เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ฮ่าๆๆๆ นู๋แฟงจะบ้าไปแล้ว วาเลนไทน์มีแต่คนเค้าบอก รัก กัน แต่แฟงกลับบอก เลิก เค้า ฮ่าๆๆๆ นอนร้องไห้ทั่งคืนเลย

2. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    มันก็คือวันธรรมดา

ถ้า 14 กุมภา ไม่ใช่วันวาเลนไทน์ มันก็เหมือนกะวันธรรมดาทั่วไป เหมือน 1 กันยา 2 กันยา 3 กันยา

เหมือนวันพระ ที่หมุนเวียนไปเรื่อยๆ ไม่ตรงกันซักเดือน แล้วแต่ข้างขึ้นข้างแรม

ทำไมเราจำวันพระไม่ได้

ทำไมเราไม่เอาวันพระมาเป็นวันสำคัญมั่งง่ะ

ทำไมเราไม่ตั้งหน้าตั้งตารอวันพระ

ทำไมเราไม่นั่งถอนหายใจในวันพระว่าวันนี้จะมีใครมาให้ดอกบัวมั๊ย

ทำไมเราไม่นั่งคิดและรอคอยว่าจะมีคนชวนเราไปวัดมั๊ยน๊า

ทำไมเราไม่น้อยอกน้อยใจในวันพระ

ทำไม.......

มีวันพระแค่ 4-5 วัน ที่เราจำ เพราะมันหยุด มาฆบูชา วิสาขบูชา เข้าพรรา อาสาฬหบูชา ออกพรรษา หมดและ

เพราะว่ามันไม่เกี่ยวกะความรู้สึกของใจไง

คนเราเอาความสำคัญไปให้วันวาเลนไทน์เอง

90% ของคนที่ลูกแก้วรู้จัก เมื่อวานนี้อยู่กะเพื่อน กินเหล้า อยู่บ้าน

7% น้อยใจโชคชะตา จมกะตัวเอง คิดไปร้อยแปด จิตตก

3% มีนัดกะคนพิเศษ

เราเลือกได้นี่นาว่าจะทำยังไง

PS : อ่านไป อ่านมา งงกันบ้างปะเนี่ย อิอิ >____<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2008
  3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ สีดำมันทำให้สีขาวขุ่นลง แต่ถ้าความรักเราเป็นสีขาว ที่บริสุทธิ์ยังไง แต่ถ้าคนบ้างคนเค้าไม่เห็นหรือมองข้ามมันไป เค้าอาจจะไปเลือกคนที่มีสีขุ่นหรือสีดำก้ได้ครับ :sad::sad::sad:

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเย็นๆๆครับ สู้ๆๆครับ เดี๋ยวก็ผ่านมันไปได้ ไม่อยากเกินความสามารถเราหรอกครับ เอาใจช่วยครับ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คิดแบบ คุณลูกแก้ว ก้ดีเหมือนกันครับ ไม่ทำให้คิดมากดี ผมนี่แหละคนนึง ที่ไม่ได้ไปไหน เลิกงานเสร็จ แวะไปซื้อแฟ้มเอกสารแล้วก็กลับบ้าน ไม่ได้ไปไหน หรือ มีนัดกับใคร ยังต้องนั่งกินข้าวคนเดียวเลยครับ
    แปลกเนอะคนเรา คนบ้างคนนั่งกินข้าวคนเดียวได้ไม่ว่าวันไหนๆๆ แต่บ้างคนเพิ่งจะกินข้าวคนเดียวไม่ได้เมื่อตอนโต ต้องมีคนกินด้วยตลอด ทั้งๆๆที่กินคนเดียวมาเกือบครึ่งชีวิตล่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกัน แล้วก้จะมีบางคนที่สงสาร เหนเค้ากินข้าวคนเดียวไม่ได้ เลยต้องไปกินด้วย อยากมีคนที่สงสารผม ไปกินข้าวกับผมมั่งจัง เพราะตอนนี้ยังกินข้าวคนเดียวอยู่ สงสัยมื้อนั้นคงเป็นมื้อที่อร่อยน่าดู:sad::sad::sad:

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อันนี้ถามเพื่อนๆๆ นะครับ ว่า จะมีใครในโลกใบนี้ให้สิ่งของมาใช้ แบบไม่หวังผลตอบแทนมั้งไหมครับ แบบให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจอ่ะครับ คนที่ให้คือ แบบเพิ่งสนิทด้วยไม่นานนะครับ

( นอกจากคนให้เค้าเหลือจริงๆๆอ่ะครับ อันนี้ไม่นับนะครับ ) อันนี้อยากรู้ความคิดเหนเฉยๆๆนะครับ

7. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    นอกจาก พ่อ แม่ ก็ยังมองไม่เห็น แฟนยังต้องการสิ่งตอบแทนเลย (ความรัก และการเอาใจใส่)
    หรือมี แต่ คงหายากพอสมควร

8. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เบื่อเบื่อ ทีไรชอบเข้ากระทู้นี้ทุกทีเลย เหมือนมาระบายเลยอะครับ เฮ้อ พรุ่งนี้ก็วันเกิดแล้วครับ แก่ขึ้นอีกปี + โสดต่อไปอีก ปีหรือป่าวหว่า

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ ขนาดเราทำดีกับแฟนเรา ก็อยากให้แฟนเราทำดีกับเราบ้าง รักเราบ้าง ใครจะใจดีขนาดนั้น จริงไหมครับ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แฮปปี้เบริดเดย์ครับ ขอให้มีความสุข มากๆๆครับ และก็ขอให้เจอคนที่เรารักเค้า และเค้ารักเรานะครับ

ขอให้เจอรักแท้ครับ บางทีพระเจ้าอาจจะส่งเค้ามาเป็นของขวัญวันเกิดก็ได้ครับ

11. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    สุขสันต์วันเกิดครับผมๆๆๆ มันไม่แน่ไม่นอนหรอกคร้าบบบบบบ อาจจะไม่โสดก้อได้ อุๆๆ

12. Jesus_RG

515
    36
    0
    พี่ดิ้ลสู้ๆนะพี่ เหนื่อยจับจิตตตต.....

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ สู้ๆๆน้องชาย ขยันๆๆทำคะแนนเข้าไว้ สักวันเค้าต้องเห็นเราบ้างแหละ ทำให้เค้ารู้ว่าเรารักเค้าขนาดไหน

14. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณครับพี่... สู้ๆคับ

15. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    มาอ่านตอบไปได้ไม่นาน ก็มาเจอกับตัว ไม่ยากครับ เดี๋ยวจะทำมันทุกวันเลย เผื่อมันจะเจอคนดีดีที่เข้าใจเราซะบ้าง

16. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอโทษนะคะ คุณชื่อ แพน อ่าเปล่าค่ะ :confused:

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม ทำให้เค้ารู้สึกให้ได้ครับ แล้วความรู้สึกที่เค้ารับรู้จะทำหน้าที่ของมันเอง

18. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหนื่อย.........จนน้ำตาไหล เฮ้อ.......

19. Jesus_RG

515
    36
    0
    บอกเค้าไปแล้วครับพี่ดิ้ล.... แต่ในไฮ5 นะ ไม่รู้ผลจะออกมายังไงเหมือนกัน

20. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ขอโทษเพื่อนร่วมชะตากรรมทุกๆท่านครับ ที่ผมหายไปนาน มาอัพเดทล่าสุดครับ เธอถุกมันทิ้งไปแล้วเมื่อตอนปีใหม่ รวมเวลาได้ 5 เดือนเองที่เค้าไปอยู่ด้วยกัน เชื่อมะทุกท่าน มันไม่ให้เงินเธอใช้เลย หลายครั้งที่โทรมาขอกับเรา ก็ให้ไปเพราะว่าสงสาร ทั้งค่ากินค่าเทอม หลังจากเธอเลิกกะมันเธอก็เปลี่ยนไปอีกครั้ง คราวนี้กลายเป็นคนคบไม่เลือก ล่าสุดเมื่อตอนต้นเดือนขอร้องให้เราพาไปเที่ยวก้เลยไปจองที่พักเตียงคู่ไว้ต่างคนต่างนอน พอดีเธอมีเพื่อนชายอยู่ที่นั่น ดันดทรนัดมาตอนตี2แล้วมานอนห่มผ้าคุยกันบนเตียง โห....เจ็บครับพี่น้อง โทษผู้ชายไม่ได้เลย เพราะเค้าบอกว่าเราเป็นพี่ มันไม่รู้หรอกว่าเราเคยเป็นใคร ก็เลยจะเช็คเอ้าท์ เท่านั้นแหละมันรู้มั้งรีบเผ่นไปเลยพอเธอโทรตามมันก็ไม่รับสาย เพิ่งเห็นกะตาหลังจากที่ได้ฟังจากคนอื่น ว่าหลังจากเลิกกะเราไปแล้วเอกลายเป็นคนใจแตก คบคนไม่เลือกเอาซะเลยจริงๆ ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังครับ :cry::cry::cry:

21. witarn

355
    8
    0
    หลังจากหายไปนาน กะลังตามอ่านอยู่นะครับทุกท่าน และขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่แสนดีทุกท่าน ที่ทำให้ผมเข้าใจกับชีวิตมากขึ้น ตอนนี้ผมเข้มแข็งขึ้นเยอะ และไม่กลัวที่จะสูญเสียแฟนอีกต่อไป

22. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้คับๆพี่วิตาล... คนเรามีลิมิตของตัวเราเองครับผม

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เป็นผมคงออกตั้งแต่ มันมาแล้วอ่ะครับ พี่วิตาลโดนแต่ละอย่าง สุดมากๆๆๆ ความอดทนต้องมีพอสมควรเลย แต่ก็อย่างว่าแหละ ถ้าเรารักแล้ว เราก็อดทน แต่ความอดทนทุกคนมีลีมิต อยู่ที่ว่าจะหมดเมื่อไรเท่านั้นเอง ผมคงรับไม่ได้ตั้งแต่คำว่าพี่ชายแล้วอ่ะครับ ทำไมคนเรามักจะมองข้ามคนที่ดีๆๆๆไป และจะมาเสียใจต่อเมื่อคนนั้นเดินจากเราไปแล้ว

ขอบคุณครับที่ติดตามอ่าน เวลามันช่วยได้จิงนะครับ จากที่เคยอ่อนแอ จะตายให้ได้ แต่เดี่ยวนี้ เพื่อนๆๆอีกหลายคนรวมถึงตัวผมด้วย ได้เข้มแข็งขึ้น บางทีสามารถอยู่ได้โดยไม่มีเค้าอยู่ แต่ถ้าถามว่า ยังรักเค้าอยู่ไหม รักครับ และก็จะรักเค้าตลอดไป แต่ในเมื่อความเป็นจิงมันไม่ใช่ ก็เก็บเค้าไว้ในใจดีกว่า

24. witarn

355
    8
    0
    ตอนแรกไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้ อีกอย่างเราเลิกกันนานแล้ว แค่พากันมาเที่ยว เราก็อยากไปที่นั่นพอดี นึกว่าจะมานั่งคุยกันเพราะเค้าขอเราเองว่าเพื่อนจะมาหา ดันมาทำแบบนี้ผมเลยอยู่ไม่ไหว กะจะเช็คเอ้าท์ไปเลย แล้วให้มันจะทำไรกันก็ทำไป แต่กลับเองละกัน ผู้ชายมันเห็นเราทำท่าแบบนั้นมันเดินจ้ำอ้าวไปเลย คงรู้แหละว่าไม่ใช่พี่แล้วหละ ตามเหตุผลแล้ว เราโทษไม่ได้หรอกเค้าไม่รู้ คนของเราเองแหละให้เค้านอนลงบนเตียง ผู้ชายจะเปิดไฟแต่เธอบอกว่าจะเปิดทำไมพี่เค้านอนอยู่แล้วก็คลุมผ้าห่มเลย ได้ใจมะครับทุกท่าน สุดจิงอดีตแฟนคนนี้ :confused::confused::confused:

25. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณคร้าบท่าน สู้ๆเช่นกันครับ หลังพายุที่บ้าคลั่ง ยังมีท้องฟ้าที่สดใสเสมอครับ เอาใจช่วยเสมอ

26. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    สู้ ๆ นะครับ ยังไงต้องผ่านมันไปให้ได้ ผมคนนึงล่ะ เอาใจช่วย พี่วิตาล เสมอนะครับ !

27. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณครับท่าน :):):)

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมากเลยครับ บางทีอ่ะเราเสียคนที่เรารักไป เค้าทิ้งเราไปมีคนอื่น แต่กว่าจะรู้ว่าใครที่รักเค้ามากที่สุด เราก็สามารถยืนด้วยตัวเราเองได้แล้ว สามารถที่จะอยู่ได่โดยไม่มีเค้าแล้ว จากเมื่อก่อน ที่จะแทบบ้าตาย แต่เดี่ยวนี้เราเข้มแข็งกว่าเมื่อก่อนได้ อยู่คนเดียวได้ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะเกลียดเค้า หรือ ไม่รักเค้านะ แต่ถ้ายังอยู่แบบมีเค้าอยู่และอยู่ด้วยความเจ็บปวด อยู่แล้วโดนทำร้าย แบบนี้ไปซะดีกว่าครับ ไม่แน่นะ การที่เค้าทิ้งเราไป เราออาจจะเจอคนที่รักเราจิงๆๆ รักด้วยความบิสุทธิ์ใจ ไม่ทำให้เราเสียใจ รักเราที่ตัวเรา ไมได้รักที่ภายนอก หรืออาจจะเจอเนื้อคู่ก็ได้ครับ เวลามันยังหมุนเลย แล้วทำไมเราต้องย้ำอยู่กับที่ด้วย
    เราก็ควรเดินก้าวต่อไปข้างหน้า อดีตที่ผ่านมาก็ถือว่ามันเป็นครูของเรา ที่สอนให้เราอย่าไว้ใจใครง่ายๆๆ
    ชีวิตมันต้องเดินต่อไปครับ ตรสบใดที่เราไม่ยอมแพ้ ผมเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ สู้ๆๆๆ

29. witarn

355
    8
    0
    เหมือนอย่างที่ท่านพูดเป๊ะ ไม่ได้รักแต่ก็ไม่ได้เกลียด แค่ห่วงเค้าเท่านั้นเอง ส่วนผมตอนนี้จะมีเธอหรือไม่ก็ไม่สำคัญอีกแล้ว

30. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    :D
    :Dใจเกินร้อยไปแล้ว หลุดจากความทุกข์ ขอให้มีความสุขครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้