเราเอง น่าจะดีกว่า ( ขนาดตอนนี้เหงาอยู่คนเดียว ทุกทีจะโทรหาผมนะ เหอะๆ.....:p ผมคงไม่มีความหมายอะไรสำหรับเค้าจิงๆแฮะ แต่ก้ออาจจะเป็นเพราะ การคุยครั้งสุดท้าย ที่ผมบอกเค้าเอง ว่า ถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องโทรหา ละมั้งครับ)นึกไปมาๆ ตอนนี้อาจจะดีกันแล้วมั้ง แหะๆ ผมจะคิดไปทำไมเนี่ย..14วันแล้วครับ เอิ้กๆ บางครั้งผมเองก้อไม่รู้จะทำตัวยังไงดีเหมือนกันครับ เฮ้อ........

7. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใจเย็นๆร่มๆก่อนน้า.....แฟงนะ

8. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไม่ได้เข้ามานาน

สวัสดีปีใหม่ไทยกะทุกๆคนด้วยนะคะ

เฮ้อ ถ้าคนเก่ากลับมาง้อเนี่ย

จะกลับไปดีกะเค้าปะ

ทั้งๆที่เค้าก็ทำให้เราเสียใจอย่างมากมาย

กลับไปก็ไม่ได้เป็นแฟนเค้า จะกลับปะคะ

จริงๆลูกแก้วมีคำตอบแล้วละ แต่อยากรู้ว่าคนอื่นคิดยังไง

9. Jesus_RG

515
    36
    0
    อืมมม..สำหรับตัวผม คงต้องถามใจตัวเองตออนั้นอ่าคับ ว่ายังรักเค้าขนาดไหนอ่าครับ...แต่ถ้ากลับไปแล้วไม่ได้เป็นแฟน แล้วเราเป็นอะไรอ่าคับ มันก้อเหมือนเดิมอ่า.....

10. witarn

355
    8
    0
    ล่าสุดเลยวันนี้ วันที่ 18 เมษายน ไม่รู้เป็นวันโลกาวินาศหรือไร เค้าโทรมาง้อขอคืนดีแถมบอกว่าอยากแต่งงานกะเราอีกด้วย ก็เลยถามไปว่าทำไมเมื่อตอนปลายปีที่แล้วไม่คิดแบบนี้ ทั้งๆที่ตกลงกันแล้วว่าจะแต่งต้นปีนี้ แต่เค้าก็ไปมีคนอื่น ซ้ำแล้วซ้ำอีกจนผมใจด้านชาไปแล้ว ผมก็เลยบอกว่าผมเข็ดอย่างมากกับการกระทำของเค้าครั้งแล้วครั้งเล่า ยังไงก็กลับไปเป็นเหมือนเก่าไม่ได้แล้ว กลัวครับยอมรับ ตอนนี้ผมก็มีความสุขกับการอยู่คนเดียว ทำอะไรที่อยากทำ แฮปปี้ดีแล้ว

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สวัสดีครับ ลูกแก้ว ผมคนนึงแหละที่ไม่กลับ เพราะไม่รู้จะกลับไปทำไม กลับไปก็ไม่ได้เป็นแฟนเค้า ไม่ได้คบกับเค้า กลับไปให้ทรมานใจตัวเองทำไมอีก แม้ความรู้สึกของเราจะยังรักเค้าอยู่ก็ตาม แต่ถ้าเรากลับไปเราก็ต้องทนอะไรอีกหลายๆๆอย่าง ที่จะเกิดขึ้นมาใหม่ ที่จะทำร้ายเรา แล้วที่เราดีขึ้นอ่ะ เวลาที่ผ่านมาเราต้องอยู่คนเดียว ต้องเหงา ต้องทรมานขนาดไหน พอเราดีขึ้น เป็นปกติ เราจะกลับไปทำให้ใจเรากลับไปทรมานเหมือนเมื่อก่อนทำไมอ่ะ ไม่รู้สิ นี้คือในความคิดของผมนะ แล้วคนอื่นอ่ะครับ ( นี้คือในกรณีที่กลับไปก็ไม่ได้คบกันหรือเป็นแฟนกันนะ )

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สุดยอดเลยครับพี่ ถ้าเป็นผมนะ ผมคงอ่ำอึ้งอยู่อาจจะยังตอบไม่ได้ ขอคิดดูก่อน แต่ถ้าเค้าอยากจะคบกับเราหรือเค้าอยากจะแต่งกับเราจิงๆๆ ผมก็จะดูให้นานๆๆเลยครับดูความพยายามของเค้าว่าอยากกลับมาจิงๆๆหรือเปล่า ถ้าคนที่อยากจะกลับมาจิงๆๆ จะไม่แค่พูดครั้ง2ครั้ง หรือจะไม่ทำครั้ง2ครั้ง เค้าต้องพยายามมากกว่านี้ คิดย้อนกลับไปตอนที่เราจีบเค้าเราพยายามแค่ไหน เค้าก็ต้องพยายามให้เราเหน ให้เรารู้สึกให้ได้ และก็ต้องพยายามมากว่าเรา เพราะเราคงจได้ว่าเค้าทำไรกับเราไว้บ้าง

13. Jesus_RG

515
    36
    0
    นับถือใจพี่จริงๆครับสุดๆเลยอ่ะ :D:D ใจแข็งมากๆเลยครับพี่

14. Jesus_RG

515
    36
    0
    เฮ้อ.....การจะชนะใจตัวเองนี่ยากเหมือนกัน.....ยังคิดถึงยังเป้นห่วงเค้าอยู่เลยยยยยย ต้องใจแข็งๆ อืมๆๆ ขอบคุณมากๆครับ

15. witarn

355
    8
    0
    ผมไม่เชื่อเค้าอีกแล้ว เพราะเค้ารับปากมาหลายครั้งมาก ไม่เคยทำได้เลย เค้าเป็นคนที่จิตใจไม่มั่นคง พออยู่ใกล้ใครแล้วคนนั้นทำดีด้วยนิดหน่อยเค้าก็จะไปรักคนนั้นทันที ไม่เคยปรับปรุงได้ ผมไม่อยากกลับไปเจ็บปางตายแบบนั้นอีกแล้ว

16. witarn

355
    8
    0
    จำเป็นต้องทำครับ ใจจริงยังรักเค้าอยู่นะ :cry::cry::cry:

17. witarn

355
    8
    0
    สู้ๆครับ ตอนนั้นผมก็คนนึงหละ ถ้าได้อ่านมาตั้งแต่ตอนแรกๆก็จะรู้ว่า ผมไม่มีทางขาดเค้าได้เลย แต่ก็อย่างที่บอก การกระทำของเค้าที่ไม่เคยแยแสกับเราเลย มันจะทำให้ใจเราด้านชาไปเอง แล้วจะไม่รู้สึกยินดียินร้ายกับการกระทำของเค้าอีกต่อไป ขอให้ผ่านไปให้ได้ครับท่าน เอาใจช่วยเสมอ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าคนเราสามารถเอาชนะใจตัวเองได้เมื่อไร ก็ไม่มีไรบนโลกนี้ที่เราแพ้อีกแล้วครับ การคที่คนเราชนะใจตัวเองนั้นเป็นเรื่องที่ยากที่สุด แต่บางครั้งก็ต้องฝืน หรือลองทำดู แม้มันจะไม่มีวามสุขเลยก็ตาม

19. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณครับพี่ ....ใจมันก็ยังไม่นิ่งอ่าคับ ยังอดไม่ได้ที่จะเข้าไปดูไฮ5 เค้า แต่ผมก้อไม่เม้น พอเค้ามาดูเลยมาเม้นว่า เข้ามาดูของเค้าทำไม แล้วไม่เม้นให้...ใจนึงผมก้ออยากเม้น...อีกใจนึงคิดว่าอย่าดีกว่า อ่ะคับ พยามยามใจแข็งไม่เม้นดีก่า เฮ้อ.......เมื่อวานผมออนเอ็ม เค้าก้อไม่เข้ามาทักเหมือนเดิม....จนเดี๋ยวนี้ชักไม่อยากจะออนเท่าไรแล้วอ่าคับ ...

20. Jesus_RG

515
    36
    0
    นั่นนะสิครับพี่ คงอย่างที่เค้าว่า ชนะอะไรไม่ยิ่งใหญ่เท่าชนะใจตัวเอง......( ซื้อ tune by มาดูแล้วพี่ แหม ทำไปได้.....)

21. witarn

355
    8
    0
    หุๆๆๆจูนบายเล่มไหนเหรอ แอบมีไรกันคับนี่ เดี๋ยวไปซื้อมาดูมั่ง พอดีเดี๋ยวนี้ไม่ได้ซื้อทุกเล่มเหมือนเมื่อก่อน ขนาดซื้อบ้างไม่ซื้อบ้างยังมีขั้นต่ำ 5 เล่มต่อเดือน ไม่มีที่จะเก็บแย้ววววววว :cry::cry::cry:

22. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เคยคิดอยากจะแก้แค้น คนที่ทำกะคุณไว้บ้างป่ะคะ

ถ้ามีโอกาสน่ะ

23. muayzaa

muayzaa New Member Member

13
    0
    0
  24. witarn

355
    8
    0
    หุๆๆ....ปล่อยเค้าไปเถอะคร้าบบบบ....:p:p:p

25. witarn

355
    8
    0
    เอ๋า.....เป็นไรมากั๊บเนี่ย...

26. Ecstasy

1,920
    82
    48

อุ่ยยยย

10 ปี แก้แค้นไม่สาย แต่.....โดนแน่!!!

PS : จากลายเซ็น ------------> ไม่มีแค้นใด ร้ายกาจเท่าการแก้แค้นของอิสตรี.....ลองแมะ
    :D

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เข้มแข็งเข้าไว้ครับ พอเราผ่านจุดที่พีคที่สุด จุดที่หายคิดถึงเค้าได้แล้ว วันนั้นจะเป็นวันชนะของเรา เราจะชนะใจตัวเอง มันจะเหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยแหละ พยายามเข้าสู้ๆๆๆ ชัยชนะอยู่เบื้องหน้าครับ ไปให้ถึง

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมืนผมเลยพี่ ซื้อมันทุกเล่ม นี่ถ้าอ่านญี่ปุ่นออก สงสัยซื้อมาแล้วมั้งเนี่ย ดีนะที่อ่านไม่ออก เลยไม่ซื้อ ไม่งั้นจนแน่เลย

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่างที่พี่วิตาลบอกแหละคับ ปล่อยเค้าไปก่อน วันนี้อาจจะไม่ใช่วันของเรา ตอนนี้เค้าทำไรกับเราไว้ ยังไงก็ได้แบบนั้นแหละครับ เวรกรรมมีจริงผมเชื่อ ถ้าชาติหน้ามีจริงผมได้เอาคืนแน่ มันต้องชดใช้ผม ผมไม่อโหสิให้ด้วย ( หมายถึงไอ้นั่นนะ ไม่ใช่อดีตแฟน ) ชาติที่แล้ว ผมไปแย่งมันมามั้งชาตินี้มันเลยมาเอาคืน แต่ยังไงก็ต้องได้เจอกันอีก หัวเราะดีหลังดังกว่าครับ:cool::cool::cool:

30. Ecstasy

1,920
    82
    48
    นู๋แฟงจ๊ะ

หานักบาสหล่อๆล่ำๆให้บ้างจิ

55+ แบบว่า เอ็นดูเด็กๆอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้