เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    555 ขอบคุณครับท่าน กะลังชั่งใจระหว่าง 92 mivec / 20 v 6 speed หรือ ใส่แคมเครื่องตัวเดิมดีคับ รอหลังรถเสร็จก่อน เพราะซ่อมเองหมดเลย ประกันขาด แย่จัง :D:D:D

2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมแนะนำ 20V 6 speed เลยครับ แรงอีหลี

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    วันเวลาผ่านไป ......เราก็จะเข้มแข็งขึ้นมากกว่าเมื่อวานคับๆๆ

4. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ความเป็นไปได้สูงสุดครับ เพราะวางได้เลย อะไหล่เยอะ :D:D:D

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมอีกเสียงครับ หลังจากเคยสัมพัสตัวนี้มาหนนึง มันไปอีกแบบครับ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่แล้วน้องชาย เวลามันทำให้เราแข็งแกร่งขึ้น เข้มแข็งขึ้น พอถึงจุด ตัวเราก้จะบอกเองครับว่า จะอยู่กับเค้าต่อ หรือ จะดูอยู่ห่างๆๆ

7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เป็นไงกันบ้าง แต่ล่ะคน ผ่านมันไปได้และสินะ

8. Jesus_RG

515
    36
    0
    ยังเลยครับพี่กอลฟ์.....หนักหนาจิงๆ ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ เฮ้อ

9. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณครับพี่ดิ้ล...ตอนนี้เหมือนผมผิดอยู่อ่าคับ อยากจะแน่ใจเหมือนกันครับพี่ เฮ้อ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็ยังลุ่มๆๆดอนๆๆอยู่เลยครับ รู้สึกแปลกๆๆอ่ะ กำลังอยู่ในช่วงที่จะต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว ไม่รู้จะทำได้หรือเป่า แต่อย่างว่าและครับ เราไม่สามารถหยุดเวลาได้ แต่เราสามารถที่จะหยุดใจตัวเองได้ อยู่ที่ว่าเราจะหยุด หรือ จะปล่อยให้มันเป็นแบบนี้

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เอาให้ชัวร์เลย จะได้ตัดสินใจแล้วไม่มีไรติดใจ จะได้ไม่รู้สึกว่าเรายังไม่ได้ทำอะไรหรือไม่ได้บอกอะไร เค้าอีก

12. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ช่วงนี้อยู่ในช่วงบ้ารถซิ่งครับ ดูรถซิ่งทำใจดีก่า เอามันครับ ดูมานหมดทุกอย่างทั้งถูกและผิดกฏหมาย

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นี่แหละครับ คือสิ่งที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุข ผมนี่แหละคนนึง สิ่งนี้อยู่ด้วยแล้ว ทำให้ผมลืมได้จิงๆๆครับ

14. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    แต่ตอนนี้เซงครับพี่ดิ้ล รถพังครับ ตัวร้อนครับ ไข้ขึ้นเซงเลย ได้เวลาหาหมอเสียตังอีกละ

15. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    มาๆๆเด๊วฉีดยาให้ อิอิ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันเป็นแบบนี้แหละครับ เป็นของคู่กัน อู่กับรถซิ่ง ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อและแรงเหมือนเดิมครับ จะได้เอาไว้ไปดูรถซิ่งคลายเครียด:D:D:D

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้ามีหมอน่ารักๆๆๆแบบแฟง สงสัยคนไข้เต็มโรงพยาบาล แน่เลย ยิ่งถ้าเปิดอู่ด้วยนะ ลูกค้าตรึม

Powered By Fang :D:D:D แจ่มเลย:D:D:D

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณนะคะ พี่ดิ้ล อิอิ

พุ่งนี้ไปสัมภาษณ์งานวันแรกแว้ว เอาใจช่วยด้วยนะคะ ตื่นเต้นๆๆๆ แง้วๆๆๆ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่ต้องตื่นเต้นครับ ใจเย็นๆๆ สู้ๆๆเอาใจช่วยครับ ขอให้ได้งานตามที่เราฝันไว้ครับ ที่สำคัญเงินเดือนเยอะๆๆๆ

20. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    เหอๆ เบื่อค่ะ อกหักบ่อยเกิ้น บ่อยมากถึงมากที่สุด จนบางทีคิดว่าพยามที่จะอยุ่คนเดียวให้ได้

แต่พอนานเข้ารื่อยๆแล้ว มันก้อมีบางทีที่อยากมีแฟน อยากอยุ่กับแฟน

อยากอยุ่กับคนที่อยุ่ด้วยแล้วสบายจัย มีความสุข แต่พอบางทีที่

เราเจอเค้าแล้ว คิดว่าใช่ พอดูไปเรื่อยๆ กลับกลายเป็นเราโง่เองให้เขาหลอกซะงั้น

ถึงคิดอยุ่ตลอดเลยว่า เราไปทำเวรทำกรรมอะไรไว้ ทำไมเราถึงมาอยุ่ในจุดนี้อยุ่เรื่อย

การโดนผุ้ชายหลอกนี่เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว เหนื่อย มากค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงดี

ผู้ชายที่ดีๆก้อมี แต่ทำไมไม่เลือก เพราะว่าเราไม่ได้ชอบเขาไง เราเลยไม่เลือก

แต่ทำไมคนที่เราเลือก เค้ากลับหลอกเราอะค่ะ ช่วยบอกทีได้มั้ย หมดกะลังจัย ท้อสุดๆ เหนื่อยเกิ้น

21. Jesus_RG

515
    36
    0
    ก้อไม่รู้ว่า เราสำหรับเค้าคืออะไรกันแน่อ่ะพี่ แต่ที่เมื่อก่อนไม่เคยรุ้สึกเลย คือเค้ารักคนนั้นมากๆ ( ย. )อ่ะพี่ จนตอนนี้ผมรุ้สึกนิ่งๆเฉยๆอ่ะพี่ เลยนั่งเล่นซิมส์ ดีกว่า จะได้ไม่คิดมากๆ เอิ้กๆ

ปล. แฟงงับ ฉีดยาให้ซักเข็มหน่อยจิๆ อิๆ

22. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหนื่อยก้อพักก่อนคับผมๆ ผมว่ามันเป้นสัจธะรมไปแล้วอ่านะ คนที่เรารักมักจะไม่รักเรา แต่คนที่เรารักเรา เราก้อไม่รักเค้าอ่าคับ

23. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหนื่อยก้อพักก่อนนะคับๆ ผมว่ามันเป็นสัจธรรมไปแล้วนะครับ คนที่เรารักมักจะไม่รักเรา แต่คนที่รักเรา เราก้อไม่รักเค้าอ่าคับ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางทีเรารู้ว่าเค้าหลอกเรา เราก็ยังยอมที่จะให้เค้าหลอกก็มีนะ คนอื่นเตือนไม่รู้จะเตือนยังไงก็ไม่ฟัง ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับตัวเราเองอ่ะครับ ว่าเราจะเลือกหรือไม่เลือก ถ้าเราเลือกที่ยอมให้เค้าหลอก เราก็ต้องยอมรับกับจุดจบของเรื่องให้ได้ บางคนเหนื่อยแล้ว ก็หยุด พยายามอยู่คนเดียว อยู่กันได้บ้างไม่ได้บ้าง บางคนก็มีแฟนใหม่ได้ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับพรสวรรค์ของแต่ละบุคคลอ่ะครับ คนบางคนรู้ว่าเค้าเลว แต่ยังไงก็ยังรักอ่ะทำไงได้ รึว่าเดี๋ยวนี้เค้าชอบคนเลวกัน ( รึเป่า ไม่เข้าใจ ) แต่ถ้าเหนื่อยก็ลองหยุดพัก ไม่ต้องไปขวนขวาย
    เข้าใจนะว่ามันเหงา เพราะผมตอนนี้ก็อยู่คนเดียวเหมือนกัน แต่ถ้าเราอยู่เฉยๆๆ ถ้าถึงเวลาจะมี ผมว่ามันจะเดินเข้ามาหาเราเองครับ สู้ๆๆครับ ผมว่ายังไง ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามเสมอ แต่ว่ามันจะขึ้นอยู่กับเวลาที่เหมาะกับคนที่เรารักด้วยนะ แต่ในบางมุม มันก็มีสีดำปนๆๆอยู่ด้วย อยู่ที่ว่า สีดำนั้นมันจะเข้มหรืออ่อนแค่นั้นเอง แต่จะเข้มจะอ่อนก็ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ สู้ๆๆครับเหนื่อยก็พักบ้าง หาเวลาให้กลับตัวเอง นี่ผมว่าจะหาเวลไปพักผ่อนบ้างคลายเคลียดหน่อย หลังจากที่ต้องเซงกับชีวิตมานาน

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วหาไรทำ จะได้ไม่เครียด หรือไปกังวลกับเค้ามากเกินไป ถ้าเราไปรบกวนอะไรมากไปเดี๋ยวเราจะโดนเค้าด่าเอา อยู่ของเราเฉยๆๆนี่แหละ ดีที่สุดแล้ว หาไรทำเดี๋ยวมันก็ลืม แม้จะลืมแค่แป็ปเดี่ยวก็ยังดี

26. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ตอนนี้ปัญหาเดียวกัน กับผมเลยครับ เบื่อ เหนื่อย ท้อเช่นกัน
    ที่ผ่านมา มันไม่ได้ มีอะไร ให้ดีขึ้นมาเลย อ่ะ
    คิดว่า ความดีของผม เปลี่ยนใจเค้าได้ แต่ สุดท้าย ก็ โดน อีกแล้ว
    ทำไม ไม่เข็ด ซะทีนะเรา เมื่อไหร่ จะพ้น เรื่องนี้ สักที ให้ ตายซิ เฮ้อๆๆๆๆ:(:(

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าคนเค้าไม่รักเรา ต่อให้เราดีกับเค้าขนาดไหน เป็นคนดีมากขนาดไหน เค้าก็ไม่สนใจอ่ะครับ เพราะเค้าไม่ได้รักเรา ความรักไม่ได้ขึ้นอยู่กับ การที่เป็นคนดีมากหรือดีน้อย แต่มันขึ้นอยู่กับใจทั้ง2คนมากกว่า จะขึ้นอยู่กับใจเดียวไม่ได้ บางทีเราอาจเหนคนใหม่ของแฟนเรามันเลวขนาดไหน โกหกเค้าไปวันๆ ทั้งๆๆที่เค้ารู้เค้าก็ยังที่จะรักมัน เราก็ไม่สามารถที่จะบอกหรือพูดอะไร พูดไปก็โดนด่าอีก ทะเลาะกันเป่าๆๆ อยู่เฉยๆๆแบบนี้ดีกว่าครับ สักวันนึงมันต้องเป็นวันของเรา สู้ๆๆครับ

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อิอิ แฮปปี้แว้วอ่าคะ ทุกๆคน คือว่า วันที่นู๋แฟงไปสัมภาษณ์ พอทดลองสอนเส็ดแล้วขอให้มาเริ่มงานวันต่อไปเลยอ่าค่ะ เซอร์ไพร์สได้อีก

ตอนนี้ก้อทำงานได้ 2 วันแล้ว ฮ่าๆๆๆ โล่งอก แต่เหนื่อยมากๆๆๆๆ จบมาม่ายได้พักเลย ต้องทำงานต่อเลยอ่าค่ะ อิอิ คงไม่มีเวลาไปหา

หนุ่มๆแระ แง้วๆๆๆ

ปล. ผู้ปกครองท่านใด สนจายนำบุตรหลานของท่านมาเรียนที่ โรงเรียนทิวไผ่งาม นู๋แฟงยินดีต้อนรับนะคะ *-*

ปล. ถึงคุณ Hanaka5555 ทำไมต้อง.....มีสาวๆเยอะด้วยอ่าคะ :D หนุ่มฮอตนะเนี่ย เหอะๆๆๆ อิจฉาๆๆๆ สาวๆๆๆเหล่านั้นจังเลยยยย:(

แก้ไขล่าสุด: 20 มีนาคม 2008
  29. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้ ก็ ดีขึ้นกว่าเดิม ละครับ เฉยๆ ไม่โทรถาม เดี๋ยวก็ เห็นสิ่งที่ผ่านมาเอง
    คงเป็นเพราะ ช่วงนี้ มีของ มาขายเพิ่ม อ่ะ เลย ไม่ค่อยได้นึก ถึง แย่ๆ เท่าไหร่

ขอบคุณ อีกครั้ง ครับ คุณดิ้ล :)

30. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    มีคนเดียวครับ จาเดินหน้าจีบคนดีดีแถวนี้แหละครับ ปล่อยให้หายไปเสียดายแย่เลย

ปล. จีบคนขับวีออสแถวนี้แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้