เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เริ่มจี้ดบ้างแล้วคับพี่ ฮือๆๆๆ.......:cry::cry:

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    งานเข้าซะแล้ว น้องเรา ใจเย็นๆๆ ค่อยๆๆคิด :sad::sad::sad:

3. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหอๆ ขอบคุณมากคับพี่ ดีขึ้นบ้างและ บางทีเราก้อบ้าไปเอง เอิ้กๆ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางทีคิดได้ แต่อย่าคิดมาก คิดมากไปเราปวดหัวเป่าๆๆๆ สิ่งเราคิดอาจไม่เปนอย่างนั้นก้ได้

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ทุกวันนี้............เจ คิดจะลืมคน คนนึง ไม่สิ ....... ไม่ต้องลืมก้อได้ ขอแค่ไม่คิดถึง ไม่นึกถึง สักช่วงเวลานึง ยังทำไม่ค่อยได้เลยคับ

เฮ้อ....คิดถึงก้อเจ็บ ไม่คิดถึงก้อเจ็บ.........กำจริงๆคับ

6. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใช่เลยครับ จะให้ลืมนะ ของผมนะ เป็นไปไม่ได้เลย

7. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ไม่มีอะไรจะทำร้ายเธอ ได้เท่ากับเธอทำตัวของเธอเอง
    ให้เธอคิดเอาเองว่าชีวิตของเธอเป็นของใคร
    ไม่มีอะไรจะทำร้ายเธอ ถ้าเธอไม่รับมันมาใส่ใจ
    ถูกเขาทำร้ายเพราะใจเธอแบกรับมันเอง

8. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    อกหักกินข้าวครับ ตอนรักใครเหมือนกินหญ้าครับบบ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เรื่องที่จะลืมคนที่เรารักอ่ะครับ ในความคิดผมนะ ไม่มีทางเลย เพราะ คนที่เรารักยังไงซะ เค้าก้อยู่ในใจเรา

ตลอดไป หนีไปไหนก้ไม่พ้นอ่ะครับ สู้ๆๆอ่ะครับ ถ้าคิดถึงเค้ามากๆๆแล้วอึกอัด ลองบอกให้เค้ารับรู้สักครั้ง

ก้ทำให้ดีขึ้นนะครับ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แจ่มๆๆๆ ชอบจัง ตอนรักใครเหมือนกินหญ้า โดนๆๆๆๆ

11. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขอเซงด้วยคนนะครับ คนที่จีบอยู่เค้าบอกให้คิดแค่เพื่อน เราไปทำเวรกรรม มาเมื่อไรวะ ถึงไม่มีดวงในเรื่องนี้เลยอะ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าคิดมากเลยครับ มันไม่ใช่เรื่องเวรเรื่องกำหรอกครับ บางทีมันยังไม่ถึงเวลาที่จะคบกันก้ได้ครับ

ทำดีกับเค้าพิสูจตัวเองให้เค้าเหน สักวันเค้าต้องเหนครับ

13. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

เหมือนกันแน่ๆคับ

ผมว่า............ผมไม่มีทางที่จะลืมเค้าได้เลยคับ

14. J-dayTT140

2,017
    263
    0

จริงๆ.....อย่างที่คุณดิ้ล ว่ามาแหละคับ

ไม่มีทางจริงๆ ไม่ว่าทางไหน ก้อ.....ไม่มีทางคับ เพราะเค้าอยู่ในหัวใจผมเสมอๆ

เรื่องที่จะลืมเลือนเนี่ย ตัดออกไปได้เลย คงเหลือแต่...เก็บความทรงจำทุกๆอย่างเอาไว้ ในส่วนลึกที่สุดของใจ ทำได้เท่านี้เอง..........

เก็บไว้เพื่อ...นึกถึงช่วงเวลาดีๆ ที่ผ่านมา มันคงพอทำให้ผม....มีความสุข มีรอยยิ้ม ขึ้นมาได้บ้างอ่ะคับ

15. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ตัดอะไรก็ไม่เจ็บ เท่าตัดใจ ว่าไหมเนอะ

16. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหนื่อยไหม ท้อไหม

เหนื่อย ท้อ แต่ก้อยังรักอ่ะ

17. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    บทความแก้ช้ำใน..ใครอกหักเข้ามาเลย

จริงๆ แล้วบทความที่เอามาลงเนียอยู่ในส่วนหนึ่งของหนังสือ อกหักใช่ใหม..ไม่ตายหรอก ของ ทาโร่ เลยเลือกมาฝากเพื่อนที่อกหัก รอดตายจากการอกหักครั้งนี้มาได้ก็เพราะมีได้กำลังใจส่วนหนึ่งจากหนังสือเล่มนี้ ... เลยแบ่งอะไรดีๆให้คนที่กำลังท้อใจกับความรัก..แข้มแข้งได้แล้วนะ อ่อนแอเพราะเค้าจากไปมามากแล้ว แล้วหลังจากผ่านไปเชื่อว่า เราจะเริ่มรักตัวเองเป็นโดยไม่ต้องเรียนจากหนังสือเล่มไหนเลย

คำถามแรก..
    ทำไมเค้าต้องเดินจากไป...
    การเดินทางของมี 2 ทางให้เลือกเดินคือเดินไปให้ถึงปลายทาง และเดินถอยหลังกลับไปจุดเริ่มต้นใหม่ เคยมีคนกล่าวว่าความรักไม่ใช้เกมส์ หากคุณพิสูจน์ใจใครด้วยบททดสอบบางอย่าง นั้นคือ เกมส์ ๆหนึ่งที่คุณกำลังเดินเกมส์อาจเป็นคนนำแต้มอยู่นิดๆ หากวันใดคุณเกิดแพ้ใจเค้าขึ้นมาโดยไม่รู้ตัว และหากวันหนึ่งเขาเกิดอยากล้มกระดานเกมความรักระหว่างคุณกับเขา ถามว่าคุณเสียใจใหม แน่นอน .. คุณย่อมเสียใจ แต่ที่เป็นอย่างนั้นเพราะ

..เกมส์ความรักของคุณเริ่มไม่สนุกสำหรับเค้าแล้วยังไงล่ะ..
    คุณต้องยอมรับความจริง อารมณ์ของมนุษย์ย่อมมีอารมณ์ขึ้นลงเป็นธรรมดา ถ้าคุณยอมรับความเป็นจริงข้อนี้ได้ คุณก็จะได้รู้ว่าเค้าไม่ใช้คู่ต่อสู้ที่แท้จริงของคุณเลยแม้แต่น้อย

.. เขาเป็นเพียงมนุษย์ เดินดินธรรมดาคนหนึ่ง ที่ไม่ได้มีความั่นคงทางจิตใจมากพอ เขาเป็นเพียงเด็กที่อยากเล่นเกมส์ใหม่ ๆ อยู่ตลอดเวลา และก็เป็นคนที่คุณควรจะปล่อยให้ไปเล่นเกมใหม่ได้เลยทันทีที่เขาอยากจะไป...
    หากเขาเกิดมาเพื่อไม่ได้เป็นคู่คุณ ต่อให้คุณทุ่มเทความรักเพื่อเขามากมายเพียงใด เขาก็ไม่ใช้คู่คุณอยู่ดี ถ้าเค้าเดินจากไปอย่างมีเหตุผล นั่นอาจเป็นเหตุผลที่เขาต้องทำเพื่ออะไรสักอย่าง ไม่เพื่อตัวคุณก็คงเป็นเพื่อตัวเขา แต่ เขาไม่รัก ก็น่าจะเป็นเหตุผลเดียวที่ครอบคลุม ความหมายทั้งหมดของคำว่า เดินจากไป คนที่ต้องยอมรับเหตุผลนั้นมากที่สุด ก็คือตัวคุณนั่นเอง
    เขา.. ควรจะอยู่ในที่ของเขา เก็บเอาเขามาอยู่ในที่ของเราให้เสียเวลาอีกทำไม ในพื้นที่ของคุณมีแค่คุณยืนอยู่คนเดียวจะดีกว่า ในวันหนึ่งข้างหน้า คุณจะแบ่งพื้นที่ให้ใครเข้ามายืนด้วย นั่นก็ค่อยว่ากันอีกเรื่อง
    แต่วันนี้ ตอนนี้ ขอแค่คุณรับใช้ชีวิตตัวเองให้เต็มที่ แข็งแรงเมื่อไหร่ คุณจะรู้เองว่าเค้าคนนั้นไม่มีค่า ให้คุณต้องตัดบัวแล้วเหลือใยแม้แต่น้อย

18. Jesus_RG

515
    36
    0
    น้ำตาจะไหลอ่าคับ .......ตอนนี้ไม่รู้สึกถึงความมีตัวตนของผมเลยอ่าคับบบบบ อึ้งๆ ทั้งๆที่ว่าทำเตรียมใจไว้แล้วนะ

19. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ซาบซึ้งจริงๆคับ

20. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    แวะเอากำลังใจมาให้ทุกๆคนจ้า..ไม่ค่อยได้เข้ามา..แต่มาด้วยใจอะ..55+

21. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณจ้า.....เด่วว่างๆไปให้ ไฟว์นะ คริๆๆๆๆ

ตอนนี้ คงได้เวลาถอยก้าวนึง ให้เวลาเค้าอยู่กับเพื่อนๆ ตัวเราถอยออกมา ซักนิดดด เหนื่อย แต่สู้ว้อย

แก้ไขล่าสุด: 28 มกราคม 2008
  22. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    พรหมลิขิตขีดให้เราพบ แต่...ไม่เคย...บรรจบ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แจ่มเลย บทความนี้ได้กล่าวในสิ่งที่ถุกไว้หมดแล้ว ไม่รู้จะบอกว่าไรต่อ แต่บอกได้ว่า ใช่เลย:sad::sad::sad:

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าคิดมาก ร้องวันนี้อาจจะคุ้มวันหน้าก็ได้นะ:):):)

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ดีเจสุดสวย ขอให้มีแฟน ( คลับ) เยอะๆๆนะ:D:D:D

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ พรมลิขิตขีดไว้ให้มาเจอกัน ให้มารักกัน แต่พรมลิขิต ไม่ได้ขีดให้เราอยู่ด้วยกัน พรมลิขอาจจะสอนให้เรารู้จักรัก แต่ไม่ได้สอนให้เรารับมือกับความเจ็บปวดยังไง:sad::sad::sad:

27. J-dayTT140

2,017
    263
    0

ขอบคุณมากๆเลยนะคร้าบบบบบบบ ดีเจ.....คนสวย...........อิอิ

28. J-dayTT140

2,017
    263
    0

ถูกต้องที่สุดเลยคับ...คุณลูกแก้ว

ทำให้ได้เจอกัน ทำให้ได้รู้จักกัน ทำให้ได้เรียนรู้ซึ่งกันและกัน ทำให้ได้มีช่วงเวลาที่มีความสุขที่สุดด้วยกัน

แต่...สุดท้ายก้อทำให้ได้รู้ว่า....ช่องว่างระหว่างทางที่เราเดินไปด้วยกัน มันช่างกว้างใหญ่และยิ่งห่างไกลออกไปทุกที ไม่มีทางที่จะบรรจบกันได้จริงๆ

29. J-dayTT140

2,017
    263
    0

สู้ สู้ ........... เอาใจช่วยนะคร้าบบบบบบ

30. J-dayTT140

2,017
    263
    0

" ไม่ได้สอนให้เรารับมือกับความเจ็บปวดยังไง " ชอบตรงนี้....มากๆเลยคับ

แล้วก้อ...ทุกวันนี้.....ผมยังรับมือกับความเจ็บปวด....ไม่ได้เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้