เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ;););) ได้จิ อาทิดนี้ วันสาวโสด ฮ่าๆๆๆๆ แมวไม่อยู่นู๋ร่าเริง จุ๊กกรู๊ๆๆๆๆๆๆ :D:D:D

พี่ดิ้ลมีวิธีไหนที่ช่วยให้เราหายเหนื่อยจากการทำงานเร็วๆบ้างไหมค่ะ แฟงเหนื่อยมากมาย เรียนจบยังไม่ได้พักสักวัน งานเรียกเลยอ่าค่ะ เหนื่อยได้อีก :cry::cry::cry:

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มันก็มีหลาบวิธีนะ ง่ายสุดคือ กลับมาบ้านกินข้าว อาบน้ำนอน เลย อันนี้ใช้ได้ในแต่ละวัน แต่ถ้าจะให้รู้สึกว่าได้พักบ้างหลังจากเรียนจบ หาวันหยุดที่หยุดติดกัน เช่น ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ วันศุกร์ไม่หยุดก็ลาซะเลย บอกว่าป่วย แล้วค่อยออกเที่ยว ต่างจังหวัดซัก 3 วัน 2คืน หาทริปดีๆๆ สักทริป ภูเขาหรือ ทะเลก็ได้ ถึงแม้จะเป็นเพียงเวลาสั้นๆๆ ( ไมมันเหมือนเพลง หว่า ) แต่ก็ทำให้รู้สึกผ่อนคลาย ได้พักบ้าง พอกลับมาค่อยเริ่มทำงานต่อ รึว่าไม่พอ ลาวันจันทร์อีกวัน ฟอมหนักหน่อย แต่อันนี้ต้องมีใบรับรองแพทย์นะ ขอหมอได้หมอใจดี จะได้เนียนๆๆ 555 สัก 3-4 วัน ก็น่าจะผ่อนคลายได้บ้างนะ แต่ถ้าผม เครียดๆๆ ผมคงจะเลือกไปทะเล อ่ะ เพราะทะเลมันดูไกลๆๆดี ยิ่งมีที่ ที่เงียบๆๆด้วยนะ แจ่มเลย ในใจมีอยู่ที่ 1 ที่หัวหิน ชอบมากๆๆ เงียบสงบ กลางคืนที เหมือนอยู่อีกโลกนึงเลย รถวิ่งยังไม่มีเลย เพราะมันอยู่ในค่ายทหาร ดูมันเป็นส่วนตัวดีด้วยอ่ะ เลยชอบ:):):)

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พรุ่งนี้ว่าจะไปมอเตอร์โชว์ ยังไม่รู้ว่าจะไปกับใครเลย เซงจิตมากๆๆ ทุกปีก็ไปกับเค้าทุกปี สงสัยปีนี้ตอง โฮมอโลนแน่เลย ( โดดเดี่ยวผู้น่ารัก 555 ) มีใครไปวันพรุ่งนี้บ้างอ่ะครับ ถ้ามีอาจจะได้เจอกัน

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  4. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงก้ออยากไปค่ะ แต่ไปคนเดียวไม่ไหว เปลี่ยวเกิน แฮะๆๆๆ ขอบคุณนะคะสำหรับข้อเสนอแนะ แจ่มๆ อาชีพนู๋นะพี่ดิ้ล ลางานยากมากๆๆๆๆ แงๆๆๆๆ

5. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    วันนี้เสียใจมากครับที่ทำคุงแฟงเสียใจอะ อยากมาบอกขอโทดเค้านะครับ รักเค้ามากนะครับ ทำเรื่องไรไม่ดีก็ให้อภัยเด็กโง่คนนี้ด้วยละกานนะครับ เด็กคนนี้ โง่มากมากเลย แต่อย่าทิ้งเค้าไปนะครับ เด็กคนนี้คงเสียใจมากแน่นอน

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ตื่นมาวันนี้ ทำไมผมรู้สึกแย่ๆจัง (แบบไม่มีเหตุผล)

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วโรงเรียนยังไม่ปิดหรอ เหนที่อื่นเค้าปิดกันหมดแล้วนิ ไม่ใช่ปัญหาหรอก หยุดสักวัน แต่นี่ก็จะใกล้หยุดยาวแล้ว ไว้พักตอนนั้นก็ได้

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วแหละครับ รู้ว่าผิดก็ขอโทษ ง้อหน่อย เดี๋ยวก็หาย มันเป็นเสน่ห์อย่างนึงนะ เวลาผูหญิงงอนเนี่ย

ดูน่ารักไปอีกแบบ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมากครับกอล์ฟ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ ถ้าวันไหนรู้สึกแย่แต่เช้า วันนั้นมันจะแย่ทั้งวันเลย เดี๋ญวจะพาเอาโลกไม่สดใสนะ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อวานไปมอเตอร์โชว์มา ไปแบบโอมอโลนด้วยอ่ะ เหงาสุดๆๆ รู้สึกแปลกๆๆเลย เคยไปด้วยกันทุกปี พอไปตอนนี้คนเดียวแล้วเบื่อๆๆเลย เหงามากๆๆ ทำให้ไม่รู้สึกว่าสนุกเลย เลยรีบไปรีบกลับ ปกติคนทีชอบรถไปงานนี้น่าจะสนุก แต่ผมกลับรู้สึกเหงาๆๆ มั้ง มันเลยพาลไม่สนุกไปด้วย

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฮะๆ ตอนนี้แฟงต้องสอนช่วงซัมเมอร์อ่าค่ะ สงสัยคงต้องไปคนเดียว ไม่ก้ออดไปแน่เลยค่ะ พี่ดิ้ล หุหุ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หาเวลาไปให้ได้สิ ปีหนึ่งมีครั้งเดียวนะ แต่เท่าที่ไปมาก็ๆไม่เหนจะมีไรเลย แต่ผมคงมีความรู้สึกที่ไม่สนุกอยู่แล้วมั้ง ลองดูครับ เหลือไม่กี่วันเอง ว่าแต่คนอื่นๆๆเค้าหายไปไหนกันหมด รึว่ามีแฟนใหม่กันหมดแล้ว:D:D:D

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋แฟงอยู่เฝ้ากระทู้ค่ะ ไม่ต้องห่วง อิอิ

14. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    แหม่...น่าอิจฉาจัง ดีใจด้วยกะทั้งคู่เลยนะครับ :D:D:D

15. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ ยังไงก็ยังคงรักและคิดถึง เปงห่วงคุณแฟงอยู่คนเดียวแหละครับ

16. witarn

355
    8
    0
    ว่างๆไปเยี่ยมกันมั่งนะครับที่ http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do?userid=162330530 รับรองไม่มีแหลครับ สาวกรถซิ่งแวะไปกันเยอะๆน้า แล้วก็ขอโทษทุกท่านที่หายไปนาน มัวแต่วุ่นๆอยู่กับรถ เอาออกมาซิ่งได้แล้วครับ บางทีเวลาที่เราไปวุ่นๆอยู่กับรถมันก็ดีอยู่อย่างนะ ไม่ต้องคิดถึงเรื่องแย่ๆเลยมีความสุขไปอีกแบบ ขอบคุณคุณ ดิ้ล Daytona มากเลยครับ วันนี้ผมว่าผมหายแล้วถึงแม้จะไม่ 100 เปอร์เซนต์แต่ทำใจได้ชัวร์ ยังเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆในนี้หายไวๆแล้วก็พบรักใหม่กันไวๆนะครับ จะได้หายเหงากันซะที :D:D:D

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงแอดไปแล้วนะคะ *-* อย่าลืมกดรับนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ น่ารักอย่างนี้นี่เอง ไม่น่าล่ะ คุณ hanaka ถึงรักซะขนาดนี้ น่าอิจฉาจัง :D:D:D

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม แต่ก็จริงๆๆนะ ถ้าเราไปยุ่งอยู่กับสิ่งที่เรารัก หรือ สิ่งที่เราชอบมันทำให้เราลิมได้จิงๆๆนะมันทำให้เรามีความสุขไปอีกแบบ สนุกกับมัน แล้วเราจะลืมเรื่องที่ไม่สบายใจไปเลย ถึงแม้ว่าจะแปปเดี่ยวก็ยังดี ดีใจด้วยนะครับที่ทำใจได้แล้ว ถึงไม่เต็มร้อยก็ไม่เป็นไรครับ ตอนนนี้ยังไม่เต็มร้อย แต่อนาคตถึงแน่นอนครับ ว่าแต่รถวางเครื่องไรอ่ะครับ ไม่อยากบอกเรื่องที่น่าอายเลย ผมยังไม่มีเลยอ่ะครับ hi5 อ่ะ :cry::cry::cry: ชอบเข้าไปดูของคนอื่น แต่ตัวเองไม่มี:D:D สงสัยต้องทำมั้งซะแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2008
  20. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณครับ เห็นแล้วครับแต่มันยังกดรับไม่ได้เลย ช่วงนี้มันแฮ้งค์ๆไงไม่รู้ใครเป็นแบบนี้มั่งครับ ต้องรออีกหลายวันกว่าจะรับได้ งงจริงๆเลยเนี่ย :confused::confused::confused:

21. witarn

355
    8
    0
    เอาเลยคับพี่ อยากเห็นห้องเครื่องงามๆ :D:D:D เอามาแบ่งกันดู เพลินดีครับ ชอบๆๆ รถผมวาง 4A-GE 16 วาล์วครับ ม้าน้อยไปนิด แต่อึดโคตรเลยครับ ลากยันเกจ์ 8000 รอบทุกวันมา 4 ปีแล้ว ยังไม่พังเลยครับ แรงแต่ท่อล้อไม่ค่อยหมุนคับ :p:p:p ส่วนรูปเดี๋ยวขอไปล้างห้องเครื่องก่อนคับ ค่อยเอามาฝาก ตอนนี้เละโคตรๆเลย

22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เมื่อวานผมเพิ่งจับแฟนผมได้ ว่าแอบสมัครเล่น hi5

มันน่าน้อยใจไหม ให้เพื่อนที่โรงบาล(ที่ทำงาน)สมัครให้

เป็นผู้ชายด้วย เชอะ อยากเล่นก็ไม่บอกเรา เราจิได้สมัครให้

เชอะ เชอะ เชอะ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อิอิ พี่ดิ้ล ก้อ....นะ นู๋แฟง เขิลลลลลลล

24. witarn

355
    8
    0
    :p:p:p

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เครื่องตัวนี้วิ่งมันมาก เคยมีตัวแข่ง ของที่อู่คันนึง แต่เป็นเกียร์ ซีแฟนเชียล นะ ( พอดีได้เกียร์ด้วยมั้ง ) วิ่งทีมันมากได้อารมณ์ขับหน้าเลย ถึงจะสวนรถมีโบไม่ได้ แต่ก็ตื้อได้ตลอดทางเลยครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเกียร์ลูกนั้นไปไหนแล้ว สงสัยเจ้าของจะขายไปแล้วมั้ง แต่ชอบๆๆนะ ได้ฟิลไปอีกแบบ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็เปนนะ ถ้าแฟนอยากจะทำอะไรเป็นก็อยากจะสอนให้ ไม่อยากจะให้คนอื่นสอน แต่แฟนผม ( เป็นอดีตไปล่ะ ) เค้าอยากจะขับรถเป็น ตอนนั้นผมก็ยังใช้ E34 วางเจอยู่ แล้วเป็นเกยร์ธรรมดาด้วย จะสอนให้เค้าผมก็กลัว เพราะเค้าไม่เคยขับรถเลย ผมไม่ได้หวงรถนะ แต่ห่วงชีวิตเค้าเฉยๆๆ ก็เลยไม่ได้สอน รู้อีกทีเค้าให้อีกคนสอนให้ แล้วพอแฟนใหม่เค้ารู้ เค้าก็ไม่ไปหัดแล้ว รอแฟนเค้ากลับมา ( ตอนนั้นไอ้นั่นมันอยู่เมืองนอก แม่งจะไปทำงาน แต่ไปไม่รอด 555 ขอสมน้ำหน้าหน่อยเถอะ ความแค้นส่วนตัวครับ ) พอแฟนเค้ากลับมาเค้าก็ให้แฟนเค้าสอน ผมเงี่ยพอรู้นะ โคตรเซ็งเลย เราชอบรถเราก็อยากสอนคนที่เรารักหัดขับรถ แต่เราก็ห่วงเค้าเลยไม่ได้สอน เค้ากลับมองว่าผมหวงรถอีก เห้อ แถมบางทีนะไอ้นั่นและผู้ชายคนอืนๆๆ มาบอกว่ารถยี่ห้อนั้นเป็นอย่างนี้ ไอ้นี่เนอย่างนั้น ผมนี่แบบเออ ไอ้คนที่ไม่เคยซื้อหนังสือรถมาอ่าน ยังฉลาดกว่ายังรู้มากกว่า ผมที่ซื้อหนังสือรถ ที่เล่นรถมาเป็น 10 ปี เห้อ เนี่ยแหละ ที่เค้าบอกว่า คนใหม่ยังไงก็ดีกว่าคนเก่าวันยังค่ำ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่ต้องเขิลแล้วอ่ะ นู๋ ไม่ทันล่ะ อย่าเขิลมากล่ะ เดี๋ยวชายหนุ่มแถวนี้เค้าคิดถึง:D:D:D

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ไม่มีหรอกค่ะ พี่ดิ้ล แฟงก้ออยู่คนเดียวไปวันๆเหงามากมาย แงๆๆๆ

29. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    แฟงอะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้แม่ไปขอเลยดีก่า จาได้ไม่เหงา

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าว อย่าลืมแจกการ์ดผมนะ แต่งเมื่อไรบอกด้วยครับ ขอเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวนะ เป็นพี่เจ้าสาวด้วย ควบทั้ง 2 ตำแหน่งเลย:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้