เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    อีก 10 วันก็ถึงแล้ววันที่หลาย ๆ คนให้ความสำคัญ และก็มีคนสมหวังในสิ่งที่ต้องการ และอีหลาย ๆ คน
    ก็ผิดหวังเช่นกัน สำหรับตนเองก็เป็นวันธรรมดา ๆ วันหนึ่งเท่านั้นเอง แต่อยากให้เพื่อน ๆ ทุกๆ คนได้สมหวัง
    กัน และมีความสูขทุก ๆ คนสำหรับคนที่ผิดหวัง ก็อย่าท้อนะครับ ชีวิตยังเป็นของเรา ไม่มีใครหรอก
    ที่จะโชคร้ายตลอด ปรับตัวให้เข้ากับ สิ่งแวดล้อม แต่อย่าเปลี่ยนตนเองเข้าไปในสิ่งแวดล้อม แค่นี้ก็มีความสูข
    มากมายแล้วครับ :)

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    วันแห่งความรัก ฉันมีให้เธอทุกวัน ไม่ว่าจะวันไหนๆ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ไม่เป็นไรครับ รู้ว่าพลอยยุ่งๆๆ กก้ดีนะถือว่าเป็นการให้กำลังใจตัวเองดี ไม่มีใครรัก รักตัวเองก้ได้
    ใครที่เค้าไม่สนใจเรา เค้าไม่รักเราก้ปล่อยเค้าไป ในเมื่อเราทำดีที่สุดแล้วเค้าไม่เหนค่า ต่อให้เราทำดีขนาดไหน เค้าก็คงไม่เหนเราในสายตาหรอกครับ เหนื่อยก้หยุดพัก หายแล้วค่อยลุยต่อ หรือจะเลือกอยู่คนเดียวก้ดีเหมือนกัน สู้ๆๆครับ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม สำหรับผม เมื่อก่อนตอนที่ผมคบกับแฟนผมเคยคิดนะ ว่ามันไม่สำคัญอะไร แต่พอตอนนี้ไม่มีเค้าแล้ว ความรู้สึกกลับเปลี่ยนไป กลับคิดว่าทำไมเราไม่เหนค่าของวันนี้ เมื่อก่อนไม่เคยเข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงเลย เดี๋ยวเข้าใจล่ะ อยากย้อนเวลากลับไปได้ มันก้สายไปแล้ว ทำไรก้ไม่ได้ ได้แต่นั่งนึกถึงอดีตที่ไม่มีวันเหมือนเดิม แค่ดอกไม้ดอกเดียว เราให้คนที่เรารัก ผมว่าแค่นี้เค้าก้ดดีใจสุดๆๆแล้วครับ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่เลยครับ กล์อฟ เรารักเค้าทุกวัน ไม่มีวันไหนที่เราไม่รักเค้า และจะรักตลอดไป แต่นี่คือใจของเรา

แล้วในใจเค้าล่ะ เคยรักเราไหมและจะรักเราสักกี่วัน

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    :cry::cry::cry:​

7. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    สู้ๆคับทุกๆท่านนน ผมก้อจะสู้.....

8. Jesus_RG

515
    36
    0
    ถ้าเหนื่อยก็หยุดพักก่อนครับพี่.....

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ พี่ก้หยุดล่ะ เหนื่อยมากๆๆ สิ่งที่เราคิดหรือสิ่งที่เราอยากให้เป็น ในเมื่อมันไม่ใช่จิงๆๆ ฝืนไปก้ไม่มีประโยชน์ มีแต่จะทำให้ตัวเราเองเจ็บเป่าๆๆ ในเมื่อเค้าจะไม่เหนเราในสายตาก้ไม่เปนไร ต้องมีสักคนแหละที่เค้ารักเราจริงๆๆ แต่ถ้าพระเจ้าสร้างให้เราอยู่คนเดียว เราก้ต้องอยู่คนเดียวก้ได้ ไม่ตายหรอก

สู้ๆๆครับ ตราบใดที่เรายังมีกำลังใจ ตราบใดที่เรายังสู้ จะไม่มีวันแพ้ครับ สู้ๆๆครับ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้ไปเจอบทความมาบทความนึง เค้าบอกว่า ความรักเหมือนกับการหาที่จอดรถ ถ้าเราเจอที่จอดรถ แต่อาจจะเป็นมุมที่ไม่ดี เราก็คิดว่าเราอาจจะหาได้ที่ดีกว่า แต่พอเลยไปแล้วกลับไม่มีที่ให้จอดหรือที่จอดมุมน่ากลัวกว่า พอเราย้อนกลับมาที่ ที่เราเจอ ก็ ม ค ป ด ( หมาคาบไปแด็ก )แล้ว ก้หมายความว่าถ้าเราเจอคนๆที่จิงใจกับเรา แล้วเราคิดว่าเราหาได้ดีกว่าคนนี้ แล้วพอเราไปจากเค้า ไปลองคบกับคนอื่น แล้วมันไม่เป็นอย่างที่เราคิด พอเรากลับมาหาคนๆๆนั้น เค้าก็ไปคบกับอื่นเล้ว เราจงพอใจในสิ่งที่มีอยู่ ดีกว่าจะไม่มีอะไรเหลืออยู่เลย

ถ้าเราคิดว่า เราทำดีกับเค้าแล้ว ทำดีที่สุดแล้ว แต่มันอาจจะยังไม่ดีพอสำหรับเค้า อย่าไปเสียใจเลยครับ

ยังมัคนที่รักเราอยู่ 2 คน คือ พ่อกับแม่เรา ยังไงเค้าทั้ง 2คน ก้จะรักเราอย่างจิงใจ และไม่มีวันถอดทิ้งเรา

เป็นอันขาด และถ้าการจากลา เป็นทางออกที่ถูกที่สุด บางทีมันอาจจะเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเราก็ได้ครับ

11. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48

ไปคิดว่าเราไม่ดีพอกะมันทำไม

ทำไมไม่คิดว่าคนแบบมันอยู่ในตม ไม่ดีพอกะเราตะหาก

เพื่อนเราหลายคน เลิกกะแฟนก็โทษตัวเอง

"ทำไมเราทำไม่ดีเหรอ เราไม่ดีกะเค้าตรงไหน คนใหม่เค้าดีกว่าเรา"

ถ้าไม่ได้ทำเลวกะมันจริงๆ อย่าไปคิดอะไรเยี่ยงนี้เด็ดขาดเลย

ของแบบนี้อะ มันอยู่ที่ สันดาน ทำดีแค่ไหนมันก็ไม่มอง เพราะว่าสติสั่งให้รับรู้แต่ของพื้นๆ

ไม่มีใครอยากได้รักมาแล้วเสียมันไปหรอก ทุกคนทำดีที่สุดแล้ว ถ้าความดี สิ่งดีๆที่เราทำให้ มันยังไม่พอกะเค้าก้ไปหาคนอื่นเหอะคีบเพ่

12. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใกล้แล้วสินะคับ เอ้อ.......

13. numkung

367
    2
    0
    สวัสดีครับ แปลกไหม ถ้า.... เรามักจะได้ในสิ่งที่ชอบ แต่จะพลาดในสิ่งที่รัก
    อยากเจอใจจะขาด พอเจอแทบขาดใจ ( มันหนักกว่าเดิมทรมานมาก )
    ความลับที่คับอก ไม่สามารถที่จะบอก แม้แต่เจ้าตัวเค้าเอง..... ( เพราะ คำว่า เพื่อน )

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบประโยคนี้อ่ะครับ บางทีทำดีไปเค้าก้ไม่สนใจ แต่คนที่เค้ารักเลวแค่ไหนยังไงเค้าก้ยังรักเหมือนเดิม

ผมว่ามันต่างกันที่ เราทำดีให้ตายเค้าก้ไม่สนเพราะเค้าไม่ได้รักเรา แค่ถ้าคนที่เค้ารัก เลวขนาดไหนหรือ

มีแฟนอยู่แล้วยังมาหลอกเค้าอีก ถ้าเค้ารักไปแล้ว ยังไงเค้าก้จะรักก้หมือนเดิม พร้อมที่จะให้อภัยเสมอ แต่กับ
    เรามีแต่คำว่า " ไม่ และ เพื่อน" เท่านั้น

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นี่แหละครับความรัก บางทีความรักกับความเป็นจริงก็ไม่สามารถไปด้วยกันได้ครับ ผมเคยโดนคำพูดว่า

รักอย่างเดียวไม่พอหรออก พอตอนนั้นคิดว่ามันไม่พอยังไง แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ แล้วก้เป็นแบบนั้นจิงๆๆ แต่อันนี้จะขึ้นอยู่กับแต่ละคนด้วยนะครับ ว่า สิ่งแวดล้อม กับการใช้ชีวิตของเค้าเปเนยังไง

16. Jesus_RG

515
    36
    0
    พี่ดิ้ลครับ เดี๋ยวขอเมล หลังไมค์นะครับ อุๆ

17. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    นั่งกินเหล้าฟังเพลงที่บาร์ครับ ไม่ใช่ผับ เดี๋ยวก็จะคิดได้เอง

18. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ไม่เมามันคิดอะไรไม่ออก

19. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    หาใหม่คับ ทำไงได้ ทุกวันนี้ยังหาไม่เจอเลยยยยยยย

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่าสนครับ วิธีนี้ ผมเคยคิดว่า จะไปนั่งกินเหล้าคนเดียว เรื่อยๆๆ ชิวๆๆ แต่กลัวเหงาครับ ไม่รู้จะคุยกับใคร

แล้วไม่รู้ไปร้านไหนดีด้วย มีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ เอาแบบนั่งชิวๆๆที่บาร์ กินเรื่อยๆๆอ่ะครับ:D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆครับ ขอให้เจอเร็วๆๆครับ สาวๆเดี๋ยวนี้สวยๆๆทั้งนั้น แต่ที่เค้ารักเรานี่ทำไมมันหายากจัง ไม่เข้าใจ

22. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหอๆๆ.......สู้ต่อไปครับ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนไงมั้ง หายเหนื่อยยังอ่ะ หายแล้วสู้ต่อ ตราบใดที่เรายังมีรักอยู่

24. Ecstasy

1,920
    82
    48
    พรุ่งนี้ก็วาเลนไทน์แล้ว

ปีที่แล้วไปนั่งชิงชาสวรรค์ที่สวนลุมคนเดียว

เพื่อนบอก เมิงบ้าเร๋อ :D

เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนในกระทู้นี้นะคะ

รักไม่ใช่อากาศไม่มีใครคาดการณ์ได้หรอก

ไม่ใช่ว่า รักกันหวานชื่น ช่วงบ่ายจะมีหมางใจกัน นี่ก็เว่อร์ปาย

Love is more than just saying I LOVE YOU ความรักมันมากกว่าแค่พูดว่าฉันรักเธอ

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    http://bignose.exteen.com/20080121/endorphine

ฉันได้พูดคุยกับเขาแล้ว
    ได้เจอกับเขาคนนั้นของเธอ
    ก็บอกตรงๆ โกธรไม่ลงที่เธอได้เลือกเขา
    (*) เห็นแล้วเขาดีขนาดไหน แตกต่างจากฉัน..ที่ชีวิตวุ่นวาย
    ไม่โกธรเธอแล้ว เหมาะกับเธอก็เขานั้นคู่ควร
    ทั้งหมดใจก็ยังรักเธอเสมอ
    และเข้าใจเมื่อเธอเดินทางที่ดี ไม่อยากจะฉุดรั้งเธอ

(**) ดูแลรักเขาให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย
    ดูแลรักเขาให้ดีๆ และจากนี้ไปเรื่องนี้จะจบ
    ตัดใจเสียที เธอได้คนดีก็หมดเวลาฉัน...
    ตั้งแต่นี้ ฉันขอลาก่อน

รู้แล้วทำไมเธอเลือกเขา พอคุยกับเขาก็เลยเข้าใจ
    มันต่างกันไกล ไม่มีทางที่ฉันจะเทียบเลย
    (*),(**)

26. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ชอบประโยค...ของคุณลูกแก้วคับ ........ ความรักมันมากกว่า แค่พูดว่า ฉันรักเธอ

อีกไม่กี่ชั่วโมง...ก้อเข้าสู่วันวาเลนไทน์....แล้วนะคับ

เจ....ขออวยพรให้พี่ๆ น้องๆ ทุกๆท่าน มีความสุขมากๆ ในทุกๆนาทีที่ได้อยู่เคียงข้างกับคนที่คุณรักนะคับ

ส่วนคนที่ยังโสด....ก้อขอให้เจอะเจอ.....กับคนที่ใช่...เลยนะคับ

สาธุ......อิอิ

27. Jesus_RG

515
    36
    0
    ได้พักบ้างก้อดีขึ้นครับพี่ ช่วงนี้อะไรๆมาแบบ งงๆอ่ะคับ หุๆ สุ้ๆๆ พรุ่งนี้แว้ววว วาเลนไทน

28. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ไม่เข้าใจ ว่าทำไมพอเลิกกะแฟน ต้องมานั่งโทษตัวเอง เราแย่อย่างนั้น เราทำแบบนี้เค้าถึงไปจากเรา

มันทำไปแล้วอะ แก้ไขไรได้มั๊ย

คนทุกคนอะ เลือกใครซักคนมาเป็นแฟน มันต้องคิดแล้วคิดอีก ไม่ใช่ว่า ใครก็ได้ จริงปะ

คนที่เราเลือกมาเป็นแฟน มันต้องมีข้อดีบ้างแหละ

ถ้าเค้าเลือกเราไปเป็นแฟนเค้า แปลว่าเราก็มีข้อดี

ไม่มีใครทำให้เรารู้สึกด้อยค่าได้ หากเราไม่ยินยอม

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้วันวาเลนไทน์ แล้วครับ เพื่อนๆให้ดอกไม้ใครบ้างหรือบอกรักใครมั้งเป่าครับ ผมอยากจะให้เค้านะ แต่แค่เจอเค้ายังไม่อยากเจอเลยครับ เซงจัง เหนคนอื่นเค้าเดินด้วยกันซื้อดอกไม้ให้กัน อิจฉาอยากจะทำมั่ง แต่คงไม่มีโอกาสแล้วครับ

เอาเพลงไปฟังกันครับ เหมาะกับบรรยากาศ

30. numkung

367
    2
    0
    วาเลนไทน์ ของคนอื่นสีแดง แต่ของผม เป็น สีเทา มันรวมเอา สีขาว ( ความรักที่บริสุทธิ ) กับสีดำ ( ความเป็นไปไม่ได้ )
    มันเลยกลายเป็นสีเทา แม้ความเป็นไปไม่ได้จะน้อยนิด แต่มันก็ทำไห้ สีขาวหม่นหมอง ดูสกปรก ลงในทันที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้