เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ขอบคุงก๊าบบบ :):):)

2. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ถ้าสมมติทุกคน - พ้นทุกข์ - กันไปแล้ว กระทู้นี้คงเหงาเนอะ

3. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ผมว่าเพื่อนเราทุกๆคนก็จะปลอบเราให้เลิกคิด แต่ความเป็นจริงมันเลิกอยาก มันเหมือนกับสารเสพติด น่าเศร้านะครับ
    เพราะเมื่อเรามองไปทางไหน หยิบจับอะไร ก็จะนึกถึงสิ่งที่เคยทำด้วยกัน นานมากกว่าจะลืมได้ แรกๆก็เหล้า ต่อไปก็งาน งาน งาน

4. ping16

ping16 New Member Member

6
    0
    0
    อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดห้ามกันไม่ได้

5. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    คงไม่หรอกครับคุณลูกแก้ว อย่างน้อยผมคนนึงแหละจะคอยติดตามกระทู้นี้ เรื่องของเราจบ มันก็จะไปเกิดกับคนอื่นๆอีกไม่มีที่สิ้นสุด ผมว่านะ กระทู้นี้ทำให้ผมคิดได้และเป็นคนเดิมได้ในวันนี้ ก็จะคอยให้กำลังใจเพื่อนๆอยู่ที่นี่เป็นการตอบแทนก็แล้วกันครับ :):):)

6. ValenTine[using]

ValenTine[using] New Member Lady Member

11
    1
    0
    ตกลงเลิกกับแฟนแล้วหรอคะ

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เง้อ เศร้าใจได้อีก แง้วๆๆๆๆ

8. Ecstasy

1,920
    82
    48
    100 คนพูด เข้าหูซ้ายทะลุหูขวา

ไม่ทำซะอย่าง มันก็จมอยู่กะอดีต

บอกแล้ว บทจะตัด ทำใจได้อะ

มันทำได้อย่างเหลือเชื่อ

พอนึกย้อนกลับไป "โห กูทนขนาดนี้เลยเร๋อวะเนี่ย"

9. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    กว่าจะถึงจุดนั้น...คงถึงลิมิตของคนๆนั้นจิงๆอ่าคับ

10. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เป็นไงบ้างครับพี่ดิ้ล

11. vividchy

vividchy New Member Super Moderator VIP

14
    1
    0
    เห็นด้วยมั๊กๆๆ
    แต่ตอนนั้นเราก้อพยายามคิดนะว่า แต่ก่อน...ไม่มีเค้าเรายังอยู่คนเดียวได้ ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย แค่ไม่มีเค้าคนเดียวทำไมเราจะอยู่ไม่ได้
    นานา จิตตัง อ่ะ

12. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมอีกคนนึงครับ ที่จะอยู่กับกระทู้นี้ ถึงตัวผมเองจะดีขึ้นหรือไม่เศร้าแล้วก็ตามครับ จริงๆๆผมเข้ามาทุกวันเลยนะ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่า เว็บมันข้างหรือคอมผิดปกติ เลยตอบใครไม่ค่อยได้ แต่ไม่ว่ายังไง ก็จะพยายามเข้าทุกๆๆวันครับ และก็จะคอยเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆๆทุกคนครับ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ จะมีอยู่ช่วงเวลานึง ที่ไม่ว่าเราจะทำอะไรก็จะมีแต่ภาพในอดีตที่เคยทำด้วยกัน แต่ถ้าพอเราหาไรทำหรือมีไรทำแล้ว มันก็จะทำให้คิดถึงเค้าน้อยลงครับ อย่างผมตอนนี้ ทำงานอย่างเดียวเลย เลยไม่ค่อยไม่มีเวลามาคิดสักเท่าไร จะบอกว่าไม่คิดมันก็เป็นไปไม่ได้ แต่แค่คิดน้อยลงครับ แต่ก็ดีนะครับ ทำให้เราลืมไปช่วงนึงได้

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขึ้นอยู่กับใจของแต่ละคนด้วยมั้งครับ ว่าจะทำใจได้เร็วขนาดไหน และเจอเหตุกาณ์อะไรมา มันก้มีส่วนนะ ที่ว่า จะทำให้เราตัดใจเร็วหรือช้า ขนาดไหน เราจะอยู่กับอดีตหรือปัจจุบัน ครับ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้ก็เรื่อยๆๆอ่ะครับ ช่วงนี้เริ่มดีขึ้นล่ะ ขอบคุณครับ ยังไงก็สู้ๆๆนะ

16. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ทุกครั้งเวลาที่เราเริ่มจะตัดใจ

ด้วยการคิดว่า "โห ทำแบบนี้เกินไปละนะเว้ย ไม่เอาแล้ว"

ก็จะมีเสียงเล็กๆ บอกเราว่า "แต่บางทีเค้าก็...... (สิ่งที่เราเห็นว่ามันดี ถึงจะคิดไปเองก็เถอะ)"

นี่คือเหตุผลที่ ทำไมเราตัดใจไม่ได้ซ๊ากที

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นั่นนะสิครับ ทุกครั้งที่เราบอกพอ ก็จะมีความรู้สึกอีกอย่างที่ยังรู้สึกนิดๆๆ บอกว่า ให้โอกาสเค้านะ อีกนิดนึง แต่ก็ถ้าคนเราหมดลิมิตแล้ว บอกตัวเองว่าพอ ไม่อยากเจ็บแล้ว และเราสามารถที่จะอยู่คนเดียวได้ เราก็จะเดินออกไปจากชีวิตเค้าเอง ความรู้สึกมันจะเป็นตัวบอกครับ

18. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ใช่เลยครับ ช่วงนี้ พยายาม อย่างเต็มที่ พอถึงจุดๆ นึง ก็ต้องกลับมาเริ่มทำใหม่
    และ แย่ลงทุกครั้ง
    เฮ้อ ความรุ้สึกนี้ ผ่านยาก เอาเรื่องสำหรับผม

19. ping16

ping16 New Member Member

6
    0
    0
    แล้วมันก็ถึงวันนี้จนได้วันที่เค้าโทรมาบอกว่าเค้าจะแต่งงาน ผมคบเค้ามา4ปีรักและดูแลทุกอย่างอาจมีบ้างที่ผมไม่มีเวลาให้เพราะงานมากแต่ผมไม่เคยคิดจะมีคนอื่นอาจเป็นเพราะผมไว้ใจมากเกินไปทำให้เค้าคบกับผู้ชายคนนั้นผมมารู้อีกทีเมื่อตันเดือน ก.พ.ว่าเค้าคบกันได้4-5เดือนแล้วผมเจ็บมากแต่ผมก็ทำใจมาตลอดจนถึงวันนี้แต่ดีที่ผมได้อ่านกระทู้ต่างๆของพวกคุณทำให้ผมมีกำลังใจถามว่าเสียใจไหมเสียใจคับแต่ผมต้องอดทนให้ผ่านไปให้ได้ ผมขออยู่กระทู้นี้ด้วยคนนะคับ

20. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แบบเพลงเลย

แค่ 1 นาที

ทำใจไว้แล้วว่าจะโกรธ จะไม่คุยด้วย

พอโทรศัพท์มา (ถึงจะลบเบอร์ไปแล้ว แต่มันก็ไม่เคยลบไปจากใจ)

ใจก็เต้นแล้ว เฮ้อ

PS : ระลึกความหลัง ดีใจที่พ้นมาซะได้

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ถูกต้องที่สุดเลยค่ะ คุณลูกแก้ว

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆครับ ยังไงก้ยังมีเพื่อนๆๆในนี้ที่คอยให้กำลังใจตลอดครับ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนผมเลย ไว้ใจมากเกินไป พอไว้ใจเค้า เค้าก็ทำลายมันลงไป ยังไงก็สู้ๆๆนะครับ เพื่อนๆๆในนี้ทุกคนพร้อมจะให้กำลังใจ ให้คำปรึกษาเสมอครับ ทุกๆๆคนในนี้เจอเหตุการณ์ที่ทำให้เรา รู้สึกเจ็บมาทั้งนั้น ถ้าไม่มีใครรัก เราก็รักกันเองก็ได้ครับ เมื่อก่อนเรายังอยู่ได้เลยคนเดียว แล้วทำไมตอนที่ไม่มีเค้าแล้วเราจะอยู่ไม่ได้

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลบจากโทรสับง่ายนิดเดียว แต่ถ้าลบออกจากใจ เนี่ยยากที่สูด................

บางทีอาจจะลบไม่ได้เลยก็ได้ครับ

25. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

จริงๆ.....อย่างที่ คุณดิ้ล ว่าเลยคับ

ลบจากใจ ไม่ได้เลยสักที.....

ทุกๆอย่าง ยังประทับอยู่ในใจนี้ เสมอเลยคับ.......

เฮ้อ..............:cry:

26. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ขอบคุณ เช่นกันครับ
    10 ปีแล้วที่อยุ่ ด้วยกันมา อธิบาย คง ยาว ไม่มีวันจบ
    สิ่งที่ปรากฏวันนี้ คือ" เข้ากับเพื่อนและที่บ้านของ เค้าไม่ได้ " แต่ก่อน ไม่ใช้อย่างนี้
    เป็น เรื่องที่สามารถ เปลี่ยนได้ ในระยะเวลา 2 เดือนอย่างไม่น่าเชื่อ
    ผม คงไปสร้างความอึดอัด ให้เค้า เอง ล่ะ
    ตอนนี้ ใกล้ ถึงจุด จบ แล้ว ยังทำใจไม่ได้เลย เฮ้อๆๆๆ:cry:
    ทำไม ต้องเกิด ขึ้น ด้วย ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ:cry::cry:

27. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อยากระบายหน่อยนะครับ บางทีมันอาจจะไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้ก็ได้นะครับ

ก่อนหน้านี้ได้รู้จักคนนึงผ่าน hi5 ก็คุยเรื่อยมานะครับ และแล้วเมื่อคืนเค้าก็ชวนผมไปเที่ยว ที่ผับแห่งนึงหลังห้างเอสพานาร์ด ผมก็ไปกับเค้า ตอนขับรถไปเค้าก็คุยกานปกติ แต่ตอนอยู่ในผับ เหมือนผม หลุดวงโคจรไปเลยอะครับ กิงน้ำคนเดียว ยืนเต้นอยู่คนเดียว ทามไมคนบางคนเวลาเจอหน้ากานทามไมต้องตัดสินกานแบบนี้ด้วยอะ ไม่เข้าใจเยยจิงจิง อย่างนี้สับสนครับ ไม่รู้ว่าจาเอาไงดี เจอแบบนี้มาเยอะมาก เซงสุดสุดเยย เปงเพราะ ตัวอ้วน ใส่แว่น หน้าตา ไม่หล่อป่าวอะ หรือ ว่าเราไม่ได้ขับรถหรู ราคาเปงล้านไปเที่ยว
    ที่บ่นบ่นมาตอนนี้ก็ทำใจได้ปามาน 70 % แล้วอะครับ บ่นแค่นี้ละครับ บ่นเยอะ เซงเยอะ

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เสียใจด้วยนะคะ แต่ก้อต้องเข้าจายอย่างนึงอ่านะคะ ว่า สาวๆแบบนั้น เค้ามีตัวเลือกเยอะอ่าค่ะ ยิ่งใน Hi5 ม่ายต้องห่วงเลยค่ะ ตัวเลือกเพียบ แต่ไม่รู้นะ แฟงอาจมองโลกในแง่ร้ายกับเพื่อนๆในนั้นหรือเปล่า แฟงคิดว่า คนเราคบกานเจอหน้ากานทุกวัน ยังหลอก+โกหกกันได้เลย แล้วประสาอารายกะคนในเนท ที่เค้าจะไม่หลอกเรา แฮะๆ แต่สำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใน RCWEB ยังไงๆสักวันก้อต้องเจอกานที่คลอง 5 อยู่แล้ว อิอิ แบบว่าคนละฟิลลิ่งอ่าค่ะ แฟงสบายจายมากกว่านะคะ ที่ด้ายพิมระบายในกระทู้นี้

ขอบคุณพี่ดิ้ลมากๆๆๆๆ นะคะ ที่คอยรับฟัง+ปลอบใจ น้องๆตลอดเลย ขอให้ผลบุญนี้ ทำให้พี่มีความสุขมากๆนะคะ :)

29. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เราก็อ้วนนะ แต่หน้าตาดี 55+ (คือก็ไม่ได้หลงตัวเองหรอก แต่รูปมันดูดีจริงๆ 55+)

ทุกวันนี้ เราเลือกที่จะบอกคนที่เรารู้จักจากอินเตอร์เน็ตทุกคนว่าเราอ้วน

ให้เค้ารู้ไปเลยว่าเราเป็นยังไง มันเป็นสิ่งที่เราเปลี่ยนไม่ได้

ก็มีทั้งๆที่เราบอกว่าเราอ้วน พอเจอกันแล้วเค้าก็หายไปเลย

ก็...ไม่รู้จะทำไง

กรูอ้วน หุ่นไม่ดี

แล้วนิสัยกรู ที่เมิงบอกชอบนักชอบหนาเนี่ย มันเลวร้ายกว่าอีกเหรอ (วะ)

30. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เรื่องของเรื่องคือเค้าดันรู้จักกับเพื่อนผม รุ่นน้องผม ด้วยนะครับ มานเลย เสียฟามรู้สึกเปงพิเศษ แต่ก็ช่างมานเหอะครับ ถ้าผมเบื่อก็เอารถออกไปวิ่งเล่นบ้าง ดูการกุศลบ้าง ( ขาซิ่งคงรู้นะครับ ว่าคืออาไร ) หายเซงก็กลับบ้านมานอนต่อ

ปล. คุง ลูกแก้ว เด็ก สตรี วิท์ 1 ป่าวครับ แต่ก่องชอบไปเหล่ ญ แถว แมคโดนัล แถวนั้นอะครับ

ขอบคุงทุกคนมากนะครับ ที่มาอ่านกระทู้ ของคนบ้าบ้าบอบอ อย่างผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้