เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ กลอฟ อย่าเปลี่ยน ตัวเราเองเพื่อประชดใคร ยิ่งถ้าเราเปลี่ยนตัวเองหรือประชดเค้าโดยการ

ทำตัวเองให้แย่ลง มันจะทำให้เค้าดูถูกเรา อาจจะทำให้ในสายตาเค้าเรายิ่งไม่มีค่าไปกันใหญ่ ต้องทำตัวเราเองให้มีค่า

ไม่มีเค้าเราก้อยู่ได้ แม้ในแต่ละวันที่เราอยู่ อาจจะอยู่อย่างทรมานก้ตาม

2. bLaCK pEarL

bLaCK pEarL New Member Member

15
    1
    0

จริงครับ ผมยอมรับเลยครับว่าผมเองก็ไม่ใช่คนดีอะไร ผมมีแฟนอยู่แล้วถึงสองคนซึ่งเค้าก็ต่างรู้กันและกัน ก็ยังยอมที่จะเป็นอยู่อย่างนี้ แต่ผมเองที่ไม่เคยรู้จักพอไม่เคยคิดว่าตัวเองโชคดีขนาดไหนใครมาว่าแฟนผมโง่ผมโกรธนะ
    ผมยังใช้ชีวิตเป็นหนุ่มเจ้าสำราญอกหักไม่เป็น (ตอนนี้โครตซึ้งเลย) มีผู้หญิงผ่านเข้ามาตลอดแต่ผมจะบอกทุกคนเลยว่าพี่มีแฟนแล้วนะ รักมากด้วย คำเดียวครับจบ ถ้ารับไม่ได้เราคุยกันขำๆ ถ้ารับได้เราเที่ยวกันมันดี ผมจะบอกทุกคนเลยที่ผมคุยอยากได้แบบไหนพี่อาร์ทจัดให้ อย่างคุณแก้วว่าบางคนรับได้ครับ (ผมไม่ได้ว่า ไม่ได้คิดอะไรนะ) สังคมเราตอนนี้มันเป็นอย่างงี้จริงๆ แต่ก็ทุกอย่างมีที่สิ้นสุดครับ ตอนนี้ทั้งสองคนที่เคยรักผมมากๆแม้ว่าผมจะเป็นยังไง ตอนนี้เค้ายิ่งกว่าคนแปลกหน้าซะอีก แต่ผมไม่โกรธเค้าหรอกครับผมเข้าใจดีเพราะผมหยุดช้าเอง เค้าคงทนไม่ไหวแล้ว แต่ผมยังรักครับ แม้ตอนนี้ผมสบายใจขึ้นบ้าง กลับมาใช้ชีวิตแบบเดิม(อีกแล้ว) แต่ทุกๆคนที่เข้ามากลับยิ่งทำให้ผมคิดถึงเค้ารักเค้ามากกว่าเดิม... :cry:

วันนี้ผมโทรไปหาเค้ารับสายด้วยดีใจจัง แต่คุยกันแป๊บเดียว แป่ว!!

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    สู้ๆคับทุกท่าน ลูกแก้วอย่าเป็นดี้เลย เสียดายอ่ะ เราเห้นเพื่อนเรากลายเป้นทอมโคตรเสียดายเลยอ่ะ น่ารักด้วย

4. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ของแท้ ถ้า เสร็จไว ไร้ลีลา ก็ของเทียมดีก่าค๊าบ 55+

อุ๊ปส์ ไม่ได้ว่าครายนะ ก๊ากกกกกกกกกกกกก
    :D

5. Ecstasy

1,920
    82
    48
    เคยคิดอยากให้คนที่ทำกะเรา โดนในสิ่งที่เค้าทำกะเราบ้างปะคะ

ไม่เคยเธอคงไม่รู้ รู้หัวใจคนกำลังผิดหวัง

นึกว่าเจอคนดีแล้วคงจริงจัง ต้องโดนหักหลังแล้วมันเป็นอย่างไร

ไม่เคยเธอคงไม่รู้ ก็ขอให้ดูตัวอย่างจากฉัน

เสียน้ำตาอาวรณ์ร้องไห้ดังดัง กลบความผิดหวังที่พังลงจากเธอ

ได้แต่ขอเวรกรรมจงตามเธอไป อยู่แห่งไหนสักวันคงตามทัน

ให้ความช้ำตามไปเตือนใจซะบ้าง เจอะความผิดหวังรุนแรงสักครั้ง

ให้ใจเธอเจ็บอย่างฉัน ให้ทุกวันเธอมีแต่เหงา

ให้ทุกคืนจงมีเพื่อนดีเพียงเงา กับความปวดร้าวในคืนอันยาวนาน

ได้แต่ขอเวรกรรมจงตามเธอไป อยู่แห่งไหนสักวันคงตามทัน

ให้ความช้ำตามไปเตือนใจซะบ้าง เจอะความผิดหวังรุนแรงสักครั้ง

ให้ความช้ำตามไปเตือนใจซะบ้าง เจอะความผิดหวังรุนแรงสักครา

ให้ทุกคืนเธอมีเพื่อนดีเพียงเงา กับความปวดร้าวในคืนอันยาวนาน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2008
  6. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    มาระบายอยู่แถวนี้นี่เอง อิอิ ...

ถ้ายังไม่มีเมียอ่ะ มีแต่แฟนต้องบอกป่าว

ขำๆ กันๆไป เป็นเสี้ยว 1 ของชีวิต อย่าคิดมาเลยลูกกลิ้ง เอ้ย ไม่ใช่ ลูกแก้ว

ปล . เจ็บแล้วจำบ้างก็ดีนะ บอกอะไรไปเชื่อๆกันหน่อย:D

7. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    ต้องใส่ถ่านอัลคาไลน์ด้วยป่าว :D

8. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แบบยืดอายุการใช้การด้วยก็ดีนะ

หรือถ่ายชาร์จดีงะ 55+

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วเปนไงมั้งอ่ะครับ หายยยัง สบายใจขึ้นเป่าครับ ถ้ายังสู้ต่อไปอย่ายอมแพ้ ครับ

10. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ยินดีเปนผู้นำทางให้เพื่อนกลับสู่แสงสว่างคับ :D

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันต้องใช้ใจในการชาร์ต ครับ :D:D:D

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  12. Jesus_RG

515
    36
    0
    ผมก้ออยากเป็นครับ เอ้ยไม่ใช่.........

สู้ครับๆๆๆ เหนื่อยๆ เฮ้อ..

13. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    วันนี้เจ็บ พรุ่งนี้ต้องยิ้มได้​

14. Jesus_RG

515
    36
    0
    พี่กอลฟ์เป็นไงมั่งพี่

15. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ลูกแก้ว ขำ ไปละอะดิ 55+

ทำไปได้เนอะคนเรา

"ลูกแก้วจะเอาไงอะ จะเลิกหรือจะคบต่อ บิกยังไงก็ได้นะ"

แหม หล่อเลือกได้เหลือเกินนะค๊าบน้องงงงงงงงงงง 55+

16. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    ดีครับ บังเอิญ ชาร์ตแล้วเก็บไม่ค่อบ อยู่ 5555:D

17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ก็ดีครับ เรื่อยๆ มีสุขข์มีทุกข์ ปล่นกันไป :cry::cry:​

18. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ลูกแก้วก็ ทำมั่งจิ

สวย เลิศ เชิด หยิ่ง :D:D:D

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สักวันเราต้องยิ้มได้ อย่างมีความสุขอีกครั้งครับ แล้วต้องยิ้มอย่างภูมิใจด้วย

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แสดงว่า ใช้พลังงานบ่อยอ่ะสิครับ ระวังโลกร้อนนะ :D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลูกแก้วก้สวยเลือกได้นะ จิงป่ะ อย่างลูกแก้วสบายอยู่แล้ว

22. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เอาใจช่วย......ทุกๆท่านนะคร้าบบบบบบบ

23. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    คนรักกัน มันต้องมี 2 คน ความรู้สึกผมน่ะ เจอกันครึ่งทาง 50 50 ปรับตัวเข้าหากัน ให้เท่าๆกัน

จะได้คบกันยาวๆๆ โดยส่วนมากผู้ชายแรก ๆๆ จะเอาใจเธอมาก ๆ แต่เวลาผ่านไปนานๆ และได้ หรือไม่ได้

เมื่อเจอ ( ชาย หญิง ) ใหม่ ก็เริ่มจะคิดใหม่ เราเสียเวลาไปหรือเปล่า เจอกันช้าไปไหม ถ้าทั้งคู้ยังรักกัน

ปัญหาไม่เกิด แต่ไม่เป็นเช่นนั้นจึงเกิดกระทู้นี้ง่ะ สิ่งรอบข้าง สังคม เป็นตัวแปรสำคัญในการใช้ชีวิต

ถ้ารู้จัก พอใจในสื่งที่มี ก็จะดีมิใช่น้อย ทุกคนอยากสบาย ? จึงต้องดิ้น เมื่อยิ่งดิ้น ก็ยิ่งเจ็บ

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุถณครับผม:):)

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงนะครับ มันขึ้นอยู่กับว่า พอใจในสิ่งที่มีรึเป่า ทุกคนอยากสบายเหมือนกันหมดแต่ทุกคนมีไม่เท่ากัน

สิ่งแวดล้อมรอบข้าง เพื่อนฝูงก้เป็นองค์ประกอบด้วย ( ยิ่งเพื่อนนะ สำคัญมากๆๆ ) ทีนี้จะขึ้นอยู่กับเราแล้ว

อ่ะครับ ว่า จะเป็นไปตามสิ่งแวดล้อมหรือ จะเป็นไปตามใจของตัวเราเอง แต่ที่แน่ๆๆ ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้น

ฟ้าหรือเบื้องบน เป็นผู้ลิขิตแล้วทั้งสิน

26. Ecstasy

1,920
    82
    48
    คนเรา ชอบคิดว่า ถ้าเราเจอแบบนั้น แบบนี้ เราต้องทนไม่ได้แน่เลย

แต่เชื่อมั๊ย สุดท้ายแล้ว ไอ้ที่ว่า ทนไม่ได้ ไม่ไหวน่ะ

ขีดจำกัดมันก็กระเถิบไปเรื่อยๆ ไม่มีจุดหยุดนิ่ง

จนกว่า..........

วันที่หมด มันก็หมดไปแบบไม่เหลือเยื่อใยเหมือนกัน

แต่กว่าจะถึงวันนั้น วันที่พ้นจากความเจ็บปวด

มันก็....ทนได้ทุกที

เจ็บและช้ำมากี่ครั้ง
    พลาดและพลั้งมากี่หน
    หากจะเป็นเธออีกสักคน
    มันก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่

หากเธอคิดทำอย่างนั้น
    หากจะทิ้งกันก็คงตามใจ
    เจ็บยังไงคงไม่ตาย
    เพราะฉันต้องอยู่อีกนาน

หากจะตายก็ตายไปแล้ว
    เจ็บอีกทีจะสักเท่าไร เท่าไร
    ใจมันเจ็บมาแล้วกี่ครั้ง
    จะช้ำแค่ไหนไม่เห็นมันตายสักที

หนักกว่าเธอก็เจอมาแล้ว
    แต่ก็ทนมาได้ทุกที...ทุกที
    ใจมันแกร่งและพร้อมจะรับ
    คราวนี้ฉันคง..ไม่ตาย​

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  27. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

28. Jesus_RG

515
    36
    0
    เริ่มยิ้มได้บ้างแล้วครับ เย้......:D:D แต่อย่าหวังมากๆ โอม........

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องนะคราบ.......... อย่าหวังมากเปนดีที่สุด จะได้ไม่เจ็บมาก ตอนที่ความหวังนั้นมันไม่เปนอย่างที่เราคิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้