เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไอ้เรื่องเสียความรู้สึก มันต้องมีอยู่แล้วค่ะ

เรามีเพื่อนคนนึง คุย msn กันมา 3 ปีตั้งแต่เค้าเรียนอยู่ต่างประเทศ

ตั้งแต่เรายังไม่อ้วน ก็มีเปิดกล้อง มีส่งรูปให้กันดู จนพอเค้ากลับมาเมืองไทย

ก็อยากเจอ แหม ไอ้เราก็อ้วนเนอะ ก็บอกว่าอย่าเพิ่งเจอกันเลย

ก็บอกเราด้วยประโยคฮิตๆ ที่คนชอบเอามาสร้างภาพกันว่า

"รูปร่างหน้าตาไม่เห็นเกี่ยวเลย นิสัยตะหาก คุยกันรู้เรื่องก็พอ" <-- มันมีซักกี่คนที่คิดแบบนี้จริงๆ

เราเลยโอเคไปเจอ ผลคือ หลังจากเจอเราแล้ว ไม่คุยกะเราอีกเลย 3 ปีทีคุยกันมา มันหายไปเลย

ก็ช่างเค้าอะ ทำไรไม่ได้ เค้าเลือกที่จะบล๊อกเอ็มเรา ไม่รับโทรศัพท์เราแล้วนี่

เราคงเลวร้ายมาก T_T~

ใช่ค่ะ สตรีวิทย์ 1

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เป็นเพราะความรู้สึกที่เรายังลบไปจากใจไม่ได้นี่แหละครับ ที่ทำให้เราเป็นแบบนี้ ยังเป็นห่วงเสมอ อยากรู้ว่าเค้าเป็นยังไง แต่พอเรารู้ว่าเค้าเป็นยังไงก็จะมีทั้งแง่บวกและลบเสมอ แต่ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปยังไง จะมีอะไรเกิดขึ้น หรือเราหรือเค้าจะมีแฟนใหม่ แต่ยังไงซะ เค้าก็จะอยู่กับเราเสมอไปครับ ความรู้สึกนี้จะมีในไม่กี่คนและไม่กี่ครั้งเท่านั้น ผมว่านะ แต่ละคน มีไม่เกิน 3ครั้งหรอกมั้งครับ ( หมายถึง คนที่เรารักด้วยความบริสุธิ์ใจ ที่เป็นรักแท้นะครับ )

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันเป็นแบบนี้แหละครับ เหมือนสัจจะธรรม ถ้าเค้าไม่สนใจเราแล้ว ต่อให้ใส่สูทผูกไท เข้ายังมองไม่ดีเลยครับ แต่บางคนที่เค้ารักที่สนใจ ต่อให้นั่งขี้ ยังดูหล่อ กลิ่นยังหอมเลยครับ เราทำอะไรจะดีหรือไม่ดีก็ดูขวางดูขวางตาไปหมด ถ้าจะให้ดีนะครับ อยู่เฉยๆๆ หาไรทำ ไปเรื่อยๆๆ ให้ลืมๆๆซะ ทำให้เค้าเหนว่าเราก็อยู่คนเดียวได้ ตอนนี้พูดไปเค้าก็ไม่สนใจหรอกครับ ปล่อยเค้าไปสักพัก เวลามันเป็นเครื่องพิสูจ คบมา 10ปี ต้องเห็นแล้ว ว่าเป็นยังไง แค่มองตาก็รู้แล้วว่าคิดอะไร สิ่งไหนรับได้ไม่ได้ แต่แค่2เดือน ยังไม่รู้หรอกครับ อีกอย่าง2เดือนลายยังออกครับ ใหม่ๆๆๆอะไรก้ดีไปหมด แต่พอคบไปนานๆๆพอเค้ารับกันไม่ได้ เค้าก็แยกกกันเองครับ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อก่อนก้เคยเจอนะการณ์แบบนี้อ่ะครับ แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ก็ปล่อยเค้าไป เราเป็นของเราแบบนี้ เราคบกันที่นิสัย กับจิตใจมากกว่า ถ้าเค้าคิดว่าคบคนที่หน้าตา เค้าก็ต้องคบโดมแล้วครับ ถ้าคนหน้าตาดีจิตใจดีทุกคนมันก้ดีอ่ะสิครับ แต่มันไม่เป็นอย่างนั้น เรายอมไม่หล่อเหมือนคนอื่นแต่ จริงใจ หรือนิสัยดีกว่าครับ ของแบบนี้ได้แปปเดียว แต่ระยะยาวแล้ว หน้าตาไม่สามารถวัดกันได้ครับ อย่าไปใส่ใจเลยครับ คิดง่ายๆๆว่า สวยเลือกได้ แล้วก็ให้เค้าเลือกคนที่หล่อก็แล้วกัน แล้วอย่ามาร้องไห้หรือเสียใจ ให้เราเห็น

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ แฟง คนเรามันก็มีหลากหลายแบบ หลายนิสัย อยู่ที่ว่าเราจะเลือกแบบไหนอ่ะครับ คนเราจะเหนกันก็ตอนมีปัญหานี่แหละ ว่าจะช่วยกันแก้ปัญหาหรือจะทิ้งกัน แค่คิดว่าจะคบกันเป็นเพื่อน ความจริงใจมันก้ต้องมีแล้วอ่ะครับ มีไรก็คอยช่วยเหลือกัน ครับ เหมือนผมแหละ ผมว่าได้คุยกันในเว็ปนี้ สบายใจสุดแล้ว

PS.... ขอบคุณมากๆๆครับ ขอให้มีความสุขมากกเช่นกันครับ เพื่อนๆๆ ทุกคนด้วยครับ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนเรามันต้องดูกันไปนานๆๆ ครับ ดูกันผิวเผินแป็ปเดียวไม่ได้หรอก เดี๋ยวนี้คนเราใส่หน้ากากเข้าหากันเยอะอ่ะครับ จิตใจและการกระทำครับสำคัญที่สุด

7. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    มาอ่าน หาทางออก ขอบคุณทุก ๆ ความเห็น

8. yuri_lonely

yuri_lonely New Member Lady Member

7
    0
    0
    ทำใจค่ะแล้วไปทะเลไปฟังเสียงคลื่นดีกว่าเสียงร้องไห้ของตัวเอง!

9. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ ปลานีโม น่ารักจัง

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้ยินข่าว มาว่า ดีเจพลอย ของเราป่วย คนให้หายเร็วๆๆนะครับ เป็นกำลังให้ครับ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆๆครับ ยังไงก็แล้วแต่เราต้องผ่านไปให้ได้

12. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ขอให้พลอยหายไวๆนะครับ สู้ๆคับทุกท่านๆๆ นานๆจะได้มาดูกาทุ้ทีนึงอุๆๆ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วเป็นไงมั่ง ดีขึ้นยัง อย่าคิดมากล่ะ สู้ๆๆ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้

14. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ตอนเช้าก้อดีขึ้นบ้างแล้วครับพี่.. งานเข้านิดนึงเหอๆ:D:D แต่ขึ้นแล้วคับผม ขอบคุณมากๆคับพี่ดิ้ล อุๆ:D:D

15. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้ กำลังทำอยู่ บางครั้ง ก็แอบ คิดถึง จะโทรไป แต่คิดอีกทีเอาแบบ น้อยที่สุด
    แค่ส่ง SMS ก็พอ คิดได้อย่างนึง
    เราไม่ได้ อกหักคนเดียวในโลก
    เราไม่ได้ อกหักครั้งแรกในโลก
    เพราะฉะนั้น ยังมีเรื่องที่ยิ่งใหญ่ กว่าเรา อีกเยอะ----ปลอบใจตนเองแบนี้อ่ะครับ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องครับ ไม่ใช่เราคนเดียวที่อกหัก แล้วก็ไม่ใช่เราคนเดียวที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ ยังมีเพื่อนๆๆในนี้ และข้างนอกอีกมากมาย บางคนหาทางออกให้กับตัวเองได้ ก็ดีไป แต่บางคนไม่สามารถหาได้ ทำอะไรลงไปด้วยอารมชั่ววูบก็มีเหมือนกัน ถ้าไม่สบายใจหรืออัดอัด อยากระบาย เชิญเลยครับ ยินดีรับฟังเสมอครับ ทำถูกแล้วครับ ค่อยๆๆทำอะไรที่เกี่ยวกับเค้าน้อยลง จากโทก็เป็น sms เดี๋ยวอีกสักพัก ก็จะดีขึ้นครับ คิดถึงเค้าอ่ะ ได้นะ แต่ว่าต้องให้คุมให้ได้ อย่าไปรบกวนเค้ามากไป เดี๋ยวเค้าจะมองเราในแง่ลบได้ครับ

17. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    สู้ๆแล้วกันครับ เห็นมาหลายคนแล้วรวมทั้งอดีตคนรักของผมด้วย เห็นว่าเค้าดี ดีกว่าเราทุกๆด้าน แต่พอไปอยู่ด้วยกันไม่ทันข้ามครึ่งปีเลย โดนมันไล่ยังกะแมวขโมยกินปลา มานั่งน้ำตาเช็ดหัวเข่า มันก็แน่อยู่แล้วคนเพิ่งคบกันลายมันยังไม่ออกหรอกครับ ทำไมเค้าถึงเชื่อใจคนง่ายจัง เฮ้อ น่าสงสาร

18. ake_mae

98
    16
    0
    ขอบคุณมากๆครับ เพิ่งเข้าใจ สรุปแล้ว มันเกิด จาก ใจเค้าเปลี่ยนเพราะ เจอเพื่อนที่เอาใจเก่งมากๆๆๆๆ
    ทั้งที่ปรีกษาเรื่อง งาน เงิน คุ่รัก เอาใจเก่งสุดๆ ทุกอย่าง อ่ะ เลยลืมผมไปด้วย
    เข้าใจนะว่าคนเราต้อง มีเพื่อนมีสังคม
    ผมอาจจะ มองมุมที่แคบเกินไป ไม่เข้าไปทัก เรียนรู้ ชีวิตของเพื่อน เค้าเอง
    เลยเป็นปัญหา มาถึง ตอนนี้ เซ็ง อ่ะ
    แต่ทำไมที่ผ่านมา ไม่มีความหมายอะไร เอาเสียเลยจริงๆ
    เดือนร้อนก็เรา อะไรก็เรา เฮ้อ

19. witarn

355
    8
    0
    เป็นเหมือนกันเลย แต่ก็พยายามหาอะไรทำก็ได้ครับ จะได้ไม่คิดมาก ซักวันจะยอมรับมันได้ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเลิกรักเค้านะ แต่จะชินกับสิ่งที่เค้าเป็น แล้วเราจะไม่เจ็บอีก มันจะยังคงเหลือแค่ความผูกพันธ์ ความคุ้นเคยที่พร้อมจะให้ความช่วยเหลือยามเค้าลำบากแค่นั้นเอง สู้ๆครับ

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ทำใจแล้วครับ สนุกกับชีวิตรถซิ่งดีก่า สาย 1 racing

21. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อ่า ถูกต้องที่สุดเลย รถเค้าไม่หักหลังเรา เรารักเค้า เค้าก้อดีกะเรา ไม่เหมือนคน กลับหักหลังเราได้ ดีกลับเค้าแล้วไง เหอะๆๆๆ เจ็บได้อีก

รักรถดีที่สุดค่ะ อิอิ

22. witarn

355
    8
    0
    ยินดีด้วยคร้าบ....แต่ไปซิ่งระวังๆ หน่อยก้ดีครับท่าน ของผมโดนปาดหน้ามา ยังซ่อมไม่เสร็จเลย แงๆๆๆ

23. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เศร้าอะ ก้าวเร็วเกิน เฮ้อ

ชม.บินก็สูง แต่พลาดเรื่องเดิมๆตลอดเลย
    :cry:

24. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    :D:D:D สงสายคงต้องทำใจต่อไปครับ เฮ้อ พูดแล้วเศร้าจัง แต่ยังไงก็ช่างมานเหอะ คืนนี้ไปหาไรสนุกสนุกทำดีก่า สักรอบ สองรอบ ออกกำลังกายหน่อย

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องเลยครับพี่ จะเหลือแต่ความผูกพัน ต่อให้เค้าทำกับเรายังไง ก็ไม่เจ็บเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่เรานี่แหละ จะอยู่ข้างๆๆเค้าตอนที่เค้ามีปัญหาหรือไม่มีใคร เราทำได้คือ ช่วงเหลือเค้าให้กำลังใจเค้าก็พอครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้ผมก็เป็นแบบนี้แหละครับ อยู่กับรถดีกว่า สนุกกับมัน เราให้ไปได้เต็ม100 แล้วไม่ต้องกลัวมานั่งเสียใจด้วย เรารักรถ รถก็รักเราครับ ( ไม่รู้คนอื่นคิดยังไงนะ แต่ผมว่ารถกับเราสามารถสื่อสารกันได้ )
    ตอนนี้ก็มีแต่รถนี่แหละครับ ที่ช่วยทำให้ผมดีขึ้น

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนเราเผลอได้ พลาดได้ครับ อย่าคิดมากเลย เดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ สู้ๆๆๆนะ

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอให้กลับมาหล่อไวๆๆๆครับพี่ ยัด6เกียร์ไปเลย:D:D:D

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปแถวไหนอ่ะครับ มีที่ออกกำลังกายตอนกลางคืนด้วย:D:D:D อยากแข็ง..........แรงมั้งครับ ( อย่าคิดมาก ) :D:D:D

30. ake_mae

98
    16
    0
    -ขอบคุณครับ
    ความรักนี้ ออก แบบ ไม่ได้ ไม่มีใครกำหนด ความรู้สึกดีๆ เท่านั้น ตอบทุกอย่างได้ในช่วงเวลาที่ผ่านมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้